Bộ sạc nhỏ gọn và đa năng của Cooler Master

bk9sw
8/9/2010 16:29Phản hồi: 21
Bộ sạc nhỏ gọn và đa năng của Cooler Master
Bạn thường đem theo những gì bên cạnh chiếc máy tính xách tay? Bộ sạc máy tính, sạc điện thoại, sạc iPod, ... vậy bạn mong muốn 1 bộ sạc đa năng tất cả trong 1? Chắc chắn bộ sạc USNA 95 của Cooler Master dưới đây sẽ khiến bạn hài lòng!

USNA 95 được coi là bộ sạc 95W nhỏ nhất thế giới. Bộ sạc gồm một cổng USB để sạc các thiết bị sử dụng giao tiếp USB và đi kèm với 9 đầu sạc khác nhau dành cho máy tính xách tay. Vì vậy, USNA 95 tương thích với hầu hết các thiết bị từ máy tính xách tay đến điện thoại, máy nghe nhạc iPod và cả thiết bị định vị GPS.

Bộ sạc có kích thước 6,1 x 1,8 x 10,4 cm, 1 cổng đầu vào hình số 8 phổ biến và 2 cổng đầu ra, 1 đầu cho máy tính xách tay và 1 cổng USB dành cho các thiết bị di động. Trên USNA 95 còn có 1 đèn LED báo hiệu trạng thái sạc (xanh/đỏ). Cooler Master cho biết bộ sạc USNA 95 cho công suất cấp nguồn đầu ra đạt 95W, công suất cực đại 150W, mức hiệu suất trên 90%, đạt chuẩn tiết kiệm điện năng Energy Star 5.0. Ngoài ra, USNA 95 cho phép sạc các thiết bị dùng nguồn 5V - 1A nhanh hơn 30% so với sạc qua cổng USB thông thường và hoạt động rất tốt với các dòng máy của Acer, Asus, HP, Gateway, Lenovo và Samsung. Giá bán USNA 95 khoảng 60,69 USD (Amazon) và hưởng chế độ bảo hành 2 năm. Để biết thêm chức năng của USNA 95, xem video dưới đây:

21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bantayden
TÍCH CỰC
14 năm
Vẫn chưa hiểu cách thức hoạt động cho lắm?:rolleyes::rolleyes:
đơn giản chỉ là 1 cục sạc nhỏ gọn công xuất lớn để có thể xạc đc cả lap vs phone. có 1 cổng USB và 1 cổng nối đc vs 9 loại chân sạc # nhau.

chi tiết xem tại đây
chắc ko sạc đựoc Macbook pro rùi, đầu sạc của nó hơi bị khác ngừoi 😁
thankyou
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bên Phong Vũ có bán nhiều loại giống vậy từ lâu rồi, nhưng cái này đặc biệt ở chỗ: nhỏ, gọn 😃
Lamvip379
TÍCH CỰC
14 năm
Sạc đc lap mà nhỏ vậy chắc không dám chơi..cỡ như lap dòng cao cấp.cấu hình cao..cục sạc nhó thế sao tải nổi
Atoxic
TÍCH CỰC
14 năm
nhìn cục sạc nhỏ quá!? làm sao sạc laptop ổn đây.
zonzonvn
TÍCH CỰC
14 năm
Cooler Master chuyên sản xuất nguồn và sạc mà, nên vấn đề này bác không phải lo, kekeke
Không sạc được cho lap thì nó làm ra để sạc điện thoại ah?
Ở VN mà có không biết giá bao nhiêu nhỉ?
brighten
ĐẠI BÀNG
14 năm
hiệu quả hơn 90%, nghĩa là sao ta, hiệu quả về cái gì, bình thường mình sạc là 100% full, hiệu quả 90% ko lẽ chỉ sạc dc tơi 90%, đọc khó hỉu wá
sorry, bạn đọc lại, mình đã bổ sung rồi:p
riverlong
TÍCH CỰC
14 năm
vậy là sài đế tản nhiệt không sợ hư vợ yêu òi, sạc qua cổng usb của adapter khỏe re
mấy cái này lúc iphone new bootroom bị lỗi chưa jb dc thì mua còn có lý kaka
Bác này cứ làm như nó sản xuất ra để dùng cho mỗi iphone đấy :| sao mấy ông ifan khó chịu thế nhờ :-<
Là hiệu suất hoạt động đó.gần 10% còn lại bị chuyển hóa từ điện năng sang nhiệt năng.
Hơi tiếc là không dùng được với máy mình.

Sạc này sợ nhỏ thì chắc là lúc mua lap mà người ta cho kèm sạc loại slim chắc bác xin đổi sang loại thường 😆
Cái này chỉ là cái adapter thôi thì phải nên vẫn phải cắm vô ổ điện. Vậy thôi xài sạc zin cho khỏe đỡ tốn tiền^^
Ủa, theo mình hiểu thì cái này đóng vai trò như 1 cục pin chứ. 1,2 triệu có thể chấp nhận được chứ nhỉ
trieunam
TÍCH CỰC
14 năm
Hiệu suất sử dụng đạt trên 90% của 95W như vậy là quá ổn rồi. Đó sẽ là công suất thực của bộ sạc này. Trung bình sạc cho Laptop khoảng 65w. Thấp hơn nhiều so với bộ sạc này. Ko như mấy bộ nguồn bộ sạc Noname. 500W nhưng chỉ gánh đc 1pc cấu hình trung bình. Thêm Fan,thêm hDD vào là sụt nguồn liên tục(P thực chỉ khoảng 200w là may)
.acu.
TÍCH CỰC
14 năm
em chỉ có laptop vs điện thoại thôi, không cần sạc nhiều, khi nào có nhiều hơn 3 thứ mà di chuyển nhiều mới cần em nài
mrtran1201
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cái này lúc nào adapter xịn của e hỏng thì e cũng tìm mua 1 chú cho tiện. Vác đi đâu cũng dùng dc.
zSilverStar
ĐẠI BÀNG
14 năm
$60, giá tốt cho 1 cục sạc đa năng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019