Blackberry - Mới tinh hay hàng Mới dựng ?
kam_hn
15 nămBình luận: 54
Anh em có kinh nghiệm cho hỏi chỗ nào bán bb hàng tốt nhất?
Gọi là "hàng dựng lại mới tinh" mà. Cứ mua mà dùng, khó hỏng lắm trừ mấy ông đầu 6 cũ quá rồi thì xác xuất hỏng cao hơn chút
Hầu như các BB đời thấp 6xxx,7xxx và 1 ít dòng 8xxx ( như 8100 pearl) rất hay bị dựng lại vỏ 😁

Còn phần cứng thì...rất ít 😃 Chủ yếu các máy đời thấp rất trâu nên... ít khi anh em ta sợ đem đi bảo hành.Tốt nhất anh em cần xem kỹ máy trước khi mua.Không nên để mua về phát hiện lỗi đem đổi > không hay !
saonet
ĐẠI BÀNG
15 năm
phải chi các bác bán bb quảng cáo đúng với chất lượng hàng thì hay quá.
bigia
ĐẠI BÀNG
15 năm
tham gia các diễn đàn về ôtô, các gara còn giảm giá cho member, vậy mà ... Em cũng mua 01 con BB được rao là brandnew nhưng khi đến xem máy, lật nắp vỏ lên là biết ngay không được 100%. Biết thế nhưng thôi cứ lấy vì con nào cũng thế (dù sao cũng được cái vỏ đẹp :eek:). Em nhất trí quan điểm là phải rao cho đúng thì anh em mới tin tưởng vào thông tin trên diễn đàn này.
abc456
TÍCH CỰC
15 năm
Thưa các bác: Khi mình gà, thì nên tự trách là mình gà, chứ đừng trách người ta lừa mình. Có như thế mới tiền bộ để lần sau ko bị làm gà nữa.

Một kinh nghiệm cho anh em mua máy: Khi mua máy check số Pin trên thân máy và ở trong máy xem có trùng nhau ko. Nếu ko trùng thì có nghĩa là đã bị dựng lại.

Hôm trước xem một con 8300 cũ của đồng chí rauvang tại đường láng mới, mình hỏi sao Pin ko trùng nhau, được trả lời rằng "Pin 10 con thì 9 con ko trùng nhau" và hét 5 triệu 9 cho con máy cũ đấy. Chiều về xem lại thấy đồng chí ấy rao con 8300 mới cứng Brand new trên này có 5 triệu 7.
theo e thì các bác muốn k bị cảnh mua lầm đồ dựng thì nên bắt đầu từ dòng thấp như 729 chẳng hạn
rùi chui vô mấy buổi off
dần dần các bác được tiếp xúc với nhiều BB
sẽ biết à con này phải như này thì mới tốt,....
sau đó có chút kinh nghiệm rùi tự đi mua cũng đỡ mua phải máy lởm hơn
chứ bác chưa biết tí gì về BB mà lại chơi ngay dòng cao như 88 hay 83 thì cũng khó tránh khỏi tình cảnh mua máy lởm do chưa có kinh nghiệm (mới chỉ nhìn hình chưa đc sờ mà)
emthickBB
ĐẠI BÀNG
15 năm
Còn đây là ý kiến của riêng em:
Tất nhiên cũng không thể phủ nhận là có một số bác bán hàng nói quá lên để khách mua hàng.Nhưng âu cũng là thơi buổi kinh tế thị trường,nếu các bác ý không nói thế thì sẽ bán như thế nào?bán cho ai?
Tốt nhất là những người sử dụng phải tự trang bị cho mình kiến thức cho mình để không bị hố. Và em nghĩ diễn đàn tinh tế lập ra cũng với mục đích để các fan BB chia sẻ kinh nghiệm cho nhau.
Còn ở đây e xin đưa ra một sáng kiến là tại sao những bác đã làm quen lâu với BB,đã xem xét tại nhiều cửa hàng lại không chỉ ra cho a e kinh nghiệm của mình+chỉ ra là cửa hàng nào bán uy tín?
Riêng em em cũng đã bị hố một lần khi mua một em 7230 ở Nhatcuong mobile. Lúc đấy mới chơi nên mua mà không biết mình bị tráo đổi toàn bộ phụ kiện!
Đã là người kinh doanh thì ai cũng sẽ đặt lợi nhuận lên đầu tiên , sau đó mới đến những thứ khác. các bác phải chấp nhận thôi, hên xui hehehe
abc456
TÍCH CỰC
15 năm
Mình ghét nhất câu "hên xui". Câu đấy đích thị là của mấy thằng lửa đảo

Mua xong đến bảo hành hoặc hỏi cái này cái kia. Nó trả lời toẹt một câu "hên xui thôi"
acthu
TÍCH CỰC
15 năm
Đưa mấy bài kiểu này lên mục title đặc biệt của 4rum thì rất tốt cho anh em chuẩn bị chơi BB đấy nhỉ??/ đưa lên chắc đụng chạm ghê gớm. Mong sao vì một sân chơi lành mạnh, cung cấp kiến thức bổ ích BB cho tất cả mọi người
Cái này thì nói mãi rồi mà các bác
99% BB ở VN là hàng từ TQ
Mà từ TQ mới có cái chuyện giá BB ở VN rẻ hơn ở bên Mỹ.Nghe hơi buồn cười nhưng đúng là thế thật
awp1323
TÍCH CỰC
15 năm
hic... Blackberry ở trên mạng đắt quá. giá cao hơn ở VN tầm 1 đến 2tr (hàng đã unlock) còn hàng chưa unlock thì giá xấp xỉ VN, nếu tính tiền unlock, chưa kể tiền ship thì cũng vẫn cao hơn ở VN rồi. các bác có kinh nghiệm, các bác thương gia giải thích giùm nhé 😁
Cái này thì tự ngồi ngẫm 1 lúc sẽ hiểu ra ! đúng là 99% bb ở VN mình thì đều nhập từ bên Trung Hoa anh hùng ! nên ít hàng brand lắm ! mà còn Phụ Kiện chứ ! qua đó có thể thấy tại sao mà BB ở VN luôn rẻ hơn thị trường Mão !
Anh em cũng nên ngẫm lại 1 chút, xưa nay người ta vẫn nói "Thuận mua, vừa bán". Cảm thấy kết thì mua, đã quyết rồi thì đừng hối hận. Người nào cẩn thận thì tìm hiểu kỹ trước khi quyết định (như lấy vợ ý mà 😁). Đừng trách nhau gà mà hãy trách vì thiếu hiểu biết thôi :p. Mình cũng chỉ dám nói vậy, sợ đề cập tới vấn đề to tát hơn thì lại đụng đến chính trị như mấy bác ở trên đi thuê máy bay còn có vấn đề cơ mà.
Keke pác này nói vậy chưa đúng, mình vẩn mong mún anh em buôn bán trên Tinh tế nên tôn trọng lẫn nhau bằng cách mô tả hàng hóa đúng như thực tế. Mình nghỉ ngay cả quản trị forum cũng nghĩ như mình, đừng bắt anh em làm gà bằng nhửng "brandnew" nhưng lại là hàng makeup by China keke,...
newbiehtc
TÍCH CỰC
15 năm
đọc mấy bài viết trong này nói là gà thì ráng chịu hay chết vì thiếu hiểu biết em cảm thấy cũng hơi buồn cho cái kiểu buôn bán ở nhà mình quá. Bán hàng ko đúng như lời giới thiệu, cam kết thì ngoài từ LỪA ĐẢO ra thì còn từ nào khác không ạ?
Các BB đời thấp ( 6xxx, 7xxx) hiện nay không sản xuất nữa nên việc các pác Thương Gia ship máy về VN sau đó mông má, trang điểm cho em nó là tất nhiên. Nhưng các pác không phải lo nhìu, đừng quá chú ý đến cái vỏ mà quên cái RUỘT 😁

Quan trọng lắm đó. Các pác cần xem xét kỹ lưỡng trước khi mua hàng tránh tình trạng mua xong lại đổi máy. Như thế không hay 😃

Chúc anh em Tinh Tế ngày càng TINH TẾ HƠN!
Mình mua BB 8100 đỏ,mã PIN đã có 2 bác trên diễn đàn này dùng,bên trung quốc tìm cũng thấy một bác. 😃 Nói chung VN chỉ có mới dựng thôi chứ mới tinh thì đếm trên đầu ngón tay.
thien284
ĐẠI BÀNG
15 năm
làm sao kiểm tra mã PIN của mình có ai sữ dụng không hả bác? bác chỉ em với em tính mua key cho mà trùng mã pin thì làm sao sử dụng được
Đơn giản,gõ mã pin vào google và search thôi.Chẳng qua cái của mình search rfa tinhte 😃 Cái của ông anh searcch không ra gì nhưng cũng chưa chắc là xịn😃
cho mình hỏi 1 câu liệu mua máy imei trùng vỏ hộp liệu hộp đó cũng là hộp dựng không ??
haha , các bác chỉ hay trách moc thôi , nói khí không phải nếu không có bác hàng xóm TQ thì liệu BB có cơ hội phát triển như thế này ở việt nam để cho anh em ta ngồi đây bàn tán không?? tât cả mọi chuyện đều có 2 mặt và chúng ta phải nhìn nhận nó..hãy luôn nhớ câu ( thuận mua vừa bán )

quay trở lại với topic này mình xin đưa ra ý kiến : hàng BrandNew chắc chắn vẫn còn thậm chí mình còn mua được 7230v hàng BrandNew ( các hãng luôn có hàng dự trữ hay còn gọi là tồn kho mà ) vậy khuyên các bác là khi mua máy nên chọn kĩ hám đồ dẻ thì không có tốt lắm an tâm thì mua hàng có hộp và hộp trùng imei đầy đủ sách đĩa , nhiều khi có thể máy thì 100% nhưng hộp và phụ kiện thì không có với rất nhiều lí do khi vận chuyển và mục đích chính là chốn thuế (theo mình hiểu)

đã dùng BB thì phải biết chấp nhận nhiều thứ

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2023 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019