Bởi sao mà mấy clip nhảm, độc hại lan truyền rất nhanh trên shittok, nhanh hơn các mạng xã hội...
2 thángBình luận: 24
Bởi sao mà mấy clip nhảm, độc hại lan truyền rất nhanh trên shittok, nhanh hơn các  mạng xã hội...
Bởi sao mà mấy clip nhảm, độc hại lan truyền rất nhanh trên shittok, nhanh hơn các mạng xã hội khác rất nhiều. Bởi thằng chủ Shittok thừa biết mấy clip nhảm, rác mới nhiều người xem. Bởi ta nói Thâm như Tàu. Áhihi ýhaha
24 bình luận
Làm sao thuật toán có thể xử lý các case vi phạm thuần phong mỹ tục nhưng ko dùng từ tục tĩu được?!?!

"Bà già nghèo khổ giữa mùa đông cô đơn", về ngữ nghĩa câu này không có gì thô tục, nó chỉ phản cảm khi đặt trong ngữ cảnh rất đặc biệt. Clip ko badwords, ko kích động bạo lực, ko máu me, ko phân biệt chủng tộc, bắt nạt... có mà thuật toán thánh.

Khi bị report những case đặc thù thì bộ phận kiểm duyệt cần có thời gian tìm hiểu và đánh giá về tác động tiêu cực mà clip đó mang lại. Đến 113 còn ko phản ứng nhanh đc mà đòi tiktok phải ưu tiên lol.
@Thiếu nữ thôn quê Đọc bài thấy bảo thuật toán Tiktok chủ yếu dựa vào tương tác của người dùng và các thông tin được creator cung cấp sẵn (title, hashtag, description, comment, search term, lượt like,...) để suggest video mà. Nó không hề nói phân phối dựa trên nội dung trong video (âm thanh, hình ảnh, hay kết hợp cả 2 để phân tích ngữ cảnh), thậm chí bài báo còn nói có thể dễ dàng vượt qua vòng kiểm duyệt tự động và việc duyệt thủ công là vô cùng mất thời gian. Kiểm duyệt tự động có thể phân tích âm thanh để lọc bad words, hoặc hình ảnh rồi dùng AI để tìm ra nội dung xấu. Tuy nhiên không đủ thông minh để ghép cả hai rồi suy luận nội dung như con người được, máy tính không hiểu văn hoá, cách ăn nói của con người nên làm gì nó biết câu nói nào xúc phạm khi không phát hiện ra bad words. Đó là lí do video của nờ ô nô nó vượt qua vòng kiểm duyệt tự động

Và vấn đề vẫn là người dùng trên nền tảng có xu hướng thích content giật gân, mì ăn liền mà thôi. Chắc bác quên Youtube ngày xưa đầy video bẩn của mấy Youtuber trẻ trâu như NTN, video thiếu nhi nhưng nội dung tục tĩu. Hay fb ngày xưa đến giờ vẫn đầy post rác, tin giả, video ăn cắp bản quyền, recap phim à?
@airwalker Vãi ông bênh thằng Nó hay TikTok? Thằng này láo ra đường ko bị ăn đòn mới lạ.
@bango123 Dân vào chửi, reports nhưng tương tác bẩn nó vẫn tiếp tục gợi ý ?
@bango123 Ủa cưng ko hiểu hay cố tính ko hiểu, tất cả các clip trên youtube là khi report hết cả clip nó cho chọn phần time để báo cáo nên rất chính xác, 1 khi clip bị báo cáo là nó sẽ hạn chế có khi ko còn đề xuất người xem khác nữa, đằng này Shittok vẫn gợi ý mạnh các clip rác dù bị báo cáo rất mạnh, đến nỗi an ninh mạng phải vào cuộc thì tk nó mới bị khoá.
Tính ra theo cưng nói thì thuật toán của Shittok cố tình hay ngu thật để cho tồn tại clip độc hại.
Còn chuyện đàn nói ở đây Shittok cố tình hay ngu thật để phát tán clip rác dù bị báo cáo, còn chuyện người dùng post ở đâu clip ntn là chuyện khác nhé, ko cấm dc tụi content bẩn post ntn, quan trọng là cái xử lý kìa. Áhihi ýhaha
MXH chia sẻ video nào mà chả thế! Mấy cái mxh không có thuật toán đẩy xu hướng như thế thi die hết rồi.
@Hiep_Khach_VN Cãi cùn rồi, lớn rồi con người cũng cần ăn vặt chứ ko phải lúc nhỏ nhé, lai rai vài chai với vài món cũng là ăn vặt đấy, là kiểu ăn vặt của người lớn.
Thông não cho cưng chỗ này nè, khi xưa youtube 1 clip rác nó chỉ có 3-4 người xem và tốc độ nó khá là chậm vì hầu hết muốn xem đều phải click vào, thấy rác nhiều người đều bỏ qua, nên hầu hết các clip rác trên Youtube đều bom xịt ko gây hiệu ứng như Shittok bây chừ, 10 người lướt nó khi Shittok gợi ý thì nó qua con mắt cả 10 và 9 ngườ đã dừng lại xem rồi, cứ nhân lên như thế thì mấy clip rác nó phát tán như vi rút. Nói ngắn gọn nhiêu đây đủ hiểu r chứ hay phải dạy thêm? Áhihi ýhaha
@Thiếu nữ thôn quê Comment mới mà ruột giống y comment cũ vậy bác?
Hơi... bác bảo thủ quá!
Im lặng đi
@Hiep_Khach_VN Tại vì cơ bản cưng ko hiểu cái cmt 1- nên cmt 2 là bổ sung và nhắc lại cho cưng hiểu, thường người không hiểu sẽ tỏ ra là hiểu biết rồi viết lan man, dài dòng như là hiểu biết. Áhihi ýhaha
Chào em thiếu nữ thôn quê
Em nhớ hay quên bờ đê ngày ấy 😄
@mig29f Quơ im ko có bờ đê nha a trơ? Ủa mấy nay tưởng a trơ đóng đô ở mấy cây cầu rùi chứ? Áhihi ýhaha
@Thiếu nữ thôn quê Anh đóng đô ở nhà nghỉ em gái ơi 😆
@mig29f dz a trơ chơi 1 mình đi, Sương sa hạt lựu như e chắc a trơ ko có cửa mô. áhihi
Tik tok cũng có cái hay đấy! Nhưng về cơ bản là một đống rác to hơn fb
Đừng đổ cho nền tảng rác, hãy trách người dùng rác.
rualg
CAO CẤP
2 tháng
chưa 1 lần cài nó vào bất cứ thiết bị nào của mình 😃

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2023 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019