Bộ ảnh chụp thử bằng Sony Xperia M5 Dual
Non@me
6 nămBình luận: 155
Bộ ảnh chụp thử bằng  Sony Xperia M5 Dual
Mời anh em xem một số hình chụp thực tế của chiếc điện thoại tầm trung Sony Xperia M5 Dual, được ra mắt vào giữa tháng 8 vừa rồi và được phân phối chính hãng tại Việt Nam trong vòng vài ngày tới với giá 9,99 triệu đồng.

Sony Xperia M5 Dual là chiếc điện thoại kế thừa cho sản phẩm Xperia M4 Aqua chỉ vừa ra mắt được 5 tháng. Xperia M5 mang thiết kế từ chiếc Xperia Z3+ và đem lại cho dòng điện thoại tầm trung của Sony những trang thiết bị tốt nhất: cảm biến ảnh Exmor RS 21.5 MP ống kính khẩu độ f/2.0 với công nghệ lấy nét lai Hybrid AF với tốc độ chỉ 0,25 giây; tích hợp các cảm biến lấy nét theo pha trong cảm biến hình ảnh, kết hợp với phương thức lấy nét nhận diện tương phản truyền thống. Nhờ chip xử lý Helio X10 mà máy có khả năng quay phim 4K, lần đầu xuất hiện trên dòng M series. Camera trước của máy có độ phân giải 13MP và có luôn khả năng lấy nét tự động hay HDR dành cho chụp ảnh selfie, máy chỉ không có flash như chiếc Xperia C5 Ultra. Sony cũng mở rộng thêm một số camera app chụp ảnh mới như Creative Effect, Style Portrait... Máy vẫn có tiêu chuẩn chống nước và bụi IP65/IP68, để hở cổng USB

Thông số kỹ thuật chính của Sony Xperia M5 Dual:

• Màn hình: IPS 5”, độ phân giải 1.920 x 1.080 pixel
  • Camera chính: Exmor RS 21.5MP, khẩu độ f/2.0, Hybrid AF 0.25 giây
  • Quay phim: 4K 3.840 x 2.160 pixel, 1080p@60fps/30fps
  • Camera phụ: Exmor RS 13MP, lấy nét tự động, HDR selfie
  • Chip xử lý: MediaTek Helio X10 với CPU 8 nhân 2 GHz
  • RAM: 3GB
  • Bộ nhớ trong: 16GB, thẻ nhớ mở rộng microSD (hỗ trợ tối đa 200 GB)
  • Pin: 2.600 mAh
  • Kích thước: 14,5 x 7,2 x 0,76 cm
  • Trọng lượng: 142,6 g (2 SIM)
  • Chống bụi: IP65
  • Chống nước: tiêu chuẩn IP65/IP68 (ngâm 30 phút dưới nước 1,5 mét)
Video quay thử timelapse và timeshift thực tế của Sony Xperia M5 Dual:

Các bạn có thể xem hình gốc tại đây

Đa số hình đều được chụp ở chế độ tự động của máy, có một số chụp chế độ chỉnh tay và HDR, chụp trong điều kiện đủ sáng, xem xét khả năng thể hiện màu sắc, chi tiết, vùng sáng tối chênh lệch:

Chế độ chụp HDR:
Camera.Tinhte_SonyM5Dual_DSC_0352.jpg Camera.Tinhte_SonyM5Dual_DSC_0362.jpg
Chế độ chụp Macro:

Khả năng zoom 5X:

Chụp selfie camera 13MP:

Chụp trong điều kiện thiếu sáng:

Chế độ chụp Panorama:

Một số hình ảnh khác của Sony Xperia M5 Dual:

Đây không phải là một bài review thiết bị, mục đích của bài này chỉ là chia sẻ một số hình và video được chụp thực tế từ Sony Xperia M5 Dual, toàn bộ hình ảnh đều chưa qua xử lý.
Cám ơn các bạn đã theo dõi.
thật sự vẫn xấu,ảnh ban ngày đủ sáng đục,không nét,tối thì nhiễu,ngả vàng,tệ quá sony ơio_O
skivn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Cả trái đất máy tầm trung chớ có phải đồ cao cấp đâu :v mà những ng xài máy tầm này cũng chả phân biệt kĩ màu sắc đâu thấy nét nét là khen đẹp :v
@skivn 10tr mà tầm trung,vâng tầm trung 10 chai của sony đủ mua dc con S6 cao cấp xách tay của a samsung or iphone 6 rùi đó! rẻ và rất trung!
@dennisnguyen0106 Hàng chính hãng mà bạn hàng xách tay chắc 8 củ thôi mấy con s6 với ip 6 chính hãng vẫn cao ngất ngưởng lắm
video quay xấu tệ còn ảnh thì mình thấy khá đẹp chắc thua s6 với g4 thôi còn đẹp hơn z3, z4
@luuthanhtungtt Em chưa xài z3,z4 nên k biết thế nào. Cơ mà ảnh như này cũng đẹp hơn z3,z4 thì e hiểu lí do tại sao sony ế chổng vó lên rồi😕
@Beng-Pr0 Z3 z4 nghe đồn còn chụp xấu hơn cả iphone 5 khối người mua xong cảm giác bị lừa :]
ngoctuanvnu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@luuthanhtungtt Con IP 5 thần thánh thế cơ à
Các máy tầm trung của Sony chất lượng rất tệ. tỉ lệ lỗi rất cao.
Sony M4 aqua và C4 Dual lúc mới ra lỗi rất nhiều, nóng máy, lỗi cảm biết, lỗi camera...
@nambeo6789 Cảm ơn bản quan tâm, bạn nghĩ bạn có quyền hạn hay trách nhiệm gì ở đây à? xin lỗi nhé, bạn có nói cũng éo ai quan tâm hay để ý đâu.
mình chỉ chia sẽ thôi nhé, còn đụng chạm đến ngành nghề của bạn thì cho gởi 1 lời xin lỗi.
@Stranger412 Lỗi đó là lỗi cảm biến, mấy cái lỗ đen đen gần loa.
lúc mới ra là phát hiện rồi, Sony cũng xác nhận báo là update là hết nhưng có máy hết máy không. Đa số các máy lỗi khách mang lại đều dc đổi cái mới.
nambeo6789
ĐẠI BÀNG
6 năm
@varanidae 1 nhân viên bán hàng thoy đã phét lác nói người khác nằm trong ngành này rồi hãng nói. đúng là con sâu làm rầu nồi canh
@nambeo6789 - đọc có thấy bác kia nói gì phét lác, chém gió đâu ?? Chỉ là làm ở đâu, thấy gì thì nói, tin hay ko tùy mỗi ng nhìn nhận.
Amuadi.Com
TÍCH CỰC
6 năm
chụp cả đống hình chỉ thích mỗi tấm rau củ
xxvideoxx
TÍCH CỰC
6 năm
Camera của sony ko bao h vượt qua nổi các hãng khác đơn giản vì nếu sony làm camera ngon hơn thì các công ti khác ko đặt hãng làm cảm biến camera nữa sony sẽ chết sặc... Đã lỗ nay càng lỗ hơn... Chứ mình thấy nguyên nhân do phần mềm ko tốt khiến camera sony ko nét thì thật nực cười với 1 hãng chuyên sản xuất máy ảnh..
naikaxu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@xxvideoxx Fan sony toàn nguỵ biện! Hãng có nói vậy không hay toàn mấy ông nghĩ ra?! Xin hỏi bạn mấy câu trả lời dùm mình, cảm biến của nó đang bá đạo thì sợ ai nhảy vào giành thị phần, không lẽ giờ nó làm camera tốt thì người ta bỏ cảm biến của nó đi mua công ty khác để camera càng tệ hơn nữa hả, có ai khùng vậy không! kinh doanh mục tiêu tối thượng là phải có lời vậy nếu nó cố tình làm camera xấu để bán cảm biến thì sao ko dẹp luôn cái mảng điện thoại đang thua lỗ mấy năm liền để bán cảm biến thôi?! cùng là cảm biến sony sao các hãng điện thoại lại cho ra chất lượng ảnh khác nhau? vậy chứng tỏ cảm biến chỉ là 1 phần thôi, phần mềm mới mang yếu tố quyết định thắng thua giữa các hãng, mà cái này apple đang làm rất tốt trên cái cảm biến chỉ 8mpx của sony! chứng tỏ phần mềm của sony quá bèo ko làm được chứ không phải do nó cố tình làm camera dở, bạn nên phân biệt phần mềm trên máy ảnh với trên điện thoại là khác nhau nhé, đừng có lôi cái mảng máy chụp hình của sony dô! Nói chung là toàn nguỵ biện, xấu thì nói xấu đừng lý do này nọ!
@naikaxu đừng nên nhầm lẫn vậy bạn ơi . cùng 1 nhà sản xuất nhưng khác phiên bản thì chất lượng khác nhau , vd như cảm biến sony imx 214 làm sao đẳng cấp bằng imx 240 được
- mình vẫn đinh ninh rằng cảm biến imx 220 trên đám xperia rất lởm. Phần mềm sony thời cyber shot có vấn đề đết gì đâu, mấy con c901c905 để auto vẫn rất đẹp so với đám di động thời đó. lên android cạnh tranh không lại đối thủ thì các fan lại nhao nhao đổ lỗi cho phần mềm là thế nào, chú sony quen xài các thứ lởm rồi, vd như màn hình LCD TN góc nhìn cực tệ mà xài dai nhách qua các đời máy ( trước z2 ) , thì việc nó trang bị camera lởm cho chính mình có gì kỳ lạ ? giảm giá thành sản xuất nhưng lại quảng cáo rầm rộ về chất lượng, nản cho ông sony !!!
@homqua112 Đúng rồi bác. 901 chụp ảnh rất bá. Các dòng z sau này e chưa thấy con nào đc như 901 (905 chụp sấu)
@xxvideoxx cam trước 13mp mà

cảm giác không bằng cam trước của G4 nhỉ
thiết kế ngon, cam ngon, mỗi tội đắt 😔
anther
ĐẠI BÀNG
6 năm
Phải chi chụp chỉnh tay coi chất lượng ảnh tốt nhất của nó tới đâu, chứ để auto xấu tệ. @@
Mà lấy nét 0.25s chả bù cho 0.03s của 3 con Z5
@anther Trong những hình trên đều có chụp tự động hoàn toàn và có cả hình chỉnh tay đó bạn.
Có một điểm nữa của em này là khi để chế độ tự động máy sẽ cho ra hình đẹp và nét hơn so với chỉnh tay cùng thông số... 😃
Cho mình hỏi làm sao chỉnh đc tốc độ màng chập? Iso chỉnh đc rùi còn màng chập thì làm sao chỉnh? Mình thấy máy tự động chỉnh mà?
nambeo6789
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Lephong1987 Sony chưa chó con nào chỉnh dc man trập nha ban
lom-com
TÍCH CỰC
6 năm
Chán em này lém rùi,lỗi mất chuông,lỗi quay phim không có hình.mỗi lần như vậy thì phải reset lại.😔
hanakihide
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tầm này tiền mà chụp như vậy là quá đẹp rồi. Màu có hơi nhạt tí nhưng chất lượng ảnh tốt. Mình khá thích những ảnh đó
ONE NO!
TÍCH CỰC
6 năm
Thấy ảnh hơi bị dư sáng Z3 mình đang dùng đa số auto là dư sáng phải hạ EV1 số trường hợp thiếu sáng thì để auto khỏi giảm
Trình độ e gà nên nhận xét vậy đừng chém e:p
@ONE NO! Máy thím ấy có đéo đâu mà sài toàn chém gió không
Máy đẹp 😁
Stuart
TÍCH CỰC
6 năm
Cũng đẹp đó chứ.
:eek: Sao lại có mấy người lôi máy cao cấp vô đây thế? Má ơi con máy "cận cao cấp" mà kêu nó đi bem bọn "cao cấp" khác j bảo nó tự sát.
So vs A8 thì còn hợp lí. 2 con đều cận cao cấp ngang nhau. :p
Rất mong nhóm camera TT làm bài so găng 2 con này ạ: M5 VS A8.
Razor11
CAO CẤP
6 năm
@AmbitiousMan Thích A8 hơn đẹp hơn có cảm biến vân tay nữa 😁
@AmbitiousMan A8 thì kim loại nguyên khối, bảo mật vân tay, màn hình đẹp, pin tốt, camera tốt mặc dù ko xuất sắc, chip exynos 5430 mạnh hơn.
Không biết mấy người hở ra là chê xài máy gì nhỉ? Chắc flagship hoặc máy cơ.
ndta13
CAO CẤP
6 năm
Cũng được quá đó chớ, so với dòng trung như vậy là ổn rồi. Smartphone Sony bây giờ ngày càng cạnh tranh 😁
ndta13
CAO CẤP
6 năm
@moc_lop Bạn chả biết gì về smartphone cả. Camera chỉ là một phần của smartphone, chứ không phải là tất cả. Một sản phẩm tầm trung với nhiều tính năng hay thì camera vậy là ổn rồi
phantnang
TÍCH CỰC
6 năm
camera tốt đấy chứ, ống kính không bị flare, ít bị noise khi crop 100% và khi iso cao!
congnamv3
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nếu so với z2 z3 thì sao nhỉ ?
@congnamv3 So sánh như vậy thì khập khiển lắm bạn.
congnamv3
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Võ Thành Quân Ý mình là so về Cam thôi bạn,nếu xet thông số thì M5 còn trên cơ cả Z2,Z3 cơ mà
730 của em, cảm biến của sony mà phần mềm giống Lumia thì là trùm WP_20150913_08_25_55_Pro.jpg
nambeo6789
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kyoq88 730 là trùm . vl bác
@nambeo6789 em nói Sony trùm cảm biến mà bác, còn 730 thì với tầm giá 3,7-4tr (hàng mới chính hãnh) thì nó cũng là trùm rồi.
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019