Bộ từ điển MSDICT (full) nổi tiếng

vinhung
20/6/2009 17:27Phản hồi: 130
1.Vài l[FONT=&quot]ời mu[FONT=&quot]ố[/FONT]n nói:😃

Đ[FONT=&quot]ị[/FONT]nh up và ch[FONT=&quot]ủ[/FONT] đ[FONT=&quot]ề[/FONT] http://www.tinhte.com/forum/t206962/ (T[FONT=&quot]ấ[/FONT]t c[FONT=&quot]ả[/FONT] Game, ph[FONT=&quot]ầ[/FONT]n m[FONT=&quot]ề[/FONT]m cho 5800, 5th và UPDATE liên t[FONT=&quot]ụ[/FONT]c ) nh[FONT=&quot]ư[/FONT]ng mà em mu[FONT=&quot]ố[/FONT]n up sang đây cho các bác ti[FONT=&quot]ệ[/FONT]n theo dõi
Sau th[FONT=&quot]ờ[/FONT]i gian thu th[FONT=&quot]ậ[/FONT]p và dùng b[FONT=&quot]ộ[/FONT] t[FONT=&quot]ừ[/FONT] đi[FONT=&quot]ể[/FONT]n ANH - ANH n[FONT=&quot]ổ[/FONT]i ti[FONT=&quot]ế[/FONT]ng này, em up lên cho m[FONT=&quot]ọ[/FONT]i ng[FONT=&quot]ườ[/FONT]i dùng. Mong r[FONT=&quot]ằ[/FONT]ng anh em ta ngoài dùng đi[FONT=&quot]ệ[/FONT]n tho[FONT=&quot]ạ[/FONT]i nói chung và 5800 nói riêng ngoài nghe nh[FONT=&quot]ạ[/FONT]c, xem phim.... còn có m[FONT=&quot]ộ[/FONT]t m[FONT=&quot]ụ[/FONT]c đích n[FONT=&quot]ữ[/FONT]a là h[FONT=&quot]ọ[/FONT]c ti[FONT=&quot]ế[/FONT]ng Anh. Chúc các bác nói ti[FONT=&quot]ế[/FONT]ng anh nh[FONT=&quot]ư[/FONT] gió

2. N[FONT=&quot]ộ[/FONT]i dung:eek4wd:

-[FONT=&quot]Cambridge Advanced Learner's Dictionary[/FONT][FONT=&quot] : Từ điển của trường đại học Cambridge, với ưu điểm nổi bật là TÌM MỌI CÁCH ĐỂ GIẢI THÍCH NGHĨA CỦA TỪ THÔNG QUA NHỮNG TỪ THÔNG DỤNG MÀ THƯỜNG NGƯỜI HỌC ĐÃ BIẾT. Do đó có thể nói đây là từ điển hay nhất dành cho người học.[/FONT]
-
[FONT=&quot]Idom : [/FONT][FONT=&quot]Từ điển chuyên biệt và đầy đủ về thành ngữ, tục ngữ.[/FONT]

-[FONT=&quot] Thesaurus : bộ TD đã quá nổi tiếng của trường Oxford.[/FONT]
-
[FONT=&quot]Concise : [/FONT][FONT=&quot]bộ TD đã quá nổi tiếng của trường Oxford.[/FONT]
-
[FONT=&quot]Collins English[/FONT][FONT=&quot]: Một bộ từ điển Anh-Anh với cơ sở dữ liệu lớn nhất, đầy đủ và hoàn hảo.[/FONT]
-
[FONT=&quot]BUSINESS:[/FONT][FONT=&quot] Từ điển dành cho giới doanh nhân, với rất nhiều những từ chuyên ngành với những từ viết tắt trong thương mại quốc tế.[/FONT]
-
[FONT=&quot]SYSNONYMOUS: [/FONT][FONT=&quot]Từ điển từ đồng nghĩa[/FONT]
-
[FONT=&quot]Acronymic[/FONT][FONT=&quot] : Các từ Viết tắt ví dụ như CEO thì nó sẽ ra từ viết tắt đó là gì[/FONT]
-
[FONT=&quot]EnglishPhrases[/FONT][FONT=&quot] : Cụm từ và thành ngữ tiếng anh[/FONT]
-
[FONT=&quot]IrregularVerbs[/FONT][FONT=&quot]: Động từ bất quy tắc
- Dictionary of American: Bộ từ điển tiếng Mỹ[/FONT]

[FONT=&quot]- Đặc biết là ngoài ra có một từ điển có cả phần phát âm đó là Concise Oxford English Audio Module_1.00 chỉ dùng cho từ điển CONCISE ( ngoài ra cũng hỗ trợ một số từ ở từ điển khác)

[/FONT]
[FONT=&quot]3. Cách cài:[/FONT][FONT=&quot]:eek:o7dt:[/FONT][FONT=&quot]

[/FONT]
[FONT=&quot]- Trước tiên thì phải cài :MobileSystems.MSDict.Viewer.v5.00.Multilanguage
-
Sau đó cài các file còn lại:
- Trong đó các từ điển sau Collins, Concise, Dictionary of American, Cambridge Advanced Learner's Dictionary, Idioms là phần mềm có đuôi SIS, mọi người cài như bình thường nhé

Quảng cáo

- Còn lại Acronymic, business, idioms, ConciseEnglish, EnglishPhrases, IrregularVerbs, Synonymous thì các bác copy vào thể nhớ theo đường [/FONT][FONT=&quot]\system\Apps\MSDict\dicts[/FONT][FONT=&quot]
[/FONT]
[FONT=&quot]- Trong đó có 2 từ điển là Concise Idoms có cả file đuôi SIS và data vì thế các bác có thể chọn 1 trong 2 các em trình bày trên nhé
- Còn Concise Oxford English Audio Module_1.00 các bác chuyển sang từ điển concise thì sẽ dùng được

[/FONT]
[FONT=&quot]4. Cách sử dụng:[/FONT][FONT=&quot]:baffled5wh:[/FONT][FONT=&quot]
[/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT]
[FONT=&quot]- Chắc các bác biết sử dụng ngay thôi, chỉ có điều muốn thay đổi từ điển thì các bác vào Option/Change dictionary và chon từ điển cần dùng
- Còn riêng từ điển Concise thì các bác còn có thể học phát âm khi cài Concise Oxford English Audio Module_1.00

[/FONT]
[FONT=&quot]5. Các file cài::confused1bb:[/FONT][FONT=&quot]

[/FONT]
[FONT=&quot]5.1 : [/FONT][FONT=&quot]MobileSystems.MSDict.Viewer.v5.00.Multilanguage

Quảng cáo

MobileSystems.MSDict.Viewer.v5.00.Multilanguage.rar

5.2 : Acronymic ( File DATA)
Acronymic.pdb

5.3 : Business[/FONT]
[/FONT][FONT=&quot] ( File DATA)[/FONT]
[FONT=&quot] business.pdb

5.4 : Concise
[FONT=&quot] ConciseEnglish.pdb

5.5 : English Phrases
[FONT=&quot] EnglishPhrases.pdb

5.6: Idoms
[FONT=&quot] idioms.pdb

5.7: IrregularVerbs
[FONT=&quot] IrregularVerbs.pdb

5.8: Synonymous
[FONT=&quot] Synonymous.pdb

5.9: Collins ( Đuôi SIS)

MSDict Collins English Dictionary Complete & Unabridged.rar
[FONT=&quot]

5.10: Concise ( Đuôi SIS)
MSDict Concise Oxford American Dictionary.rar[/FONT]
[FONT=&quot]

5.11: Dictionary of American ( Đuôi SIS)
[/FONT]
http://www.mediafire.com/download.php?znmznximygk[FONT=&quot]

5.12: Idoms ( Đuôi SIS)
MSDict Oxford Dictionary of Idioms.rar[/FONT]

5.13: [FONT=&quot]Cambridge Advanced Learner's Dictionary [/FONT]
[/FONT][FONT=&quot]( Đuôi SIS)[/FONT]
[FONT=&quot] MSDict Cambridge Advanced Learner's Dictionary.rar

5.14: Concise Oxford English Audio Module_1.00 [/FONT][FONT=&quot]( Đuôi SIS)[/FONT]
Concise Oxford English Audio Module_1.00.zip

Chúc các bác thành công!....

MrBIG
130 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bạn ơi cho mình hỏi :
1st: file 10 với 11 bạn post lên có gì khác nhau ko vậy ?
2nd : sao mình ấn vào phần gõ từ để tra cứu thì máy lại tự thoát ra vậy ?
thanks for sharing !
Mình xin trả lời:
1. Đã sửa rồi bạn nhé, chắc tại nhìn nhầm nên up nhầm
2. bạn phải chiểu chế độ gõ thì sẽ khôgn bị thoát ra nữa, muốn chuyển bằng cách ví dụ như vào soạn thảo Messeging để chuyển
ZZZZZZZZ
ĐẠI BÀNG
12 năm
Xin hỏi là cái này dùng dc cho bb k. mình rất thích từ điển này. bạn vui lòng pm mình nhé. chân thành cám ơn
mình cài vào E71 ko dc bạn ơi, hay là cái này dùng cho 5800 thoi zậyy bạn
Cái này chỉ có cho 5800 và thế hệ 5th thôi bạn ạ, để mình tìm lại, nếu có cho dòng 3rd thì mình up lên cho 😁
Từ điển này cài được cho E71, mình vừa cài được xong. Thanks bác chủ thớt
Có vẻ 5800 nhà ta không dùng cho việc học hành thì phải
Hihi, thì cái tên Express Music của nó đã "thay lời muốn nói" rồi đấy bác.😁
cái này không hỗ trợ ANH - Viet nhỉ? kể có thì hay, chứ từ điển có sẵn của máy chán quá
duythan
ĐẠI BÀNG
15 năm
Dù đã nhấn nút CÁM ƠN nhưng vẫn viết vài hàng gửi đến Bạn về bộ từ điển "đồ xộ" này. Nếu tính ra tiền để trang bị đầy đủ như trên một cách "chính thống" thì ngang ngữa tiền mua 01 máy DT Nokia 5800 chình hảng. Do vậy, xin cám ơn Bạn một lần nữa.
Tôi tin rằng sẽ có nhiều Bạn tìm thấy giá trị & thú vị khi cài đặt bộ từ điển này vào máy.
Thân chào.
Trang nghiêm quá, nói chung là mình cũng đi sưu tập thôi
file 5.8: Synonymous ( File DATA) Synonymous.pdb không tải được bồ ơi up lại dùm cám ơn
Mình vẫn tải bình thường mà.................
Link này mình thấy unzip là của s60 3rd mà sao cài vô e63 bt mà ko thấy hiện icon phần mềm là sao vậy bạn ....?
Link này mình thấy unzip là của s60 3rd mà sao cài vô e63 bt mà ko thấy hiện icon phần mềm là sao vậy bạn ....?
Dùng cho 5800 và 5th thui bạn à,......:angry6wn:
mdk194
ĐẠI BÀNG
14 năm
sao mình cài msdic viewer mà máy toàn báo lỗi không cài được nhỉ ( mình dùng n97)
Mình cũng vậy, dù đã "CÁM ƠN" nhưng phải nói là Bộ từ điển quá tuyệt.Cám ơn bạn rất nhiều. Tiếp tục phát huy bạn nhé.Thân
mainasus
ĐẠI BÀNG
14 năm
mình cài vào nhưng có hiện tượng giật hình và khi đánh chữ vào thì phải chờ rất lâu để máy nhập kí tự, phần mềm này có bị lỗi gì không vậy....?
pro Vinh Hùng ơi. pro kiếm giúp cho e72 bộ từ điển pro như vậy đi. nhìn mà thèm muốn chết đi được. học tiếng anh mà but lỡ mua e72 rối không lẽ lại đổi 5800. :mad: mình rất cần 1 từ điển đầy đủ để thuận tiện cho viêc học. cám ơn pro trước nha! có gì dành cho e72 hay hay gửi vào mail cho e với pro! leanhhung87@gmail.com thanks!
jhamah
ĐẠI BÀNG
14 năm
mình cài đc rùi, chân thành cảm ơn bác
Cám ơn bạn đã chia xẻ, mình đang down về
Linh EDRA
ĐẠI BÀNG
14 năm
Ráng kiếm thêm bộ data Anh - Viet nữa là ngon lắm bồ ơi.
tdstds
ĐẠI BÀNG
14 năm
từ điển rất tuyệt.bạn ơi.sao nó chỉ cho dùng trial 7 ngày thôi vậy.mình dùng 5530,đã hack.ai có key thì cho mình xin đi
Bạn ơi, mình tải MobileSystems.MSDict.Viewer.v5.00.Multilanguage về nhưng cài vô máy không được, bạn giúp mình với nhé, thanks
Mình cũng bị như vây, có bác nào có cách khắc phục không? giúp với, mình rết thích bộ từ diển này. Cám ơn thật nhiều
Mình cũng bị như vây, có bác nào có cách khắc phục không? giúp với, mình rết thích bộ từ diển này. Cám ơn thật nhiều, máy của mình là 5800
rất phù hợp cho bạn nào cần học anh văn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019