BlackBerry sắp cho ra mắt KeyOne chống nước tại IFA 2017?
sonlazio
3 nămBình luận: 60
BlackBerry sắp cho ra mắt KeyOne chống nước tại IFA 2017?
BlackBerry Mobile vừa đưa ra một video, trong đó có logo của chiếc điện thoại BlackBerry KeyOne với nền là nước. Đây nhiều khả năng là một phiên bản đặc biệt của KeyOne với khả năng chống nước, tính năng rất cần thiết trên phân khúc điện thoại cao cấp của năm nay. Ngoài ra, rất có thể nó sẽ là phiên bản BlackBerry KeyOne đen, BlackBerry Mercury Black Made By Optiemus Mercury vì mình thấy những hạt chất lỏng rất giống hạt thủy ngân. Chiếc điện thoại này vốn là bản dành riêng cho Ấn Độ, nhưng có thể họ sẽ mang nó ra quốc tế.

Về KeyOne, mình rất thích chiếc máy này, chỉ có hai điểm không hài lòng: thiếu chống nước và SnapDragon 625 quá chậm. Nếu như máy được cập nhật lên SnapDragon 660 thì sẽ tốt hơn rất nhiều.

Screen Shot 2017-08-09 at 4.06.48 PM.png
Screen Shot 2017-08-09 at 4.06.41 PM.png
tạm biệt nhé, những giấc mơ.
hiepps
TÍCH CỰC
3 năm
Chờ 1 năm nhé
lhp2006
TÍCH CỰC
3 năm
Mod chê 625 chậm thì có lý do gì bỏ 9tr789 cho con SoC này để dùng. Tầm tiền này mua con khác xài cho mượt
rotori
TÍCH CỰC
3 năm
@lhp2006 hehe, bác nhớ zai quá đó. Mà cũng định nói vậy.
Mercury 2 sim sớm về VN qua đường xách tay đi, có lẽ mình sẽ mua 1 em 😁
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se 
Tầm tiền này hoặc tầm 9tr789 mua được 3 4 con Redmi Note 4 cũng chạy S625 rồi chứ ít gì 😁 :D :D
@@nh Phú Bác thử subgd note 4x chưa đùng 1 ngày đi r cảm nhận. Hoàn thiện thực sư tệ vì thế giá cũng bt thôi chả rẻ quá đâu
BB giờ không còn CHẤT như ngày xưa, mang hướng tàu trông chán
@kungfu9999 Chất về với bkav đi bạn ơi!
BachMa153
ĐẠI BÀNG
3 năm
@kungfu9999 Ngay trên comment của bạn có ông đang tung hoa hàng tàu kìa.
solarbizz
ĐẠI BÀNG
3 năm
Chống nước liệu bàn phím còn ngon như bản thường không ?
quịnnợ
ĐẠI BÀNG
3 năm
Keyone 2 sim là phù hợp với nhu cầu của mình (bàn phím + 2 sim + android apps).
Chỉ băn khoăn mỗi giá 😔
hell no
TÍCH CỰC
3 năm
OK.
Hóng các thanh niên vào chê mất chất BB 😁:D
ChẤt... Cái này chắc chất đống bán xổ đây nè kkk
hình như anh quảng chưa trả tiền cho mod tinhte nên chê 625 quá chậm 😕😕😕
Nên nâng lên SNAP 820
Keyone từ khi xuất hiện đến khi có hàng chính hãng, rồi lại giảm giá, tóm lại là chờ rất lâu. Tạm biệt một tượng đài! ngày nào cũng lên dâu đen hóng, nhưng mãi ko thấy hàng chính hãng. Buồn.
anhgiap86
ĐẠI BÀNG
3 năm
@vule123 Giống mình. Giờ thì không hóng nữa.
Fan ruột blackberry 1 thời cũng cảm thấy giá của blackberry nó ảo lòi quá, blackberry giờ có xài mình xài mấy con bbos đời đầu thôi, mấy dòng đó xài vẫn là ổn nhất, cho nó đúng chức năng của nó, tiện lợi bền bỉ.
talakhanh
ĐẠI BÀNG
3 năm
@tommyteen
À quên cái nữa. Con note5 mình thích nhất là cái viết chỉnh sửa ngay trên file pdf. Cái này thấy quá tiện. Đi học cao học thầy cô toàn gửi file này. Lớp phải lấy vở ra ghi chú. Mình chỉ cần lấy bút ra ghi ngay trên máy. Nói chung mỗi cái có 1 cái hay. Chủ yếu cái nào hợp nhất với mình thôi. Đang dùng cả bos.ios. android nên chả phải fan cuồng của cái nào. Có chăng bb dùng từ sv nên nó gắn với mình nhiều kỷ niệm nên có thiên vị đôi tí ( về mặt tình cảm ) 😃
@talakhanh Cùng chung suy nghĩ như của bạn. mình cũng dùng BBPP black cho công việc, số chính luôn.
Thêm 1 iPhoneSE làm máy phụ,
BBPP làm nhiệm vụ nhận/trả lời mail (1 cá nhân, 1 công việc) khả năng push mail vô đối =))
Xem topo mạng do có màn hình rất rộng (mình làm network)
vpn/ssh -> thiết bị mạng.
Monitor network.
BBM với team (dù còn vài member)
ghi chú nhanh...
Wifi hostspot laptop/iPhone
Pin về đến nhà 40%.
Không giải trí.
vô cùng hài lòng với em nó.
talakhanh
ĐẠI BÀNG
3 năm
@ndhung
Chuẩn ai dùng rồi mới biết nó dùng cho công việc thì đừng hỏi. Nhưng mà giải trí chả có vẹo gì. Nhìn kho ứng dụng chán vãi. Cài android vào thì nóng kinh. Mình đang còn 1 bộ sưu tập bb từ 8700. 8820. 9300 9900 thỉnh thoảngvl đổi sim vào dùng vẫn thích 😃
@talakhanh MÌnh dùng BBPP không có thẻ nhớ, không lưu nhạc, ảnh chụp choẹt thì cũng chỉ để phục vụ cv, nên không phàn nàn vụ giải trí của em nó.
Ứng dụng mình thấy nó hữu ích nên bỏ tiền mua (hơi ít cũng chỉ là tạm hài lòng thôi)
Còn vụ sưu tập thì mình thì không được may mắn như bạn, có bộ 6220/6710/7290/8300/8800/9650 Sprint để nhà, bị mẹ/vợ tưởng là hỏng không sài, bán đồng nát =)) đắng v~.
8700 hàng CAD thì bị mất.
còn lưu lại đc 9900 - Q10 - Q5 và em BBPP black đang dùng.
rút kinh nghiệm, mấy em này không để ở nhà, mang lên cty để tủ.
Nó có bàn phím. Lý do nó đắt. Nhìn phê thật. nhưng chắc chắn là giá đó thì ko mua rồi.
nhưng nếu đang xài đt màn to thì kẹp thêm em này nữa cũng ngon
dankimson
ĐẠI BÀNG
3 năm
mới chuyển qua sài iphone 7 và đang có y định quay lại bb. mình có bb 9983 và 9900 (Tmobile). chắc về lại với em 9900 quá. ngoài BBOS ra, mình sẽ ko mua em BB android. there are no more BB anymore!
philong.ktnn
ĐẠI BÀNG
3 năm
chờ về giá đẹp thì múc :v
Hàng xách tay toàn 15 củ xót ruột lắm
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019