Võ Lâm Truyền Kỳ

Võ Lâm Truyền Kỳ

BlackBerry sẽ quay lại anh em ạ
/9 người
Didu
8 thángBình luận: 622
BlackBerry sẽ quay lại anh em ạ
BlackBerry và công ty startup tại Texas có tên OnwardMobility vừa đạt thoả thuận để tiếp tục sản xuất điện thoại thương hiệu BlackBerry trên nền tảng Android, như TCL đã làm trong 4 năm trở lại đây. Điện thoại BlackBerry mới sẽ hỗ trợ mạng 5G và xuất hiện ngay trong quý 1 năm 2021.

Những thông tin về mẫu điện thoại mới còn khá mờ mịt lúc này, chỉ biết nó sẽ là điện thoại Android với các tính năng bảo mật cao cấp, và có bàn phím cứng. Thú vị ở chỗ, OnwardMobility nói bàn phím cứng sẽ được họ thiết kế riêng, dù chưa phải là bản cuối cùng nhưng họ nói nó sẽ kế thừa trải nghiệm gõ của bàn phím BlackBerry. Đơn giản bởi nó là di sản rồi.

OnwardMobiltiy sẽ hợp tác cùng FIH, một công ty con của Foxconn để sản xuất điện thoại BlackBerry. BlackBerry chuyển sang nền tảng Android từ năm 2015 với mẫu Priv, sau đó họ tuyên bố ngừng làm điện thoại. Tới 2016, họ cấp phép TCL để sản xuất điện thoại BlackBerry, TCL sẽ không gia hạn hợp đồng vốn sẽ hết hàng trong tháng này. OnwardMobility thế chân TCL.
/9 người
Thêm một anh giống nokia 😆) không biết có nên cơm cháo gì không đây
Cls.demo
TÍCH CỰC
8 tháng
@crazysexycool1981 đợt tết e mua 1cu5 con Nocam :v
@Cls.demo Giá đó là mua được chiếc có cam rồi mà nhỉ 🙄
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@gatheringviolet Startup nhưng vốn đầu tư lại từ TCL giống HMD Global nhận tiền đầu tư từ Foxconn vậy
Mà nhắc Nokia mới nhớ cả năm ra được mấy con giá rẻ xong mất hút
Cls.demo
TÍCH CỰC
8 tháng
@crazysexycool1981 e thích mua No cam =)). có Cam, Nocam giá same nhau thôi
Chắc là snap 675 giá 20 củ
nvtiep
ĐẠI BÀNG
8 tháng
@quangthegtvtk49 nhưng giờ nó đã mất chất xưa rồi. chùm dâu bây giờ đã héo mà còn bán giá dâu tươi thì người ta sẽ tìm mua táo ăn. tôi cũng từng xài BB,...
@baokhanhpro957 Snap 675 thì có 5 củ cũng không mua, ít cũng phải đầu 7xx
@ndragon_ks285 À ờ ừ... giờ mua điện thoại chắc chủ yếu vì tiền, vì cấu hình, giờ còn mấy ai mua vì đam mê nữa, xíu thì quên, tks đã nhắc nhở 😌
@nvtiep Đã từng xài, hiện vẫn đang xài, tương lai tiếp tục sẽ xài! Chả gì hơn dâu dù đó là Táo, Sung hay thập cẩm của Tàu 😁
Rất mong 1 cái giá hợp lý.
@lamtien338 20tr là rất hợp lý
@killed Oh yeah
@killed so với các flagship thì vẫn thuộc dạng vừa phải. nhà sản xuất nghĩ vậy .
@lamtien338 Được thế thì cũng tốt, nhưng với mình thì sự kích thích, trải nghiệm như nào mới là yếu tố quan trọng hơn! Nếu thích thì vẫn nhích, ko hứng thì rẻ cũng ko mua 😁
Đang hóng
@NDC9057 Rất tốt, đó là tín hiệu đáng mừng 👍
Chôn rồi lại sống lại mất công chôn tiếp.
H cầm mấy con này cho hoài niệm thôi chứ bấm mỏi tay lắm các bác ạ!
@crazysexycool1981 e ngồi thu tiền chỗ đó mà.hahah
@nguyenmanh287 Bảo sao trước giờ những tấm ảnh chú share đều được chụp từ hướng đó 😁
@crazysexycool1981 Hi. cả ngày ngồi đó a ạ.trừ đi ăn và đi chơi.hahaha
@nguyenmanh287 😁
Giá trên trời thì dẹp tiếp. Nokia giờ cũng đang ngáp ngáp rồi, nhìn sang Xiaomi, Realme mà học thì không chịu
khoi087
ĐẠI BÀNG
8 tháng
@anhlucky2 Thì chúng nó cứ nghĩ trên tầm xiaomi mà .
@anhlucky2 đội nhà tàu họ xây dựng đc 1 hệ sinh thái nhà thông minh rồi. và phương châm là bán máy rẻ cấu hình cao. BlackBerry thì ngược lại, một chiếc máy đánh vào bảo mật nhiều hơn. tệp khách hàng khác nhau mà bác.
@khoi087 rõ ràng trên tầm xiaomi nhiều bác ơi.
khoi087
ĐẠI BÀNG
8 tháng
@quangthegtvtk49 Thì bạn cũng nằm trong số đấy mà. Kkk
Hy vọng build ngon và giá tốt, mình vẫn còn giữ 1 con Priv bị nứt màn hình làm kỹ niệm 😂
HopeDeath
ĐẠI BÀNG
8 tháng
@tiachop22 Like cho bác "dùng keo dán lại". ^.^
@quangthegtvtk49 Giá thành chắc cũng tỉ lệ thuận theo, chắc luôn 😁
@crazysexycool1981 trừ khi cấu hình thấp hơn thôi anh.
@quangthegtvtk49 Thấp hơn thì có gì hứng thú để mua 😁
Vẫn luôn biết bàn phím thật là đặc sản của BlackBerry nhưng cái giá cũng chưa "yêu" được.
@dopercy Là yêu rồi bất chấp lại khác, hoặc yêu là chiếm hữu cũng vậy.

Có nhiều khi yêu nhưng đành cất giấu mãi trong lòng. KKK
bor_mn
ĐẠI BÀNG
8 tháng
@crazysexycool1981 Đm! Toàn bọn không sử dụng phím cứng bao giờ vào phán, hoặc không biết sử dụng.
@tranthuy85 A yêu nước nhưng A cũng yêu những thứ khiến A yêu, chứ ko mù quáng đi tôn thờ những thứ theo chủ nghĩa dân tộc, nhất là mấy thứ thiết bị mà cứ yêu nước là fải mua 😁
@viettan28 Bỏ đi thì mất chất, ai buồn mua? 😎
Thoi thóp zữ hầy, cứ thấy BB lại nhớ thời hoàng kim 8800 8320 8900 9000 9700 9800.
Etou_Akira
ĐẠI BÀNG
8 tháng
@tiachop22 Con 87 rogers ngày xưa ae tìm nhiều lắm đó. Có rogers đỏ với rogers xanh nữa cơ 😁
@vietnamMBC em thì lại thích bàn phím cứng. bàn phím ko chỉ để gõ văn bản mà còn dùng phím tắt rất tiện. tuy nhiên phải cải thiện chất lượng phần cứng nữa, mở cái nắp lưng mấy đời mới ra mà gớm quá .
@Etou_Akira Trong mấy đời 87, mình khoái nhất đời V, thực ra chiếc R xanh cũng được nhưng cảm giác ko ưng bằng, kế đến là chiếc C trắng 😎
Etou_Akira
ĐẠI BÀNG
8 tháng
@crazysexycool1981 87 rogers ngày trc ae thích theo phong trào và với cả nó hiếm hơn. Còn V kiểu dáng góc cạnh nó đẹp hơn.
Mr.BanhMi
ĐẠI BÀNG
8 tháng
thấy mấy ông lơn cũng chật vật quá.
@zetbluez Vậy là tin này sẽ sớm thành hiện thực òi, mong là mình sẽ kiếm được chiếc máy ưng hơn cả K2 đang xài hiện nay 😁
@quangthegtvtk49 Chú đừng nói gở 😏
@crazysexycool1981 em cứ dính đến cái nào là cái đấy tạch. trước mê nokia lắm thì No đi trước . rồi tình yêu với BB chớm mãnh liệt thì ngã ngựa 😁
@quangthegtvtk49 Chắc nhiều người cũng đam mê 2 hãng này, riêng với SS thì A ko có thiện cảm do thiết kế thiên dành cho nữ, ko mê nổi, thiếu hẳn sự mạnh mẽ cần có cho nam giới 😎
Riết giống zombie, đội mồ sống dậy miết.
@peterh 😆
@peterh sống zậy quay qua cắn mấy thằng bạn đang lớn mỗi thằng đôi nhát =))))
Mong huyền thoại sớm trở lại và giúp Tinhte về lại nhưng đam mê từ ngày đầu 😆
@taudayma Chắc khó, giờ Tinh Tế đâu còn là Tinh Tế như ngày xưa nữa 😅
@taudayma đội ngũ tinhte 10 năm trước nghỉ hết rồi bác ơi. bgio là tinh táo với tinh Sung rồi 😁
@quangthegtvtk49 Sai, thiếu gì người trên chục năm vẫn còn trụ lại: Nam, Trí, Trung, Luân, Đức, Khoa, Dũng 😎
@crazysexycool1981 đội này là tinh táo hết rồi anh 😁
@quangthegtvtk49 Mấy người A đề cập ở trên đều thâm niên trên chục 5 đó chú 😎
Cái ông FIH này sau khi làm ra một mớ con rơi Nokia ko ăn nhằm lại sắp ra một mớ BB không cùng cha khác ông nội nữa nhắm cũng ko nhằm gì rồi 🤣🤣🤣
@Archibald_Mclean Động vật có loài kền kền chuyên ăn xác thối thì FIH cũng vậy, nó toàn đu bám mấy hãng đang hấp hối rồi bu vào làm tí 😁
Hy vọng có em blackberry mới mang tên key 3
@minhthanh255 Mình nghĩ nếu rơi vào tay startup khác thì cái tên cũng sẽ khác, chứ ko fải tiếp nối chuỗi K-series kia 🙄
@minhthanh255 tcl ra chìa khóa rồi thì ông đi sau nên đặt tên là LOCK . ha ha
@quangthegtvtk49 Chú cũng có máu hài hước đấy chứ 😁😆😁
@crazysexycool1981 😁
Chưa thấy cái ông Crazysexycu vào comment các bro nhỉ?
HopeDeath
ĐẠI BÀNG
8 tháng
@ndragon_ks285 Người ta chỉ là comment thôi mà. Đôi khi có thể là nhạt tếch với bạn nhưng với họ có một ẩn ý gì đấy. Người ta cũng không đạp chén cơm của bạn càng không xúc phạm bạn cơ mà. Thoáng thoáng tý bác êi.. ^.^
kenichiktd
ĐẠI BÀNG
8 tháng
@ndragon_ks285 và chính tôi cũng đang thấy dấu răng của bạn trên này. Và nói thật lòng thì tôi cũng coi thường bạn không có 1 tí tôn trọng nào với bạn luôn. Thế cho nhanh
@cuongnm11 Nên như thế nếu thật sự ko ưa nổi nhau, nhẹ đầu cả đôi bên 👍
@ndragon_ks285 Bạn sống cuộc sống của bạn, mình sống cuộc sống của mình, cứ vui vẻ sinh hoạt lành mạnh, ko vi phạm, trộm cắp gì nên cũng chả lăn tăn! Việc bạn coi thường cũng chả ảnh hưởng chi tới tần suất hoạt động của mình từ giờ trở đi! Tinh Tế có tính năng Block bất cứ ai mà họ ko thích, khó hiểu là sao những người như vậy lại ko tận dụng tính năng này cho nhẹ đầu nhỉ 😌
Nước đi quá chậm chạp trong cuộc đua.
@JerryKist It nhiều vẫn đáp ứng được mong mỏi của 1 cơ số người yêu BB 🤓
mmth88
ĐẠI BÀNG
8 tháng
Ổn áp nhưng kiểu gì giá cũng trên trời cho mà xem 🙂🙂
mmth88
ĐẠI BÀNG
8 tháng
@crazysexycool1981 Dự đoán thế bác 🤔🤔🤔
mmth88
ĐẠI BÀNG
8 tháng
@teobe Ảo tưởng về giá đó bác, e đang đợi key 2 giảm nữa để mua dùng thử đây 😂😂😂
@mmth88 Điệu này mà giá ngang ngửa kiểu K2 mới ra mắt chắc bá tánh dẹp hết luôn quá 😁
@mmth88 Xài hàng 2nd đi E, giá rẻ được phân nửa đó 😁
nghi8788
ĐẠI BÀNG
8 tháng
Sao Bkav hay Vsmart mua ta?
@nghi8788 VSmart mua BQ rồi thì mua nữa làm gì 😆
nghi8788
ĐẠI BÀNG
8 tháng
@hypous Lúc mua BQ hì TCL chưa nhả BB ra, muốn đình đám thì phải mua BB ngay
Xài riết đau tim
@killed Sao lại đau tim, ý là cái giá mắc so với cấu hình phải ko? 😁
@crazysexycool1981 Con Passport Sliver Edition vừa mua được 3 tháng, BB banh xác, bán thân cho thằng ất ơ nào đó tên là TCL.

Thôi kệ, khúc sau làm con Evolve xong, ngưng luôn update. Đau
@killed Đời đôi lúc ko như là mơ, trót đam mê mà tụt mood kiểu đó kể cũng hơi thất vọng, như kiểu bị bỏ rơi giữa đường! Cơ mà sau tất cả thì mình vẫn sẽ ko bỏ dâu 😁
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019