Box XPERIA™ X10 (ROM Phuonglinh_V1.5_Update 1 12/08/2012)
hattori_z
10 năm trướcBình luận: 59.854Lượt xem: 5.096.469
Rom X10S by Champioswimmer máy chưa ULBL có cài dc ko , hay phải ULBL mới cài dc .
không thấy nói gì nhỉ
đang định cài mà ..........:cold::cold::cold::cold:
Lâu ko vào tinh tế, bản này hiện tại đã có bản test v4 chạy được cả trên máy ULBL và cả máy LBL

http://forum.xda-developers.com/showpost.php?p=22960734&postcount=4

Hiện tại mình vẫn dùng bản v3.2 lolz, ko có thời gian để test các bản sau, vì bản này cũng tương đối ổn định rồi ngoài vài cái lỗi nhỏ nhỏ, nhưng ít nhất mình ko bị đứng máy và tự khởi động lại như khi chạy Feralab hay Thgo
Tối cài thử cả 2 bản V10 của phuonglinh2007 và trinhpc post đều bị chung cái lỗi là mất tiêu thanh notification-bar. Quay về V9 ngồi chơi tiếp. Bác nào đã cái và fix lỗi hoàn toàn có thể post cho anh em cách khắc phục với.
Thanks trước.
Tôi cài vẫn có bình thường, không sao hết, hiện tượng chơi ASPHAT6 hơi giật, máy dùng ngon lành, Pin khỏe, chưa thấy hay bị FC như bản V9, hình như khoảng 10 trang trước a Tuyến có post phần mềm cài có thanh NOTIFICATION đó, bạn quay lại xem, nếu k làm sạch 4 bước và cài lại rom.
không ai up V10 lên MF cho mọi người cùng down về test ah.mình down đến 80 % tốc độ tụt xuống còn 7kb/s.mãi không xong hjxhjx
Link MF cho bạn đây
thanks bác.bác cho e link mf thì cũng là lúc e down xong.hjhj.
mình xài feralab v10 để 1 đêm 0h - 7h sáng pin 100% xuống 96% vậy là có tụt nhanh ko mấy bro!
Các bác cài Rom FeraLab V10 rùi thì cho ae pít cảm nhận và hướng dẫn up đi ạ :dance:
Đã Update cách cài ở trang 1
P/S:Show cái X10 của em với V10 + Widget Locker + ADW Launcher + Theme Faenza (ADW Launcher) + Font Changer.
Màn hình khóa mặc định

Nhìn xấu quá chuyển qua Widget Locker - ICS Style

Giao diện chính
[​IMG][​IMG][​IMG]

Notification Area

Settings screen
Pác cài laucher ji mà có cái icon vuông vuông thế? Cho em xin link với
ADW Launcher EX (tìm trên tinhte nha) + Faenza Theme của ADW (Free trên Market)
cảm nhận bác Tuyến nói trên kia rồi.cài đặt thì ném file down đc về vào SD.khởi động lại máy cài qua Xrc như các Ver trước(làm sạch 4 bước trước khi cài nhé).:-*

---------- Post added at 10:14 AM ---------- Previous post was at 10:13 AM ----------

theo mình như vậy là ok rồi
chả bít có phải do máy em chưa ULBL không mà test fera tất cả các phiên bản đều thấy ko mượt mà chơi game rất kém. Có bác nào ở HN có lap không giúp em ULBL với ạ. Em chỉ có PC mà nhà hay mất điện với sụt điện nên em ko dám ULBL 😔
Máy tui có ULBL gì đâu.....
Mình ULBL xong cuối cùng đã Relock lại, vì ULBL xong rất khó cài Rom :(
ULBL mình nghĩ chủ yếu để bác nào can thiệp sâu vào Rom của nó thui, chứ dùng bth chả cần ULBL
Mình thấy ULBL thì vẫn cài ROM bình thường mà, đâu ảnh hưởng gì đâu bạn. ROM nào flash kernel của ROM đó thôi
Cái Auto Bright mình chẳng thấy nó hoạt động gì hết 😔 sáng tối gì nó cũng ở vị trí max cả!
Có ai biết test cái này sao ko?
L.C
ĐẠI BÀNG
8 năm trước
Đê flie DooMKernel vào fodel firmwares ( or drivers) rồi flash mode để flash đúng không bác?
Folder Firmware.....

---------- Post added at 11:00 AM ---------- Previous post was at 10:59 AM ----------

Đúng rồi, tui chả hoạt động gì hết
Cứ tick vào đó đi cho nó chạy = niềm tin 😁
sao mình cài feralab v9 tới màn boot screen no đứng cứng ngắc vậy mấy bạn, nó báo loading custum room gì đó, rồi bye cái đứng lun
các bác cho em hỏi lỗi này khi flash doomkernel sửa thế nào ạ 😔

chưa unlock bootloader bạn phải ulbl mới cài đc xem ulbl ở trang 1 nha bạn
bác hattory ơi cho em xin cái pack icons của theme faenza với ạ 😃 trên market bản free không có icon drawer như của bác, phải mất tiền mới có =.= cho em xin cả cái widget mấy cái theo dõi nhiệt độ máy, ram, sdcard với ạ 😁

---------- Post added at 12:12 PM ---------- Previous post was at 12:12 PM ----------

rom này cho ULBL hay LBL bác ơi
có ai ở đà nẵng kô. giúp mình root máy với up rom được kô
bác đang ở đâu, tối mai mình up cho.
Minh o gan duong 2 thang 9 ban o dau. Co the cho mimh so dt cho de lien lac ko
sdt mình nè:0979.039.199 mình tên Đạt.mình cũng làm gần đường 2/9 đó.chỗ tòa nhà dầu khí trên đường 30/4 ấy.
Bác hattori oơi sao em down v10 về 3 file đó sao ko giải nén ra file zip đc nhỉ, toàn báo lỗi thôi chỉ e với.
Đã test...Download và giải nén bình thường
Mình tải 3 part .rar. Phải giải nén và đổi tên thành 3part .zip rồi cài từng part hay là ghép file lại hả hattori?
Thanks!
Cài V10 ngon lành rồi nhưng khi cài cái ICS vào thì lại mất thanh thông báo. ser permiss file đều vẫn thế. Có bác nào cài ICS thử chưa ?
me too! có ai như 2 chúng tôi ko.... 😆
Có bác nào ở HN rảnh giúp em vụ ULBL với ạ 😔 em ko có lap xài PC thì nhà hay mất điện với sụt điện nên ko dám làm =.=
Test Antutu Benchmark bản rom F v10 dc 2760 , các bác test dc bao nhiu vậy .
Cái bản roon 10s là dành cho máy ulbl hay chưa ulbl vậy các bác
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
hemilo+ 233VIPhemilo
9.397 bài đăng
quangthegtvtk49+ 92CAO CẤPquangthegtvtk49
4.880 bài đăng
hoangsytai+ 77CAO CẤPhoangsytai
3.302 bài đăng
0 bài đăng
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156