Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Box cho Android cập nhật bản mới: kiểm soát quyền truy cập file, hỗ trợ phát âm thanh/video

Duy Luân
5/4/2013 6:30Phản hồi: 14
Box cho Android cập nhật bản mới: kiểm soát quyền truy cập file, hỗ trợ phát âm thanh/video

Dịch vụ lưu trữ đám mây Box hôm nay vừa mới cập nhật ứng dụng của họ trên Android, trong đó bổ sung tính năng chia sẻ liên kết cùng khả năng chơi nhạc và video ngay trong app. Giờ đây khi tạo link để chia sẻ tập tin hoặc thư mục nào đó, bạn có thể đặt ra giới hạn rằng chỉ những người được bạn mời (collaborator) thì mới được phép xem được nội dụng. Bạn cũng có thể chọn chia sẻ với đồng nghiệp trong cùng cơ quan (nếu dùng tài khoản Box Enterprise) hoặc với tất cả mọi người. Box cũng cung cấp tùy chọn chỉ một mình bạn mới truy cập được tập tin/thư mục. Khả năng xem trước nội dung tập tin nay đã được mở rộng cho các file nhạc và video chứ không còn giới hạn ở 75 loại hình ảnh, tài liệu như trước. Hãng nói tính năng này sử dụng công nghệ nén trên máy chủ nên chúng ta có thể tải và phát lại những file này một cách nhanh chóng. Mời các bạn tải về ứng dụng Box phiên bản mới dành cho Android.

Ghi chú: Box nói tính năng xem video chỉ áp dụng cho tài khoản doanh nghiệp, tuy nhiên tài khoản phổ thông của mình vẫn có thể dùng được tính năng này bình thường.

Video quảng cáo phiên bản mới của Box
Nguồn: Blog của Box
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vanquyenktb
ĐẠI BÀNG
11 năm
em cũng đang dùng 50gb, nhưng ở trên ios, dạo này sao phần mềm của android cập nhật nhiều thế mà ios ko có tí nào, hôm nọ đc mỗi thằng skydrive
Mình dùng Sony dc 50gb nhưng rất tiếc file tải tối đa được 300 mb một lần up
Đành quay ra dropbox một hai gb lên hết 😁
Toàn xài dropbox, bây giờ phải cài ngay box cho con LTE2 để kiếm 50Gb free mới đc 😁

Sent from my DÉP TÔNG 2 using Tinhtướng.vn
Vừa update hôm qua, có 50gb mà chả xài mấy toàn xài dropbox. 😁
Thằng box này cập nhật sự thay đổi trong folder "My Box Files" chậm hơn dropbox lẫn skydrive, lại còn chạy chiếm cpu nhiều hơn.
Brian88
TÍCH CỰC
11 năm
Thiếu camera upload giống dropbox. Mình cũng có 50GB mà chả bgiờ xài, trong khi phải đi kiếm từng 0.5GB để xaì Drop 🆒

Sent from my Nexus 4
x.dung
TÍCH CỰC
11 năm
bạn nào chưa có tài khoản Dropbox thì đăng ký http://db.tt/fwNEbdJ ủng hộ anh em nhé !
mrd213
CAO CẤP
11 năm
Box có 50GB mà bị giới hạn dung lượng upload, còn Dropbox thì ko giới hạn nhưng chỉ có 2GB 😔
thaodao
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tốc độ upload và download của GOOGLE DRIVE là số 1
Google bá đạo nhất ^^, Ứng dụng của e sử dụng Youtube API chạy mượt mà, anh em tinh tế ủng hộ hàng việt nhé 😁

good nhỉ
Đăng ký làm 50G Free nào
ken0168
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cở có thêm chức năng camera upload nữa thì hay😁

Sent from my F8 using Tinhte.vn
Quen dùng dropbox rồi upload nhanh hơn box,

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế