Box XPERIA™ X10 (ROM Phuonglinh_V1.5_Update 1 12/08/2012)
hattori_z
10 năm trướcBình luận: 59.854Lượt xem: 5.096.469
roài! xong! có vấn để rồi mấy bác!
em flash lại 2.3.3, sau khi flash xong, root xong, đến khi cài xreocvery, e kết nối đt vào pc, Flashtool cứ báo là usb debugging off, trong khi e đã on nó rồi! làm hoài nó vẫn báo vậy! trên Flash 5.3.0 và 0.2.9.1 đều vậy!
ai biết giúp e với nào.... tks all!
rom này lỗi ngay phần add pic vào messaging 😃 ,fc ngay. Rom x10s cũng thế,chắc do port từ xperia s qua
V10 có sẵn file *.vcf (backup của danh bạ) mà không thể Import?
P/S: Đã tìm ra cách giải quyết.
Anh em nào dùng bản F V10, mặc định Contacts không thể Import danh bạ từ file *.vcf - file backup của danh bạ do Contacts tạo ra.
Lên market tìm SDBackup cài vào. Vào app này làm theo sau:
- Tick vào Contacts --> Ok --> Search and import contacts backup files from SD card --> Tìm file *.vcf bạn muốn Import rồi Ok là xong.
- Quay lại danh bạ xem thử nào
v10 này e ko bị cái lỗi như a nói! chỉ có điều là sau khi cài ICS trong thu muc Feralab vào thì nó mất cái thanh notify thôi! hiz
Có ai bị như e ko vạy....
xin chia bùn là đút vào SEUS thử lại coi
Sài v10 từ chiều đến giờ em bị 1 vấn đề thế này
Cái audio fx ấy , lâu lâu em vọc thằng ấy là đơ máy , ko làm gì dc hết , phải tháo nóng pin ra , hay đang nghe nhạc mà dùng advan task killer , kill trúng thằng audio fx là bị vậy . Ngoài ra mọi thứ ok , v10 pin trâu hơn v9 . Có bác nào bị giống em ko ?
các anh cho em hỏi FERA v10 cài vào thì bật wifi hiện erro có thể fix lai dc ko ạ
Đọc bài V9 ở trang 1, lấy file Doomkernel cài qua xRecovery là xong
suy cho cùng, mấy bản rom sau của Fera toàn lỗi bắt đầu từ V8, mình đành quay lại V7.2 dùng thấy rất ổn định.
thank a hatori nhá iu anh lắm 😆
mấy bác sao toàn lỗi tùm lum vậy mình cài 1 phát ngon lành mà ko fc j cả... hiện giờ là vậy nhưng còn đang test tiếp,đang quan tâm vụ pin xem thế nào nửa.mình thấy rom này thay đổi nhiều hơn mấy bản trước đó
Này thì V6 này:

ROM: http://www.mediafire.com/download.php?ox54pp4j5sg4d2u
Patch: http://www.mediafire.com/download.php?grcrbtbhgbttf6j
Apps: http://www.mediafire.com/download.php?0pm3iqpznezn7ca
Battery: http://www.mediafire.com/download.php?clc8eazm1qecx6y
ICS theme: http://www.mediafire.com/download.php?78xjcb86rn0mj4a
Kernel cho máy Lock BL: http://www.mediafire.com/download.php?r8d69dkat8afnwa

Thích thì có, có gì mà đen?

---------- Post added at 10:39 PM ---------- Previous post was at 10:32 PM ----------

Fix Permision là hết ngay mà.

Hết bị chưa, xài được chưa em?

Chưa được thì anh cho cái này. Cài qua xRc nhé.
cái đó là gì vậy anh một theme mới hả

---------- Post added at 03:45 PM ---------- Previous post was at 03:44 PM ----------

chú Vĩ sao rồi cài xong chưa
E cai ASPHAL 6, lag qua!
còn thiếu cái kernel để fix wifi bác ơi >< cho e xin nốt
Bản V10 bị 1 lỗi ở phần massage là khi tạo một massage mới thì phần insert người nhận danh bạ bị đơ, khi search tên người nhận được. cái này hơi bất tiện.
massage tren x10 kung co ah hj !
tuyet roi day qua ! hom nay di lam chac chet mat hix ! co bac nao co file ftf cua 2.3.3 dung cho flashtool cho e xin voi ah ! sorry e viet tieng viet khong dau
X10S đã có bản fix MMS rồi nhé , 1 ROM tuyệt vời mà k ai thử sao , e thấy xài ngon hơn hẳn FeraLab :x , cảm ứng cực kỳ mượt , no lag , no bug , UI đẹp , pin trâu , k bị drain

V10 bị lỗi phần attach hình MMS nhé 😃
Bạn cho 1 bài hướng dẫn hoàn chỉnh đi....mình sẽ đưa lên trang 1 cho anh em test
Hattori up lên #1 dùm nhé 😁

http://www.tinhte.vn/threads/411669/page-4547#post14892600
ai giúp mình với . dt mình đang sao chép giữ liệu sang máy tính rồi bị đơ ko ccopy dc nữa len minh tháo máy rồi khởi động lại thì từ đó máy ko nhận thẻ nhớ . mình đã fomat lại thẻ và lắp vào nhưng vẫn vậy , ai chỉ giúp mình cách khắc phục với .
Rom X10S by Champioswimmer

Xin giới thiệu với mọi người 1 bản ROM mà theo mình là hoàn chỉnh nhất hiện nay , đặc biệt hiệu năng hơn hẳn Fera v10 . Hãy test và cảm nhận

X10S by Championswimmer ver 7.0 BETA (Update 10/3/2012)
Được dựa trên Rom của Xperia S được port sang cho X10
Hướng dẫn cài đặt

B1 : Tải DooMKernel (Rom này có thể sử dụng được với Kernel gốc của X10 luôn , nhưng recomend là xài Doom ^^ ) và Rom X10s by Championswimmer , Miror

B2 : Tải các Patch sau
Patch 1
Patch 2
Patch 3
Patch 4 (update 1/3/2012)
B4 : Bắt đầu cài đặt nào :
Flash Kernel
Làm sạch 4 bước bằng Xrecovery
Cài Rom tải ở B1 vào
Sau đó Cài lần lượt các Patch theo trình tự 1 - 2 -3 - 4(updated)
Reboot lại và tận hưởng
1 số fix nhỏ - tất cả đều là file zip và flash qua Xreco hết nhé
1. Bản fix gửi MMS : MMS FIX
2. Stock Battery và Animation : dành cho bạn nào thích quay về Pin và hiệu ứng mặc định HERE
3. Giao diện Keyboard màu đen : Blackkeyboard
4. Dành cho bác nào muốn Photowidget trên màn hình nhỏ lại . Tham khảo ở Đây , khá dễ hiểu :bounce: ,e thì thích to hơn nên k quan tâm lắm 😁
==================================
1 số hình ảnh tham khảo :

Đã dùng thử và chia tay luôn ông Fera :smug:
bác ấy xài Chảm Phong Binh Pháp của Khổng Tử đó mà
Mình cài xong bị lỗi wifi 😔 bạn nào hướng dẫn mình fix lỗi này với. Cám ơn 😃
khi flash DoomKernel xong ko vào đc xrecovery nửa bac ới! làm sao để up room đây 😔
@nxhoang90 bác chủ pic ơi, tình hình là em cài cái rom này xong thì vào máy nó báo lỗi wifi là sao, làm ơn chỉ cách fix lỗi đk ko
x10i lỗi camera fc, nứt nhẹ gốc trên bên trái màn hình cần bán, 2tr5........... 0166 77 42 888
😔 X10S by Championswimmer ! Up xong cái nó đứng ngay chữ Sony Ẻicson luôn !
cài kernel cho x10 = flashtool là phải cài ở flashmode (tắt máy -> ấn back -> gắn cáp) đúng ko các bác?

em làm vậy mà lỗi hoài =,=
X10S Không có File Manager để cài Soft nhẩy ! 🤔
ôi cái v10 pin tụt kinh khủng mấy bác ơi.
sao cái V10 em cài thấy cứ giật giật. Thử dùng set cpu kiểm tra thì thấy CPU của em nhảy liên tục từ 128~1000 (không thấy nhảy lên 1190 lần nào) liệu đó có phải nguyên nhân không ạ? Bác nào giúp e với ạ 😔
Máy mình chưa ULBL, tiếc quá. thể nào cài vào là mất xrecovery ngay, mất cả wifi, FC khá nhiều, định reboot để flash lại DoomKernel - dk-v06-modfxp_with_xrec để fix lỗi nhưng không được vì đã mất Xrecovery, không biết có cách nào không? Cảm nhận ban đầu là giao diện rất đẹp và mượt, các bác có bản nào dành cho máy ULBL không chỉ cho anh em với. Chứ cứ phải flash để cài lại Xrecovery thấy ngại quá.
Thanks!

---------- Post added at 08:03 AM ---------- Previous post was at 07:59 AM ----------

MÌnh cài thử X10S của Cham bị mất luôn xrecovery. Máy mình chưa ULBL, tiếc quá. thể nào cài vào là mất xrecovery ngay, mất cả wifi, FC khá nhiều, định reboot để flash lại DoomKernel - dk-v06-modfxp_with_xrec để fix lỗi nhưng không được vì đã mất Xrecovery, không biết có cách nào không? Cảm nhận ban đầu là giao diện rất đẹp và mượt, các bác có bản nào dành cho máy ULBL không chỉ cho anh em với. Chứ cứ phải flash để cài lại Xrecovery thấy ngại quá.
Thanks!
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
hemilo+ 233VIPhemilo
9.397 bài đăng
quangthegtvtk49+ 92CAO CẤPquangthegtvtk49
4.880 bài đăng
hoangsytai+ 77CAO CẤPhoangsytai
3.302 bài đăng
0 bài đăng
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156