Tết Tinh Tế

Tết Tinh Tế

Blink giới thiệu chuông cửa thông minh tích hợp camera HD, giá chỉ 99$
sonlazio
5 nămBình luận: 35
Blink giới thiệu chuông cửa thông minh tích hợp camera HD, giá chỉ 99$
Blink là một công ty sản xuất camera kiểu mới, rất nhiều mẫu camera an ninh của họ không cần dây điện mà chỉ cần 2 viên pin, và có thể sử dụng suốt cả năm. Công ty này vừa cho ra mắt chuông cửa thông minh cũng hoạt động tương tự: chỉ 99$ thì bạn sẽ có một chuông cửa có khả năng đàm thoại giữa chủ nhà với khách, nhận diện chuyển động, quay phim HD, cảnh báo khách đến trên điện thoại và thời gian sử dụng pin là 2 năm chỉ với 2 viên pin AAA.

So với các chuông cửa thông minh khác thì giá của Blink là rất rẻ, nhưng các bạn cũng cần lưu ý là giá 99$ chỉ dành cho những khách hàng cũ của Blink còn khách hàng mới sẽ phải trả 129$, vẫn rẻ so với 179$ của Ring, 229$ của Nest.

Video thu được từ Blink sẽ được lưu trữ trên đám mây, sẽ có các gói dịch vụ miễn phí lưu trữ ít ngày và gói cao lưu trữ nhiều ngày.

Screenshot_2017_12_19_13.05.48_preview.0.jpeg Screenshot_2017_12_19_13.06.22_preview.jpeg
Tham khảo: Blink
35 bình luận
Cái này dễ bị tháo trộm luôn
@habu@
TÍCH CỰC
5 năm
@tuanquang_caxc Chung cư thôi bạn! Nước ngoài gắn bên ngoài ko sao! 😁
Giá chát quá, mua bộ Xiaomi home kit với camera chuyên dụng bài bản và an ninh hơn
@habu@
TÍCH CỰC
5 năm
@kobebryant Nghiên cứu công nghệ để bán rẻ như vứt đi hả!
@kobebryant Nói thật mấy bạn sợ vụ bảo mật vì cho là hàng TQ thì mạn phép khinh mấy bạn. Các bạn nghĩ mình là VIP, là chính trị gia hàng đầu à mà đòi bảo mật mà còn giá rẻ. Hay dân ngu cu đen thì lo cái an toàn trộm cắp trước thì quan trọng hơn. Còn nhắm mình là VIP thì thuê mẹ vệ sĩ đi, cứ kiểu sống dè bỉu đéo thực tế riết hỏi sao hàng VN lúc nào cũng thua cả Lào, Campuchia.
Mindzi
TÍCH CỰC
5 năm
@kobebryant Ko thiếu những người bảo rằng máy tính của tao ko có gì nên bọn virus nó chả tấn công làm gì 😁
Hôm qua xem App Planet của Apple nó có 01 app ban đầu chỉ để chụp 3D, phục vụ bán đồ nội thất nhưng mục đích sâu xa là thu thập dữ liệu hình ảnh 3D, tận dụng hàng triệu camera smartphone để thu thập dữ liệu bản đồ 3D & cả những thứ trong nhà bạn đang có là gì 😃
Vậy đó, mọi người lo ko phải ko có căn cứ nhé !
alexnam
TÍCH CỰC
5 năm
@kobebryant Xin lỗi bạn trước khi bạn khinh ng khác thì ng khác đã khinh bạn rồi đấy, ah, chắc là sau vì cái cmt này của bạn đấy.
Thứ nhất: mỗi người đều có ý kiến riêng của mình, bạn có ý kiến thì người khác ko có quyền có ý kiến?
Thứ 2: bạn cảm thấy xiaomi tốt và rẻ thì bạn chọn, al2 quyền của bạn, khi người khác tranh luận với bạn về an ninh và bảo mật thì sao bạn ko tranh luận trực tiếp vào cái vấn đề người ta nói mà dùng lời lẽ chửi người khác? văn hoá tranh luận của bạn ở đâu mà đòi khinh người khác?
Thứ 3: người ta ko nói ng ta là VIP, mà bạn gán mác cho ng ta là VIP là áp đặt, là thánh phán, bạn biết người ta lo ngại về cái gì ko? nah2 ng ta có gì bạn biết ko? mà đã vội vã gán ghép cho họ cái mà bạn ko hề biết?
Thứ 4: người ta dè biểu vụ gì? ng ta đang hỏi trực tiếp bạn đấy, bạn không trả lời được thì nên im lặng rút lui, đừng dùng lời lẽ bố đời công kích người khác, chỉ chứng tỏ bản chất con người bạn thôi!
P/s: riêng tôi, thì ko phải ko có lí do mà xiaomi, huawei không phải ko có lí do mà được nhà nước TQ bảo kê, trợ giá đâu nhé, nên những phần liên quan đến cá nhân có nguy cơ bị theo dõi, public, dù ko là VIP gì cả, chỉ là một ng chú trọng thông tin cá nhân thì tôi không chọn đồ Xiaomi 😃
huaphatduy
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chỉ với 2 viên pin xài dc 2 năm, chất từng vôn 😁
giggs201084
ĐẠI BÀNG
5 năm
@huaphatduy Mua pin này ở đâu cụ nhể???
giggs201084
ĐẠI BÀNG
5 năm
@huaphatduy Mua pin này ở đâu cụ nhể???
huaphatduy
ĐẠI BÀNG
5 năm
@giggs201084 trong siêu thị hoặc nhà sách có hết. Đừng mua cửa hàng tạp hóa ngoài, sợ fake nhiều lắm bác
Kể ra bộ smarthome mà rẻ thì cũng ngon. VD trước khi về thì bật nóng lạnh. Hoặc auto-hẹn giờ cắm cơm 😁
Rồi đơn cử những cái ngon hơn như giám sát nhà từ xa. Bật tắt điều hoà, tivi, đèn đóm nếu lỡ quên.
Chứ cái camera này bên VN có vẻ khó triển khai, bên Mẽo có vụ Amazon cho phép người giao hàng để hàng trong nhà khi chủ không có nhà.
@spyhunter88 E hiểu ý bác rồi 😆
nam_santa
ĐẠI BÀNG
5 năm
@spyhunter88 5tr là đủ setup 1 căn cc 2 phòng ngủ rồi bạn. Thắc mắc cứ pm mình nhé
Bao giờ có nhà đẹp để lắp nhỉ 😆
@habu@
TÍCH CỰC
5 năm
@vutungvp Chung cư trả góp... Hay cưa bà giám đốc nào đó 😁
@@habu@ Cần gì cứ phải là bà, ANH giám đốc cũng được mà =))
Quânbh
ĐẠI BÀNG
5 năm
Không biết lắp cửa kéo đc không ta
fzzzzzz
đây mới gọi là chất..như cục đất
chất như lô
thôi khó quá bỏ qua 😁
@kixx Ngon that
@habu@
TÍCH CỰC
5 năm
@kixx Nghe là biết giá nó ko hề dám nghĩ :D
@@habu@ đầu tư từ từ thôi bồ .nâng cấp theo module nên cũng dễ nâng cấp .vài tháng có tí $ dư thì mua 1cái .1năm chắc đủ :D
như mấy hệ thống của xiaomi rẻ 1\3 ,đa dạng hơn nhưng mình ko dám dùng 😃
tuoigaday
ĐẠI BÀNG
5 năm
@kixx Mua ở đâu thế b chứa xt cũng khó. E thấy giá ổn mà, e đi hỏi lắp cam 4c cả đi dây bị kêu 10 củ
vubang
TÍCH CỰC
5 năm
Sao không, thế cái kia an ninh à. Kaspersky còn không tin được nữa là. Nhà tôi xài nguyên hệ thống an ninh của Xiaomi, không phải nó tốt, chẳng phải nó rẻ và cũng không biết nó có an ninh không, chỉ vì không tìm được hệ thống nào đồng bộ và đa dạng như nó. Gì cũng control qua app của nó được chứ không mỗi thứ mỗi app tùm lum.
Numb03
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cái này order từ đâu vậy bác thớt ơi?
@Numb03 Chắc amazon mẽo bác ah
Mua mấy cái Camera Quan Sát Wifi của các cửa hàng hiện giờ đang bán cũng là quá OK rồi?!!? 😁
problem troll.png
@@ chất lòi
@habu@
TÍCH CỰC
5 năm
@Naruto_Xboy Nó sạc = điện 220v ko dây! Gắn xa chỗ đi lại nhé 😁
TiaMi
TÍCH CỰC
5 năm
:v đậu camera nó còn cắt dây lụm lun huống chi mấy cái này,ko bít có phải gắng GPS vô cho nó ko
clapika
TÍCH CỰC
5 năm
Các công ty công nghệ ác thật! Cái họ thực sự muốn bán không phải là cái chuông cửa chết tiệt này mà chính là gói dịch vụ lưu trữ trên cloud. Mọi người chỉ chú ý đến giá cái chuông cửa và độ bền của nó với 2 viên pin AA nhưng không hề để ý đến rằng, thứ họ thực sự tiêu tốn chính là những gói dịch vụ đi kèm mà họ sẽ phải trả hàng tháng. Lãi đơn lãi kép. Dã man thật!
gbone
ĐẠI BÀNG
5 năm
fan cuồng mì xào đây rồi 😁

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2023 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019