Blackberry PlayBook những điều chưa biết

vuhai6
1/10/2010 3:21Phản hồi: 77
77 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

trung4389
ĐẠI BÀNG
14 năm
tablet mà ko có gps thì sao dùng đc các phần mềm bản đồ định vị :| . màn hình to để chơi game ko thì phí quá
mrvodka
TÍCH CỰC
14 năm
ko có GPS là một thiếu sót. haizz điều quan trọng nhất trong mọi điều quan trọng là màn hình cảm ứng... ipad thắng lớn cũng chỉ vì điều này thôi... chỉ cần cầm vào sờ mấy cái mà cảm ứng ko nhậy là đã mất cảm tính rồi...bị so sánh ngày --> chết ngay
Trước khi tung ra thị trường Playbook,mình nghĩ BB cần đưa ra thị trường nhiều ứng dụng giải trí hơn nữa,nếu không thất bại của Playbook là hiển nhiên do kho ứng dụng giải trí quá nghèo nàn.
cấu hình ngon nhỉ
hok bít giá có ngon hem nữa ^^
Blackberry lúc nào cũng tuyệt vời, không biết sắp tới RIM có sản xuất laptop không?
Theo nguồn tin khác thì bb os 7 kế tiếp sẽ dùng qnx. Không biết hđh này sẽ ra sao. Mong cho bb có os 7 để thay đổi nền tảng cũ khó khăn.
Mình thì thích bb chạy đc tất cả ứng dụng java như nokia, samsung, lg đều tương thích với nhau và cài đc pm có sẵn file trên thẻ nhớ. Hỗ trợ flash full
trex
TÍCH CỰC
14 năm
daohoaigiang

* Trang Cá Nhân
* Xem Bài viết
* Nhắn Tin (PM)
* Xem Blog
* Xem Tin
* Thêm vào Danh Bạ

daohoaigiang đang offline
daohoaigiang's Avatar

Cảm ơn
78/14

bác cuhiep có playbook trên tay cho anh em lé mắt chưa nhỉ, hâm mộ Rim quá đi, mong Rim sẽ thành công hơn, nhìn vao sản phẩm của APP sao tuổi thân cho ai xài nó thế không biết

sao bạn o tủi thân về cách nhìn nhận của mình , sorry
Con này thua xa galaxy tab rùi, cùi bắp thật
chúc bb sẽ thắng lớn...............
- 1 bài đánh giá về BB tốt. 1 fan của BB. Mún cầm thử cho biết. Đam mê. :p
Lại mệt mỏi rồi đây 😁
Con này mà chạy Windows 7 chắc là ngon lắm đây nhỉ?
cố lên RIM .....................................................
Mình thì không nghĩ là RIM lại chưa có gì trong tay mà dám nói như thế! Theo như trên đoạn video thì chiếc table này không xoay thay đổi. Để ý từ đầu đến cuối thì các hình ảnh trên máy chiếu lẫn trên tay ông CEO thì máy luôn nằm ngang chứ chưa hề có bức hình nào nằm dọc! Nên nó không xoay thì" k phải là cái tội"
Thêm vào đó chiếc Playbook trên tay công CEO không tắt màn hình hay... theo t thì t cũng k làm cho nó tắt màn hình. Vì sao? Vì chẳng lẽ khi đang thuyết trình về sản phẩm mà lúc nào bạn cũng phải di tay để cho nó sáng thì...theo t không khả thi lắm! Chi bằng cho nó sáng luôn cho nhanh. Giống như kiểu đang nói thì cái màn hình máy chiếu đen xì ấy! Lúc đó lại nói i'm sorry, plz wait a minute rồi chọc 1 cái rồi nói tiếp?
Còn chuyện nhà báo k được sờ vào hiện vật thì t nghĩ là hệ điều hành chưa hoàn thiện nên ng ta chưa dám đưa ra thôi! Chứ theo như thông tin trên kia thì chắc chắn cấu hình của PB là như thế! Và 1 hãng lớn như BB lại nói cho toàn thế giới điều mà BB cũng chưa biết có làm đc hay k thì t nghĩ cũng hơi phi lý!
Đó chỉ là cách nghĩ của t thôi! Chứ trong năm nay mà ra đời con PB thì theo cấu hình công bố thì giá tiền cũng khó khăn để sở hữu lắm!
Ơ. Theo cách nghĩ của bác thì em cũng nghĩ là pin cũng chỉ là yếu tố nhỏ thôi. Vì nếu cấu hình yếu như cái máy đời Pen2 ấy mà pin dùng dc 5 ngày e cũng chẳng dùng vì dùng chẳng đc việc j bác a
em bắt đầu kết em nì rùi đấy đang dùng 1 con BB thế này thì vui rồi mất điện vẫn on đc như bình thường (^__^) mà như thế th2i đỡ phải mua bản 3G ^^!

ko biết hđh mới này của rim như thế nào nhưng em nghĩ việc ko cho chạy rimOS trên con này là đúng đắn nếu chạy thì thực sự là quá phí phạm , hi vọng rim sẽ có chính sách cho máy chú develop nhanh phát triển nhiều app ví dụ như mở shop bán app nhưng chỉ lấy 10% doanh thu thui chẳn hạn ^^!
Theo mình cái máy đang trưng bày chỉ là một sản phẩm tưởng tượng thui. vẫn đang hoàn thiện, dám cá là mở máy ra không có cái gì trong đó
jing
CAO CẤP
14 năm
nếu ngon thì sẽ có rất nhiều hãng làm, rất nhiều ng mua rồi, chắc ko đến lượt bạn nhắc
đến giờ chỉ lèo tèo vài hãng dám làm tablet chạy windows -> ko ngon đâu

---------- Post added at 07:30 PM ---------- Previous post was at 07:28 PM ----------

hehe, tội nghiệp bạn này vì ko hiểu ng ta nói j đã vội reply như đúng rồi ý
ezious
ĐẠI BÀNG
14 năm
Ớ........ ở lúc 00:55 có hình công an Việt Nam là sao nhỉ. Hay là tui nhầm
chỗ này biến thành chỗ cho mấy bạn VN đi thanh minh cho đồ của Nước Ngoài rồi này =)) .

Tiếp tục đi , tương lai CEO của Rim và Apple là trong topic này =))

Thích thì xài , k thì thôi , đủ tiền thì mua IP về nghịch , k đủ thì mua đồ 2nd của Rim về xài :-j . Giàu có nữa mình chơi tất cả , cơ mà mình khoái SS quá cơ :-"
tungk38h
ĐẠI BÀNG
13 năm
Những topic thế này đâu phải là để cho các ông fan của BB hay Apple ném đá vào nhau đâu rồi ném nhầm cả những người ko phải "Fan hâm mộ " của các ông lớn,cái cần thiết của một topic như trên đâu phải chỉ dành riêng cho những người như các bạn,nó còn chủ yếu dành cho những người chưa đánh giá được mặt mạnh và yếu của mỗi sản phẩm công nghệ mới.Và qua đánh giá một cách khách quan họ và sự nhận xét của những người đã có kinh nghiệm dùng qua hay "chạm thử" để chọn được một sản phẩm phù hợp với mình chứ đâu phải là cứ bước chân vào là y như rằng các ông bảo thủ gặp nhau và ném đá.
Em cũng hay vào xem tin và xem những đánh giá nhận xét của các tiền bối nhưng thật sự thấy tình trạng cầm gạch "quăng nhầm" nhiều quá,nếu cứ như vậy thì sẽ còn ai dám vào nhận xét hay những thứ họ đã cảm nhận thử trong cái không gian mà bác nào cũng tự cho là.....của riêng mình.và mình luôn nhất.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019