Bộ ảnh chụp nhanh bằng Galaxy C9 Pro

TDNC
1/12/2016 16:33Phản hồi: 62
Bộ ảnh chụp nhanh bằng Galaxy C9 Pro
Sáng nay đi chơi ở Củ Chi nên mình đem máy Galaxy C9 Pro theo chụp vài tấm. Máy có camera sau 16 MP, khẩu độ F1.9, tốc độ lấy nét trong lúc chụp khá nhanh, khả năng chụp macro tốt vì có khoảng cách lấy nét tối thiểu rất ngắn. Mời các bạn xem ảnh ở bên dưới:

(Trên tay Galaxy C9 Pro)

Một vài nhận xét:
  • Giao diện camera đơn giản, dễ dùng, thao tác rất nhanh.
  • Tốc độ lấy nét nhanh, tốc độ chụp nhanh, thời gian lưu ảnh HDR kể từ khi bấm nút chụp chỉ khoảng 1,5 giây.
  • Màn hình nhìn ngoài nắng bị bóng nên hơi khó nhìn. Nguyên nhân là bởi màn hình không có công nghệ on-cell hoặc in-cell để giảm bớt lượng ánh sáng bị phản chiếu trên bề mặt kính.

62 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đep nhỉ
danghoa_nd
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chụp nét nhỉ. Nhưng em thích kiểu dáng dòng A hơn, dòng C trông hơi yếu
Lâm Dennis
ĐẠI BÀNG
7 năm
@danghoa_nd dòng C nó ngon hơn dòng A J đóa bạn và chỉ dành riêng thị trường trung quốc thôi
Mr Sony FAN
ĐẠI BÀNG
7 năm
KLQ nhưng có ai dùng ZTE Z9 Max chưa , định làm 1 em mà không biết ntn , Thấy dòng ZTE nghiêng về chup ảnh nhiều cái để nghịch
@Mr Sony FAN mình đang xài Z9 mini , được cam trước ok, cam sau chụp chậm, nếu có chân máy thì đỡ rung nhòe, cầm tay chụp thì hay bị nhòe hình, 16mpx nhưng zoom hình noi nhiều, chụp đêm thì noi nặng, nhiều chức năng, nhưng không hiệu quả lắm, HDR lưu rất chậm, mất khoảng 3s.
@Mr Sony FAN
Z9 max thuộc thương hiệu Nubia của ZTE. Con Z9 max này pin hơi đuối chỉ non tầm 4h onscreen. Gọi là thiên về chụp ảnh thì ko đúng, về giải trí nói chùn thôi, về nghe nhạch chả hạn.đc cái chip 810 trên nó (có 2 bản chip) thì cũng ko nóng mấy.kiểu dáng tùy người...Nubia thấy Z11 vs Z11max khá ngon.đời Z9 max ko ngon lắm
KK8128
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Mr Sony FAN mih khuyên pác đừng dùng ZTE...mìh đang dùng 1 e chip 8 nhân...chán lém...up pm lên bị mất nguồn do phần cứng...lấy lên bh thì ngâm máy gần cả thág rui báo lại là hàng mới nên chưa có linh kiện thay...huhu...
Không có lk thì bán máy ở xứ ta làm gì...chắc mún kd rùi bỏ tiếng chạy vể nước nhỉ...KT bên ZTE tháo máy x là máy pác trầy tùm lum...ko bik KT đc training từ đâu ra...sợ hàng ZTE rùi.
vythanh168
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hình chụp tạm được. Mong rằng samsung làm ăn đàng hoàng hơn. Hy vọng anh em đã lỡ mạnh dạn sở hữu hàng samsung sẽ được an toàn. Đừng đi theo vết NOTE 7 nổ.
vythanh168
ĐẠI BÀNG
7 năm
@TakaVainglory Cám ơn đã cho anh em thấy được dung nhan của con bò 😃
nhoxcutengox
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vythanh168 iphone nổ toàn chết người với tàn phế không sao bạn không nhắc tới hoặc bebebebebe...
xưa giờ toàn nghe iphone nổ, giật, cháy chết người không. Ở VN có hàng chục vụ iphone nổ cháy giật gây tàn phế hoặc gần chết rồi đấy. sao không oai oái lên nhỉ.
Ở Vn có vụ Note 7 nào chưa nhỉ? đúng là..... thôi bebebebeb đi cho khỏe bạn ạ
vythanh168
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nhoxcutengox Nói miệng bằng tay cào phím thì không ai tin đâu chú. Phải như thằng samsung ra giá thu hồi cả đám thì công nhận: công nhận hàng samsung không NỔ đã là may 9 kiếp đã được tu lắm rồi.
@vythanh168 Có bài ca ca mãi k mệt à...
Đã báo công an 😁 Phải phạt thật nặng
tgmjgm
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hình hơi bệt màu thì phải, tầm cận trung có khác.
Các bạn cho mình hỏi con này so với A8 thì con nào hơn vậy
@tgmjgm Mấy con dòng C dùng chung cảm biến isocell S5K3P3 1/3,06" kích thước điểm ảnh 1 micromet. Giống với galaxy A8. Cùng khẩu độ f1.9. Có dùng máy của thằng bạn sau khi nâng cấp 6.0 thấy chất ảnh giống với con này!
Nổ mà nó còn thừa nhận và sữa, còn hơn ai kia nhé http://genk.vn/trung-quoc-loi-pin-tren-iphone-nghiem-trong-hon-nhung-gi-apple-thua-nhan-20161202142911526.chn
@Lê Thanh Lâm Nếu như đúng là sự thật, mình khẳng định lỗi này do dùng Ram của SS 😃😃
vythanh168
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Lê Thanh Lâm Hơn ai kia là ai vậy em? Note 7 NỔ mà còn thừa nhận và bo thêm SỮA hả? SỮA gì thế?
vythanh168
ĐẠI BÀNG
7 năm
@cuongtao2016 Dính vô samsung thì tiền mất tật mang thôi
traiminot
ĐẠI BÀNG
7 năm
Kém xa ip
@traiminot IP của chú chụp phơi sáng dc 10 mấy giây ko? IP của chú ngoài bấm cái nút màu trắng trắng để chụp + chỉnh độ sáng còn vọc dc cái gì nữa hơm?
@g_p3 Con lạy mấy thánh. Ip mà chụp đẹp à...
@gotomo ip chụp đêm chấp nhận mất điểm tối. Là tối đen k thấy gì hết. Thời ip chụp hình đẹp qua rồi nhé...
fan_oppo
TÍCH CỰC
7 năm
@bhjtughjghh đang cực ham cái iPhone Plus đây vì thiết kế đẹp, OS mượt, nhưng nuốt ko trôi cái camera vì hay đi chơi buổi tối mà ip chụp tối thì méo mặt.
đành ngậm ngùi ko mua
thichderau29
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ảnh đẹp quá
timmytrinh
ĐẠI BÀNG
7 năm
A9 pro trên group FB lỗi linh tinh. hang trung ko hy vọng nhiều. ko có đèn led báo gọi nhỡ chứ.
@timmytrinh Mình thấy anh em A9 Pro phàn nàn về camera thôi chứ có lỗi gì đâu nhỉ? Mà máy nào chẳng có lỗi, con người còn đầy lỗi huống chi đồ điện tử. Không gì là hoàn hảo hết.
Quảng cáo thì phải ẹp rồi.
@vythanh168 ừ thì như ông bà có nói ý mà, tốt khoe xấu che, còn làm từ thiện hay ko mình ko biết, nhưng nói đến đây thì mình biết tư cách của bạn rồi, chào và ko hẹn gặp lại.
vntrann
TÍCH CỰC
7 năm
@vythanh168
Khinh ah ... haha
hien.ct
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chán đời itinhte vl
Toàn đàn bà
mấy tấm chụp xoá phông ảo nhỉ, có qua chỉnh sửa ko bạn? xoá đẹp quá chả khác gì máy 2 cam
Khôi NT
ĐẠI BÀNG
7 năm
Màu nhìn chân thật nhỉ, cơ mà khoản xóa phông là sử dụng tính năng của máy luôn à?
có kéo contrast lên ko mà nét dữ vậy nè 😁
verybeo
TÍCH CỰC
7 năm
Ảnh trong vại
con này chụp marco cũng đẹp gê nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095