Bose ra mắt Smart Soundbar 900, hỗ trợ Dolby Atmos, có trợ lý ảo Google Assistant, Alexa, giá 900$

Knah
9/9/2021 7:29Phản hồi: 66
Bose ra mắt Smart Soundbar 900, hỗ trợ Dolby Atmos, có trợ lý ảo Google Assistant, Alexa, giá 900$
Bose Smart Soundbar 900 được trang bị kết nối HDMI eARC, AirPlay 2, multi-room thông qua wi-fi và đặc biệt có thể kết hợp với các loa vệ tinh như Bose Surround 700 hoặc sub Bose Bass Module 700. Đây cũng là mẫu soundbar đầu tiên của Bose hỗ trợ Dolby Atmos.

Được trang bị 7 củ loa bên trong bao gồm 5 loa phía trước và 2 loa hướng lên trần. Bose còn trang bị công nghệ PhaseGuide cùng Bose TrueSpace để có thể tái tạo âm thành vòm kể cả với các nội dung không có Dolby Atmos.
Smart Soundbar 900 hiện đang nhận order và chính thức giao đến tay khách hàng vào 23/9 tới đây.
Loa hướng trần 2 bên soundbar
kết hợp với loa vệ tinh và loa sub của Bose dễ dàng
66 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

khitamdao
TÍCH CỰC
3 năm
- 2 loa hướng lên trên chỉ ngại bụi nó rơi xuống thôi.
- giá không chát lắm so với thương hiệu bose
hiepmu
CAO CẤP
3 năm
@khitamdao về VN giá khác ngay bác 😁
Dungx89
ĐẠI BÀNG
3 năm
@khitamdao Úp ngược lại b
nonliving
ĐẠI BÀNG
3 năm
@khitamdao chưa tính loa sub và surround bác ạ, total chắc phải $2k trở lên,
empty77
TÍCH CỰC
3 năm
@Dungx89 Đáng hướng trần mà
@Dungx89 Từ đánh trần chuyển qua đánh sàn bác nhỉ?
wellwits
ĐẠI BÀNG
3 năm
Giá này mua Sonos Arc
M R BẢO
ĐẠI BÀNG
3 năm
Rẻ quá có 900$
rocky man
TÍCH CỰC
3 năm
@M R BẢO 900$ hình như chỉ có soundbar thôi, nguyên bộ thêm sub và 2 rear speakers nữa không nhẹ nhàng đâu. Cái này đỡ được cái khỏi cần Amply thì phải
@M R BẢO hết bộ đầy đủ phải hơn 2k
Trinh_hai
ĐẠI BÀNG
3 năm
@M R BẢO Chí có Soundbar thôi nghe không hay đâu bạn, phải có thêm cục Bass nữa mới đủ
muabanvnvn
ĐẠI BÀNG
3 năm
hệ thống Atmos khá cầu kì (ví dụ ở rạp người ta phải treo loa đúng vị trí, rồi hệ thống âm ly đi kèm nữa) nhét tất cả vào cái thanh kia chắc chỉ để quảng cáo thôi phải k các bác
@empty77 Chuẩn đó. Nên 900 đi. 700 ko có digital plus thì phai. Mình kết lâu rồi. Tại netflix nó atmos voi dd plus nên đợi bose update. Kakak. Nay 900 có đủ
@dualshoсk do phòng nhỏ hơn nhiều so với diện tích rạp
Lonely08
TÍCH CỰC
3 năm
@dualshoсk Bác đang lấy cái rạp có sức chứa hơn 100 người và thể tích bự như cái rạp phim đi so sánh với căn phòng giải trí nhỏ nhoi trong gia đình thì hơi bị khập khiễn
@dualshoсk Rạp thì không gian lớn, số lượng ngừoi nhiều thì dàn am thanh nó sẽ khác.

Ở đây soundbar sử dụng cho phòng sinh hoạt chung/ phòng khách.. đơn giản tầm 20m2 đổ lại thì hiệu ứng âm thanh ko tệ đâu bạn ơi

Mình xài con Bose revolve+ mua có 9 triệu cách đây 4 năm, để trong phòng ngủ mà thấy âm dày, bass chắc nịch rồi.
pvpretty
ĐẠI BÀNG
3 năm
Thêm thông tin, hình như Ga và Amazon alexa vẫn chưa được Bose mở cho Vn. Hai em 500 và 700 chưa sd được. Vpn qua Mỹ thì okie. Rất tiếc tính năng này.
Trinh_hai
ĐẠI BÀNG
3 năm
@empty77 Cái này mình mù tijt lắm.
Trinh_hai
ĐẠI BÀNG
3 năm
@empty77 Mình không tìm được bài hướng dẫn hoặc từ khoá như nào. Bạn gửi giúp mình đường link được không?
empty77
TÍCH CỰC
3 năm
@Trinh_hai Delete your 700 from the Bose music app (on all devices - i.e. Tablet + Phone)

Uninstall the app

Install a free VPN (TunnelBear worked perfectly) and choose an Alexa supported country (say UK)
Install Bose Music from there - same username/password, no need to recreate anything
Factory reset your 700 (Vol down & AUX for 10 seconds)
Follow the app to install back the 700
Alexa will be recognised and you can enjoy
Turn off the VPN
Restart your device
Trinh_hai
ĐẠI BÀNG
3 năm
@empty77 Thank you so much
đang dùng 700 và loa vệ tinh, rất happy, k biết chất âm 900 này có hơn 700 k
iamcuong
TÍCH CỰC
3 năm
Không dây hết à các bác?
Con bar chính, sub thì chắc có dây rồi.
Còn 2 con vệ tinh nhỏ nhỏ kia có dây không ạ?
Em rất ghét dây dợ lằng nhằng
empty77
TÍCH CỰC
3 năm
@iamcuong Ko dây hết, giống bộ 700. Chỉ cần dây nguồn cho mỗi loa thôi
@iamcuong Wifi hết bạn ơi. Như bộ 700. Giờ bán 700 up 900 có atmos. Option cũ dùng bth.
tranvinh4u
TÍCH CỰC
3 năm
@iamcuong tất cả đều kết nối không dây, kể cả sub, còn loa chính chỉ cần nguồn, nếu muốn không dây thì sài BT, nhưng nên dùng cap HDMI để nghe hay hơn
Có tiền làm Bộ BOSE nghe nhac xem Film thì tuyệt. Vẫn đang nghe bẳng bộ Sony theo TV nhưng chưa đã lắm
wellwits
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Mr.Whisky Sony âm đục bass tù. Mình chưa thấy sb hãng nào tệ như sony
@wellwits Khổ là nó đồng bộ theo TV luôn nên quất 😆
nếu thêm 2 loa vệ tính và sub thì hệ thống này sẽ hơn 30tr. tầm giá này nếu bạn nào muốn hay thì chơi bộ rời (amp đa kênh + bộ loa đa kênh) còn nhà nhỏ và thích tiện dụng thì xài bose này... nhưng cũng khó mà hay được.
empty77
TÍCH CỰC
3 năm
@hoanghai1104 có phát nhạc qua spotify ko b, có kết nối k dây ko b. chơi mấy con bose này để lấy ngoại hình gọn gàng nữa chứ ko chỉ âm thanh
@empty77 Thì mình có nói, nếu tiện và phòng bé thì chơi. Còn để đầy đủ thì tầm tiền này chơi bộ full-size ổn hơn. Còn Spotify hay các thứ khác thì mấy con amp đa kênh đời mới dư sức có, kể cả ko có thì mua cái music server vẫn còn dư tiền. Anyway mỗi người có lựa chọn khác nhau. Mình đã xài bose rồi bây giờ mình khuyên nhiều người ko xài bose nữa vì còn nhiều lựa chọn tốt hơn trong tầm giá
tranvinh4u
TÍCH CỰC
3 năm
@hoanghai1104 bộ 700 đã hơn 30tr rồi bạn, bộ 900 này nếu đủ phải tầm hơn 40tr
empty77
TÍCH CỰC
3 năm
@tranvinh4u Chỉ đắt hơn 100$ thôi bạn.
amanhunt
TÍCH CỰC
3 năm
Giá tương đối chát. Soundbar làm con Sonos Beam là tương đối OK rồi.
Trinh_hai
ĐẠI BÀNG
3 năm
@amanhunt Giá chát nhưng chất âm tốt và thiết kế nhìn sang trọng lắm bạn à
ồ nhìn đã nhỉ 😁
Hoang DK PQC
ĐẠI BÀNG
3 năm
Con này so với 650 thế nào nhỉ?
@Hoang DK PQC Ko so dc bạn nhé. Đẳng cấp khac nhau 9 so voi 6 ko so dc. Trên 100 với 50 triệu full sao so bạn.
empty77
TÍCH CỰC
3 năm
@johnnyhoang1989 Dùng chung loa bạn à. Chẳng qua con 650 nó giải mã tốt hơn vs nhiều cổng kết nối hơn
@empty77 Bạn đọc đâu ra soundbar dùng chung loa vậy. Cho link đọc nhé. Còn bộ giai mã thì ai ma ko biết xuất nhiều cổng - support audio nhiều code là mắc.
empty77
TÍCH CỰC
3 năm
@johnnyhoang1989 Hi ý mình là bộ 650 xài 4 loa con thì chính là cùng loại vs 2 cái loa surround của bộ 700.

Cái loa sub thì cũng dùng chung với bộ soundbar 700

Chỉ còn mỗi con loa center thì nó là 1 cái soundbar bé xíu. Vậy về cơ bản thì bộ 650 loa ko hề xịn hơn bộ 700.
empty77
TÍCH CỰC
3 năm
@empty77 Bạn nhìn hình hiểu liền.
Bose BASS MODULE 700-420x584.png
hoangvuong
TÍCH CỰC
3 năm
bose kỳ này định giá cũng có lý , dành cho xem phim và thây loa zin của tv thì quá ok , nhưng nghe nhạc thì không hợp lắm .
Không tin cái kiểu này lắm
Đợi avshow ra mắt trải nghiệm xem sao
@alibaba1978 cái này mới chỉ soundbar thôi, full bộ của nó sub +_2 loa rear nữa!
empty77
TÍCH CỰC
3 năm
Ô ngon, bán con soundbar 700 thay con này được đó, loa sub và loa surround vẫn giữ lại đc
al310n
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bose Smart Soundbar 900 giá $900, how about Bose Smart Soundbar 10000 🤣🤣🤣
Chắc giá không yêu
voe
TÍCH CỰC
3 năm
đang sài em 700 ngon hạt rẻ !! có con mầu trắng đẹp thôi rồi. ai ở nhà thích sáng ghe nhạc uống kaffee song mới đi làm nên mua 1 em bật bluetooth kết nối với điện thoại hoặc có alexa cũng đc easy live

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019