Box XPERIA™ X10 (ROM Phuonglinh_V1.5_Update 1 12/08/2012)
hattori_z
10 năm trướcBình luận: 59.854Lượt xem: 5.097.279
mấy anh cho e hỏi, sao em cài bản V7.2 với v8 thì trên góc màn hình có cái sọc dài vậy ak?
cái đấy thể hiện vạch pin, không thích cái đấy thì vào TEAM Battery Bar chọn Battery Bar Service là được.
sao cài áphalt6 nó bảo là you driver í not compatible with this game làm so mới cài đc vậy....

---------- Post added at 11:10 PM ---------- Previous post was at 11:09 PM ----------

sọc đó hiển thị pin a' .. 30ccharr
mà thấy nó vô duyên quá, chỉ em tắt đc không anh
vào team battery bar bỏ chọn nó đi là xong
Hu hu các bác ơi em mới vào chuyển nhà từ box ms1 sang đây . Em đọc các phần hướng dẫn mà chả hiểu mô tê j hết lúc xài ms1 rom riếc chỉ toàn cm7 2.3.7 vs miui2.3.7 .sang đây bao nhiêu là từ lạ em muốn tìm một bản rom CM7 mới nhất và ổn nhất mà ko biết tìm ở đâu và ko biết tên rom là j cả ai rảnh giup em vs
CM7 của bác đây http://www.mediafire.com/?85bbdupsj9v7au2, bác nhớ cài thêm hot-fix của nó nhé http://www.mediafire.com/?obitgh341z5l5a5.
hic có ai cài alphals 6 ko cho ý kiến đi làm sao mới chơi đc nó.
cho mình hỏi nhé ? mình đang cài bản v8 và máy điện thoại nó nhận ra thẻ SD rồi, nhưng khi kết nối với máy tính qua cổng USB thì nó lại không nhận được thẻ nhớ. Bạn nào biết chỉ cho mình với . Thanks
vào trong app swap 2, nhấn phím menu, chọn setting, tích vào safe unmount và safe remount!
Link của FeraLab V6.0 và V7.0 bị die cả rồi,hic! Mong Bro nào có cho em xin với. Cảm ơn rất nhiều!
Có v8 và sắp ra V9 rồi, lấy V7 làm gì nữa bạn.
Nếu bạn cần thì đây nhé V7 http://www.mediafire.com/?8slhqx39sahl4bl
Tình hình là cái font sketch rất đẹp nhưng mình ko tài nào tải được bạn làm ơn attach nó lên tinh tế bình thường thay vì dùng link ở mediafire được ko?

Cám ơn bạn nhiều
Theme đẹp cho rom Feralab v8 mod by trinhpc

Mình đã dành chút thời gian và mod được 1 theme khá đẹp cho rom Feralab v8, cái này mình phải làm thủ công nên khá hài lòng. Anh em chém mạnh tay nhé

Nếu các bạn cảm thấy hứng thú với theme này thì làm như sau:

Tải 2 file .apk này về

1. Copy 2 file vào trong thư mục system
2. Set Permisson cho nó là:

Read Write
Read
Read

3. Copy file Home.apk vào thư mục system/app
4. Copy file framework-res.apk vào thư mục system/framework
5. Reboot lại x10 và cảm nhận

Updating.. v1.2

Tải về

Giống như v1 nhưng mình đã thay đổi icon của pin, cột sóng...
Cách làm tương tự như trên.
2 file Home.apk và SystemUI thì cho vào thư mục system/app
file framework-res thì cho vào thư mục system/framework

Lưu ý: Phải dùng app: Root Explore để thực hiện. Khi copy từ SDCARD vào thư mục system thì thư mục phải set Mount R/O

P/s: Mình chỉ mod cho Feralab V8 thôi nhé. Còn các rom khác mình không dám chắc
chưa thấy gì thay đổi nhiều ngoài cái icon pin, cột sóng và thanh dock! 😆
Icon pin, thanh dock và Lock Screen
Này thì... chém này...
Này thì... chém này...
Này thì... chém này...

Chém cho 3 phát luôn.
bác trinh thiết kế xong bộ themes v2 của bác chưa up lên cho mọi người xem với nào.thấy bộ theme v1 bác cũng đẹp nhưng vẫn đang đợi v2 của bác nè
Feralab v8 bắt đầu phát bệnh! Chẳng động gì vào mấy mà màn hình cứ thi thoảng lại lóe sáng lên tí rồi tắt!
lock screen thì cái này có sẵn trên giao diện ICS của FeraLab mà bác....

---------- Post added at 09:24 AM ---------- Previous post was at 09:23 AM ----------

Chưa xác nhận lỗi, máy em vẫn bình thường! hì
Các bác cho em hỏi: Em đang dùng MIUI 2.2.3, phiên bản Kernel là: 2.6.29-zdzihu-mod4.05 Goro@Tsukiyama#19 Wed Sep...
mà MIUI 2.2.3 dùng tốt nhất với Doom Kernel v6, bây giờ cài như thế nào? Gà quá, các bác thông cảm.
sao bản v8 này em toàn bị treo app Swapper2 với titaninum vậy nhỉ . Khó hiểu thật
hiện tại e xài bản V8 . nhưng sao thấy có vẻ hao pin quá vậy các bác. tối qua em xạc pin cả đêm. sáng dậy thấy 100%. rút xạc ra. để chừng 2 tiếng thấy xuống còn 75%. khiếp quá. đó là em chỉ mới mở lên xem giờ đi làm và nhắn vài cái tin thoai đó.
có bác nào bị vậy ko vậy. e tham khảo với. chứ tình hình này mà đi đâu đó quên mang xạc là tiêu đời
trước khi cài rom có sạc đầy 100% ko ? Ko sạc đầy thì cài rom sẽ bị tụt pin nhanh đấy 😃
mình cài v8 xong nói chung là cũng tạm được.lúc em cài bản v8 xong nó có cột sóng,pin... ở trên cùng.đến lúc em cài feralab-ICS wa recovery thì lúc nào mình vào một ứng dụng nào đó nó mới hiện ra.bác nào bit giải thịc dùm em.
Mà lúc em vào astro->feralab pathes những fize.zip để cài gì vậy mấy bác
qua nghiên cứu kĩ về rom v8 trên diễn đàn thì em cũng đã xạc 100% pin roài mới up rom này. làm theo đúng các quy trình của bác trìnhpc và bác noheart. thể mà hôm qua về xài 1 ngày thấy pin xụt kinh quá. sáng nay xạc lại đầy 100%. sau đó 8 giờ tới cơ quan. lâu lâu nhắn vài tin nhắn. nghe gọi 2 cuộc chưa đầy 30 giây (trong đó có 1 cuộc nhá máy e ko tính). xem giờ vài lần. thế mà tới tầm 11 giờ thì chỉ còn 50% pin. từ đó e suy ra là khá hao pin. ngoài ra e đã để bright thấp. timeout screen 15s, tắt wifi. tắt bluetoot). tình hình pin này thì chắc là ko trụ qua được 1 ngày rồi.
bác xem lại thế nào chứ mình thấy pin trâu hơn v7 đó.mình sac full 100% lúc 7h tới giờ còn 61% mình lướt net cũngkhá nhiều chơi game gần 20 ph...mình vào box cũng tòan bằng x10 không nè nghe gọi gần 7ph nhắn tin cũng kha nhiều
mấy bác cho hỏi cài v8 xong trong astro->FeraLab_Pathes có những fize.zip bac nào biết công dụng của nó bảo em với:
  1. FeraLab_Xperia_S
  2. Google_Apps
  3. Google_music
  4. Home_btn_unlock_OFF
  5. Home_btn_unlock_OFF
  6. HW-ButtonLedsOFF
  7. HW-ButtonLedsON
  8. Ics_Music
  9. No_Boot_Sound
  10. Old_Statusbar
  11. Stock_Battery
  12. Stock_Clock

1.FeraLab_Xperia_S - Giao diện và Icon như Xperia S

2.Google_Apps - Cài thêm Google Apps: Map, Navigator...

3.Google_music - Cài thêm trình nghe nhạc Google

4.Home_btn_unlock_OFF - Mở khóa bằng phím Home

5.Home_btn_unlock_OFF - Bỏ Mở khóa bằng phím Home

6.HW-ButtonLedsOFF - Bỏ đèn LED ở bàn phím cứng

7.HW-ButtonLedsON - Mở lại đèn LED ở phím cứng

8.Ics_Music - Giao diện Music như ICS

9.No_Boot_Sound - Bỏ âm thanh lúc khởi động

10.Old_Statusbar - Cài vào thì Status bar về kiểu cũ

11.Stock_Battery - Cài vào thì hiện thị pin thành mặc định

12.Stock_Clock - Cài vào thì hiện thị đồng hồ thành mặc định
cám ơn anh nhiều 1.FeraLab_Xperia cung có thể gọi là laucher đúng koh ạ.sao em cài laucher ex vào máy mà chẳng được.hay phải tải thêm cái gì nữa ạ.
cài FeraLab_Xperia_S wa recovery có phải làm sạch hay chỉ cần intash custom zip là được ạ
bạn có cài launcher ics chưa.nếu chưa thì cài bình thường qua xr nha không cần làm sạch j cả.
ai biết cách khắc phục lỗi màn hình thỉnh thoảng lại sáng post lên cái nào🆒
cái lỗi này nhiều ng hỏi rồi (trong đó có minh mà chưa thấy ai trả lời hay khắc phục dc. Mình xài rom Wb 4.0.4c bị vậy nên mình mới úp rom fê và la 7.2 này thì đỡ hơn. tuy nhiên lâu lâu vẫn bị. mình cài PM lắc khoá máy thì thấy ổn hơn chứ nhấn nút power thì bị vậy
Thấy ông em Trình post cái theme Fera8 lên, học lỏm bắt chước được tí võ, học đòi mod theme. May quá mod xong copy vào máy thì ông cụ FeraLab V8.0 lại chịu nghe lời chạy êm ru, nhìn thấy thành quả của mình (cho dù chưa đẹp) sướng quá. Nên post lên cho anh em cùng chiêm ngưỡng, đồng chí nào thích thì tải về, copy vào bộ nhớ máy, set permission RWRR rồi mới copy đè vào đúng vị trí thư mục được mô tả như trong file tải về, đồng chí nào không thích thì cứ việc chém gió nhé. Ha ha.......
Vài hình ảnh mô tả:

Link tải tại Mediafire

Với tư cách cá nhân. Tôi trinhpc sẽ đệ đơn lên toà án công tý quốc tế. Kiện anh phuonglinh2007 về tội vi phạm bản quyền. Trước mắt tôi đòi bồi thường thiệt hại với số tiền là 1 triệu usb 🆒
Ơ, hơ hơ...........

Kiện bằng niềm tin à?

Bố tớ làm sếp ở cái tòa ấy rồi.... Suy nghĩ cho kỹ đi, vui vẻ Tết anh mời đi xem pháo hoa.
Kính 2 bên....
Đại diện Box X10, tôi xin đại diện cho cộng đồng X10 làm chứng cho vụ kiện này để cho sự việc thêm công bằng....và yêu cầu một khoảng phí 30% mức bồi thường trên, nếu khả thi xin ủng hộ phần phí đó vào việc phát triển của Box X10
Ký tên - Đóng dấu
(Đã ký - đã đóng dấu) ^^
Mong mọi người giúp đỡ, cái Fera V8 cài rồi toàn mất wifi, mà mình đã thử install cái DoomKernel = xRecovery nhưng ko được,nó toàn báo lỗi arbot, Vậy phải xài Flashtool để khắc phục lỗi wifi này ah
Báo lỗi nhưng không sao cả và ai cài vào nó cũng báo vậy, vẫn dùng wifi bình thường
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
0 bài đăng
hemilo+ 167VIPhemilo
10.282 bài đăng
quangthegtvtk49+ 161CAO CẤPquangthegtvtk49
5.461 bài đăng
0 bài đăng
hoangsytai+ 77CAO CẤPhoangsytai
3.557 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156