Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

BlackBerry Z30 chính thức ra mắt: màn hình 5" Super AMOLED, Snapdragon S4 Pro, OS 10.2

vuhai6
18/9/2013 9:0Phản hồi: 362
BlackBerry Z30 chính thức ra mắt: màn hình 5" Super AMOLED, Snapdragon S4 Pro, OS 10.2
Sau một thời gian trầm lắng thì vừa qua BlackBerry đã chính thức ra mắt chiếc điện thoại mới của mình tại một sự kiện ở Malaysia, chiếc điện thoại với tên gọi Z30. Đây cũng chính là chiếc điện thoại mà Tinh tế đã có dịp trên tay trước đây, khi đó nó được gọi là A10. Phiên bản chính thức của Z30 không khác nhiều so với những gì mà chúng ta đã biết với một màn hình lớn 5" Super AMOLED cùng độ phân giải 1,280 x 720. Thông tin chính thức còn cho biết máy sẽ được trang bị cpu Snapdragon S4 Pro với tốc độ 1.7GHz, tất nhiên GPU là Adreno 320, ram 2GB. Điểm đặc biệt đó là pin của máy không tháo được, có dung lượng 2,880mAh.

Với Z30 cùng OS 10.2, BlackBerry cung cấp cho người dùng tính năng BBM voice và video call với công nghệ Natural Sound. Đây là công nghệ giúp tăng cường chất lượng âm thanh riêng của OS 10.2, cũng như được sự trợ giúp của hệ thống 3 loa tách biệt trên Z30.

Thông số cơ bản của BlackBerry A10 (chưa chính thức):
  • CPU 1.7GHz hai nhân, Qualcomm Snapdragon S4 Pro
  • Màn hình: 5" Super AMOLED, 1280 x 720
  • Camera: 8MP, f2.2 với đèn flash LED, camera trước 2MP
  • RAM: 2GB
  • Bộ nhớ trong: 16GB
  • Micro USB, Micro HDMI Out
  • WiFi, NFC, DLNA
  • Pin: 2880mAh
  • Mỏng: 9,4mm
Nguồn: Engadget
362 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thấy ko có gì đặc biệt hết, y chang Z10, sẽ ế lòi như Z10.
@angle_squall 720p thì còn chấp nhận dc vì 1080p và 720p ko khác biệt mấy, cái chính là chất lượng màu sắc, nhưng mà hai nhân 1.7Ghz S4 Pro thì hơi hơi yếu, RAM thế là quá ngon, dc cái yêu nhất là pin khủng😃 mà cái giá thì chắc cực kì khó nuốt, giá tầm trung của dâu đen kinh khủng lắm :oops:
alexzai
TÍCH CỰC
11 năm
@angle_squall bạn thật là hãm và rảnh. Cửa hàng nào mới khai trương mà gặp miệng của bạn thì. Mà k hiểu bb thù oán j với bạn mà topic nào cũng vào đá đểu :eek:
Zerok_BB
ĐẠI BÀNG
11 năm
@angle_squall có cái giá tuyệt hơn, màn hình to hơn, pin khỏe hơn, và cuối cùng là vẫn luôn có những người muốn mua 😁
Đào.Zen
ĐẠI BÀNG
11 năm
BB cũng quay lại rồi
nhưng không có gì nổi bật, vẫn mờ nhạt
Hay đấy, ko biết giá thế nào nhỉ. Chắc là ko mềm được để mình đổi em Note 😔
Chip S4 pro đến thời điểm hiện tại là cổ lỗ sỹ, hết ham hố rồi... 😁 Mặc dù BB OS khá nhẹ :D

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn mobile app
duongbaho86
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kelangbat Vãi bác phán như thánh! Mình từng bán cái iphone 5 để mua Z10 (đã xài iphone từ thời 3GS- 4- 4S- 5 và ipad 1- 3- 4) Sau thấy bảo vệ, nhân viên trong ngân hàng đều nhà nhà iphone người người iphone nên mình chuyển sang BB10 với con Z10 cho nó khác biệt. Thú thật là lúc đầu cũng hơi lạ và thấy rối. Nhưng xài quen rồi thấy thích vô cùng ko còn mặn mà với ios nữa (Chỉ còn xài ipad 4). Còn về Android thì mình có con Z xài sim phụ, Nhưng nói thật, trên Android cái bàn phím ảo nó mía vô cùng (bàn phím xấu và gõ tiếng viẹt ko ngon). Bàn phím iphone gõ tốt nhất, nhưng bàn phím z10 lại là đẹp nhất! Mình xài 3 HĐH nên ko thiên vị một thằng nào cả! Cái nào cũng có ưu và nhược điểm! Đường dài mới biết ngựa hay! 😃
@duongbaho86 Thánh phán cũng kinh... bạn tưởng có 1 mình bạn dùng 3 HDH đấy à, vấn đề là bạn thích BB mà thôi, còn mình dùng theo kiểu trải nghiệm và cảm nhận và nhận thấy BB chưa bao giờ có sức lôi cuốn cả... còn bàn phím mà bạn bảo thì có khi tại bạn dùng thế nào ấy chứ. Còn đường thì rất dài và ngựa hay thì mình cũng biết luôn... ngoài 2 thằng kia ra không có cửa cho BB luôn... bạn có thể nói này nói nọ... đúng là cả 3 thằng HDH mà bạn nhắc đến chưa có con nào là hoàn hảo cả nhưng sự sắp chết của BB là 1 minh chứng BB không phải là ngựa hay và đường còn rất dài nhưng BB thì sắp ngã ngựa... kết quả phản ánh tất cả.. khi 1 thằng sắp phải bán mình cho 1 thằng khác thì chả còn gì để nói... vinh quang của quá khứ đừng nhắc đến nữa.. vì biết bao ông vua trước BB cũng đã là dĩ vãng rồi đó
kunpor
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kelangbat Ủa thế hóa ra iOS vs Android là thần thánh hở bác :3 thần thánh thế sao vẫn dùng BB để backup làm gì. Sao không dùng iPhone vs đt Android cho tiện ^^ Đừng so sánh khập khiễng thế, mỗi cái HĐH nó có cái hay của nó. Còn xin lỗi chứ chả hiểu tính năng đáng kể mà bác nói là gì? chắc là ít game vs mấy ứng dụng giải trí hơn ấy nhể.
@kunpor Sao mua BB để backup ấy hả vì trước tưởng có gì hoành tráng nên mua tìm hiểu ai dè chả có gì để tìm hiểu cả, có thể nói nếu trước đây thì quả là BB vượt trội hơn hẳn so với symbian về tốc độ, abc... gần như BB cái gì cũng vượt trội... nhưng tính năng thì symbian cũng chả kém về các khoản nhưng tốc độ thực thi và độ trải nghiệm thì symbian thua hẳn nhưng đó là trước đây so với symbian mà thôi còn gì so với IOS và Android, BB không khác gì symbian so với BB ngày xưa... nhìn chung mình chỉ đơn cử có mỗi cái quay đồng hồ để đợi thôi mà BB cũng làm không xong, có 1 vòng tròn vừa thô vừa xấu... còn mình chả nói cái gì thần thánh cả... bạn thích BB thì cứ cãi cố thế thôi chứ còn độ trải nghiệm thì thật sự đến giờ này có thể nói BB chỉ còn là cái bóng của mình trước 2 sự trỗi dậy quá ư mạnh mẽ là android và IOS.. còn nói về game và ứng dụng thì BB tuổi tý so với 2 thằng kia... trải nghiệm đầu tiên khi dùng BB là mở bất cứ ứng dụng nào ra đều nhìn không bắt mắt...
BB bây h tập trung vào phân khúc giá rẻ như nokia thì may ra...
Cho xin giá Fix tốt nhất vào inbox nhé . 😁

(đùa chút :D )
Cũng được
Hãy mua vì có thể đây là sản phầm cuối cùng của bb 😃
Phải chi 5" sớm chắc đâu đến nỗi phải lận đận.. Hy vọng Z30 sẽ thay đổi khá hơn cho BB..
Hàng bê bê và đồng bọn giá quá chất, đúng là BB lựa chọn khách hàng chứ không phải khách hàng chọn BB
@heobanhki Lâu lâu mới thấy 1 bạn cmt hay. Muốn có 1 BB10 để trải nghiệm mà con Q5 nó để 8 chai. Sợ luôn !.
hathanh221
ĐẠI BÀNG
11 năm
BB sắp ngỏm rồi 😔
Mình vẫn thik BB ở phím QWERTY của nó hơn, sự tiện lợi tuyệt đối cho công việc
@viethung_91 Vừa bán con Sony Xperia để quay về QWERTY, và thấy tự tin hơn... mặc dù máy đời thấp nhưng đáp ứng đủ nhu cầu..
@viethung_91 Thì bạn mua Q10 :rolleyes:
Mình thích Z10 hơn !
tanquyvt
ĐẠI BÀNG
11 năm
BB cố giãy chết à?
số phận nokia đã an bài,còn BB nữa thôi:p
Ronaldo_07
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vẫn thích BB nhưng nhìn cái giá lại quay đi
@Ronaldo_07 Mình định quay đi nhưng nhìn thấy hình avatar của bác nên mình đành quay lại :gach:
@Ronaldo_07 Cũng chỉ chờ cái giá thế nào đẹp thì săn sàng quay mặt lại
Snake696
TÍCH CỰC
11 năm
giá sẽ không dưới 10tr cho 1 chiếc máy nhạt nhòa giữa rừng bom tấn hiện nay
@Snake696 Mình nghi là không dưới 15 triệu đâu
zimihieu
TÍCH CỰC
11 năm
@nktoan0317080 hãy xem thôi.chứ bb luôn giá cao vì chảnh mà 😔
@Snake696 theo em 18 triệu thì có,10 triệu đã mừng
mrcab
ĐẠI BÀNG
11 năm
có làm nên sự thay đổi gì k đây?
vitunet
TÍCH CỰC
11 năm
giá thì đắt, BB thì sắp sập, mua rồi để vài tháng nữa nó lại cho die, ngừng hỗ trợ, không thích cách BB đối sử với người tiêu dùng
@vitunet không phải hàng sài lướt đâu bạn ơi. hàng chất giá chát thôi.
PhucKK
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vitunet Bạn đã dùng BB chưa mà phán thế! Làm gì có ai chăm lo cho khách hàng được như BB? Bạn có biết trung bình khoàng 2 tuần lại có một bản ROM với những cải tiến mới.
Còn giá thì BB không thể so được với những hàng sản xuất ở Tàu rồi. Nhiều máy Tàu chạy android giá rẻ bằng phân nửa của các hãng có tên tuổi mà cấu hình thậm chí còn cao hơn. Trải nghiệm không phải chỉ nhìn cấu hình rồi phán!
vitunet
TÍCH CỰC
11 năm
@PhucKK Ông này thích tỏ ra nguy hiểm nhỉ? tất nhiên tôi đã dùng rất nhiều dòng BB và cả PB, mà ông nhìn lại bài viết của tôi rồi hãy phán nhé, có so sánh đến cấu hình à? dạo này tinhte nhiều người không biết kiến thức thế nào mà cứ tự cho mình tài cao, lên mặt với người khác thế nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019