Tinhte App

Tinhte App
Box XPERIA™ X10 (ROM Phuonglinh_V1.5_Update 1 12/08/2012)
hattori_z
10 năm trướcBình luận: 59.854Lượt xem: 5.096.315
Có bác nào dùng Bút cảm ứng không? mình mua 1 cậy định dùng để viết note mà không "ăn" lắm 😔, chả biết có phải tại miếng dán màn hình không nữa :(
Hum nay đã test thử rom Feralab v6 thấy cũng ổn khá mượt, máy chưa ULBL cài rom vào thấy kernel là doom kernel v4 nên bị lỗi wifi nên phải cài v6 vào để fix. Pin đang xem có ổn không nhưng có app tiết kiệm pin nên cũng tạm biết vậy đã. Mà chả bít có phải thẩm mỹ em khác người khác hay sao mà em thấy rom này đâu có phải là rom đẹp nhất như bác phuonglinh nói =.= cài theme ICS vào mất luôn icon pin đẹp của rom chưa kể ko giống ICS lắm 😔 , vẫn bị lỗi font tiếng việt :( có khá nhiều app mềnh chưa dùng bao giờ nên chả bít tác dụng của nó thế nào :p tạm biết thế đã test tiếp có gì bổ sung sau 😁
chan ong ban nay, room dep la noi ve do muot va do trong cua hinh anh. Pin khoe- van bi FC va ban cai fonsize chon dong thu 2 la ok . Het loi tieng viet, help may ko co Font tieng viet😷
Mình xin lỗi trước chứ nếu cái đẹp bạn nói ở đây là độ mượt và trong của hình ảnh thì chắc bạn không biết định nghĩa đẹp là gì rồi. Đã gọi là đẹp thì từ giao diện, icon, widget, font và cái độ trong hình ảnh mà bạn nói đều phải đẹp. Có thể với người này đẹp với người kia thì thấy bình thường nhưng đã gọi là đẹp nhất thì chắc không ai có thể chê được gì chứ đúng không. Mình đã viết rõ vậy mà còn bắt bẻ chán với chả nản, 2`. Với lại cài fontsize chọn original thì sau khi reboot xong mất custom font của rom (font đó đẹp) , chứ ai chả biết cách dùng fontsize,
nhìn cái ảnh ông post lên là biết tính thẩm mỹ cao rồi, đòi hỏi được cả Font rom và cài không thay đổi sang châu Phi nhé!:yellowcarded:
em có con sony x10 docomo đã giải mã đang chạy 2.3.đứa e sắp sang bên nhật định đưa nó mang sang bên đó dùng,không biết có được không nhỉ?tính dùng mạng softbank.hic
phần root x10 2.3.3 lằng nhằng wa mấy bác cho em hỏi cái phần 😔(Sau khi Root, kết nối X10 lại với Flash Tool.) Trên X10 vào sẵn SuperUser. Nếu khi thao tác trên Flash Tool, yêu cầu bấm ALLOW thì bấm trên X10.cái phần trong ngoặc là thế nào đấy mấy bác.mấy bác làm ơn giúp em.
bác hatorry ơi.cho em hỏi cái phần [UPDATE]THỦ THUẬT X10 VỚI FLASH TOOL 0.5.0.0 (29/11) để root máy
đến đoạn có mấy cái khung sao koh thấy bác hướng dẫn j vậy.bác làm ơn nói rõ cho em với.thank nhju
down flashtool mới nhất về rùi cấm dt vào, 1 nút bấm là xong lằng nhằng gì
có chương trình coi HD nào mà không bị giựt hả mấy a....? cho e xin vs
Có bác nào cài được rom feralab rồi hướng dẫn tỉ mỉ cái . em cài mãi chưa được
bác nào rành hướng dẫn em flash kernel qua flash tôl với.

Thanks, các bác nhiều
không có bác nào giúp em với em moi mua duoc con x10 dang tap tanh up rom
vừa test rom dounutHD bên xda xong, kết quả rất tốt, ko fc j cả, đẹp long lanh:
cho anh em vài pic chiêm ngưỡng chơi nè:

link đây mấy bác
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1375413
sau khi cài rom đợi tí khởi động lại rồi cài themel tùy chọn để có đủ các icon trên thanh taskbar.hình trên mình đang dùng XperiaS.
Chỉnh không phải chuẩn ah lộn chuẩn ko phải chỉnh.hehe
Mình biết.. và mình hỏi là có cần thiết phải như thế ko? Mấy cái khoản MOD UI mình hay dị ứng với mấy cái bị trùng.. hơn nữa là trùng ngay 1 chỗ.
mình cài và sử dụng sao bị fc phần:lịch,và khi đem phần ảnh và video ra ngoài cũng bị fc luôn bạn à
mình dùng tất cả các chức năng bt bạn ah.
Ngoài lề 1 tý, mong các bác giúp đỡ hộ.
Hổm rày em đang bị số điện thoại này quấy rối liên tục. bác nào "2 tay 2 súng" và rãnh rỗi giúp em trừng trị nó dùm. Thanks anh em X10 trước.

Số nó này : 01237415944
Va linh tinh có j vui ko pà kon, ai có người iu rồi show lên khoe đi. còn tui sao trống trơn zj nà.
😔 Em mới xắm 1 con Arc LT18i ( em root hoài o được ), mấy bác có ai root được , offiline root dùm em với

---------- Post added at 04:16 PM ---------- Previous post was at 04:11 PM ----------

:( Em mới sắm thêm 1 con Arc LT18i ( em root hoài o được ) nay có bác rảnh ofline root dùm em với
Các bác cho em hỏi sao em dùng xrecovery để up rom thì ko dc , nó thông báo can't mount form SD card
device busy ... gì ấy . Em cài ứng dụng gì = xrecovery đều bị vậy .
Tks các bác .
cái đó do mình cài phần mềm trước, sau đó cài gói themel nó xuất hiện thêm 1 cái nữa, chưa khị remove bớt 1 cái.bác khó tính qué ah.hjhj.

---------- Post added at 05:26 PM ---------- Previous post was at 05:25 PM ----------

vậy là máy bạn chưa đọc đc thẻ nhớ, thử tháo ra rồi gắn vào lại, nhiều khi phải format lại thẻ.
Tks bác , nhưng backup vào thẻ vẫn bình thường nhưng ko restore với instant dc . Các bác giúp em với .
Update FeraLab V6

Update Phiên bản V6 12/02/2012:

Bản ROM này dung lượng rất lớn. Nhưng quan trọng là chạy rất nhẹ nhàng và mượt.

Link down:

Giao diện rất đẹp, chạy ổn định, mượt, nhẹ nhàng, ít hao pin, không FC.
Bạn có thể sử dụng Stock Kernel. Tác giả khuyến khích sử dụng DoomKernel V6 cho bản ROM này.

Chú ý trước khi cài đặt:
  • Tất cả cài qua xRecovery (trừ Kernel cho máy ULBL).
  • Cài ROM chính xong nhớ reboot lại máy vài lần rồi mới cài tiếp các bản vá, gói apps.
  • Nhớ backup trước vì rom này cài full.

Cách cài đặt:

Với máy Unlock Bootloader: Sử dụng Flashtool flash file DoomKernel V6 trước khi cài ROM
Cài xong rom chính, reboot và sử dụng thử ROM 2,3 lần, rồi tiến hành cài gói apps và bản patch.
(Theo tác giả nói thì trong ROM đã bao gồm Module wifi nên không cần cài Module wifi, nhưng 1 số bạn vẫn báo bị lỗi wifi nên tớ post thêm link wifi phía trên cho bạn nào bị lỗi thì tải về và cài qua xRecovery).

Với máy Lock Bootloader: Tiến hành cài đặt Rom chính, reboot và sử dụng thử ROM 2,3 lần rồi tiến hành cài gói apps và bản patch. Sau khi khởi động lại, thử thấy máy chạy ổn định, mượt rồi thì cài thêm bản Kernel dành cho máy chưa ULBL để khắc phục wifi báo lỗi.

Sau khi cài đặt ROM xong. Bạn nào thích giao diện ICS thì cài qua xRecovery gói giao diện ICS nhé, long lanh luôn. Bộ này sử dụng Go LauncherEX, nên khi mới bật lên để sử dụng bạn sẽ thấy giao diện của GoLauncherEX, đừng vội, hãy bấm Menu, chọn Theme và chọn ICS là xong, hoặc vào App Drawer, chạy ICS và Apply.

Bạn nào không thích đồng hồ trên Status Bar hiển thị ở giữa thì có thể cài Đồng hồ gốc để trả đồng hồ về góc phải StatusBar.

Sau đây là một số hình ảnh về giao diện của ROM:

1. Giao diện gốc khi mới cài xong ROM:

2. Giao diện ICS qua GoLauncherEX:

3. Còn đây là vài hình ảnh về giao diện tớ đã chỉnh sửa 1 chút:

[​IMG] [​IMG]
[​IMG] [​IMG]
[​IMG] [​IMG]

Link down đính kèm trong bài viết. Anh em test rồi cho ý kiến.

Bạn ơi bị báo lỗi SMS rồi ko vào đc SMS và mình đã dùng thử go SMS xem sao nhưng vào đc sms nhưng ko gửi đc tin và cũng chẳng nhận đc tin nhắn nào hết
Bạn nên xem lại thử nha rom dùng rất tốt tất cả đều mượt
Bạn post stock modun wifi lên luôn đi, nhiều lúc online ko gặp được bạn
quay lại 1 trang là có đó bác! trang 4471 nhé!
các bạn cho mình hỏi là giờ theo tiêu chí của mình là chụp ảnh đẹp và pin dùng lâu,máy mượt,game thì ko quan trọng thì nên cài rom nào cho x10 ak,thanks nhé
Bạn nên dùng ROM gốc 2.3.3 fix lag và uncap fps. Hoặc ROM WB7 là 2 bản ROM tương đối ổn định, mượt, chụp ảnh đẹp, pin tốt (so với các ROM khác)

Nói vậy thôi chứ bạn yêu cầu máy mượt mà pin lại lâu thì khó lắm. Cộng đồng X10 cũng rất cố gắng chỉ để đáp ứng điều đó, nhưng xem ra chưa đâu vào đâu cả.
Làm thêm phát nữa
Ngày của chị em thì a e ta cứ dư thế này 😃

Post của anh em Vĩnh Phúc: Ngày VALUNGTUNG thế này mà im ắng quá, nghe đồn a Tuyến chuốc rượu cho vợ say. Đang ngáy khò khò " trốn lên Box chát với mấy e công an "truy tìm Men Sex" . Hiện tượng " tiền mãn Teen". Bác Tuyến đi tặng hoa cho vợ đi, e chuẩn bị hết rồi ....!:wub:
Sent from my X10 using Tinh tế
Mình nghĩ ROM gốc 2.3.3 đã fix ko phải là lựa chọn tối ưu, thậm chí là khá tồi tệ. Trước chưa có 2.3.3 muốn ổn định còn về 2.1 cho lành. Nhưng bây giờ thì xài ROM gốc 2.3.3 mình thấy tệ nhất. FC nhiều nhất, pin ko phải hao nhất nhưng ko gọi là trâu đc. Cảm ứng cũng thuộc dạng delay gần nhất. Chụp ảnh thì ko bằng ROM gốc 2.1.
Rất nhiều lần quay lại ROM gốc 2.3.3 để mong sự ổn định mà chưa đc 1 ngày phải up ROM cook để xài.

Theo mình ROM pin trâu bò tư vấn cho bạn nhokon_90 : bộ ROM của T.E.A.M, muốn tiện ích thì các bộ ROM MIUI (bộ này chịp hình tuơng đối nên chắc bạn ko ưng), bộ WB thì hồi những bản 3.x thuộc dạng vô đối, nhưng giờ cũng dần dần yếu thế hơn các bộ ROM khác rồi.

Đúng như bạn phuonglinh2007 nói đó, muốn vừa mượt và pin trâu thì khó lắm, nên bạn nhokon_90 cứ xác định là cài Titalium backup rồi test ROM cho sướng thôi 😆
Tâm sự cuối ngày 14-2 :
2 đứa bạn yêu nhau nhờ mình mua 1 cặp Arc S đen trắng để làm điện thoại cặp ( chịu chơi vãi đạn )

Tất nhiên có nhờ mình test máy và cài đặt này nọ rồi.

sau 1 ngày test, cài game soft đủ thứ cho 2 em Arc S (cài cả mấy game khủng mà X10 nhà mình chơi ko nổi hoặc giật tung tóe ấy )
Đúng thật là Arc S có khác, xài sướng mềm người, mượt mà, long lanh.

Quay lại với em X10 ung thư của mình.
Chút ngậm ngùi cho 1 thời oanh liệt.

Nhớ cách đây 1 năm, cũng quyết mua em X10 này để cặp với gấu xài X8.

Giờ gấu vẫn xài X8, mình vẫn xài X10
chỉ khác là mỗi đứa một nơi.

Thôi thì mày mò tiếp để làm mới em X10 của mình, cho nhớ lại cảm giác lúc ấy cầm X10 chạy đến nhà trọ của gấu để đặt 2 máy cạnh với nhau................................................................................................
Bác này ướt át quá!
Sao mà.....giống em thế :bounce:

Trước xài con đầu tiên là SE vì GF cũng xài SE, sau này ko muốn đổi dòng đt nữa vì nó ko chỉ đẹp, ngon mà còn có kỷ niệm!

Lan man tí :p!
YÊU THỎ KHONG YÊU, YÊU GẤU " TOI MẠNG" . :inlove:
cho mình hỏi?mình đang sài rom tinhtex10 vậy mình cài rom này bình thường hay phải làm gì nửa?
Bản rom của Feralab mình test thấy bị lỗi GPS mà ko sao sửa được dù rất thích các tính năng có sẵn của nó

TH go bản 14 bị battery drain, dùng chưa được ngày đã hết pin, nhục quá 🤔 KO hiểu có ai dùng cùng..... tks bạn n15 vì cái fix sửa tên chứ ko cứ bị So-01c khó chịu quá
x8 co up len 2.3 dc ko a. co thi huong dan em ty. em moi mua x8 ma tinhte ko co box x8
ai giup em ty di.....................................
X8 thì bạn qua đây http://se-cafe.net/forum/forumdisplay.php?f=157
bac co acc share cho e ty. e ol bang dt ko dk dc
Bạn tự tạo tài khoản thôi, mình ko share acc đc đâu.
có bác nào biết uncap fps ko? hướng dẫn e với lào! tks all!
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
0 bài đăng
hemilo+ 146VIPhemilo
9.096 bài đăng
0 bài đăng
QuyetND_Jr+ 65ĐẠI BÀNGQuyetND_Jr
677 bài đăng
hoangsytai+ 64CAO CẤPhoangsytai
3.166 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156