Bold 9700 rẻ hơn bold 9000 vì....?

Tjen
30/11/2009 4:1Phản hồi: 28
Bold 9700 rẻ hơn bold 9000 vì....?
Các bác cho ý kiến về vấn đề này nhé. Theo em là do:
- Về giá thành do các chi phí nâng cấp (màn hình, camera) được bù lại bằng sự rút bớt một số chi tiết như bộ nhớ trong, chi phí vật liệu do máy nhỏ hơn, rồi giảm chi phí của nắp lưng...
- Mặt khác Bold 9700 lợi dụng được các khuôn mẫu của các đời máy như 8900, Tour nên không mất quá nhiều chi phí để tạo các mẫu khuôn đúc mới như các mẫu mã mới hoàn toàn.
- Còn một lý do nữa là Bold 9700 ra đời không phải để thay thế mà để song hành cùng Bold 9000 dành cho những người thích Bold nhưng muốn mẫu máy nhỏ hơn (Đây là phát biểu của một lãnh đạo của RIM hay AT&T gì đó em không nhớ rõ)
Đây là giá của Rogers: No contact: Bold 9700 599,99$;Bold 9000 649,99 $
:biggrin9gp:
28 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đơn giản là muốn người tiêu dùng bold 900 thấy bold 9700 rẻ ---> sẵn sàng bỏ tiền túi ra mua con mới
Sặc. Đúng là đầu óc của một thương gia. 😁
dongden
TÍCH CỰC
14 năm
nó là 2 cái điện thoại khác nhau 😁 giá nó thì RIM phân phối ra :D làm sao mà biết được =)) tớ thì đang chờ các đại gia nhập hàng về đỡ hét giá hơn :'> cho nó đúng với thực tế :'>
Theo em em thấy 9000 vẫn khoái hơn 9700...
Theo em là như vậy...
tình hình này lại sắp sửa giống e71 với e72 roài
0903599968
ĐẠI BÀNG
14 năm
Symbian mà hơn RIM ah...có suy nghĩ kỹ chưa vậy ta...cái nào thông minh hơn thì bro chắc cũng biết rồi chứ..
Tjen
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bác không thấy dòng E71, 72 của Nokia là bắt chước bàn phím Qwerty a? Còn BB là dòng Qwerty chuẩn mà, tức là cả cái điện thoại BB thống nhất từ kiểu dáng, hệ điều hành, hệ thống menu, phím tắt..để dùng bàn phím Qwerty. Nokia chỉ thêm cái bàn phím vào trong khi bản chất cái điện thoại thì vẫn là bàn phím thường như truyền thống của Nô. Vì thế nó chẳng ăn nhập với hệ thống mấy, và sử dụng chán hơn BB nhiều. Không thể so sánh thế được 😁
vntrann
TÍCH CỰC
14 năm
bạn hiền, đừng nóng thế...... kệ thôi
mua máy nào và sử dụng máy thế nào để phục vụ mình tốt nhất thì đó là người thông minh nhất......
cái áo không làm nên thầy tu 😁
BB 9700 và Nokia E72 thì mình chưa xài em nào nên ko ý kiến tuy nhiên về design thì chủ quan thích BB 9700 hơn vì nhìn nó vẫn cá tính hơn
Có nhiều người xài smart phone mà có biết làm gì đâu ngoài nghe gọi và nhắn tin...........
1 điện thoại tốt hay không là do người sử dụng, có thể bạn này xài Nokia quen thì thích Nokia mà chỉ trích BB và ngược lại.....
mỗi hãng điện thoại thì đều có điểm mạnh và yếu riêng mà
nothing is perfect :D
Doanh số ? =))
Doanh số chỉ là những con số thôi bác ạ! Đâu có phản ánh được chất lượng đâu.
Người ta mua Avalon Isis nhiều hơn hay Altec Lansing MX502 nhiều hơn ? Còn cái nào nghe hay hơn thì bác chắc cũng biết chứ :p
không hẳn
giá trên trang chủ chỉ là tham khảo thôi các bác ạ
tầm 500$ thừa sức mua 9000 roger nguyên seal rồi 😃
Giá nó chưa update thôi, tại các nhà mạng, giá 2 con là ngang nhau.
Bold 9000 sắp dizcontinued rồi
thopro
ĐẠI BÀNG
14 năm
9700 và 8900 thực ra chỉ là bình mới rượu cũ mà thôi. Trong thời gian này RIM chưa có gì mới, gọi là cách mạng như Bold 9000 đã tạo ra.
có xiền là iem xơi 9700 luôn..còn bác nói là rượu cũ thì hơi bị nhầm nhá
dongden
TÍCH CỰC
14 năm
ơ thế hóa ra trc ra 9000 là cách mạng à :'> tớ tưởng Storm với Flip mới là tư tưởng mới chứ.
bold 9000 là dòng dt cầm tay e thik nhất, chắc tay và kiểu dág bự, mạnh mẽ. bold 9700 nhỏ quá nên theo riêng e thì e ko thik bằng, dĩ nhiên là ý kiến của rieng e
Toàn những bác chưa được dùng Bold 9700 rồi.
Mình được dùng thử 2 ngày kết nổ đĩa.
Chờ 1-2 tháng nữa giá ổn định là xúc tiến
e e, Nokia là hãng điện thoại nổi tiếng số 1 của Phần Lan và cũng từng là số 1 thế giới mà bác lại đi so sánh với cub87 hay wave tàu thì hơi quá. Nhớ ngày trước ai cầm con Nokia 6710 Chiếc Lá phe phẩy trong tay là thấy oách lắm (trong đó có em, hí hí). Tất nhiên về dòng smartphone thì có vẻ Nokia hơi đuối rồi nhưng nó vẫn có cái giá của nó chứ bác.
dragonct
ĐẠI BÀNG
14 năm
Chiếc lá là 7610 mà bác :confused1bb:
thời đó cầm chiếc lá cũng bt thôi mà bác thời đó em học lớp 7 cầm con 02 mini thế mới oách akakakak
_ theo e Symbiam bây giờ hết thời phần mềm chán ngắt không có gì đột phá nhất là quá dễ chinh phục còn khoảng đọc office cực kém load rất lâu :sad9cd:càng về sau SP càng xấu chất liệu không thể nào khen vào đâu được:frown3qg:
_ cuối cùng e71 đi đâu cũng gặp riết phát chán
dongden
TÍCH CỰC
14 năm
RIM đạt đc hơn thế 😃 chứ đâu chỉ có thế ><
*BB vs E series của Nokia: đã xài, nhìn bên ngoài thì có khi Nokia hơn, nhưng xài thì ko có cửa so với BB, nhất là bàn phím, cảm giác qwerty của Nokia chỉ để cho có thôi (cá nhân).
Dùng bussiness thì ko có cửa so với BB (nhất là Bold)
Dùng media thì có khi BB ko có cửa so với E thật (cho dù cả với Bold)

*9000 vs 9700: vẫn vote cho 9000, kiểu dáng biz hơn nhiều. Chênh lệch camera thì chắc ko đáng kể (vì có mấy khi dùng đâu), chỉ có khác biệt lớn là bi lăn với cảm ứng, cái này thì quan trọng à nha, đặt biệt với ai hay xài BB mà bị mồ hôi tay.
Wakeup
ĐẠI BÀNG
14 năm
Em cũng dùng song phi cả 9000 cả 9700 (vừa mua ở RV ngày hôm qua xong 13 củ rưỡi).
Cảm nhận của em thì hình thức thì 9000 hơn hẳn 9700, cầm đầm tay thích hơn hắn.
Nhưng 9700 có trackpad dùng cực hay, hơn đứt trackball.
Còn các thông số khác thì không khác biệt gì nhiều lắm khi dùng.
Cụ thể thì cái trackpad hay hơn trackball như thế nào hả bác? Em thì thấy trackball ( của 8310 ) hay hơn trackpad ( Của Xperia X1)😁
Wakeup
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bác dùng thử BB9700 thì biết ngay thôi mà.
Trackpad có cảm giác thật khi chạy con trỏ hơn là dùng trackball của BB9000
nktien90
ĐẠI BÀNG
một năm
Mới đó mà đã già

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119