Bose ra mắt loa di động SoundLink micro: nhỏ gọn, chống sốc, chống nước IPX7, giá 110 USD
Trung Dt
4 nămBình luận: 33
Bose ra mắt loa di động SoundLink micro: nhỏ gọn, chống sốc, chống nước IPX7, giá 110 USD
Bose vừa ra mắt chiếc loa di động nhỏ gọn mang tên SoundLink Micro hướng đến người dùng thường xuyên di chuyển. Với kích thước khoảng 9,83 cm với bề dày 3,48 cm, chiếc loa phù hợp để mang đi sử dụng ở nhiều nơi nhờ khả năng chống thấm nước tiêu chuẩn IPX7, đem đến thời gian sử dụng khoảng 6 tiếng cho một lần sạc.

Bose SoundLink Micro có ba màu sắc gồm đen, xanh và cam. Mặt trước được thiết kế với một nửa là loa, phần còn lại là mic và hệ thống điều chỉnh âm lượng, nút truy cập tính năng điều khiển giọng nói hỗ trợ Apple Siri và Google Assistant. Có 5 mức đèn báo để người dùng biết được thời lượng pin của loa được thiết kế nằm chung với phần giá kẹp bằng cao su trải dài về mặt sau. Nhờ vậy loa có thể dễ dàng treo trên balo, gắn vào ghi-đông xe đạp hay ở những nơi bạn muốn nghe nhạc.

Về khả năng chống nước, Bose cho biết SoundLink Micro có thể chịu được nước xà phòng, nước biển hay có hoà tan hoá chất loại nhẹ như cloramin. Vỏ ngoài của loa bằng silicone mềm bảo vệ giúp hạn chế trầy xước, kháng bụi bẩn. Cũng giống như các sản phẩm gần đây, ứng dụng Bose Connect cũng cho phép ghép nối với nhiều mẫu loa SoundLink cùng dòng để chơi nhạc cùng lúc từ một nguồn phát hay sử dụng chế độ Stereo phát âm thanh hai kênh riêng biệt.

Bose SoundLink Micro sẽ nằm trong phân khúc sản phẩm cạnh tranh cùng JBL Clip 2 hay Sony XB10. Tất nhiên giá của Bose luôn cao hơn đối thủ với mức dự kiến là 110 USD (2,5 triệu đồng), nhiều khả năng nó sẽ được sản xuất tại Mexico tương tự dòng SoundLink Color.

Bose_SoundLink_Micro_tinhte_3.jpg Bose_SoundLink_Micro_tinhte_5.jpg Bose_SoundLink_Micro_tinhte_4.jpg

Nguồn: Bose
Mấy con bé bé này chất lượng liệu có ra gì, chắc để xem youtube.

So với xb10, xb20 thì đắt hơn nhiều mà có khi còn kém hơn.
@Apple Haters 2.01 loa sony mình thấy dòng dưới 2tr nghe tạm dc thôi chứ hay gì đâu...con này cùa bose mình tin chất lượng hơn 2 con bạn nói...vì mình đã xai sony SRS-HG1 rồi...con này nghe còn ko ko hay bằng dòng bluetune nữa
@tanthanhkt10 Nếu ko biết chọn thì loa 4 5 triệu nghe vẫn ko ra gì bạn ạ. Bose sound link cũng đc so sánh với xb nhiều rồi, xb của sony ko hề thua kém đâu. Bose nghe cũng hay nhưng quy ra tiền thì vẫn ko đáng đồng tiền bát gạo lắm, nhất là dòng loa nhỏ tí thế này.
phamnamha93
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tanthanhkt10 Tiền nào của nấy thôi, nhưng nếu so p/p thì hàng đắt thường là thua. Ko thích sony thì jbl là lựa chọn khá tốt.
Mr Gil
ĐẠI BÀNG
4 năm
chỉ nghe qua 1 vài lần, Bose nghe ngon nhưng để chọn chất lượng ngon/giá thì JBL vẫn hơn hẳn. Thân hình con này thì dự đoán công suất max chỉ khoảng 10w, 110$ cho cái 1 cái loa bé 10w thì quá chat, Cho dù chất lượng có hay nhưng ngoại hình nhỏ thì trang bị chỉ dc 1 củ loa thì ko thể mong đợi dc nhiều
Bằng cái bàn tay mà 2tr bạc
102girlsCom
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nhỉ gọn xinh. Cơ mà mắc qus
Hợp cặp vào dây balo đi dã ngoại
Để xem test thế nào
BlackŠuη
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đắt thật
wiki27
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bose thì âm thanh quá đỉnh rồi
hadang.ad
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nó thương hiệu đẳng cấp mà, than giá cao làm gì! 😁 Đang thèm em soundbar 6.2tr mà chưa có lúa.
Bose giá luôn chát hơn đối thủ nhỉ
Thấy ok đó
Mới lượm em xb20 1tr9 nghe cũng đã phết, ko biết so vs bose này thế nào nhỉ???
Not bad..!
anhbboy
TÍCH CỰC
4 năm
Chưa bao giờ thấy ưng thiết kế của Bose. Cứ như ông già cổ lỗ sĩ 😁
celebs
ĐẠI BÀNG
4 năm

Con này được bọn khoai tây đánh giá cực cao , với 4 driver , giá Amazon có 80 $ , Bose Micro e là k có cửa so với em nó đc !
lom-com
TÍCH CỰC
4 năm
@celebs bác nói con này mà kg nói tên thương hiệu thì mua nàm thao!😔
celebs
ĐẠI BÀNG
4 năm
@lom-com UE WONDERBOOM , giá tại VN tầm 2 tr 6 .
@celebs Mình cũng xài UE !!! Chẳng qua là ở đây không phổ biến thôi, chứ mình thấy chất lượng nghe hay hơn bose hẳn nếu ngang phân khúc !!! Like cho bạn !!!^^
Khoảng 60 thì nghe còn hợp lý, 110$ mắc wa nhỉ!
NamAnn
TÍCH CỰC
4 năm
Bose giống như TV Sony, chất lượng biết là tốt nhưng có đáng tiền không thì còn tùy. JBL và UE Boom kiểu như TV Samsung và LG, giá rẻ hơn nhưng chưa chắc đã kém hơn. Nếu tiền bạc không là vấn đề thì cứ Bose mà phang, còn phải cân nhắc túi tiền thì 2 hãng kia là lựa chọn tốt hơn.
Loa di động thì mình cực kết chất âm của Logitech.
Platinum
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình cũng đang tìm 1 con loa di động,mình nên chọn hiệu Bose hay JBL vậy mọi người,mình ưu tiên nghe lớn và âm thanh bén,không rè
@Platinum Mua JBl charge 3 âm thanh to bass khỏe, chống nước.

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019