BlackBerry Z30 chính thức ra mắt: màn hình 5" Super AMOLED, Snapdragon S4 Pro, OS 10.2

vuhai6
18/9/2013 9:0Phản hồi: 362
362 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

BB tuyệt vời 😁
Lambktm
ĐẠI BÀNG
11 năm
chiếc dế cuối cùng- O Henry
yilka
TÍCH CỰC
11 năm
Bao giờ Apple mua BB nhỉ ...
Cũng mê BB đấy cơ mà giá rổ trên giời quá, ở dưới đất không với lên được 😃 thôi quay về với em 9700 =))
giá cao vkđ ./
làm cả năm ở quê éo đủ mua cái vỏ nói gì đến ruột ./
Mình chẳng ưng thiết kế chỗ nào hết, bình thường quá đi
X
xin lỗi bạn đã vào World bb chưa? Đúng là asphalt 8 chưa cập nhật nhưng 7 thì sao và N.O.V.A vs combat4 có được gọi là khủng không? Và xin thưa vs bạn là chúng tôi dk tải ota miễn phí chứ không phải kiểu đi mượn đâu ạ, cứ vào trực tiếp Gplay xem phí nhé
X
xin lỗi bạn đã vào World bb chưa? Đúng là asphalt 8 chưa cập nhật nhưng 7 thì sao và N.O.V.A vs combat4 có được gọi là khủng không? Và xin thưa vs bạn là chúng tôi dk tải ota miễn phí chứ không phải kiểu đi mượn đâu ạ, cứ vào trực tiếp Gplay xem phí nhé
hoangbaoce
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em thấy fan BB, fan Android, và các fan khác chém nhau ác quá. Em xin đưa ra một số nhận xét như sau:
1. Về IOS: Không dám phán.
2. Windowphone: Bao giờ windowphone có gõ telex và quản lý đa nhiệm cùng với nút "X" thần thánh thì lúc đó windowphone mới có trong tử điển điện thoại của em. Các bác đọc kĩ nhé, bộ gõ telex chính thức chứ ko phải dùng pm rồi chỉ áp dụng được nhắn tin sms, còn whatsapp, viber...thì chịu. Em ko bàn tới bàn phím kiểu sổ ra loạt kí tự từ Ư, Ơ...Màn hình đa số là bé, kí tự nhiều, diện tích phím tiếp xúc ít, gõ tiếng việt thì cứ gọi là điên đầu. Quản lý tác vụ chạy đa nhiệm, đóng mở cửa sổ chạy đa nhiệm hiện tại thua cả mấy em BB8700 cổ lỗ sĩ, dù gì bọn 87 nó còn có menu -> close.
Windowphone thì được cái ổn định, mượt mà, tuy nhiên ứng dụng vẫn hơi ít. Bro nào ko thích điên đầu vì up room, rồi tìm hiểu này nọ thì windowphone là sự lựa chọn số 1, giá rẻ và cực kì ổn định, dù cấu hình ko cao lắm.
3. Blackberry:
- BB 0S:
+ Các bác đừng bảo phím tắt này nọ, giờ ăn roi nó sổ ra cả đống ứng dụng ra màn hình chủ. Các bác bấm 1 phím thì nó nhấn 1 chạm, 1 số ứng dụng các bác phải cài keymaster,... gì đó mới dùng được phím tắt, vậy là 2 phím rồi, họ cần 1 chạm thôi nhé.
+ Duyệt wed rùa bò, máy ảnh ít chấm ( ít thôi, nhưng chất lượng thì rất ok)
phần mềm ít, game ít... nói chung là cổ lỗ sĩ rồi.
+ Bàn phím qwerty: Cái này là cái giữ khách hàng nhiều nhất, mấy ông sếp tớ có người dùng IP, Sam, Sony nhưng vẫn có1 số ông sếp dùng BB, nhất quyết không đổi vì tiện lợi có bàn phím qwerty, tất nhiên đi kèm với mấy ông lúc nào cũng thêm cái IPAD2,3 hi!:p
+ Giá rẻ, phù hợp với dk tài chính eo hẹp, 650k bạn có thể sở hữu 1 điện thoại kết nối wifi, duyệt wed tốc độ hơi chậm, chạy đa nhiệm bá đạo. Còn với 1tr5 bạn sở hữu 1 em 8900 đẹp long lanh, viber, whatsapp, ầm ầm,chụp ảnh khá tốt dù camera 3.15. Dưới 3tr tất cả mọi máy điện thoại không đú được BB 2nd, BB 9700 là số 1: pin tốt, chạy mượt, ứng dụng đủ dùng..
- BB 10, 10.1, 10.2
+ BB10 các bác dùng rồi thì biết, Hub tuyệt vời, bàn phím ảo bá đạo số 1, thao tác vuốt thông minh ( nhưng là rối rắm với 1 số người, và một số cầm lên chưa quen là vứt luôn ), ứng dụng khá nhiều, chính thức có, port từ ăn roi sang có ( tuy hơi thiếu ổn định ), quản lý đa nhiệm chắc chắn hơn windowphone, còn so với sam từ s3, note 2 trở đi thì cũng bình thường thôi. Các bác chưa dùng ăn roi nên đừng so sánh đa nhiệm kém hơn so với BB10.
+ Con z30 ra, một số bác bảo sao ko full HD, thưa các bác, trên cái đt thì HD hay Full HD không khác nhau là mấy, đừng có super soi và bới bèo tìm bọ. IP5 đó, hd đấy, ai chê màn hình của nó chưa, hay full HD thì tốn thêm cả đống tài nguyên, chip lớn, pin hao... Còn chíp S4 pro 1.7, nó cũng tương đương với 4 nhân trên S3 đấy bác ạ. Hơn nữa chip to hay không phù thuộc hdh nữa, mấy em windowphone core 1ghz, ram 512 chạy ầm ầm.
+ Ứng dụng như em nói ở trên còn quá ít, lại thêm thông tin phá sản, lập trình viên và người dùng liệu có quay lại với BB?
+ Giá của BB 10 đúng là trên trời, cho dù biết là nó được gia công ở canada, mexico, hungary chứ ko phải made in china, nhưng người dùng phổ thông như dân châu á, họ đâu quan tâm tới điều đó, IP còn được gia công ở china kìa. BB mà ko giảm giá thì RIP BB luôn.
4. Android: Khen nó thì khen quá nhiều,không dám khen vì kể sao hết.Nhưng chê thì 1 số điểm sau:
- Thiếu ổn định: Không phải người dùng nào cũng có time bỏ ra để tìm cách uproom, thử bản này bản khác, đâu phải ai mua ăn roi cũng biết lên tinhte.vn đâu ạ.
- Hết chạy đua phần cứng, giờ lại chạy đua camera. Sam thì làm rất tốt, mỗi đt ra là đưa thêm một số tiện ích vào, dù rằng 1 trong số đấy chẳng bao h dùng, nhưng tk của sam thì ko mê nổi. Sony thì đẻ như gà, siêu phẩm năm 2012 chưa chắc được lên 4.3, hỗ trợ người dùng hơi kém.
Siêu phẩm Z để anh em bên sonyviet đánh giá là điện thoại thứ 2 không nên mua ( đứng sau Xperia J ) vì quá lắm lỗi
Kết luận là, tuỳ nhu cầu, time sử dụng mà chọn thôi ạ, cãi nhau lại gây war. Em dân vp. 10/24 tiếng dùng máy tính, đt chẳng mấy khi nên thế nào cũng ok, còn 1 số bác lại khác. Tiếc mỗi cho BB10, ra mắt chậm, báo cáo tài chính lại ko khả quan làm tương lai càng mù mịt. Ôi vợ BB yêu 1 thời!
thao
TÍCH CỰC
11 năm
@hoangbaoce

Cái vụ bàn phím, đa nhiệm thì đồng ý còn bảo HĐH ổn định thì không có gì đảm bảo. WP mà không thỉnh thoảng treo máy thì không gọi là WP 😁, ứng dụng bị đá rớt ra ngoài là chuyện thường 😔. Sau khi lên Amber còn bị cái này đây: có cuộc gọi đến tự nhiên màn hình bị phóng lớn lên
hoangbaoce
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kaizvn Đồng ý với bác, bt đang nghe nhạc, xem video online mà thoát ra để xem các khác là toi. Nhưng S3 và note 2 trở lên nó có chế độ xem 2 cửa sổ trên 1 màn hình đó bác, thậm chí copy paste từ cửa sổ này sang cửa sổ kia như trên window ấy, 😃. BB10 đúng là bá đạo về xử lý đa nhiệm, nhưng tối đa là 8 cửa sổ thôi nhé, mở thêm 1 thằng khác là 1 thằng tự tắt, bá đạo thật nhưng không hơn tuyệt đối đâu ạ!
hoangbaoce
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thao Chuẩn, nhưng vẫn có thể coi khá ổn định. Ứng dụng rớt ra ngoài vẫn là vấn đề ứng dụng chạy nền kém, như viber trên windowphone ấy, củ chuối thôi rồi. Amber em chưa cập nhật, em chờ 8.1 luôn. Cơ mà 520, 620, 720 có chờ đến mùa quýt!:D
mình thích z10 vì hệ điều hành, màn hình và bộ gõ của nó.
mình ko lên z30 vì màn hình 4.2" là vừa
@khích Đồng ý với bạn. Z10 dùng 1 tay vẫn type/gẩy được bình thường. còn Z30 phải dùng 2 tay.
mình thích z10 vì hệ điều hành, màn hình và bộ gõ của nó.
mình ko lên z30 vì màn hình 4.2" là vừa
ducanhbn
ĐẠI BÀNG
11 năm
người dùng bb chỉ quan tam đến sự tiện dụng nhiều hơn là cấu hình và thời trang 😃 nếu bạn là doanh nhân thành đạt sẽ chẳng có time đâu mà game tự sướng check fb 😃
BB bán cái này 199usd là rất ok. Chứ bán 500-650usd thì quá là đắt. Thương hiệu BB đã bị quên lãng. Nếu muốn lấy lại phải đưa ra SP có phần cứng tốt giá rẻ. Rồi đưa ra 1 dòng SP siêu mạnh giá cao. như thế may ra không đi vào vết xe n0kia
ko hiểu với những máy mà pin ko tháo đc thì khi bị treo nguồn, ko tắt máy đc thì làm kiểu gì nhỉ, nhúng nước chăng!?
Mình thích thiết kế này
phamduysc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ai đã từng dùng BB đều có cảm giác bị mê hoặc. Chắc hẳn nhiều bạn nhớ vụ phát hiện cách xoá danh bạ trực tiếp trên BB tầm năm kia. Con BB tróc xi mờ phím vẫn làm mình háo hức khám phá, hãnh diện khi chia sẻ với BBer khác. Cảm giác tuyệt lắm, Iốtser và Androier không thể nào hiểu được đâu.
xem ra có nhiều cm chê bai quá nhỉ
BB liệu có giống nokia ko nhể
tihon_hp
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nhu cầu dùng smartfone của bạn thế nào thì mua máy như thế.mình thấy nhiều bạn cứ chỉ biết chê bai này nọ.mua dt thông minh mà có khi chẳng sử dụng hết ứng dụng và nên tảng nó mang lại..
mấy ông chê BB ko biết có dùng được hết 30% khả năng của BB ko ma phán nghe nghê quá. giống như đoán biết đc sự sống còn của 1 thương hiệu vậy.
không thích thì nói không thích. còn chê ở điểm nào thì cũng cho ng nghe cái dẫn chứng chứ ;)
gooner
TÍCH CỰC
11 năm
với cái giá của BB thì chỉ có khách hàng nào thực sự đam mê mới đầu tư... chứ ko thì còn nhiều lựa chọn tốt hơn cho cùng một chức năng >"<

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019