TIKI Freeship June

Bộ office trên mac os ko ngon như trên Windows nhỉ. Chán thật!
Fbiprohj
1 thángBình luận: 25
Không ngon chỗ nào v a ?, e cũng đang tính mua để sử dụng 😄
Office thì cứ 365 mà triển thôi bác.
@Nicotine Caffeine Cũng vậy thôi 😁.
@Penguin Pingu Office 365 nhiều tính năng hơn nhé 😃
Có lẽ bạn dùng office nhiều hơn mình nên thấy nó dở dở ấy, mình thì dùng được 2 năm nay chỉ có word + excel cơ bàn 😁 nên vẫn không thấy sự khác biệt nào hết.
AT76
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Thấy bên Windows hơn được cái Minitoolbar trong Word khi chọn 1 đoạn text. Mình hay dùng tính năng này vì hay phải comment hoặc highlight.
Không ngon chỗ nào vậy bạn?
Mình sử dụng iWork của Apple là quá ngon rồi 👌
abc_8989
TÍCH CỰC
1 tháng
cụ thể ra chứ, ko ngon chỗ nào, chỗ nào nhức nhối nhứt...
tôi chỉ thấy k ngon ở chỗ khó c.r.a.c.k
Cười vô mặt
Sài bộ default của Mac: Pages, Numbers, Keynote mình thấy cũng dễ làm quen đó bạn
Sao bằng trên Win được bạn
dùng cơ bản thì ok.
nâng cao thì không bằng win là đúng r.
Mình làm việc thường xuyên trên Word và Excel. Đợt Tết mua Mac Air M1 về cài Office 365, 1 tháng sau mình bán để chuyển sang XPS.
@nguyenvanhao Giống tớ
Đúng là không ngon bằng, với gõ tiếng việt mặc định trên Mac hơi chuối hơn, con ruột nó phải khác hơn chứ
@greatmen88 Gõ tiếng Việt muốn ngon thì bạn cài EVKey vô chớ, dùng mặc định của mac chỉ chữa cháy thôi. Muốn ngon phải cài EVKey
ho_tu_kiet
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@gauto988 EVKey tốt hơn nhiều không bác, bộ gõ mặc định nhiều lúc bị ngáo hay sao đó
@ho_tu_kiet Tốt hơn rất rất nhiều 😃 lại Free
knguyen_ch
ĐẠI BÀNG
1 tháng
dùng hơn 12 năm vẫn chưa thấy nó quá ẹ như mọi người bàn tán. Dù rằng không phải xuất sắc nhưng với những công việc bình thường thì ổn cả.
Dùng office trên mác là một cực hình với mình . Hjc hjv
Lininh1911
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Mình làm VP, 6 năm nay dùng word, excel và PP trên macbook OK mà. Thấy trên mạng có một số người phàn nàn về excel với file lớn thì lag, nhưng cá nhân mình không gặp bất cứ vấn đề nào.
Thế bạn Cài Windows 10 cho MacBook và cài MS Office lên là OK hết... Nếu ko bit cài inbox mình nhận 💬
infogated
ĐẠI BÀNG
1 tháng
mình bị 1 số lỗi trên office: dùng word thì tạm được, nhưng viết chữ có vẻ hơi chậm, lâu lâu bôi đen viết đè lên thì bị mất chữ đầu. ppt thì tệ, các file ppt cơ bản có gán macro (đuôi pptm) hoat động không hiệu quả, chạy trên win ok nhưng đưa sang mac thì chạy không đủ tính năng, mình dùng để chạy file ppt game có macro cho hs chơi mà nhiều cái không tương thích. chưa kể macbook M1 của mình gắn lên tivi qua HDMI thì ko chỉnh dc âm thanh 😆.
E thì dùng cơ bản không vấn đề gì mấy nhưng xử lý file excel nặng thì rất lag mặc dù cấu hình cao 😥

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019