Tinhte App

Tinhte App
Box XPERIA™ X10 (ROM Phuonglinh_V1.5_Update 1 12/08/2012)
hattori_z
10 năm trướcBình luận: 59.854Lượt xem: 5.096.315
ae ai con link Feravolt v8,main patch va hot fix cho minh xin voi,ban v9 nay loi nhiu wa.thank
có thể nói đây là một bản Rom rất đáng cho các ae dùng thử trong khi mà Feralab 's Rom các bản về sau chưa ổn định cho lắm 😃
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1516960 Từ lúc up đến giờ e vẫn chưa một lần nào bị FC cả, nếu mà pin ổn nữa thì có lẽ lúc nào có Rom 4.0.x e mới up lại nữa mất :p

Nếu bác nào bị lỗi Wifi thì nhớ up thêm cái Stock Wifi hoặc Stock Sony GB Kernel's Wifi ở dưới là OK ngay
X10S v3-patch2 (Shelly edition) by Championswimmer

Giao diện đẹp, sự kết hợp hoàn hảo của Xperia S tren X10i

No FC, chạy rất mượt trên kernel v6-fs của Doomlord

Cần refix wifi sau khi cài = patch của doomlord

Pin ok, ko bi battery drain

Có thể còn vài bug nhỏ

Cài đặt như hướng dẫn là cứ lần lượt
Factory reset - wipe dalvik wipe battery - wipe partition
sau đó

v3 - v3.1 - v3.2 v3.3( ko cần khởi động giữa các lần cài

Fix sau khi cài xong
mms fix

Mình thì sợ bạn Feravolt rồi 😆 thấy bản 9 từ lúc bạn ấy upload nhưng ko dám cài nhưng có chôm chỉa một số app của bạn ý :p để xài
Quả thật đây là 1 ROm đáng để thử , hqua mới vừa up xong, cảm giác chạy rất trơn tru , giao diện đẹp nữa , từ nay cạch ông Fera :-ss
Up bản này rồi up thêm cái Notification Bars For Feralab v.9 thì đúng là FeraLab's Rom hết cửa
Ko bik các bác bị sao chứ em thấy rom này rất mượt , asphalt 6 thì em chưa thử vì đang down chứ ninja fruit thì chém ầm ầm , asphalt 5 rất mượt , để máy qua đêm hết 2% pin , bản rom này cpu gần 1.3 ghz , nên chơi game thấy hao pin quá .
Ông Fera lại đang up lên V10 : http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1458001 ^^
Tiếp tục thử xem sao.....
Sau khi cài đặt giao diện ICS từ FeraLab và chỉnh sửa file Framework-res.apk theo hướng dẫn của bác phuonglinh2007 thì Ken được 1 giao diện tuyệt vời như mong muốn.

Thanks các bác nhiều lắm 😁
chơi thử mấy bản rom cook thấy mỗi bản cm7 rc9 là ok nhất.ram lúc nào cũng free trên 120mb.^^.chạy không thấy có lỗi gì phát sinh.bản frlab này thấy vẫn còn nhiều lỗi quá
mấy bác ơi, cho hỏi 1 chuyện với, con x10 của mình khi kết nối wifi của cty thì nó hiện dấu chấm than
cho hỏi cách cài đặt IP như thế nào để vào đc đây 😔
sài andriod mà k có mạng như k có chân vậy các bác ạhh ^___^
set permission có phải là thay đổi dc giao diện k KEN ơi. Sao mình cũng set như vậy có thấy đổi gì đâu. Có phải hàng ngang đầu tiên là Rw xuống hàng thứ 2 là R và hàng ngang thứ 3 cũng là R k.... Cái v9 này cài khó thật. Mất cả buổi tối mới xong. Fc lên fc xuống

Được post bởi huy_hieu1410
2. Làm sạch 3 bước (Full wipe , Dalvik-cache, Battery-stats wipe) cái dalvik-cache là làm gì vậy.đó giờ cài room chỉ có factory reset ( full wipe ) rùi tới wipe cache partition rùi tới advanced options trong đó chọn wipe dalvik cache và wipe battery stats.tổng cộng 4 bước.còn ở đây 3 bước thì bước 2 và bước 3 làm sao vậy.

gừi
rongdovp
:
Tốt nhất You nên làm theo hướng dẫn, không thì làm theo cách bạn thích.trả lời gì vậy bạn.hồi xưa giờ tôi thấy ghi làm sạch 4 bước.giờ lâu quá vô lại ghi còn làm 3 bước.vấn đề tôi hỏi cái Dalvik-cache, Battery-stats wipe là gì.có phải là wipe dalvik cache và wipe battery stats hay là cái wipe cache partition để tôi làm theo.vì khi cài room tôi làm sạch 4 bước mà khi cài xong máy bị đứng ở màn hình khởi động.vì trong phần recovery ko thấy cái chữ Dalvik-cache, Battery-stats wipe.nên mới ko biết mới hỏi định nghĩa của mấy chữ đó.bạn trả lời thế đố thằng ngu nào biết làm gì.
cảm giác Feralab v8 ngon hơn v9 nhiều nên đã về v8! Đã ra v9 Final rồi vậy mà hum nay qua XDA vẫn thấy có đến v10 cơ đấy! Hi vọng bản v10 sẽ vip hơn!
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1458001
hatori cho minh hỏi là màn hình của e này chiếm bao nhiêu % ở trong sử dụng pin vậy?thank trước nhé
Tùy thôi bạn....nhưng của tui thường >55%
Mới down V9 xg sáng nay, đang định up thấy có V10 rồi, tưởng final chứ ai ngờ 😔
Đang down Fera V10. Để test tiếp xem sao ^^
FeraLab ra ROM quá nhanh, nhưng quan trọng là mình thấy chưa có sự đột phá giữa các phiên bản. Mỗi phiên bản ra đời không cải thiện hoặc thay đổi được là mấy (về cả hiệu năng, giao diện, tính năng, ứng dụng hệ thống...)

Tuy nhiên, mình cũng thừa nhận là FeraLab là một bản ROM rất tốt, rất đẹp. Nó thực sự là một bản ROM xứng đáng để anh em ta cài đặt. Chỉ còn mỗi vấn đề về việc nâng cấp các phiên bản. Có lẽ mình sẽ post thêm 1 bài nữa lên xda, vào Thread của FeraVolt để góp ý về vấn đề này. Hy vọng sẽ có sự thay đổi nhất định.
có ai chuột bạch V10 của Feralab chưa ta....? any comment....?
V10 này ông Ferelab hướng dẫn install đơn giản quá dzị ta:

1. Gộp lại 1 file duy nhất 260MB chứ ko chia ra Rom, patch như trước;
2. Phần hướng dẫn chỉ có 1 cách, ko còn chia 2 cách "update" và "clean install" như trước.
3. ko thấy đề cập gì đến việc swap hết. ko biết có swap ko.

Đang down về V8 thân iêu (sau khi lằm lỡ ham hố lên V9). Nhưng thấy V10 vẫn cầm lòng ko đặng.
AE ai còn link Ferelab V8 cho mình xin lại với,thank nhiu
Có ai down được file feralab v10 chưa @@ sao mình down ko dc nhỉ!
v10 đã có link down, nhưng mà lick vào thì vẫn chưa đc! waiting....
ủa lạ vậy, a down xg hết rồi mà. (265 Mb lận, up k nổi)
up không nổi là sao bạn?
cố gắng đi anh! giúp đỡ thằng em đang móng ngóng!
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
0 bài đăng
hemilo+ 146VIPhemilo
9.096 bài đăng
0 bài đăng
QuyetND_Jr+ 65ĐẠI BÀNGQuyetND_Jr
677 bài đăng
hoangsytai+ 64CAO CẤPhoangsytai
3.166 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156