Bóng đèn Yeelight LED đổi màu đã dùng được với Apple HomeKit, quá ngon cho bóng 350k

Duy Luân
31/8/2019 5:15Phản hồi: 80
Bóng đèn Yeelight LED đổi màu đã dùng được với Apple HomeKit, quá ngon cho bóng 350k
Yeelight LED đổi màu đang là bóng đèn ưa thích của mình trong các hệ thống smarthome với giá chỉ tầm 350k / bóng, và mới đây nó đã được update để dùng với HomeKit - hệ sinh thái đồ thông minh của Apple. Trước đây bóng này đã tương thích với hệ thống Google Home / Google Assistant rồi, nên việc nó hỗ trợ thêm Apple là một điểm cộng cực lớn và càng có thêm lý do để bạn mua bóng này dùng trong nhà.

Lưu ý: Bóng Yeelight LED mình dùng ở đây có tên đầy đủ là "Yeelight LED Tunable", hay còn gọi là bóng Yeelight LED thế hệ 2. Cả phiên bản đổi màu được và bản bóng trắng - vàng đều có thể dùng được với HomeKit.

Cách kích hoạt HomeKit với bóng Yeelight LED:
  1. Mở app Mi Home
  2. Nhấn vào bóng đèn > nút ba dấu chấm ở góc trên bên phải màn hình
  3. App sẽ hỏi bạn có update phần mềm hay không, chọn Cập nhật
  4. Chờ update xong thì quay lại màn hình chính
  5. Quay lại màn hình chính của Mi Home > nhấn giữ vào biểu tượng bóng đèn Yeelight > chọn biểu tượng HomeKit màu vàng
  6. Chọn nhà để add vào, nhấn Tiếp tục khi được hỏi
  7. Bạn có thể đặt tên lại, chọn phòng để add vào... và nhấn Hoàn tất

Từ giờ trở đi bạn có thể mở app Home, sẽ thấy bóng đèn Yeelight của mình trong đó. Việc bạn điều khiển từ app Mi Home hay app Google Assistant cũng sẽ sync với HomeKit luôn. Bạn hoàn toàn có thể dùng cùng lúc nhiều hệ thống smarthome với bóng Yeelight này.

Quá ngon. Anh em rất nên mua bóng này. Mình có bài so sánh bóng Yeelight và những mẫu đèn thông minh phổ biến ở Việt Nam, mời anh em xem: So sánh 4 loại bóng thông minh: Yeelight vs Xiaomi Philips vs 2 loại Philips Hue.
80 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

@Duy Luân cho mình hỏi chỗ mua ổn với nha 😆 thích mỗi tiki mà không có nhiều lựa chọn trên đó lắm
@Nous Thanks em 😁
boyswat
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Verified ở đó bảo hành siêu tệ, né chỗ đó với 978store ra. Mua ở chiemtai mình thấy bh ổn nhất.
revmis
ĐẠI BÀNG
5 năm
@boyswat Các bác cho e xin mã sản phẩm. Có phải là YLDP06YL mà Chiemtai đang bán? Vì em thấy cái hình sản phẩm không giống lắm??
Bác Duy Luân có vẻ rất đam mê smart home .
@quachchusan Đó là xu hướng tương lai. Thu nhập sau này sẽ ở đó nếu ai nắm được cơ hội từ hôm nay
@quachchusan Đang gạ gẫm mọi người tạo cầu đấy
tung2810
TÍCH CỰC
5 năm
Đợi 1-2 năm nữa nhiều nhiều mới chơi
ngon rồi, apple fan có cơ hội tiếp cận giá rẻ :v
@Sahmee Apple fan ai lại chơi đồ giá rẻ, cứ đồ Apple mà chơi, ko có chơi thì nhịn 😁 :D :D
@haichin mềnh thấy apple fan bằng mọi cách cũng phải có cho bằng đc cái iphone mà... hàng cũ hay vỡ màn đều đc
ước gì mình có thể trải nghiệm ! nông dân đến cái ổ điện đắt tiền còn phải đắn đo
QuanDzung
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thanks mod Luân nhé. Em đã sắm two em này. Hôm em thở lời cảm nhận còn có ae nghi em là gián điệp, PR cho Mi 😔😁
@QuanDzung Chấp đội sheep làm gì, mục đích của chúng nó là dồn ép mọi người dùng tất cả của Apple. Mình nghĩ có khả năng tinhte bị apple mua chuộc rồi, seeder apple do tinte thả ra.
@Kiến sợ quá Nói là biết trình của ông chỉ ở đáy... thôi
@Sfvnthanh Như thằng này là một ví dụ, khi ai nhắc tới seeder apple là có ngay 1 thằng vào comment vu vơ kiểu quý tộc thượng lưu. Bọn nó có bài cả rồi, ko bao giờ tranh luận vào chủ đề chính mà chuyển sang bôi nhọ.
Giá khá tốt đó chứ nhỉ
RidKing
ĐẠI BÀNG
5 năm
Lưu lại hôm nào triển
Cảm ơn Duy Luân,đã mua 1 em bên shopee
Bóng này công suất bao nhiêu thế các bác
Của mình sao ko hiện HomeKit ta nó bị disable icon đó đi rồi
Kall4Me
TÍCH CỰC
5 năm
@liemstar Cũng giống bạn luôn ???
cattrieu
TÍCH CỰC
5 năm
@liemstar Update lên firmware mới nhất chưa bạn?
@cattrieu Rồi bạn ơi. Mà nó bị mờ đi.
Có cách nào block quảng cáo của fado trên trang này không, dạo này vô đọc tin liên quan tới bóng đèn thì nó hiện quảng cáo bóng đèn hoài, dễ bấm nhầm quảng cáo!
Đang chờ quạt Mi snart fan hỗ trợ GG Aisstant mà chưa thấy!?!
Hieu123z
TÍCH CỰC
5 năm
@QuanLyNhaNghi mi fan ko sp GA ak bác. E đang định mua
@Hieu123z Ko, chưa add được vào GG home!
@QuanLyNhaNghi chắc sắp có rồi đó bác 😁 :D . Mà hình như của bên aqara thì phải
Hieu123z
TÍCH CỰC
5 năm
bóng này sp GA ko mod
Cái này có càn cài thêm gi k e chưa dùng đồ thông minh bao giờ mua mình bóng này về có dùng dk k ạ
Cũng thích nghịch mấy bóng này,mà chưa biết ứng dụng vào đâu
@skyline87 ... nơi cảm xúc trào dâng!😃
TUM LUM
TÍCH CỰC
5 năm
Tui đã mua về dùng rất nhiều loại bóng đèn thông minh và công tắc thông minh . Sau một thời gian dùng, tui thấy các bóng Yeelight nói riêng hay Xiaomi nói chung là không ngon :
- Ưu điểm : giá rẻ, chất lượng hoàn thiện tốt.
- Nhược : Hoạt động thất thường , nhất là với môi turờng sóng wifi không mạnh. Rất thường xảy ra hiện tượng offline ( phải tắt đèn , mở lại ) . Thời gian phản hồi chậm
Với lại ứng dụng điều khiển đèn thấy chỉ có trên mobile

Nói gọn lại , hiện giờ tui thấy chỉ có bóng Philips hue là rất ngon :
- Hoạt động ổn định , setup nhanh
- Ánh sáng đẹp , mạnh, thời gian phản hồi nhah
- Có ứng dụng cho PC ( ngồi trên máy tính điều khiển được , không cần mở mobile )
- Cho chỉnh thời gian transition ( sáng, hoặc tắt từ từ )
- Có công tắc điều khiển không dây
Chỉ có điều là giá cao , tuy nhiên , trừ khi mua về vọc vạch này nọ, chứ nếu dùng trang trí ánh sáng cho nhà thì tui khuyên các bạn nên đầu tư cho Philips
( Xin lỗi chủ thớt nếu như bài này quảng cáo cho Xiaomi )
@TUM LUM Philips hue nó dùng cục hub có dây và giao tiếp với đèn qua zigbee còn xiaomi thì chơi độc lập tích hợp cả wifi!
Mình nghĩ đây là lý do chính xiaomi ko ổn định do dùng wifi tốn tài nguyên hơn, dễ xung đột ip và lỗi các kiểu, thu sóng cũng sẽ kém hơn dùng dây của philips
@TUM LUM phillips hue thì ngon tiền nào của đó ham rẻ thì chất lượng k như mong muốn đc, đèn phillips led loại thường mình thấy dùng rất tốt rồi độ sáng mạnh nếu so với bóng TQ cùng công suất, nên ai có điều kiện thì mua bóng phillips vẫn ngon hơn
@TUM LUM Xài ban đêm dc ko bác? Nhất là với nhu cầu chăm sóc trẻ sơ sinh, yêu cầu ánh sáng ko mạnh để tránh a/h tới giấc ngủ em bé.
TUM LUM
TÍCH CỰC
4 năm
@the magician Dùng ban đêm rất tuyệt vời nha bạn. Bạn có thể gắn nó trong chụp đèn nhựa ( tui dùng của Lioa) bố trí ở các góc nào đó trong phòng , hoặc đèn đứng hắt trần. Giờ cuộc sống ban đêm không thể thiếu nó . Bạn có thể mua thêm remote dimmer, thường là loại không dây để gắn chỗ đầu giường cho tiện tay tắt
@TUM LUM Cản ơn bác.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019