Bộ công cụ mở rộng cho GG Chrome giúp anh em học tiếng anh nhẹ nhàng hơn.

Avocadosmoothie
25/1/2021 3:19Phản hồi: 0
Bộ công cụ mở rộng cho GG Chrome giúp anh em học tiếng anh nhẹ nhàng hơn.
Như mọi người đã biết, để thành thạo một kĩ năng nào đó bạn phải học tập và thực hành nó đủ nhiều để chúng trở thành bản năng của bạn, nó trở thành phản xạ. Và học tiếng anh cũng thế, bạn luôn phải dấn thân, dành thời gian cho nó và theo nhiều nghiên cứu thì bạn phải luyện tập trong ít nhất 10.000 giờ.
Mình học tiếng anh cũng được một thời gian khá dài nhưng do lười cộng với lười lần hai và cuối cùng là lười nhiều lần sau đó nữa nên thành tựu rất khiêm tốn. Tuy vậy trong thời gian mình học mình thấy một số công cụ đã dùng khiến cho việc học của mình vui hơn và dễ dàng hơn nhiều nên mình muốn giới thiệu đến mọi người hi vọng nó hữu ích.

Ejoy- extension bá đạo.

Ejoy là một từ điển pop-up.

Vai trò chính của công cụ này là từ điển, nó là từ điển pop-up theo dạng double click, tức là bạn click 2 lần vào một từ và nó sẽ hiện thị nghĩa tiếng Việt, định nghĩa tiếng Anh, từ lóng trong các thẻ của pop-up. Bạn cũng có thể thể cài đặt tự động phát âm hoặc không.
Screenshot (43).png
Sẽ chẳng có gì đang nói về công cụ này nếu chỉ đơn giản như thế, đi kèm với công cụ này là website ejoy và ứng dụng ejoy trên điện thoại. Với hàng ngàn videos đủ các thể loại bạn có thể tha hồ học bất kì những gì bạn muốn ở đây.
Screenshot (40).png
Screenshot (41).png

Screenshot (42).png
Ngoài ra trang này còn hỗ trợ học nói, viết và đọc nữa.
Chưa hết đâu. Công cụ này cho phép bạn tìm từ đó trong ngữ cảnh nữa, từ bạn tra sẽ ở bên trong những clips được được người bản xứ nói, thường là trong các videos âm nhạc, TED, phim các thứ.

Click và chỗ SAY IT (tô màu vàng) một tab mới được mở ra và bạn có thể xem các videos có chứa từ đó.
Screenshot (51).png

Ejoy và website phimlearning.com.

Nếu bạn rất mê phim ảnh cùng với đó bạn muốn cải thiện kĩ năng tiếng anh của bạn với kĩ năng nghe, mời bạn ghé qua trang phimlearning.com. Trang web có giao diện thân thiện, dễ sử dung, đặc biệt là không có quảng cáo, độ nét cao, miễn phí hoàn toàn, có phụ đề song ngữ, đơn ngữ, một nhược điểm nhỏ là những phim mới nhất thường chưa có do trang chờ có bản đẹp và bản dịch cho phim mới tải phim lên. Về cơ bản thì nó giống với trang web ejoy nhưng tập trung chủ yếu vào phim. Cách sử dụng hoàn toàn tương tự.
Screenshot (36).png
Để xem phim với phim ở trang này thì bạn bắt buộc phải cài ejoy extension, ở đây nếu bạn muốn.
Sau khi tải xong thì bạn bắt đầu có thể tận hưởng thế giới của bạn.

Ejoy và Youtube.com

Nếu tất cả những điều trên còn chưa đủ để bạn dùng ejoy thì mình cho bạn biết thêm đó là ejoy liên kết với Youtube và bạn có thể tra nghĩa của từ tương tự như hai websites mình kể trên. Thật tuyệt phải không?

Quảng cáo

Screenshot (44).png

Những công cụ khác

Những công cụ này mang tính chất bổ sung cho Ejoy, Ejoy không hẳn là đầy đủ hoàn toàn, và đôi khi định nghĩa của Ejoy hơi khó hiểu bạn có thể dùng các công cụ dưới đây.

Cambridge Dictionary Searcher

Giúp bạn tra định nghĩa của một từ ở từ điển của Cambridge.
Screenshot (46).png
Search Google Image
Tìm kiếm trên GG, các kết quả trả về là hình ảnh.
Screenshot (47).png
Search Forvo
Từ điển phát âm bản xứ, có đôi khi những địa danh hoặc tên người bạn tra từ điển sẽ không có, bạn lên đây và bạn sẽ có phát âm của người bản xứ. Hỗ trợ đa ngôn ngữ.

Quảng cáo

Screenshot (48).png
Chúc vui!
Chia sẻ

Xu hướng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119