BMW mang hệ thống kết nối iPad trên xe đến triển lãm PMS 2010

niky
30/9/2010 16:51Phản hồi: 14
BMW mang hệ thống kết nối iPad trên xe đến triển lãm PMS 2010
Như đã giới thiệu đến các bạn, hệ thống kết nối iPad tích hợp chung với bộ phần cứng iDrive trên xe BMW đã được hãng này trình diễn tại Paris Motor Show 2010. Tinh Tế không có mặt tại triển lãm đó nhưng thông qua trang tin chuyên về phương tiện vận chuyển Auto Spies, những hình ảnh cận cảnh của hệ thống mới trên xe BMW đã được ghi nhận.

Với hệ thống này, nếu bạn đã sở hữu iPad thì việc giải trí số trên xe sẽ trở nên cực kỳ đơn giản. Bạn chỉ cần đặt iPad lên đế tích hợp sẵn với hệ thống điều khiển trung tâm iDrive trên xe thông qua bluetooth hoặc cáp 30-pin. Hệ thống trên sẽ tự nhận ra chiếc iPad của bạn và sử dụng nó như là một nguồn phát nội dung giải trí ngay trên xe. Hiện nay thì hệ thống này chưa hỗ trợ các dòng máy khác của Apple như iPhone/iPod. Các dòng máy đó sẽ được hỗ trợ khi BMW tiến hành nâng cấp iDrive cũng như sau khi BMW tiến hành áp dụng đại trà hệ thống này trên các dòng xe mới (dự kiến vào khoảng đầu năm 2012 sẽ có mặt rộng rãi).

Nguồn: Auto Spies
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có lý quá! Mình mua cái này về độ với xe ở nhà có vẻ được nhỉ. 😁
có lý thiệt hehe ...đang dự định độ 1 cái ipad trong cốp xe ...mà đang sợ nó không chịu được nhiệt ....
khoa167604
ĐẠI BÀNG
14 năm
nhìn to quá , lại lắp vào xe mui trần thế kia trông mất thẩm mĩ
baosua
TÍCH CỰC
14 năm
mình thấy lắp như thế này không đẹp.
nếu xe có trần lắp trên trần đẹp hơn.
theo kiểu gập.
Nhưng nếu ngồi sau mà không thắt dây bảo hiểm. Khi phanh gấp 1 cái là toi cái iPad kèm theo bể đầu luôn nhỉ?
luckydom
ĐẠI BÀNG
14 năm
Chạy xe mui trần gắn cái này quay qua lại phút 30 giây ..mất tiêu
KeithChen2
ĐẠI BÀNG
14 năm
Tiện nghi thật nhưng lắp vào có vẻ làm chiếc xe thêm xấu -> chỉ nên lắp 1 cái ở tap lô là đủ, IP lắp vào khay cạnh cần số là đẹp nhất
BMW thì mình có rồi,iPad ko bik bao giờ mới có nữa
I'm joking 😁
hixx. Mình thì có iPad mà hok có BMW... Hay 2 đứa mình hùng lại xài đi =))
Hay quá, đang tính mua BMW 😁
gjhen1325
ĐẠI BÀNG
14 năm
Chỉ hỗ trợ cho mỗi Apple, chỉ mỗi ifan là vui.
xe này chở theo mấy bạn nhỏ nhỏ chỉ cần vài phút là xong!
- mấy cái ipad gắn vậy trên xe tạo điều kiện cho mấy đứa vặt kiếng xe + vặt thêm ipad là nghèo đời lun. 😁
Xe khác có thể mua cái dock gắn phía trước vẫn OK
Nếu xe có sẵn cổng AUX thì thôi, không thì ra ngoài làm 5p là xong
Mai em post hình xem em lên các bác xem, em gắn bên ghế phụ, cho 2 mẹ con xem, nhạc thì mọi người trong xe đều xem được hết
link bán : http://my.batda.com/Vodafone/share/view/gia-do-tren-xe-hoi-cho-ipad-141019.html

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019