Bowers & Wilkins PI5 và PI7, tai nghe true wireless trang bị aptX Adaptive

Knah
9/5/2021 2:11Phản hồi: 31
Bowers & Wilkins PI5 và PI7, tai nghe true wireless trang bị aptX Adaptive
Bowers & Wilkins vừa mới cho ra mắt 2 mẫu tai nghe true wireless với tên gọi PI5PI7, cả 2 đều được trang bị nhiều công nghệ mới như aptX Adaptive, chống ồn chủ động, cùng với chất lượng âm thanh được bảo chứng bởi B&W.

Bowers & Wilkins PI7

Low--PI7 Buds Underside And Off - White A@3x.jpg
Đây là mẫu true wireless cao cấp nhất với mức giá lên đến 399$. Theo B&W, đây là sản phẩm được hãng chú trọng nhiều nhất vào âm thanh, chính vì vậy hãng đã trang bị công nghe aptX Adaptive cùng 2 driver mỗi bên tai giúp truyền tải âm thanh được đầy đủ chính xác nhất

Một số tính năng nổi bật của B&W PI7
Low--PI7 Buds Top Down - White A@3x.jpg
  • 24-bit connection kết hợp với Qualcomm aptX™️ Adaptive để truyền tải âm thanh chất lượng cao
  • Dual hybrid driver độc quyền của Bowers & Wilkins
  • Chống ồn chủ động
  • Ra lệnh bằng giọng nói
  • Case sạc không dây hỗ trợ sạc nhanh.

Bowers & Wilkins PI5

High--PI5 Buds Underside And Off - Charcoal B@0.5x@3x.jpg
PI5 có mức giá dễ chịu hơn chỉ 249$. Sản phẩm hướng đến đối tượng là người dùng sử dụng hằng ngày vừa nghe nhạc và có thể đàm thoại tốt.

Một số điểm nổi bật của B&W PI5
Low--PI5 Buds Top Down - Charcoal E@3x@3x.jpeg
  • Qualcomm aptX
  • CChống ồn chủ động
  • 4 micro đàm thoại
  • Ra lệnh bằng giọng nói
  • Case sạc không dây hỗ trợ sạc nhanh.
  • pin 25h
31 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chất thật nhưng đeo lên thấy xấu quá
@hoangthanh1994 mặt thì xấu, tai nghe thì thô chất lượng đéo biết thế nào - chán nhỉ
Công nhận đeo mấy con tai nghe này + Airpod xấu kinh người. Đồng thời lúc nào cũng cảm giác lo lo nó bị tụt ra rơi xuống đất dù có thể không bị.
Lồi ra 1 cục hic hic.
Ladan
ĐẠI BÀNG
3 năm
Như này chắc là xịn hơn Senheiser TW2 rồi nhỉ
@Ladan mình bị thuốc con Sen TW2 đọc review trên mạng thấy khen quá trời, mua về dùng thấy chống ồn chán cực, chất âm cũng tạm được. con wf1000xm3 âm thanh hay, chống ồn tốt hơn nhưng bị mỗi nhược điểm là dễ rơi
Non-IT
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đẹp quá, B&W thì đỉnh rồi! Thích nhất là công nghệ nghe nhạc hi-res qua case mà chưa có hãng nào làm cả! Mình sẽ sắm 1 em! 😁
thuong911
TÍCH CỰC
3 năm
Nhìn xấu và thô quá
Mình ko thích dáng tai nghe kiểu này cho lắm
Mình hay đeo tai nghe rồi đội mũ bảo hiểm 3/4 để đi làm, còn ngoài ra ko mấy khi đeo tai ghe. Nhìn ảnh ng mẫu đeo là biết cả đời mình sẽ ko bao giờ nghĩ đến nó nữa
Và cũng khuyên ae là ai muốn mua tai nghe đeo nhỏ nhẹ, ổn định, bền mà giá ko cao thì chọn con qcy t10. Ko hối hận đâu
heeshun
TÍCH CỰC
3 năm
Hóng E8 4th
0912888888
ĐẠI BÀNG
3 năm
@heeshun Nhầm với b&o rồi ông
heeshun
TÍCH CỰC
3 năm
@0912888888 Nhầm gì bác, thì mình hóng E8 4th ra đọ với em này mà 🤔
dlcky
TÍCH CỰC
3 năm
cùng tầm với sen, trông sang thật
Hi vọng B&W ra chậm nhưng chắc làm đc 1 cái tai TW đáng đồng tiền bát gạo từ âm thanh tới khả năng chống ồn, cũng như độ thoải mái khi đeo
Có vẻ sẽ đập chết con Technics tw của mình.
Mr_Teaplus
TÍCH CỰC
3 năm
Nhà có cái B&W A5 nghe 7 năm rồi vẫn hay đáo để. Chỉ mỗi tội lúc mua giá chát
Lại một hãng tai nghe mình chưa biết 😁
Quảng cáo nào cũng có tây đen đưa lên đầu tiên, ko hiểu là đưa tây đen để làm nổi bật sp (tụi đen xấu quá🤣) hay tỏ vẻ ta đây ko phân biệt chủng tộc nữa...cũng có khả năng đánh lừa thị giác làm sp nhỏ nhắn xinh hơn khi so với cặp môi tây đen 🤣🤣🤣
Chất quá mà mình ko đeo đc tai in-ear 😁😁
Đeo nửa tiếng là tai nó buốt dù đổi qua đủ mọi loại tip.
Với em, chả có sản phẩm nào ra mà làm hài lòng hết mọi người về ngoại hình, thể nào cũng có người vô chê nào là xấu, nào là thô, nào là blah blah...Các bác có chê 2 con này của B&W thì cũng ko thể phủ nhận là nó có giá mắc nhất hiện nay ở mảng tai nghe truewireless, vì sao nó mắc thì hãy chịu khó tìm hiểu thêm về B&W, về công nghệ của hãng trang bị cho 2 con này!
Nói hơi khó nghe 1 chút thì sản phẩm của B&W ko dành cho những kẻ ít tiền và ko đam mê công nghệ! Con B&W PI7 mà về tới VN thì em sẽ mua dù em đã có Senn TWL và B&O E8 3rd gen!
Tai nghe nhìn đã thật
hung350d
ĐẠI BÀNG
3 năm
Xấu quá, nhìn như cái nồi áp suất nhét vào tai.
Non-IT
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hung350d Có lẽ quan điểm của em khác quan điểm của bác, em ko bao giờ đánh giá hình thức của đồ công nghệ vì những lí do sau đây:
(1) em chưa thấy tận mắt ở ngoài nên mọi đánh giá qua hình ảnh, qua video thường sẽ ko chính xác,
(2) hàng công nghệ cho tính năng gì thì tập trung đánh giá cho tính năng của sản phẩm đó (ví dụ tai nghe thì sẽ là chất âm, khả năng connectivity bằng dây hay bluetooth hay airplay, có gì nổi bật hơn so với những tai nghe khác...),
(3) mình thấy đẹp nhưng chưa chắc người khác thấy đẹp và ngược lại,
(4) có những tính năng hoặc ngoại hình phải bị ảnh hưởng khi nhà sản xuất họ muốn sản phẩm của họ theo tiêu chí nào (ví dụ để có được chất âm hay như họ mong muốn thì có thể ngoại hình phải to hơn 1 chút hoặc phải thêm cái này bớt cái kia dẫn đến ngoại hình sẽ phải thay đổi cho phù hợp nhất là ở những tai nghe TWL như thế này, hoặc muốn pin đc lâu hơn thì case cũng có thể phải to hơn,...)

Tóm lại thì ngoại hình nên là yếu tố xem xét sau cùng cho một sản phẩm chứ ko nên chưa gì nhìn đã chê xấu! Ý của em chỉ là vậy thôi bác! 😃
hung350d
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Non-IT Xấu đẹp là ý kiến cá nhân mà bác
@hung350d Bác ơi, nếu bác đăng hình con bác lên và có người vô chê nhìn...xấu òm, bác nghĩ sao? Mặc dù ví dụ hơi...quá 1 chút nhưng ý bác Non-IT là mình ko nên chỉ nhăm nhăm vào hình thức, nhất là cũng mới nhìn trên...mạng thôi!

Em thì thấy phạm trù đẹp-xấu rất...vô chừng và cũng rất hạn hẹp vì mình còn rất nhiều cái khác để nói mà hi hi
hung350d
ĐẠI BÀNG
3 năm
@TaoLaoThienDe nói thật, nếu có người chê con em xấu em cũng chả quan tâm vì đấy là ý kiến của người ta, có khi lại có động lực kiếm tiền sau cho nó đi PTTM 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019