Bộ gõ và search google tiếng Việt tạm thời cho Playbook
dongocvu
12 nămBình luận: 11
Hiện giờ chưa có bộ gõ tiếng Việt cho playbook ae dùng tạm link này rồi copy paste nhé có tích hợp cả search google bằng tiếng Việt luôn
http://www.angeltech.us/viet-anywhere/
add bookmark ra màn hình sau này dùng cho tiện
11 bình luận
Keeper sắp có 1 app tạm để type tiếng Việt rồi copy/paste sang nơi cần, như vậy ko cần phải có kết nối Internet. 😃
bác cho e hỏi câu này hơi riêng tư tí, hiện nay bác sài tablet của hãng nào, và theo bác có nên sài tablet chay win k
Keeper ít xài Tablet vì lúc nào cũng phải dùng Laptop. Nên cũng ko có kinh nghiệm lắm về Tablet, nhìn chung thì Games và Giải trí thì hiện tại iPad là vô đối.

Còn lại thì tùy vào nhu cầu, nếu xài BlackBerry thì nên đi với PlayBook sẽ phát huy được nhiều cái. Android thì rất hổ lốn, ko phải game nào app nào cũng dùng được mà phải tùy vào Android của mình chạy trên CPU nào, chip nào thì game và app phải build trên nền đó mới dùng được. Chưa kể độ phân giải khác nhau cũng giới hạn rất nhiều.

Tablet dùng Win thì Keeper ko có kình nghiệm lắm, chỉ thấy các anh em trên tinhte khuyên ko nên xài 😃

Thanks.
Thanks bác nhiều, thực ra thì em đang sài pb em rất hài lòng ipad e cũng có nhưng của bx hihi lâu lâu ghiền games thì mượn chơi, e hỏi bác có nên sài win k vì e nghĩ sau này phần cứng ngày càng đc nâng cấp cao thì em nghĩ lúc đó flash là chuyện nhỏ, k sợ bị gật hay nóng máy hao bin như bg hihi,
Flash ko phải là vấn đề lớn, rồi thì thằng nào support Flash cũng sẽ support tốt hơn thôi. Mỗi loại có ưu khuyết điểm riêng, như hiện tại iPad thì vô đối về khoản thiết kế và phần mềm / trò chơi. PlayBook thì phát huy tốt sức mạnh của 1 hệ điều hành đa nền tảng. Tùy vào nhu cầu cá nhân và tùy vào sở thích mỗi người mà chọn cho mình cho phù hợp. Windows Tablet thì chưa biết thế nào nhưng đến giờ vẫn chưa có ấn tượng gì tốt 😃
Flash tương đối vớ vẩn, ăn nhiều tài nguyên, Ram, cpu, nguồn, ko ổn định, ko phải vô cớ apple tẩy chay, minh đã phải disable flash trên máy tính để bàn
He he, vừa có các bài tranh luận nhiều về vụ án này, và cuối cùng là tùy vào nhu cầu mỗi người mà Flash là hay hoặc không hay ho gì 😁
Ăn Ram cpu nguồn =)) ko ổn định là bác đc trải nghiệm hay là chỉ nghe người khác nói rồi nói theo - với cấu hình bất kì máy tính nào hiện tại bi h cũng là íu nhứt Dual Core thì theo bác cái Flash bé tí nó ăn nguồn ram và CPU bi nhiu % ạ 😆 Bác disable rồi thế bác nghe nhạc xem film Online như thế nào ợ 😃
TheRemjx
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác nói vậy bác không thấy ngượng miệng à. Không có flash xem được cái gì trên mạng nhỉ. Hay bác chỉ đọc báo........
h1s0k4
ĐẠI BÀNG
11 năm
ko làm bộ gõ tiếng Việt kiểu auto text như trên BB được hả các bác ?
Bác có phần mềm media plaY để chạY trên trang Web mà không hỗ trợ chạY phần mềm trên trình duYệt máY
Nếu bác có thì bác dow cho e nhé, nếu ko có thì bác cứ giới thiệu cho e để e biết, Vì e mới dùng máY nên còn gà lắm

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2023 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019