Blackberry Passport không vào được viber

HoangLamLove
22/1/2016 13:56Phản hồi: 13
tình hình là em đang rất cần sử dụng viber vì cty em chủ yếu trao đổi công việc qua viber nhưng bị lỗi sau
OS 10.3.2.2836 cài viber 5.7 vào nhưng bấm vào icon viber là văng ra không vào được. Em đã xoá đi để cài viber 5.6 nhưng máy báo hiện đã cài phiên bản mới hơn nên ko cài đc phiên bản 5.6. Bác nào giúp em với. Em đang cần gấp lắm ạ
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác có thể vào setting rồi vào ứng dụng. Vào tất cả. Tìm cái viber rồi vào chọn xóa dữ liệu, xóa bộ đệm của nó đi. Rồi gỡ viber ra cài lại viber bản 5.6 mới nhất. Chúc bác thành công!
Mình vào gỡ ứng dụng cũng bị văng ra ! Pro nào chỉ giáo ạ
Xoá Viber trên máy đi. Bạn tải lại Viber trên amazon appstore là tối ưu cho Blackbery nhất. Tải trên snap là văng ngay. Bạn nhớ là Sđt đang dùng trên passport chưa active Viber trên đt khác nhé. Mình đã cài thành công, active phát đc luôn.
Trước đây mình cũng bị như bạn, mình chưa tìm ra dc cách gỡ bỏ hoàn toàn ứng dụng đã cài đặt bằng chương trình ngoài thông qua snap hoặc Google play, mình đã phải wipe lại máy để cài lại các chương trình.
Đối với viber phiên bản chạy được trên 10.3 (kể cả passport) là 5.6.5.1885, bạn lên mạng tải apk phiên bản này về là xài dc ngay.
Mình hay xài Google drive, cài đặt qua snap các chương trình của Google như Google login, Google ID, Google Service, Gmail vào máy nhưng chỉ xài dc Google drive chu ko xài dc Gmail. Và giờ máy hay hiện ra " rất tiếc dịch vu cua Google play của bạn bị dừng ", mình chưa tìm ra cách nào để xử lý cả. Mong cả nhà chia sẻ cách xử lý với ạ.
HoangLamLove
ĐẠI BÀNG
8 năm
@luckyluckepy
Đúng rồi, với phiên bản viber mới thì không có cài được cho 10.3 không biết khi nào với khắc phục được tình trạng này. Hiện tại, mình cũng đang dùng viber 5.6 nhưng cảm nhận thấy viber không nhanh như trên iphone và khi tắt viber thì tin nhắn tới không báo, mỗi lần bật viber thì tin nhắn mới load về. 😔
kimnguu1705
ĐẠI BÀNG
8 năm
@HoangLamLove mình cũng bị y hệt bạn, phải mở viber mới thấy tin nhắn. Nhiều khi phiền phức quá!
HoangLamLove
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kimnguu1705 Tình hình chung rồi 😔 nên mình đã quyết định 2 súng, một sung chơi vì đam mê; một súng dùng viber :( nói chung là chán thật
kimnguu1705
ĐẠI BÀNG
8 năm
@HoangLamLove ban đầu mình còn tưởng máy bị lỗi cơ, sau reset lại, cài viber chạy bình thường nhưng chỉ được 1 thời gian lại đâu vào đấy. Trong khi Z10 của bác hàng xóm viber vẫn hoạt động ngon lành cành đào chứ.
t3377105
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình phải hạ rom về 10.3.1 để dùng cả viber và facebook, nhưng viber vẫn bị văng ra. Facebook thì dùng được trên app mà không phải vào web
doncourage
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đã có bác nào khắc phục đc lỗi này chưa ạ, e đang dùng PP SE, cài viber 5.6 thì ko đồng bộ đc danh bạ, thoát viber thì tin nhắn đến ko báo j cả 😔
xài PP quốc tế, cài viber 5.6.5 thấy chạy phà phà 😃, OS 10.3
lelong1913
ĐẠI BÀNG
4 năm
Có bác nào có bản skype.apk và viber.apk còn chạy được cho passport 10.3 cho em xin với ạ, viber bản 5.6 em cài trên passport không login được, báo phải update, cả skype cũng tương tự luôn các bác ạ 😔
longccf
ĐẠI BÀNG
3 năm
Giờ ko ai dùng Passport nữa rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019