Blackberry PlayBook những điều chưa biết
vuhai6
11 nămBình luận: 77
newbienoob1
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nhìn thấy cấu hình là thèm rồi.
Vẫn ko hiểu tại sao máy tính bảng mà apple vẫn ko chơi với flash :|
vẫn là đề tài cũ, chỉ cần nhìn vào doanh số bán là sẻ biết nó thành công hay không, ipad đã có câu trả lời và bây giờ chúng sẻ chờ thêm galaxy tab xem sao
Cái chính là ứng dụng cho nó : 99 % ứng dụng cho BB là thu phí và rất khó unlock. Có em này nếu ko phải dân chuyên nghiệp thì chắc cũng chỉ dùng xem phim và lướt web. Đọc chuyện tranh với em nó cũng vất vả lắm mới kiếm được Pm.
Với cấu hình như thế này thì quả là ifan điên mất thôi. Ram ,Chip ,Camera...đều không có đối thủ .Cái HĐH mà thông minh như Blackberryos thì quá tuyệt
khoa9202851
ĐẠI BÀNG
11 năm
😆 😃) 😃) bác thật nông cạn. Với 1 cái Os như Ipad thì chỉ cần nhiêu đó là đủ dung rồi còn BB thì quá cùi đến nổi cái Os của mình mà phải dùng đến 1G ram mới đủ. Chả bik mèo nào cắn mèo nào đâu =))
em_ut
TÍCH CỰC
11 năm
Xin lỗi bạn chứ, chính bạn mới nông cạn đó chứ. Người ta cho máy Ram 1Gb để cho nó xử lý nhanh hơn, làm được nhiều việc hơn đó chứ đâu phải chỉ tại nó dở nên cần nhiều Ram cho cái OS mặc dù nó chẳng làm được việc gì. Mình không phủ nhận thành công của iPad nhưng phải nhớ 1 điều iPad cũng chỉ là 1 sản phẩm đi tiên phong và còn rất nhiều thiếu sót mà các hãng khác có thể khắc phục trong sản phẩm của mình để cạnh tranh. Ví dụ như iPad không hỗ trợ xem phim HD, màn hình tỉ lệ 4:3 chủ yếu phù hợp cho đọc sách điện tử là chính.Mình chưa biết thực sự thì Playbook của RIM với HĐH mới có khai thác hết được sức mạnh của CPU 2 nhân với Ram 1Gb hay không, tuy nhiên cấu hình của iPad cũng phù hợp với những việc nó làm được mà thôi.
phoenixdown
ĐẠI BÀNG
11 năm
Playbook sinh sau đẻ muộn, cấu hình cao hơn là chuyện bình thường, bạn tội nghiệp và thất vọng cho iPad đúng là nông cạn thật, vì có ai so sánh hai cái máy tính ra đời cách nhau cả năm ko? Hãy đợi đời tiếp theo của iPad rồi nói cũng chưa muộn
Máy tính, thiết bị điện tử sẽ chạy nhanh gấp đôi sau mỗi năm (định luật Moore). Đặc biệt đối với những thiết bị cầm tay, cấu hình ko phải tất cả. Cấu hình mạnh đề làm gì, chip chạy nhanh, ram khủng để làm gì nếu như nó không thể duy trì thời gian dùng pin đủ dài? 1 chiếc tablet PC cấu hình mạnh như máy để bàn, lúc nào cũng kè kè cái sạc nguồn AC220V/DC12V bên cạnh đâu phải điều gì khó khăn đối với các hãng sản xuất điện tử hiện nay.
Chìa khóa thành công cho sản phẩm nằm ở chỗ:
- phần cứng tối ưu hóa được cả sức mạnh và thời gian dùng pin
- hệ điều hành mạnh, trực quan, dễ sử dụng, và bắt mắt
- hỗ trợ tốt các nhà phát triển phần mềm thứ 3 bằng những bộ development tool mạnh
- kho ứng dụng, kho sách, kho multimedia phong phú

Chứ nào là cấu hình khủng, fulHD, nào là 2 nhân, RAM 1gh... mới chỉ là một trong những yếu tố rất nhỏ dẫn đến thành công của sản phẩm thôi
coolvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình chẳng lạ gì và k thích tốn thời gian với ifan nên chẳng buồn rep lại mấy cái comment của các chị... này thì 4:3, này thì nặng, này thì yếu, này thì ràng buộc... cho hỏi ông bạn 1 câu: iPad của ông lên ram 1Gb ông có thích k, tui xài đồ app cũng nhiều rồi nên tôi đưa ra ý kiến của mình căn cứ theo thực tế sử dụng... chủ đề topic đang nói về cái table của rim thì lại thao thao 1 hơi về ipad... quả thực ông nói thì tưởng "am tường" lắm thực tế nhảm và chả ăn nhằm gì với cái topic này... thực tế chút đi ... khi đánh giá người khác nông cạn thì hãy tỏ ra mình thâm túy hơn... p/s: stop here để forum bớt loãn
phoenixdown
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đọc lại bài của tôi đi, có mỗi 2 dòng đầu nói về cái nhận xét của em_ut về sự "tội nghiệp và thất vọng". Còn đoạn sau tôi nói về các thiết bị điện tử nói chung 😁.
JDung
TÍCH CỰC
11 năm
Đọc playbook em cứ nhầm đọc thành playboy 😁
Thêm một lựa chọn cho người dùng, với cấu hình như vậy là quá ổn. Quan trọng là hoạt động ra sao, phục vụ tốt công việc cũng như giải trí hay không? Ipad đã làm điều này rất tốt. Hi vọng Rim làm "nên chuyện" điều này sẽ có lợi cho KH (trong đó có rất nhiều Ae tinhte)
polyester
TÍCH CỰC
11 năm
Một điểm ko nói la pin. Cấu hình mạnh va multitasking thì pin phai trâu như thế nào. Webos nền tảng tốt và lúc giới thiệu hoành tráng hơn vậy nữa nhưng pin tệ và multitasking gần như làm palm lùi tàng hi vong RIM rút kinh nghiệm từ palm
nếu nó có thật thì em ước gì em có 1 cái 😁
Tính cả Dell Streak à? Tớ vẫn thích nghĩ con này là đt hơn! 😁 Và nếu vẫn so sánh 4 con này thì vẫn thích Dell Streak nhất vì nó là... đt!
club_k
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bài viết hết sức công nghệ,hay quá.cám ơn anh
không nên nhận xét lung tung tốt nhất là nằm im chờ đợi ngày nó chính thức chào hàng
Ha_TM68
TÍCH CỰC
11 năm
Chính xác, và còn 1 điều quan trọng nhất chưa biết nữa đó là giá các anh chị em à . Hy vọng giá sẽ tốt cho các fan hâm mộ Blackberry 😃
enterspeed
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hix hết chiến tranh vì em SS Tap giờ lại em BB PlayBoy ý quên PlayBook này,thật là vất vả cho AE nhà mình :devil:
Đường viền xung quanh quá to. Xấu...
macula
ĐẠI BÀNG
11 năm
ra đời thì càng có nhiều lựa chọn. vẫn hy vọng là con này sẽ có nhiều app free, hy vọng RIM sẽ chú ý tới giải trí chứ ko fai lúc nào cũng làm việc😁 và hy vọng hốt dc 1 em đứng trên tất cả =]]
cấu hình thì khủng rồi, e này nhỏ nhỏ xinh xinh này
jing
CAO CẤP
11 năm
CÓ lẽ RIM chém gió anh em mềnh đây (chưa cầm trên tay trong vids)

nhìn vào bảng so sánh kia thì con galaxy tab có vẻ ổn
trong đoạn nói về chụp ảnh hay quay phim thấy cả cái mũ của mấy anh công an Việt Nam kìa
Oxi
CAO CẤP
11 năm
Bài đánh giá về con Playbook của vuhai6 này rất tinh tế!
có vẻ như BB có bước đi mới, khôn ngoan hay ko thì "hạ hồi phân giải"
dx82
TÍCH CỰC
11 năm
Hệ điều hành mới chưa biết thế nào nhưng mong nó đừng khó chịu như RimOS hiện thời, dùng chán bỏ xừ.

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019