BlackBerry Torch 2 lộ hình

Didu
13/1/2011 20:28Phản hồi: 69
BlackBerry Torch 2 lộ hình

Không rõ do vô tình hay cố ý mà chỉ trong ngày hôm nay, RIM đã để lộ hình ảnh cũng như thông tin của ba chiếc smartphone BlackBerry, đầu tiên là cái tên hoàn toàn mới Dakota, rồi sau đó tới lượt Curve và mới nhất là Torch 2, phiên bản nâng cấp của Torch 9800 hiện hành. Chúng ta có rất nhiều thông tin về cấu hình của chiếc Torch thế hệ 2 này nhưng thật tiếc chỉ có duy nhất một hình ảnh không được rõ nét cho lắm. Theo đó, Torch 2 có kiểu dáng và thiết kế về cơ bản giống với Torch hiện tại, chỉ có một số những thay đổi nhỏ mà thôi. Nếu thông tin từ BGR là đúng thì cải tiến về cấu hình máy mới quan trọng và đáng kể. BXL 600Mhz trên Torch giờ được thay bằng BXL mạnh mẽ gấp đôi với tốc độ xung nhịp 1.2Ghz. Dưới đây là cấu hình chi tiết của Torch 2, cấu hình này được nguồn tin cung cấp:

• BXL 1.2Ghz
  • Chạy BlackBerry OS 6.1
  • Mạng bốn băng tần
  • Màn hình 3,2" VGA độ phân giải 640 x 480 điểm ảnh
  • Bộ nhớ trong dung lượng 8GB
  • RAM 512MB
  • GPS
  • NFC (Near Field Communications)
  • Camera 5MP với đèn flash
  • Pin dung lượng 1300mAh
  • Dày 14,6mm
  • Hỗ trợ OpenGL ES
BlackBerry Torch 2 được cho sẽ xuất hiện trên thị trường vào cuối quý III tới.

Nguồn: BGR
69 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

23minutes
ĐẠI BÀNG
13 năm
độ phân giải vẫn thấp quá nhỉ
Hú hú không thấp đâu.
Quá ổn so với 360x480 bây giờ.
Độ phân giải chính xác là số điểm ảnh trên 1 inch vuông, vậy nên ko thấp đâu bạn, thua iPhone4 thôi 😁
3.2' cũng không thấp đâu 😁
định mua 9800 đợi con này ra mua luon
sao RAM chỉ có 512MB nhỉ?
dorian
ĐẠI BÀNG
13 năm
K có gì nổ bật nhỉ? Cũng giống như là 97 lên 978
bác này nói đúng nhỉ, không có gì khác biệt cả
whoareyou
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cuối quí III lận đó, đợi dài cổ luôn.
Mà RIM sao giống mang con bỏ chợ quá :showoff:
qh3_91
TÍCH CỰC
13 năm
Sáng nay shock quá...toàn các em mới lộ hàng.....thèm ko chịu đc
:mad: thấp nhưng chất lượng em nó tốt lắm bác ạ... dệp rạng ngời mà ko chói lóa
Càng ngày càng nhiều lựa trọn, phân vân quá.
BB 2991982
ĐẠI BÀNG
13 năm
chẳng có đột phá gì cả.....................
giống con cũ quá vậy
ram 512 hơi yếu nhưng cũng có thể chấp nhận dc
chip 1,2MHz quá tốt rồi sau bao năm thì RIM đã thay đổi lên đời bxl
camera vẫn hơi nhỏ, có lẽ 8.0 thì hợp lý hơn
dù sao vẫn yêu RIM😆
Mấy nay lên toàn tin vui từ bb, nhiều máy đẹp quá.
Sao cứ BB là em lại nghĩ đến B 9000 nhỉ [​IMG]. Trượt trượt thế này không khoái lắm.
Lại chạy đua vũ trang rồi...Nhưng không sao cuộc chạy đua này kéo theo hàng tá việc làm. Các các kỹ sư thì cong lưng cải tiến sản phẩm, các bác thương gia thì ra sức tiếp thị hô hào, anh chị tiêu xài thì ráng cày cuốc để lên đời. Ôi cuộc đời!;)
royal_T
TÍCH CỰC
13 năm
quá nét luôn ............................
RHINO_BOY
TÍCH CỰC
13 năm
híc híc....đúng là y như 9800
cu hiệp đang dùng em này nên bảo vệ em nó đây. hehe. độ phân giải so với màn hình 3.2 thi quá cùi. thiết kế chỉ dành dành cho những người thích sự khác biệt. về độ dày 14,5mm thì hết ham nổi!
càng ra nhiều càng xuống giá nhanh, cứ như cái thằng iphone có khi lại hay, những dòng như 8520, 9300, 9105 chẳng thấy có tiếng tăm j cả, buồn ghê cho 1 con máy, trước thì 9000 là 1 cơn sốt, 9700 là 1 cơn sốc, h thì 9780 cũng chỉ như hắt hơi,
Dakota, nghe như máy bay ấy các bác nhể 😃
Linh79
TÍCH CỰC
13 năm
Thấy con nào cũng na ná nhau,nhìn hoa cả mắt... Mà RIM ít chịu đầu tư vào mảng thiết kế phải ko các bro? Nhìn ngoại hình sao sao ý!
Nó sao dám thay đổi thiết kế nhiều, cái form này nó đã tạo nên bản sắc của nó, nếu thay đổi thì ối bác bảo con này lại na ná con kia của hãng khác ( SS, LG, HTC .... ). Như Ferrari ý, nhất chết k bao giờ làm con nào 4 chỗ 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019