Bộ Combo phụ kiện quay Vlog cho điện thoại chắc chắn Bạn sẽ cần

ThanhDao278
5/12/2019 8:43Phản hồi: 3
Bộ Combo phụ kiện quay Vlog cho điện thoại chắc chắn Bạn sẽ cần
Mình thấy rất nhiều anh chị em đang sử dụng điện thoại để quay phim, từ livestream, quay vlog đời sống, quay kỉ niệm, du lịch cho đến tập tành làm phim nghiệp dư - với nhiều công nghệ được tích hợp và cải tiến trên camera để việc quay phim trên điện thoại trở nên đơn giản và hiệu quả hơn. Nhưng để cho ra những thước phim thật sự đẹp và ấn tượng thì một chiếc điện thoại thôi là chưa đủ, mà cần thêm những phụ kiện để hỗ trợ thêm.

Nay mình đã mượn được bộ phụ kiện hỗ trợ quay phim bằng điện thoại để giới thiệu nó với anh em. Mình sẽ giới thiệu từng combo theo mức độ phù hợp cho những nhu cầu quay cơ bản, ưu tiên yếu tố "ngon-bổ-rẻ" cho anh em phổ thông.

Anh em nên xem Video để hiểu rõ công dụng của combo này, và trong bài này mình sẽ tóm tắt lại những điểm mạnh và chi tiết thông tin sản phẩm.

Trong lần này, mình sẽ giới thiệu với anh em 2 bộ combo cực chất lượng, sẽ khiến nhiều anh em không khỏi trầm trồ. Bao gồm 4 sản phẩm nhỏ với đầy đủ khung tay cầm, micro thu âm, đèn Led và tripod.

Micro : Saramonic Vmic Mini và Saramonic CamMic là 2 dòng micro dạng shotgun có khả năng thu âm cực tốt, hỗ trợ anh em thu tiếng tốt hơn cho video của mình, giá lần lượt là 1490K và 1690K. Mic này có thể sử dụng cho nhiều loại máy khác không chỉ điện thoại, như máy ảnh, tablets, camcorders. Với 2 dòng micro của Saramonic chắc chắn bạn sẽ không phải lo lắng về chất lượng âm thanh.

Đèn LED VIJIM là sản phẩm mới của hãng Ulanzi hỗ trợ phần ánh sáng cho anh em khi quay phim, trong điều kiện ánh sáng yếu, hoặc cần set thêm ánh sáng để làm nổi bật nhân vật hoặc tự quay chính mình. Anh em có thể tuỳ chỉnh dễ dành cường độ ánh sáng sao cho phù hợp với bối cảnh bằng núm xoay cơ trên thân đèn. 2 chiếc đèn này có thể điều chỉnh nhiệt độ sáng tùy theo nhu cầu của anh em, dải màu từ 2500K - 8500K. Có thể kết hợp 2 hay nhiều cái để quay cùng lúc nhờ thanh nối. Giá của đèn này là khoảng từ 899K - 1890K.

Bộ khung U-rig với các lỗ cold shoe giúp bạn dễ dàng bổ sung thêm nhiều phụ kiện thêm. Bạn có thể dễ dàng gắn thêm micro, đèn và điện thoại lên khung tay cầm này, cực kì gọn gàng và dễ dàng trong việc quay phim. Chiếc khung U-rig này có giá từ 519K - 1490K.

Quảng cáo

Cuối cùng là chiếc chân tripod với thiết kế chắc chắn, có thể thay đổi chiều cao, được làm từ chất liệu kim loại cực kì cứng cáp. Chiếc chân tripod này có mức giá 750K.

Đây là những món phụ kiện cơ bản cần có đầu tiên cho anh em, để có thể quay được những đoạn video mượt mà, đẹp mắt, hơn nữa là nó giúp cho chúng ta cảm thấy được làm việc một cách chuyên nghiệp hơn.

Cảm ơn KingCom Việt Nam đã hỗ trợ mình mượn thiết bị để giới thiệu với anh em.
3 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ThanhDao278
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ơn giời, Combo cho dân làm phim nghiệp dư đây rồi
Nhìn chất nhỉ
ThanhDao278
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Harris Namiko Ai làm vlog, mới làm phim thì nên sắm ngay 1 bộ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019