Box XPERIA™ X10 (ROM Phuonglinh_V1.5_Update 1 12/08/2012)
hattori_z
10 năm trướcBình luận: 59.854Lượt xem: 5.097.400
trong page này đề cập đến fix sms của fera v10.3, nó cũng áp dụng luôn cho x10s hả bác?

http://www.tinhte.vn/threads/411669/page-4564#post14957378
Chỉ dùng cho Fera thôi , X10S thì phải mod 1 file khác 😁 , Flash cho X10S là bị Aborted ngay . X10S thì để mình up lên
thanks bác:D mà bác cài x10s ko lỗi sms à
Từ lúc ra v10.3 thấy box im ắng hẵng ra , chắc vì rom good wa ko có bug nên ae ko có gì để bàn hay sao vậy .
cho e hỏi
em cái cái rom v10 mà sao calendar và danh bạ cứ bị FC hoài ah
có cách nào fix k a
hix,đã ULBL, đã flash Doomkernel mà lai vô xrecovery không được,ai chỉ mình với
cho e hỏi có cách nào fix lỗi FC của dạnh bạ trong rom v10 k a
V10 mượt rùi mà , chỉ có cái audio fx có vấn đề thui , thui úp v10.3 đi bác , mượt hơn v10 nhiều
e vào contact add số thì nó FC ra😔
các bác cho e xin cái link down seus với ah !
trang đầu tiên có mà @_@ ............
e vào down nhưng mà không được bác ah !
mấy bác có ai bít sửa lỗi vụ GPS của room X10S ko híc bảo em với 😔 lỗi mất phần GPS đó :(
ko mất nha bạn, ra trời nắng bật 3g +GPS là ok
Hic... Mình restore lại 2.3.3 stock (root + xrc) sau đó cài pack tùy biến của feralab, tiếp theo restart thì treo luôn tại chữ sony.... Có ai bị như thế ko
Có cách nào xài rom Feralab 10.3 mà có lockscreen mặc định của Xperia S không các pác, lockscreen của Feralab ko thích cho lắm
có pác nào giúp vụ này không?😔
http://www.tinhte.vn/threads/411669/page-4564#post14957378
Này bạn
Có cách chứ, 2 cách là đằng khác.
- Cách 1: dùng app thay thế (LockbotPro chẳng hạn)
- Cách 2: MOD theme.

Mà cái khóa của Xperia S có gì là đẹp đâu, tớ thấy nó chẳng khác gì khóa của ROM X10 stock cả. Tớ thấy cái khóa của ICS đẹp hơn rất nhiều
có ai bán x10 tầm 4tr1 mà zin , đẹp ko 😁
để mình tìm hàng cho bạn hàng 2nd nha ^_^
bạn tìm cho mình 1 con xperia neo hàng 2nd nha.
định bán x10 của bạn ak 😁.. cho xin vài thông số nha
ủa vnsony là của bác trinhpc hả ta.
lúc nãy mới lấy lại cái MK nên thấy mail của bác ấy
bác phuonglinh ơi data pes2012 paste vào đâu ạ ?
Chỉ bởi em nó quá đẹp B-)
Bác kiệt_se dc trên tay LT26i rồi cảm nhận xong làm một bài đánh giá cho ae bớt hồi hộp trong chờ đợi đê

Mong chờ e nó từng ngày:hot: thx bác trước
Mấy bạn cho mình hỏi? Up room 10.3 lên, restore app , vào market , my app thì ko thấy các app vừa restore. Ai biết giúp mình với.
Bạn mở Titamnium Backup lên, chuyển sang thẻ thứ 2: Backup/restore. Bạn bấm và giữ vào từng app, cửa sổ hiện lên, chọn Attack Market link. Bạn có thể làm ngược lại với những app ..... (chọn Detack market link) để cho nó không đòi update
rom X10S đá pes nuột phết 😁 Chả có lẽ dừng ở đây 😃
Mình thì dừng rồi hai, tại ít nhất bản S nó chạy ko bị FC điều đáng ghét nhất lúc cần

game ko bị giựt

@ALL: CÁC BÁC ĐÃ OC DÙNG BẢN DOOM 1228 CHO MÌNH HỎI LÀ CHẠY CPU SPY NÓ CÓ BÁO LÀ BẠN ĐÃ DÙNG TỐC ĐỘ NÀY BAO NHIÊU THỜI GIAN KO?

Mình có thử cài kernel này nhưng cpu spy báo là tốc độ 1228 ko dùng tới bao giờ lolz
Tại kernel này dc set CPU max là 1190 thui m bác muốn CPU lên 1228 thì down CPU master về mà chỉnh .
Tình hình là chuẩn bị mua livesound cho em X10 nhưng nghe nói là ko tích hợp gì gì đó mấy bác nào xài rùi cho em hỏi mấy phím cứng như tăng giảm volume có xài trên x10 ko và âm điệu thế nào tks nhìu em đang cần gấp ^^
bác lăn tăng làm gì co mệt
lên Mai Nguyên check cho sướng bác
lên kiếm An rùi em cho bác thử lun để bác khỏi lăng tăng
Thanks nhiều lắm. Cho mình hỏi thêm 1 vđ nữa là cài fixV103 vào nó báo lỗi error in update script là sao bạn?
Bạn bỏ cái đó đi, nó không có ích gì đâu.

Mục fix của FeraVolt chỉ với 1 mục đích thay thế file Conversation.apk (phần tin nhắn) bị lỗi trong ROM và thay thế cái màn hình khởi động. Nhưng do sơ suất, nó đã viết code cài đặt sai lệnh nên đã không thể cài được.

Bạn làm theo cách này nhanh hơn rất nhiều: Giải nén ROM FeraV10 ra, copy file system/app/conversation.apk vào thẻ nhớ.
Dùng RootExplorer copy file này vào system/app trong máy điện thoại, xác nhận ghi đè và reboot máy. Xong béng.
Sao nó báo read-only bạn ơi, hix.
Trong app RootExplore bạn để ý phía trên có nút "Mount R/W". Bạn nhấn nó phát là chép được ah.
Thank bạn nha. Mà sao mình chép vào rồi reboot lại thì mất luôn sms, bạn có cách nào sửa lỗi này giúp mình với.
e đang xài room feralab v8, fb của e đăng nhập zô được, nhưng zô trong thi no cứ báo loading hoài hok có hiển thị được, hình như e để ý room chính của sony hok co zô dc fb hay sao a', ai bik fix làm sao hok chỉ e zới
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

0 bài đăng
hemilo+ 240VIPhemilo
10.507 bài đăng
hoangsytai+ 189CAO CẤPhoangsytai
0 bài đăng
caffeinezzZ+ 117VIPcaffeinezzZ
0 bài đăng
quangthegtvtk49+ 91CAO CẤPquangthegtvtk49
5.571 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM