BlackBerry sẽ trở lại với bàn phím cứng, Android và 5G...
cuhiep
5 thángBình luận: 599
BlackBerry sẽ trở lại với bàn phím cứng, Android và 5G...
BlackBerry sẽ trở lại với bàn phím cứng, Android và 5G. Do một công ty bảo mật làm nữa nên có thêm phần an ninh.

Hết tháng này là hết hạn sử dụng thương hiệu BlackBerry mà TCL đang dùng. Và một startup bảo mật OnwardMobility ở Texas đã mua lại quyền dùng thương hiệu BlackBerry và họ thông báo là nửa đầu năm 2021 sẽ có điện thoại BlackBerry để bán ra thị trường.

Đối tác sản xuất là một công ty thuộc Foxconn.
Bb dạo này được nhắc nhiều thế
@crazysexycool1981 bấm vô cụp cụp mang cảm giác phê khó tả lắm
@crazysexycool1981 đúng là chịu bác 😁
@redevilschampion “Cụp cụp” là sao ta? 🤓
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@caocaolatre199x Rảnh thì đọc, bận thì cũng thôi 🤓
Còn cái bàn phím cứu vớt đời em.
kulele
TÍCH CỰC
5 tháng
@Windy198X ê con buôn bán BB ghẻ lú não, ê ku hehe
@kulele Haha. Giờ chuyển qua phán tao con buôn cái thời cổ lai hy ae trao đổi qua lại. Tìm đc chỗ nào tao buôn tao làm con mày. Gớm loại cắn càn lại còn đi săn google cay cú.
@kulele Ùi ui. Dạ mẹ mặc váy ạ. Mẹ cú thì phán sao chả đc. Hihi.
kulele
TÍCH CỰC
5 tháng
@Windy198X năm 2014 lúc đó BB có mấy con hơn cả z10 rồi mà chú em còn bán mấy con BB ghẻ hàng rác , cười chết đc
djbuj
CAO CẤP
5 tháng
hóng xem ntn
@djbuj A cũng hóng thiết bị này, ko biết kiểu dáng sẽ như thế nào nhỉ 😁
djbuj
CAO CẤP
5 tháng
@crazysexycool1981 khả năng kiểu dáng sẽ giống k1 và k2. nhưng ko biết cấu hình có như mong đợi ko. nếu ok sẽ chuyển sang sinh thái android chơi. hehe
@djbuj Về mặt cấu hình, A nghĩ sẽ cao hơn vì theo thời gian thì sẽ phải nâng cấp, có model nào của BB mà lại có cấu hình thấp hơn so với các phiên bản trước mô? 😁
anh em BB đâu rồi, gáy lên thôi =))
@An Thành Võ không bác ah , trên sách có ngôn ngữ czech , em sống ở czech ,e mua bên này luôn anh
@crazysexycool1981 mê mẩn nhất vẫn là dòng bold ,mặt lưng da, sang trọng ,cầm vừa tay ,chắc nịch
@hongkong nguyen Bold béo kể cũng bự, cầm đã, tiếc rằng ko có cảm ứng, hơn nữa cái trackball là thứ mình ko khoái! Nếu xài thì mình thích trackpad hoặc trackwheel hơn 🤓
@lexcuong mih lại chỉ thik mấy e 72 62....nên cũng giữ đc ít em dến giơ còn new...lâu lâu lấy ra 1 e xài đổi qua đổi lại các đời cho nó phong cách riêng....bên ios làm việc bên bb cổ nghe gọi đúng chuân bác à.
tin vui
ufdb
CAO CẤP
5 tháng
@hoangsytai Quảng nổ mua lại dâu đen à?
@ufdb liên quan ghê
cũng chờ đợi 1 sự đột phá nào đó từ BB, hiện lượng fan BB còn nhiều lắm 😃
hovaqu
TÍCH CỰC
5 tháng
@Dr.Son BB nó nổi tiếng cũng vì bảo mật. Giờ bỏ đi thì còn gì là BB nữa
@crazysexycool1981 Em không qtrong chạy app lắm nên không cần cấu hình mạnh, chủ yếu để nghe gọi nên cần nhỏ gọn thôi ạ.
@the magician Pin 9900 đúng là hơi kém, nhưng con Q20 em mới dùng vài ngày thấy cũng ổn so với mức sử dụng của em.
@duckhang267 Uhm, nếu đơn giản như vậy thì cụm phím toolbelt kia sẽ rất hữu ích 👍
Mong lần trở lại này vẫn gây được kích thích như đợt ra mắt K2 cách đây 2 năm, mình sẵn sàng xuống tay mua nhưng với điều kiện điện thoại tới đây phải đáp ứng được 2 thứ mình cần: hình thức phải thật sự khác biệt & độc đáo như kiểu K2 hoặc Passport Silver, 2 là phải có những tính năng mới độc đáo cũng như đem lại những trải nghiệm sử dụng khiến mình thấy đam mê 😎
@crazysexycool1981 E thì chưa được trải nghiệm cảm giác gõ của bàn phím BB, nhưng trước đây đã từng dùng dòng Nokia E Series thì thấy cảm giác ấn phím thực khá đã rồi, thậm chí ít khi bị gõ nhầm hơn cảm ứng bây giờ 😁
@Mr. Đăng Giáp Màn của cảm ứng thuần trước giờ luôn dễ nhầm hơn phím cứng mà, do ko thể định vị được chính xác các nút cơ học nên chỉ biết lần lần trên màn hình, mà màn hình thì chỗ nào cũng như chỗ nào, nhấn lắm lúc chả biết nhấn đúng hay ko nữa! Còn việc chú xài E-series trước đây của Nokia đã thấy khá thì đến với BB sẽ còn cho cảm giác tuyệt diệu hơn thế nhiều lần! Ko nhẽ đích thực chú chưa từng bấm thứ phím của BB? 😎
@caocaolatre199x Chú xem trước nay các thiết bị do BB cũng TCL sản xuất có chạy theo đám đông ko? 😁
@crazysexycool1981 thì thế mới bảo. chết 1 lần rồi, lần 2 vẫn fail. không lẽ quá tam 3 bận lần thứ 3 vẫn ko đc? 😁 trước tiên thì cứ làm sao để bán đc máy đã. giờ mà vẫn đi theo thị trường ngách, phục vụ một nhóm đối tượng khách hàng nhất định giống như ngày xưa thì chắc chắn lại fail lần nữa.
mong chờ
@hoangduong.sevt Mong chờ BB ra 1 con như thế này :
- Kiểu dáng như con Q20 ( cải tiến hơn cho hợp thời ) .
- Chạy Android tùy biến cho phím cứng .
- Màn 4 inch .
- Pin 3000 .
- Chip S865 hay S8x5 trong tương lai .
- Giá không trên trời .
hovaqu
TÍCH CỰC
5 tháng
@ngoinhala thêm camera 23Mpx nữa chứ
vunt
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@ngoinhala Nó chỉ cần để con PPSE chạy Android thôi 😆
@ngoinhala Vậy mời bạn tiếp tục... mơ thôi 🤣😆😁
Xavier-Au
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@vunt Mơ đi!
Hóng 1 con điện thoại hợp thời hơn mà vẫn giữ đc bàn phím =)
@dinhdung87 Bàn phím thì chắc chắn sẽ được bảo lưu òi, thiếu đi thứ này thì còn gì chất riêng của BB nữa, mong là mẫu mã sẽ đẹp & kích thích, thêm vài tính năng với trải nghiệm dùng đã hơn thì xúc liền tay, ko cần suy nghĩ thêm 😁
@crazysexycool1981 cứ làm Key 2 rồi ngồi đợi đã, chứ cứ ngồi hóng các ông tung tin thế này khéo đến mùa quýt không được "bấm bấm"
@dinhdung87 Ko phải bỗng dưng mà có câu "trăm nghe ko bằng 1 thấy, trăm thấy ko bằng 1 sờ", thế nên cứ phải có trải nghiệm thực tế mới biết được chiếc máy hoạt động có ưng ý & phù hợp với nhu cầu bản thân hay ko? A đã thử & rất hài lòng, tạm thời chưa kiếm được thiết bị nào khả dĩ có thể thay thế cho K2 hơn 2 năm qua 😁
Blackberry sẽ trở lại và lợi hại hơn xưa hay ăn hại hơn xưa, hạ hồi phân giải.
@samsung focus Dù theo chiều hướng nào thì BB vẫn mãi là BB, những dấu ấn từng để lại trong lòng các fan hâm mộ sẽ chả bao giờ phai 😌
@samsung focus sưa thì làm sao mà phân giải đc.
@supermanktqd Đã sửa lại, cám ơn bạn nhé
solshin131
ĐẠI BÀNG
5 tháng
May mà group này còn có bác @crazysexycool1981
@solshin131 Yêu 😁
Có khi nào made in VN by Fushan
@anhtuannd Sao ko gia công ở Vinsmart nhỉ?
Vẫn thích đt bb dùng hdh bb10
kèm theo cái kho ứng dụng như ios nữa là đẹp
@ducsub BB thời OS cũng vui mà, nhiều mẫu mã, nhiều thứ để vọc hơn BB10 rất nhiều, cảm giác xài BBOS vẫn cho cảm giác kích thích & đã hơn bất cứ loại nào, dù là BB10 hay BB Android 🤓
1 con Passport silver chào sân năm 2021 với hệ điều hành Android 😁😁😁😁
@Lê văn zyx tôi chỉ cần PP chạy được Android, các phần mềm ngân hàng, FB, Zalo là được.
Còn lại k cần gì nữa sất 😆)
@philong.ktnn 😆
@crazysexycool1981 Tầm giờ mà máy dầy như pp thì có thể làm pin 4k5-5k mah chắc là ok. Màn dài hơn tí cũng đc 😁
@caocaolatre199x Chưa biết đâu mà lường, giờ chưa có bất cứ hình ảnh rò rỉ nào về thiết kế của mẫu BB đầu 5 sau. Với A thì ko nhất thiết phải phỏng theo thiết kế của Passport, miễn sao thấy đủ kích thích là chiến 😎
Đừng như mấy em key là được.
Ngon nhưng giá cao quá mức và hỗ trợ cập nhật này nọ quá tệ
@thaonhu1503 Xài mấy dòng đó thì xác định ngay từ đầu là khó được hỗ trợ update, bản thân các dòng máy đó cũng chủ yếu dành cho những người đam mê phím cứng, nghe gọi, lướt web, giải trí nhẹ! Chứ mà yêu cầu cấu hình cao, khoẻ, ngang hoặc gần bằng với các dòng flagship tân thời thì e hơi khó do chính sách giá của BB trước nay ko đổi 😎
@crazysexycool1981 Con Passport lúc mới ra cũng chơi con chip khủng chứ có bèo như dòng key đâu .
@ngoinhala Có thể khủng so với các thiết bị khác của cùng hãng BB, nhưng so với các máy chạy Android của các hãng khác thì ko ăn thua! Được cái thiết kế đẹp, độc đáo, bàn rê cảm ứng cũng là 1 lợi thế khá lớn của Passport lúc đó! Mong rằng thiết bị 5G tới đây do Fih & OM sản xuất sẽ kế thừa những thứ tinh hoa từ chiếc Passport 🤓
Sẽ mua bb nếu giá hợp lý vs cấu hình. Còn giá trên trời so vs cấu hình thì tiếp tục chờ khi giá hợp lý sẽ mua.
@heri-phuongnhi Vậy chắc bạn sẽ tiếp tục có nhiều thời gian để được chờ đợi rồi, cứ nhìn vào giá bán lúc đầu của bất cứ thiết bị nào của BB trước nay thì sẽ rõ! Cấu hình đâu phải là thứ mà BB ưu tiên chiều lòng người dùng? Cái quan trọng ở BB là trải nghiệm gõ, khả năng push mail, sự tiện lợi trong Hub, hệ thống phím tắt thần thánh... còn nếu thiên về giá & cấu hình thì mình nghĩ bạn nên nghĩ đến các hãng khác thì hợp hơn, thật lòng đấy 😎
Con Q20 vẫn đẹp
@Bui Duy Loc Chú giờ vẫn xài em nó à? 🤓
@Bui Duy Loc Ké cái
@heri-phuongnhi Yêu 😍
dopercy
ĐẠI BÀNG
5 tháng
Chờ đợi...
Hóng 1 cái giá đẹp!
@tranthuy85 Nonever giá đẹp nhé
@tranthuy85 Cái này chắc khó à nha, muốn đẹp chắc phải đợi tầm 1-2 năm sau! Còn nếu ko có thiết bị nào được ra mắt sau thế hệ đầu 2021 tới đây thì giá chắc sẽ được giữ tốt như chiếc K2 😁
@crazysexycool1981 Vậy ngon rồi, thị phần tiếp tục đứng đầu tg
@tranthuy85 😆
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019