Bloomberg: FBI phải mất tới 2 tháng mới bẻ khóa được iPhone 11 của trợ lý luật sư tổng thống Trump
ndminhduc
6 tháng trướcBình luận: 80Lượt xem: 11.486
Bloomberg: FBI phải mất tới 2 tháng mới bẻ khóa được iPhone 11 của trợ lý luật sư tổng thống Trump
Apple nhiều lần nói rằng công ty không để tồn tại bất cứ backdoor nào để chính phủ hoặc các cơ quan an ninh Mỹ có thể xâm nhập vào iPhone và có vẻ điều đó là đúng. Theo thông tin từ Bloomberg thì FBI phải mất tới 2 tháng mới có thể bẻ khóa iPhone của Lev Parnas, trợ lý của Rudy Giuliani - luật sư của tổng thống Trump vốn đang bị điều tra trong cuộc luận tội tổng thống.

Lev Parnas đang dùng một chiếc iPhone 11 và trong quá trình điều tra, Lev không chịu đưa passcode mở khóa máy cho FBI. Do đó cơ quan này buộc phải tìm cách khác và họ phải mất 2 tháng mới mở khóa được. Theo Bloomberg thì dưới góc độ của FBI, họ hẳn phải dùng những công nghệ và phần cứng thuộc dạng công nghệ rất cao, khác nhiều so với những thứ mà các hacker, kẻ trộm hoặc kẻ cắp điện thoại bình thường xài. Rõ ràng, với những công cụ đó thì việc bỏ ra thời gian 2 tháng mới tìm được cách càng củng cố thêm cho khả năng bảo mật của iPhone.

Cho anh em nào vẫn chưa hiểu tại sao chiếc điện thoại của Lev Parnas bị điều tra. Nôm na thì ông này đang làm việc cho luật sư của tổng thống Trump là Rudy Giuliani và FBI đang muốn điều tra. Trump lại đang phê bình Apple và yêu cầu công ty phải tuân thủ theo đề nghị của FBI, cung cấp cho chính quyền biện pháp truy cập vào iPhone của những người đang bị điều tra.

Tham khảo Bloomberg
Đúng là đẳng cấp bảo mật
@Real or Fake Liếm bi vl. Cái gì cũng có 2 mặt. Cứ nhắm bắt bú kêu ngon. Đến lúc mặt trái nó hiện ra và gánh chịu hậu quả, lúc ấy chắc mới tỉnh.
@Ezio128 Vậy bạn lấy cái gì để chứng minh lời bạn đúng. Đúng là cái gì cũng có 2 mặt của nó nhưng nhìn cách Apple làm khiến người khác tin tưởng hơn. Mặt trái sẽ có nhiều người coi nó là trò lừa bị ( dĩ nhiên Apple cũng thừa biết sẽ có nhiều người nói móc như bạn vậy ) nhưng Apple làm vì hành động quan tâm làm gì ai nói kệ họ dĩ nhiên chỉ có người trong công ti là hiểu rõ. Còn hiện tại FBI thừa nhận thì không có gì để chứng minh lời Apple nói là sai cả.
@Ezio128 Mặt trái là gì vậy e? Sp của nó, ng dùng là của nó.. nó phải bảo vệ, bảo vệ ng dùng chính là bảo vệ miếng cơm manh áo của nó, làm dc như nó mới khó, chứ dăm 3 cái bảo mật bằng mõm thì đến Bphone nó bán đt trên mặt trăng kìa
@Real or Fake Đúng rồi bạn. Chứ bảo v như vậy nó mới sứng đáng là ct số 1. Chứ bv mõm thì mấy thằng Tầu với mấy a giang hồ mạng làm đầy
Bẻ được càng giỏi hơn
@chickeyone Nó làm vì hoà bình nước nó thôi
tay nghề của thợ FBI có vẻ còn non so với thợ sửa điện thoại ở VN
@tokylo Thí dụ mà mình không có chất xám hoặc nếp nhăn trong não thì mình có thể im im để che đậy chứ bung ra chi cjo chúng chửi ngu vậy
@cuLong bác chưa thấy scam iphone à . chỉ cần đăng nhập là khỏi lấy điện thoại
@tokylo Ở đây đang nói về việc lấy được dữ liệu của chiếc iphone bị khoá bằng mật khẩu, chứ không phải việc xoá mật khẩu, xoá tài khoản icloud khỏi máy để lấy được 1 cái “máy trắng” như ở VN. Nên hiểu rõ trước khi nói.
@Theodore Long Xem trên phim à 😆
Trước khi bắt và tịch thu iPhone 11, sao k nhờ thái tử Saudi Arabia gửi cái video qua WhatsApp là xong. Nhìn cái hình tháo banh cái iPhone thấy xót quá.
@from team b with love Chi cực. Thái tử điều sát thủ tới 1 đưa pass 2 đưa tang, chắc khai hết lý lịch 3 đời chứ passcode nhằm nhò gì 😁
Đưa CA VN bẻ khóa sau 5p. Ưu việt 😁
@Khoidang Hơ nóng trên lửa hihi
@cuLong Cái đó là khôi phục dữ liệu pa ơi. Mình đã thử và cháy luôn cái đĩa.
@Khoidang Chính xác! Một là đưa khoá cho anh bẻ, hai là đưa xác cho nhà em lo...
@Mr. Drill Nhân quyền kém
@Khoidang Uh, công nhận CAVN đánh người là giỏi, nên chả cần công nghệ gì ghê gớm để bẻ. Cho nên biểu mấy ông CA soạn luật bắt buộc ghi hình khi thẩm vấn, cho luật sư bảo vệ phạm nhân khi hỏi cung... thì mấy ảnh soạn hoài éo ra, vì sợ bóp dái chính mình!
Qua tàu phải ngoan mới đc cưng nha 😆)
@Fbiprohj Tuỳ loại dữ liệu ngốc ơi! Dữ liệu tin nhắn, hình ảnh, file nó lưu trên icloud đã mã hoá thì chính Apple cũng không mở được!
@Real or Fake Hèn với Tập ác với Trump 😁 :D :D
@Fbiprohj Do chính quyền yêu cầu thế, thì Apple sẽ phải làm thế và thay đổi điều khoản ở TQ là xong. Các hãng khác cũng phải thế thôi, chính quyền yêu cầu mà.
Anti cũng cần lắc não bạn ơi. Năm mới anti chuyên nghiệp hơn nhé.
@Fbiprohj Bạn đọc kỹ xem đó là thông tin gì? Có phải dữ liệu người dùng không?
Đưa ông trợ lý đó sang vn để dùng các " biện pháp nghiệp vụ " có phải nhanh hơn không,lại đỡ tốn kém...
@thanhtoan92 Biện pháp "móm cung mà lại quên bật camera quan sát" của VN là đỉnh nhất.
@thanhtoan92 “Biện pháp nghiệp vụ” giỏi đơn giản vì anh ấy có biết điều tra đâu, đánh cho nó nhận là dễ nhất!
@thanh.vohong Uh, CAVN “giỏi nhất TG” nhưng éo dám livestream. Kakaka!
@thanhtoan92 Đưa anh ấy qua vn rồi ném cho trái bom rồi nói " 1 là đưa pass 2 là cưa xong trái bom này tao cho mày về "
2 tháng đấy nhé 😁 để phá đảo iphone 11
Apple ko nghe theo chính phủ về bảo mật cá nhân và được tôn trọng ...Hay thật ae nhĩ?!
Mang sang Việt Nam thì mở khoá sớm hơn rồi 😆
@Minatozaki Sana Thợ VN nào lấy đc dữ liệu tớ trả tiền tỷ luôn.
Trump bị điều tra.
Nhưng Trump yêu cầu Apple tạo điều kiện cho FBI điều tra.

Ở Đông Lào, Phuk nói: Đề nghị điều tra "xử lý nghiêm"!
Kết quả: ông lái xe chở học sinh và bà lơ xe là chịu trách nhiệm về cái chết của cháu bé.

Nghiêm nhỉ! Lôn cái nghiềm
@TYA Nghiêm đến thế rồi còn gì?
Thế bây giờ bạn là chủ 1 cty, cty bạn đề nội quy cấm lửa , cấm hút thuốc. Thằng nhân viên nó hút thuốc cháy mẹ nó cái cty và chết 1 vài người. Thế bây giờ bạn muốn công an và toà án điều tra và kết án bạn(chủ) hay thằng hút thuốc( nguyên nhân gây cháy và chết người)
@accorbearing VN nó thích cảnh người giàu bị nạn, nó nhìn nó sướng
@accorbearing Ở VN nhiều đứa có thói ghen ăn tức ở. Phải cả trường đi tù thì chúng nó mới vừa lòng
@accorbearing Câu chuyện của bạn ko sai nhưng chả liên quan gì.
Nếu bắt đầu bằng 1 mệnh đề mà chúng ta chấp nhận mặc định đúng: nơi cháu bé chết đúng là chiếc xe,
Thì ok nhé. Ví dụ rất phù hợp.

Ở đây ý tôi nói điều tra "lôn như nghiềm" đó là tôi ko chấp nhận mệnh đề nêu trên.
Vì tôi ko tin vào những thông tin bất nhất và thiếu dẫn chứng/dấu hiệu hiện trường phù hợp
Bảo mật ghê.
Do Apple bảo mật hay FBI cùi nhỉ =)). Mà nhiều khả năng là hai thằng bắt tay nhau diễn hài.
@zombie01 Cái này nội bộ nhà nó nói sao được lòng cả 2 là được. Nhiều thằng cuồng nó tin vào cái gọi là quyền riêng tư, chứ t là ko tin rồi. Ngay cả android hay ios thì cũng nhà Mỹ cả. Thử IOS của châu Á xem sang Mỹ nó lại vả 3 phút ko ra mới lạ. Kiểu con hát mẹ khen hay ấy mà
@cuongtao2016 Rất tỉnh đòn, mình nghĩ khả năng cao là như vậy chứ làm gì có chuyện bảo mật với riêng tư ở đây! Nói không nghe cụ tăng thuế sấp mật ngay
Lại có nhiều chuyện vui để coi rồi
Gậy Trump đập lưng Trump :p
Hay nhỉ, hi vọng Apple vẫn duy trì nó!
Thực ra cái android của google cũng bảo mật mạnh kinh khủng, mình có lần thay mật khẩu máy nhưng quên mất trong khi lại có cả đống email công việc lưu trong đó, tìm đủ mọi cách mà không thể truy cập vào máy để lấy lại chỗ email kia 😔 nên đành bị mất sạch khi Factory reset máy @@
@princez với iphone thì factory reset cũng k xoá được icloud
@princez Bình thường,dùng máy tính là ra ngay
@thuca1992 Quan trọng là cái dữ liệu 😃 chứ cái máy quan trọng gì 😃
@gamebit Bác chỉ hộ em cách lấy đi, mail công ty chứ ko phải webmail như gmail hay hotmail đâu mà lên mạng nhé
@princez Kinh thật, android mà bảo mật thì biết rồi đó
Trong 2 tháng thì nó xóa sạch dữ liệu trong iphone đc k nhỉ?
Mình nghĩ nó dùng icloud trên thiết bị khác xóa dữ liệu trên iphone bị bắt là đc mà
@An Tommy Không kết nối mạng thì không dùng icloud để khoá từ xa được
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019