Box XPERIA™ X10 (ROM Phuonglinh_V1.5_Update 1 12/08/2012)
hattori_z
10 năm trướcBình luận: 59.854Lượt xem: 5.097.422
cho em hỏi tí , hum nay nghịch dại up rom Champioswimmer thì ok rồi nhưng lại không vào được recovery nữa, có ai có thuốc j giúp đỡ cái thx
Root lại cài lại xrec sau khi cài xong rom 🤔 Bạn dùng Rom stock thì phải, rom của Champion có ghi rõ là tương thích với Doomlord V6 là tối ưu nhất, còn các rom khác thì có thể gây lỗi :-?.
Có fix chính thức của Fera 10.3 rồi nè , bác nào ko add được Recipent thì flash cái này vào :

http://www.mediafire.com/download.php?9ktfhcm2n6lzw3n

BTW : flash cái của em ở trên cũng ok 😁
chả nhẽ bằng này ngừoi ơ box X10 ko ai giải đáp em sc vấn đề này à . máy em đang dùng bt tự dưng bỏ túi cái rồi lôi ra thấy tắt nguồn luôn . bỏ bin ra lắp lại cũng khong cả rung ko biết có phải lỗi nguồn ko nữa ai biết cho em câu tl; vs ạ
rung chỉ khi bạn giữ nút nguồn để khởi động thôi chứ tháo pin lắp lại thì sao rung được. Bạn kiểm tra xem có hết pin không.
máy mình cũng bị thế nè, dem ra tiệm ng ta phán hư main, giờ đắp chiếu hơn 1 năm nay rồi
thế bạn cũng đang dùng bt tự dưng lăn ra chết hả bác em tưởng hư main là phải đụng đến phần mềm chứ ạ . có ai biết địa điểm nào sửa dịch vụ tốt nhất ở HN ko ạ
Fera rom mình chơi cái gì cũng mượt cả , máy chưa ULBL , v10.3 wa theme ICS bị FC tin nhắn , chắc do mình sữa file Conversations.apk , nhưng thanh noti... bar ko bị mất .
Không cài theme ICS có bị lỗi tin nhắn ko mấy bro!
Lỗi nì ko liên quan j đến thêm ICS cả bồ tèo ah
Mấy bạn cho mình hỏi. Có thằng bạn bán mình X10i giá 4tr ( nó nói máy còn zin ). Pin xài chừng 3 , 4 tiếng. Ae cho ý kiến dùm tks 😁
nếu bác ở hà nội e đê cho 4,3tr full box tất cả mọi thứ đều ổn.0913011588
e đọc xong bài rồi! thấy cũng hơi lơ mơ! 😆
Chưa thử nghiệm lần nào! Máy của e thì ok chứ máy của chị thì ngại ngại. Ngộ lỡ up ko thành công thì chết! ko biết cứu lại chi oi! 😃)
Ai cài cái fix của ông Fera chưa , cho em ý kiến nào

Zin gì nữa, ở ngoài máy còn long lanh luôn, zin luôn, giá cũng chỉ cỡ 4,5 triệu. Huongmobile bán máy 99% giá có 5,1 triệu, bảo hành tử tế. Thằng ấy không phải bạn rồi. Pin hỏng còn bán giá đó. Ra ngoài mua cục pin xịn đã mất toi 400k. Đấy là chưa nói đến vấn đề máy còn mới hay đã bắt đầu bong viền niken.

X10 đang chạy Android 2.3.3 Sony.

ROM cook thì vô kể. Khỏi nghĩ, chỉ cần máy ngon là OK thôi.

Bạn hỏi là một chuyện. Không có nghĩa là phải có người trả lời bạn. Có thể người biết thì chưa đọc, người đọc lại không biết. Bạn không nên suy nghĩ thế.

Máy bạn chỉ có thể là hết pin. Hoặc xấu nhất là chết main (rất ít gặp). Thử dùng xạc đa năng xạc lại cỡ 1h rồi lắp vào xem. X10 khó chết lắm, trừ khi ngâm nước, bỏ vào lửa.... hoặc đập vỡ thôi.
máy đã ULBL rồi bác à...nhưng cái e nghĩ cái vụ Max Cpu chỉ đc 768 là lý do máy e hay bị reset khi chạy ứng dụng nặng.thằng bạn nó nói có lẽ bị yếu core nhưng trong box x10 này hình như e ko thấy có vụ đó thì phải 😔(
cho minh hoi sao con x10 cua minh bat dc song wifi nhung khi ket noi lai co dau cham than mau vang ghi la ket noi bi han che roi khong ket noi dc,ai biet giup minh voi nhe.thanks nhiu
Do kernel đó bác, bác flash lại kernel khác là dc à .
Do IP , Limit access .
Mọi người bận test ROM hết hay sao thế? Chẳng thấy ai post bài gì cả.
test ROM dữ quá, máy nóng, đang nhúng nước với bật quạt hong bác Tuyển ơi
Đang ức chế vụ cài xong mất luôn cả DATA bác Tuyến ạ !
Em chỉ kết mấy Game như Fifa 2012, Asphalt, NFS Hot Pursuit.... thế mà cài Fera 10 nó cho bay hết DATA mới đau. Thẻ em 16GB gần Full, tự nhiên thấy trống hẳn 2GB mà em chẳng xóa gì, hóa ra DATA của mấy Game trôi sạch...huhu...

Em vừa cài Fera V10.3, chưa biết có lỗi gì không vì cài xong vứt 1 chỗ làm việc, lụt quá...
Bác cài rồi xem có lỗi nào bảo anh em với...
Anh cũng bị mất khi cài V10 Quyết ạ. Tức quá đi.

Bản V10.3 rất ổn, phải nói là tuyệt.
Lúc nào rảnh bác cho em xin cái link DATA mấy Game đó nhé ! Chỗ em mạng cùi quá down không được.
Lần sau rút kinh nghiệm copy DATA ra PC cho lành bác ạ ! >.<
Rom Fv10.3 này cực mượt , lại ko bị lỗi cái gì , chắc dùng gắn bó lâu dài lun .

Yêu Cầu:
- X10 chạy Rom 2.3.3 gốc (Stock) đã Root.
- Hoặc những Rom cơ bản dựa trên Rom gốc (Như Rom WB....)
- Tải Gói Hiệu Chỉnh - FeraLab_Tweak_Pack.zip (2.74MB Link MF) chép vào thẻ nhớ.

Thực Hiện:
- Rất đơn giản chỉ cần vào xRecovery --> Install Custom Zip --> chọn FeraLab_Tweak_Pack.zip rồi cài.
- Reboot.

Lưu Ý:
- FeraLab đã Test, mình chưa Test nhưng mình chỉ hướng dẫn đúng theo bên xda - tham khảo ở đây.
- Các bản ROM của FeraLab đã có hết những tùy biến này, nên ai đang xài Rom FeraLab đừng làm cái này.

FeraLab đã tùy biến lại những file sau đây:

Chỉ cần Rom nào dựa vào bản Stock để cook thì ok hết
em đã làm đúng hướng dẫn của bác nhưng bị treo ở logo sonny 😔
@hattori_z sao minh install cái file đó xong reboot máy lại nó bị treo ở logo sony ẻicsson luôn rồi bạn ơi
@phuonglinh2007 sao e không flash được a ạ, cứ báo install aborted , e dùng 2.3.3 stock
mình cài Fera 10.3 bị reboot liên tục 😔. Ai giúp với
em đang định đầu tư cái thẻ nhớ 16gb class 10 cho bé x10 các bác tư vấn cho em vụ chuyển đổi data sao cho an toàn với ạ. Em sợ cái vụ không nhận thẻ nhớ lắm ạ =.=
cái room x10 s giờ tôi cài bổ sung cái pacht 4 duoc ko hay cài lai từ đầu vậy
vào xrc -> cài patch 4 -> cài lại Patch 1-2-3 -> reboot
chuẩn bị test 10.3 thôi! Hi vọng ko bị lỗi nữa! hiz!
Mình vào xrc rồi làm sao để di chuyển lựa chọn để cài room? Ai biết giúp mình với.
dùng nút volumn mà di chuyển bác ơi! 😆
box x10 thật là náo nhiện vẫn như xưa rom ra ao ao tha hô mà voc nha mình chuyển wa arc s rôi nhưng vẫn nhớ box vào xem thưởng chúc các ban vui vẽ nha
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

0 bài đăng
hemilo+ 240VIPhemilo
10.507 bài đăng
hoangsytai+ 189CAO CẤPhoangsytai
0 bài đăng
caffeinezzZ+ 117VIPcaffeinezzZ
0 bài đăng
quangthegtvtk49+ 91CAO CẤPquangthegtvtk49
5.571 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM