BMW F 900 R đã có mặt ở Việt Nam: giá dự kiến 459 triệu, nhiều công nghệ

su béo béo
27/8/2020 4:56Phản hồi: 92
BMW F 900 R đã có mặt ở Việt Nam: giá dự kiến 459 triệu, nhiều công nghệ
Đêm qua, BMW Motorrad Việt Nam đã nhập 2 mẫu xe mới về: 900 XR và F 900 R. Hôm nay mình tranh thủ chạy qua đó xem xe cũng như chụp một ít ảnh cho anh em xem chiếc naked bike F 900 R 2020. Tạm thời chiếc xe này chưa được chính thức ra mắt tại Việt Nam. Anh em nào muốn biết thêm nhiều thông tin hơn có thể đợi bài trên tay sau này của mình nha.

Chiếc naked bike này được nhập Đức và giá bán của nó tại Việt Nam tầm 459 triệu đồng. Ấn tượng đầu tiên về chiếc xe này là sự nhỏ gọn của nó. Hiện giờ mình thấy mỗi chiếc màu xanh dương này thôi, không biết sẽ có thêm màu khác không.

Xe được trang bị rất nhiều công nghệ, không thua gì những người anh em của mình cả. Cụ thể như: kiểm soát lực kéo, ABS pro, phuộc sau chỉnh điện, quickshift 2 chiều, đèn hỗ trợ chiếu sáng khi vào của (Adaptive Cornering Light), màn hình TFT 6,5 inch,...

BMW F 900 R được trang bị động cơ Parallel T-win với mức công suất khoảng 105 mã lực. Lúc nãy mình có nổ máy và chạy thử một vòng nhỏ thấy xe khá nhẹ nhàng tình cảm. Góc lái khá rộng với một chiếc ghi-đông ngắn. Với nết chạy nhẹ nhàng và độ linh hoạt này cá nhân mình thấy nó cũng sẽ phù hợp cho anh em chạy trong phố.

Đèn xe chia làm 2 tầng riêng biệt và sử dụng full LED. Một dải LED ban ngày nằm ở giữa và xi-nhan được đặt rời ra phần yếm xe.

Xe cũng được trang bị smartkey như những chiếc xe khác của BMW Motorrad. 2 cùm-đông thì cũng có rất nhiều nút và độ hoàn thiện cũng khá tốt.

Phanh trước xài đĩa đôi khá lớn với cùm phanh của Brembo, phanh sau đĩa đơn và cũng được sử dụng cùm phanh Brembo.

Quảng cáo

Thêm hình ảnh cho anh em xem:

92 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Honda cb1000r mệt với e này rồi
Ranger_3009
ĐẠI BÀNG
4 năm
@sadnightdj 2 phom xe khác nhau cũng ko cùng chung dung tích động cơ về cơ bản nó ko giống nhau sao bác kia phải mệt với mỏi nhỉ???
Yazzol
ĐẠI BÀNG
4 năm
@sadnightdj Thì một tk nhập Á, tk còn lại nhập Âu .. nên giá chêhh lệch. Nói tới nói lui có tiền thì mua kh thì.. thôi.
Cha kia chắc lẫn lộn gì rồi..
sadnightdj
TÍCH CỰC
4 năm
@Yazzol Đúng rồi bạn, tại thằng BMW nhập GERMANY nên thuế nó cao nên nó bán xe ở Việt Nam nó cao, còn tụi nào nhập Đông Nam Á thì giá sẽ tốt hơn rất nhiều, mà mấy bạn không hiểu cứ nghĩ xe BMW giá cao là mặc định ngon hơn mấy con nhập Đông Nam Á, BMW thì cũng tuỳ con thôi
sadnightdj
TÍCH CỰC
4 năm
@nhật ký 2 đứa mình Thì cứ nghĩ xe BMW mặc định là ngon đó mà bạn, mà không coi giá gốc bán bên nước ngoài vs so sánh vs xe cùng phân khúc cùng loại tại Việt Nam
maihung04
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hầm hố gê
Chiến HN
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nhìn mà mê thôi
GigoloXXX
TÍCH CỰC
4 năm
nhập 2 mẫu xe mới về chứ ông bạn, nhập có 2 chiếc thì ai mua đây 😃
@GigoloXXX okay bác, để chỉnh từ ngữ lại. Cám ơn bác nhen
gọn và gân guốc...
Bà để bà ngắm chớ bà không mua.
w810i
CAO CẤP
4 năm
Bmw m chỉ thấy mỗi GS, Gsa, R9T là đẹp, còn lại nhìn cứ nhạt nhoà. Chiếc trong bài gắn logo Loncin vào chắc cũng chả ai thắc mắc
w810i
CAO CẤP
4 năm
@nh0ktam01 Tàu khéo còn đẹp hơn ấy chứ
VunggTauu
TÍCH CỰC
4 năm
@w810i Mấy chiếc hàng top thì nổi bật. Thêm S1000RR, K1600...
Hàng tầm trung thì chán, trong khi giá bằng hàng top của Nhật.
@w810i Mấy con Benelli cái gấp sau nhìn chán thật
@w810i 502S ở mình ít chuộng ,lác đác mấy xe
mạnh nhất vẫn là trk502 .trk800
nhìn trên to dưới bè nó cứ thế nào ý, tập tạ quên không tập chân rồi
Mê vc luôn
kida7
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đầu đèn xấu :v
@kida7 Như MSX vậy 😄
N N T
ĐẠI BÀNG
4 năm
GỌN GÀNG, NGẦU, CHẤT BMW THÌ KHỎI PHẢI BÀN, HEHEHE
@N N T Cá nhân mình thấy thiết kế con này cứ tàu tàu, không có Logo BMW là mình nghĩ nó là xe tàu luôn chứ không thấy chất gì của BMW
knonlylove
TÍCH CỰC
4 năm
@N N T thiết kế nhìn cở lỗ sĩ như mấy con Yamaha FZ , mà mấy con đó giá rẽ, còn con này giá cao mà thiết kế vậy thì có là thảm họa.
Ko ấn tượng !
thanhkiem
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đầu xe ko được đẹp
Bánh trước với dè trước nhìn hơi loãng hả anh em?
ledoquynhchi
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mod chụp chung với xe nhưng lại mang dép lê kìa 😃
@ledoquynhchi ối 😔 đã né đôi dép rồi mà. Tại mải chạy qua nên quên mang giày luôn bác ơi
cherish68
ĐẠI BÀNG
4 năm
không biêt khi nào giá xe mới ít thuế. chứ nghèo thì chẳng bao giờ đụng nôi . hu hu
k ấn tượng với cái giá, tầm giá này mình chọn cb1000r
Yazzol
ĐẠI BÀNG
4 năm
@bthieu2212 Con BMW này tầm Z900 MT09 thôi, giá US same nhau đâu phải gì ghê gớm như tụi sport có R/RR/RR-R gì đâu ..
Do xuất xứ nó nên thuế thôi rồi.
Chứ chung mâm CB1000 đâu
Mà thật ở VN giá gớm vler, con CB ăn thuế ra biển hơn 500c còn ducati hét tận mây xanh tới 1 tỏi khiếp. VN chắc chờ mấy hiệp định thuế má và giảm thuế cc chứ oto còn tiền tỉ nói gì mấy con bike 2 bánh.. vler thật khổ mà.
@Yazzol Khổ mấy cái thuế. Giá xe nhập cao vl
Yazzol
ĐẠI BÀNG
4 năm
@bthieu2212 PKL còn chưa vào cao tốc, mà VN có mấy cao tốc ra hồn, nghiễm nhiên cho mấy bố phi vào ganh đua nhau , hù mất vía người ta chửi lộn ôm xồm à :d
Mod siêng quá, nhìn góc bóng xe hình như là chính ngọ.
Xe ngầu, đẹp, nhìn hấp dẫn và nhiều công nghệ. Thank mod đã lặn lội cực khổ để trên mông 😁
@jackychanqn haha, vì những em xe yêu dấu thì nắng mưa chơi hết bác ơi
mã lực hơn cả xe 4 bánh 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019