Bổ sung nhiều chức năng mới cho chức năng bóp của HTC U11, miễn phí, không cần root

Duy Luân
7/8/2017 22:16Phản hồi: 18
Bổ sung nhiều chức năng mới cho chức năng bóp của HTC U11, miễn phí, không cần root
Edge Sense Plus là ứng dụng cho phép mở rộng chức năng của tính năng bóp trên HTC U11. Giờ đây bạn có thể bóp để mở một side bar đặc biệt chức app và quick settings, mở thanh thông báo, chạy nhanh shortcut do bạn cài đặt, chấp nhận cuộc gọi, bật app mới chạy gần đây, bật tắt các kết nối như Wifi, Bluetooth, mở thanh thông báo, sync tài khoản, khóa màn hình... Nếu máy của bạn có root thì bạn sẽ có thêm khả năng chạy các tính năng trên khi màn hình đang tắt, còn không thì dùng lúc màn hình đang sáng cũng có nhiều trò vui. Ứng dụng này hoàn toàn miễn phí và có giao diện Việt hóa rất tốt, xem đến đâu là hiểu đến đó. Mời anh em HTC U11 dùng thử nhé.

Link download: https://play.google.com/store/apps/details?id=eu.duong.edgesenseplus&hl=en

• Sidebar với 3 bảng khác nhau: Applications, Quick Settings, Recent Apps
  • Cài ứng dụng cho từng app một
  • Custom Apps
  • Các shortcut tùy biến direct calls, messages or email
  • Accept and end calls
  • Recent Apps
  • Auto rotation
  • Auto brightness
  • DND
  • Vibration Mode
  • Bluetooth
  • WiFi
  • Play and Pause Music
  • Previous Music Track
  • Next Music Track
  • Keep Device Awake
  • Lock Screen
  • Back Key Action
  • Home Key Action
  • Chia đôi màn hình
  • Notifications
  • Toggle auto sync
  • Sync all accounts
  • Previous app
  • NFC (root)
  • GPS (root)
  • Power Saver (root)
  • Turn off display (root)
  • Screenshot (root)
18 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

😁 mở Alexa mới đã hihihi
@cuhiep VN có xài được Alexa đâu mà đòi hoài :D
cho anh mượn bóp cái đi em 😁
kiểu dáng giống Bphone thế :p
ithuulinh
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bóp thôi
Vy Hải
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nào dùng dc trên máy khác mới hay
=))
Ko có em nó cho nên chẳng biết bóp như nào 😁 mà chẳng có cửa hàng nào trưng bày để bóp thử cái chán thật 😃😃
quochoandkh
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đang tâm điểm Bphone đăng cái bài này làm gì vậy?
Htc ngày trước có m7 tuyệt đẹp, sau này thì viền dày, 4-5 cái viền lận
Lg thì có g2, g3 nhưng dòng g ko liệt thì đột tử
Sony thì cứ đều đều bảo thủ
-Iphone thì có tuyệt phẩm iphone 4 đến 5s, từ 6 trở đi trông ko còn đẹp trai như Steve Job, ko vì cái ios chắc cún nó xài
-Sam sung thì đẹp dần đều nhưng như cái thùng rác, nếu mà nó cứ chơi rom cm hay lineage thì tốt

Đánh giá của thằng chuyên sửa chữa điện thoại, con nào cũng đã cầm trên tay
babydown
TÍCH CỰC
7 năm
@quocanh_ltk Bác nói sao chứ Sam bản quốc tế có ứng dụng rác nào kèm theo đâu.
Giờ bắt đầu thấy thx con này
Hồi đầu chờ u ultra, xz pre với g6
Đột ngột ra con này
Rồi tin đồn i8 liên tục
Điệp khúc chờ, chờ nữa, chờ mãi
Đỡ tốn tiền, hoho
Ngon! Mà root xài mới đã!! 😁
bocua
CAO CẤP
7 năm
Nhìn nút home B phone quen quen hoá ra là giống em này 😆
adn_nda
ĐẠI BÀNG
7 năm
bóp cái này thấy cấn cấn không giống cái kia nhỉ 😁
dephia
ĐẠI BÀNG
7 năm
Giờ vẫn chưa có cái đt nào tích hợp alexa nhỉ ? Chỉ mới có mấy cái kindle 2017 là có. Dùng tốt chán
IP4HKW
ĐẠI BÀNG
7 năm
HTC U11 với Galaxy S8 thì con nào xứng đáng để thay thế IP 7 plus làm máy chính nhỉ? Đang định mua 1 trong 2 mà phân vân quá.
panda29
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cho em hỏi a @Duy Luân ơi, app này root xong dùng cái turn off display, lúc bóp để tắt màn hình, lúc mở lên có dùng cảm biến vân tay để mở được ko a? Vì e thấy các app kiểu screen off và tuỳ chọn lock screen của app này đều ko dùng được vân tay để mở máy do điều khoản bảo mật của android 6 trở lên mà bắt buộc phải nhập mã, khá ko thoải mái vì dùng cảm biến vân tay mở máy rất nhanh và tiện. E muốn hỏi vì thực sự e chưa muốn root máy lắm. Cảm ơn a trước
htc. ôi thảm họa. ôm 1 em htc window. ôi nó tán trên mấy, mua xong về đã quăng. các hãng điện thoại giờ chém gió nhiều.
Nhìn chung, tiền nào của đó. Giá hơi cao thì mới gọi là tạm được. Giá bèo ko có cái nào ra hồn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019