Bộ ảnh "nhật ký" đầy cảm xúc thị giác được chụp bằng iPhone - NAG Hải Thanh

tuanlionsg
3/3/2017 3:37Phản hồi: 121
121 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thích tấm này vì sự thể hiện rất rõ kệch cỡm & vênh váo của các nhân vật trong ảnh !

spam ảnh hay là 1 bài viết tôn trọng người đọc ạ ?
cá nhân tôi thấy ảnh được chỉnh sửa quá đà, mất cảm xúc.
thứ 2 nữa chất lượng ảnh chỉ để xem chơi, từ NAG nghe nó .... k phù hợp, bị lạm dụng.
maxdoan
ĐẠI BÀNG
7 năm
1 số bác chưa xem qua những bộ ảnh khác của anh Hải Thanh nhỉ ? đi triểm lãm của ảnh đi mấy bác,cho mở rộng tầm mắt về ảnh "Street Photography"
@maxdoan ảnh đây ảnh đó, khác nhau bác ạ
maxdoan
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Quang Hưng Phạm Đống ý với bác,nhưng mình nghĩ nên đi triễn lãm để có cái nhìn tốt hơn,vì cũng là ảnh chụp qua di động mà
longakka
ĐẠI BÀNG
7 năm
@maxdoan Tôi (và nhiều người khác) lạ gì bác haithanh, anh em chơi với nhau từ thời photo.vn năm 2007.
Lúc ấy lão còn chưa lấy vợ.
haithanh có đặc điểm sử dụng lens wide rất tài tình.
Nhưng bộ này tôi thấy xấu thì tôi bảo là xấu đơn giản thế thôi hehe 😁
nplan1970
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thật tuyệt !
Blend màu, hiệu ứng nhiều quá, không còn cái chất ảnh của iPhone nữa
phuong0511
ĐẠI BÀNG
7 năm
IPHONE À!?
Tai Vuong
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đúng là như đang xem nhật ký 😃😃
... Mấy bức ảnh về cuộc sống ở làng quê đẹp ghê, nếu không nhầm thì bức thứ 2 (ảnh về lễ hội) được chụp ở làng Đồng Kỵ, Từ Sơn, Bắc Ninh - Lễ hội rước pháo truyền thống vào mùng 4 tết hàng năm ...
Cea
TÍCH CỰC
7 năm
Nhiều tấm thấy đẹp, nhiều tấm thấy yên bình, nhiều tấm thấy hạnh phúc còn lại creepy vãi l luôn!
lugiang
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ảnh Hải Thanh mà chia sẻ ở TT thì vỡ mặt thật.
@loveSuri Thanks bạn có cùng suy nghĩ. Bạn chỉ không comment TT khoảng hơn 1,5 năm thôi hehe
@cheetah_fast Vậy à - e cảm giác như 4-5 năm đến nơi. Lâu lâu vô lướt 1 cái thôi. Hiện tại thì đang FREE nên lang thang này kia chém gió.
@cheetah_fast bạn noí khá chuẫn.....nghệ thuật cần có trình độ thưởng lãm ...một cổ vật có gía tri vơí ngưoì khaỏ cổ, nhưng vơí ngưoì nông dân thì vô tích sự....
tunglinhk1
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cái đẹp, cái thì bình thường, không có cái ảnh nào xuất sắc cả
Mộc mạc của cuộc sống đời thường, và quá đỗi giản dị. Những bức ảnh tuyệt vời
Không biết địa chỉ ở đâu mặc dù ở hà nội đến 10 năm nay 😁
"Địa điểm: Văn phòng Nest by AIA Hà nội" :D
f.torres190
ĐẠI BÀNG
7 năm
mình hay lên instagram để ngắm và lấy cảm hứng chụp ảnh 😁
có 2 vấn đề:

1/ Việc 2 bạn nhận xét ảnh đẹp hay xấu là quyền cá nhân, không nói đúng/sai trong nghệ thuật được

2/ Bộ ảnh này (cho dù xấu hay đẹp) thì cũng không quyết định danh xưng NAG của anh Hải (vì sao anh Hải được gọi là NAG thì 2 bạn phải xem cả quá trình hoạt động nghệ thuật của anh ấy)
BB Tran
TÍCH CỰC
7 năm
hỏi thật là cần phải có bằng cấp hay chứng nhận gì để được gọi là nhiếp ảnh gia hay không?
lehieu1810
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mem tinhte chỉ qtam ảnh chụp bằng đt gì ảnh nét căng hay ko có gái đẹp trong ảnh hay ko .. nếu như bác chủ nói chụp = 7plus hay s8 concept thì họ sẽ qtam hơn =))
Giống như 1 bộ phim nghệ thuật ko thể đầy tính hành động và kỹ xảo trong đó đc và k phải ai cũng có thể thấy nó hay 😆
Cá nhân thấy bộ ảnh này đẹp về ý nghĩa nhiều hơn. iPhone (dòng Plus) chụp ảnh đời thường vô địch rồi.
Thân em như giếng giữa đàng
Người khôn rửa mặt, người phàm rửa chân.

Đây là thể loại phóng sự. Ảnh có giá trị hay không, ko phải nằm ở chỗ nét căng, màu rực, trong suốt , bắt mắt mà nằm ở nội dung bộ ảnh. Ko phải cứ gây sốc, lạ mới đẹp mới là nhiếp ảnh gia đâu.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019