Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Blank Forces Titanium "EDC Ink" V2 và hành trình đi tìm cây bút hoàn hảo

24/6/2021 3:22Phản hồi: 75
Blank Forces Titanium "EDC Ink" V2 và hành trình đi tìm cây bút hoàn hảo
Tiêu đề hơi giật gân chút nhưng thực sự thì Blank Forces Titanium "EDC Ink" V2 là cây bút hoàn hảo nhất mà mình từng biết và ao ước được sở hữu. Vì sao lại như vậy?

1. Thiết kế tối giản

"EDC Ink" V2 có thiết kế cực kỳ tối giản với hình trụ tròn đều từ trên xuống dưới

Không có những họa tiết phức tạp hay các chi tiết màu mè, tất cả chỉ một màu kim loại thuần chất

Đường kính 7.9mm vừa đủ cầm, không quá to hay quá nhỏ

Chiều dài của bút khi đóng là 113mm và khi mở nắp 127mm

Nắp và thân bút được hoàn thiện hoàn hảo tới mức khi đóng lại thì rất khó để nhìn ra khớp nối

2. Mức độ hoàn thiện sản phẩm rất cao

Thân bút được khoét CNC từ một cục Titanium grade 5 (loại titanium có chất lượng rất cao) nguyên khối sau đó được hoàn thiện bề mặt bằng tay. Cũng nhờ điều này mà bút có trọng lượng tương đối nhẹ, chỉ 20gram

Khóa cài cũng được mài từ một miếng titanium đặc rồi bắt vào nên nó rất dày dặn và đẹp chứ không mỏng cơm như trên những cây bút khác

Quảng cáo

Nắp bút cũng được mài từ một miếng titanim sau đó được khắc các rãnh xoắn ốc để bắt vào thân bút. Thông tin của bút sẽ được khắc trên chi tiết này (gồm logo, tên thương hiệu và dòng chữ Made in USA), khi gắn vào bút thì các thông tin sẽ ẩn đi

Đầu bút được vuốt thuôn nhỏ giúp người dùng không bị che tầm mắt khi sử dụng (đặc biệt khi vẽ và kẻ kĩ thuật)

3. Thông tin khác

• Tất cả các bút được thiết kế và gia công bởi chính tay của Kevin Hayes
  • Bút được thiết kế để sử dụng các ruột bút D1 tiêu chuẩn dài 67mm và đường kính 2.3mm
  • Bút bán ra được gắn sẵn ruột OHTO Needle Point đầu ngòi 0.7mm và mực đen (OHTO là một thương hiệu rất nổi tiếng của Nhật)
  • Bút bán ra với số lượng giới hạn, hết là ngưng, không sản xuất lại
  • Chế tác thủ công, vật liệu cao cấp, giới hạn số lượng nên giá bán mỗi cây cũng không hề rẻ, 110$ cho thiết kế trơn và mắc hơn cho các phiên bản có họa tiết

Ngoài phiên bản nguyên gốc thì mình cũng rất thích phiên bản Silencer này. Nó khoét các lỗ xuyên qua thân bút giúp người dùng nhìn được ruột bút đồng thời giúp giảm trọng lượng của bút đi 20%

Blank Forces đã sản xuất rất nhiều bút khác nhau nhưng mãi đến "EDC Ink" V2 mới làm mình yêu thích nhiều như vậy, có thể nói nó là cây bút hoàn hảo trong mắt của mình. Mình đã đặt hàng thành công rồi nhưng chưa biết khi nào mới nhận được. Anh em thấy sao về cây bút này?

Quảng cáo

Nguồn hình: BlankForces
75 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình cũng muốn mua một cái bút tốt để dùng, mà lúc mang đi chi ngại có người mượn không trả, không cho mượn thì lại bảo mình ki bo keo kẹt, bảo bút đấy là bút xịn thì lại bảo là cái bút đắt thế phí tiền, bla bla đủ thứ.
Sống sao mới vừa lòng người xung quanh. Thế nên dùng cái bút thiên long 10k là cũng đủ rồi.
@hoangdang223 Các ông toàn chém gió, toàn người xq, mình mà nói thẳng thế thì quá đơn giản. chỉ vì cái bút hay vật dụng nhỏ mà bị cô lập, tách biệt thì đúng là bỏ con cá rô bắt con săn sắt.
P.Nhat
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Emyeu_Khoahoc Người ta có kinh nghiệm giao tiếp và xử lý tình huống không để bị mất lòng nó khác chứ không phải chém gió hay "xq".

Một là mối quan hệ của bác có vấn đề, hai là khả năng tư duy và giao tiếp của bác có vấn đề dẫn đến vấn đề số một. Chứ bây giờ đang dấy lên "quyền tự do ngôn luận" người ta nói gì bác cứ để bản thân tự "đâm" mình bởi câu nói người khác thì sao phát triển nổi hả bác.
provipr120
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Emyeu_Khoahoc Sống sao mà còn quen được người mượn đồ không trả thì phải xem lại mình đi, còn đây cây bút đắt tiền thì nói thẳng ra t mua cây này 2tr còn muốn mượn thì 1 là ngồi xuống viết kế bên t ko thì chim cút, íu có mang đi đâu hết
blakcat9x
ĐẠI BÀNG
3 năm
Xiaomi cũng có cây bút làm từ Nhôm giá rẻ nhìn cũng hịn! Mỗi tội làm bằng nhôm rơi là bị xước dăm 😂
Nam VP
ĐẠI BÀNG
3 năm
Vẫn đang dùng và hài lòng với em Parker dân dã
ttphathd7
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Nam VP Bạn cho mình xin link mua sp này ạ 😋
Nam VP
ĐẠI BÀNG
3 năm
@ttphathd7 Trước mình mua đợt giảm giá tầm 500k gì đó, bạn có thể tham khảo trên trang Parker VN http://www.parker.vn/but-bi-parker-vector-vo-thep-cai-trang
ttphathd7
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Nam VP Cảm ơn bạn nhiều nha 😊
huynhkhoabt
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Nam VP Mình thì xưa giờ chỉ thích xài bút này
trislr
ĐẠI BÀNG
3 năm
@huynhkhoabt lâu rồi mới thấy lại cây này. ngày xưa hay cắn nắp bút cong vòng :v
tethien
CAO CẤP
3 năm
Có vẻ sẽ trơn. Khó cầm viết lâu.
Mình cũng đã từng đặt 1 cây bút của Blank Forces từ 2017 trên Kickstarter. Về độ hoàn thiện thì khỏi chê. làm đẹp thật. đặc biệt khi xoay chặt nắp bút vào thân thì nhìn giống như 1 cây Titan nguyên khối, ko có vết hở giữa thân và nắp

Nhưng thân bút khá nhỏ nên mình ít sử dụng, chủ yếu làm 1 vật trang trí đến giờ.
dungpham304
ĐẠI BÀNG
3 năm
mình vào xem thì đã sold out bản naked, quá tiếc nuối 😔
B.U.H|Kiss
TÍCH CỰC
3 năm
Bút vợ tặng, dùng 4 năm nay vẫn oke. Chỉ ký nên chưa hết mực luôn
@B.U.H|Kiss Mình cũng có 1 cây như vầy, cũng được vợ tặng. Nhưng chưa bao giờ sử dụng do bút hơi to và ngòi bút không hợp với mình
Nhìn nó nhỏ khó cầm. Và một số người tay mồ hôi ra như mình thì nó là ác mộng 😁
Thường thì thiết kế tối giản sẽ đẹp nhưng ko thân thiện với người dùng. Giống như iPhone 12 pro về mặt hình khối là tối giản hơn 11 pro. Nhưng vì thế mà viền bị sắc hơn, cầm đau tay hơn và trơn hơn.

Cái bút này thì trơn từ trên xuống dưới, sẽ chẳng bao giờ cầm sướng bằng 1 cái bút có chỗ đặt ngón tay bằng cao su mềm cả. Nhưng mà biết sao được muốn đẹp thì phải hy sinh thôi .
kanda.yu
ĐẠI BÀNG
3 năm
ruột thay rẻ không bạn
huynhtam4404
ĐẠI BÀNG
3 năm
@kanda.yu 120k
Bút đẹp này vô tay mình chữ vấn xấu quắc
huuman999
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nói đẹp, tinh tế thì được, HOÀN HẢO thì hơi quá, đơn giản thấy sẽ trơn, cầm viết lâu sẽ dễ mỏi do thiếu bám. Đặc biệt mà gặp mồ hôi tay nữa thì thôi luôn
Lên ebay seach 1 số bút titanium sẽ thấy, nhiều cây thực sự rất đẹp, và tiện lợi cho người dùng.
Vâng tùy cảm nhận sẽ thấy cây bút hoàn hảo của ae sẽ rất khác nhau
Yêu quá
@huuman999 Giờ học sinh mới viết lâu, còn ai viết lâu nữa đâu mà sợ mỏi
linh.kute
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Hai chín sê Cây này chỉ làm màu hoặc sưu tầm thôi. Ông lãnh đạo kí nhiều lại ko dùng loại này, học sinh thì ko có tiền mua. Nói chung là nó ở cái đoạn làm màu vs sưu tầm là ok nhất
sonle91
ĐẠI BÀNG
3 năm
hoàn hảo với bác thôi. bút nó ổn hay không là còn do cảm giác cầm trên tay viết có thoải mái hay không nữa chứ. có những cái bút chỉ để ngắm chứ không dùng để viết hằng ngày được.
minhtienbk
TÍCH CỰC
3 năm
Mình chơi hệ bút chì 😃
vì mình thường ghi, vẽ (nháp, bản thân đọc thôi) trước khi chuyển vào máy tính.
Dùng bút chì ko phải vì để xoá được mà vì thích cảm giác tin cậy của bút chì.
Có ai cùng sở thích ko nhỉ.
Cầm có thoải mái không ?
Thấy nhỏ quá không phê bằng Lamy rồi
Cho link sản phẩm đi bác.
Hun Sen
ĐẠI BÀNG
3 năm
bút này k dành cho mình rồi, hẹn gặp lần sau =))
kiendt1973
ĐẠI BÀNG
3 năm
ko phải gu của mình.
port2life
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cám ơn bạn, đang tìm cây viết đút túi quần, xưa có 1 cái siêu nhỏ gọn mà hư rồi.
Cũng từng để bút chì, mà đút túi quần một thời gian nhìn dơ quá, nên thôi!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019