Tinhte App

Tinhte App
Box XPERIA™ X10 (ROM Phuonglinh_V1.5_Update 1 12/08/2012)
hattori_z
10 năm trướcBình luận: 59.854Lượt xem: 5.096.303
cho mình hỏi cái. mình mới cài lại cái bootanimation này
nhưng mà nó bị lỗi là khi reboot nó chạy bootanimation thì ko full màn hình. có cách nào làm cho nó full ko mấy bác?
@noname3739 sao kì vậy. mình cài lại boot animation mà nó ko nghe chút gì luôn. cái boot animation của pl 1.5 cũng vậy. ko nghe gì hết. bạn có cái bootanimation nào có âm thanh ko?
@sonhai1710 bạn tự thêm vào cũng dc, đa số là không có âm thanh ^^
@noname3739 mình copy file mp3 vào system/media rồi. đổi tên là android_audio.mp3 và boot_audio.mp3 đều ko nghe tiếng gì cả. với lại 1 số bootanimation nặng quá x10 chạy ko nổi. hix...
@sonhai1710 việc làm cho boot phát nhạc thì file nhạc chỉ tầm 2-3s thui bạn à
F
Fera v20 mình xài rồi, còn tuỳ xem tuỳ chỉnh có overclock lúc cài hay không nữa, nếu xài nhu cầu bt và chọn không over thì mình thấy pin trâu, để nửa ngày chỉ xụt vài 3%, nghe gọi với nt nhiều thì hơn 2 ngày
chậc chậc pin trâu thế. Bác có link dow bản Rom đó không cho em với. Đúng cái em đang cần, cái v19 này pin chưa được trâu cho lắm. Em tìm ở trang 1 mới thấy bản v19 chưa thấy v20. Mà v20 có tiếng việt không bác. Máy em không biết là UL hay không UL gì gì đó nữa. Em mới xài Android đc 2 tuần nên chưa rành lắm. Bác có bản Rom nào chung cho cả 2 thì cho em xin link dow nhé. Tk bác
@rains2sun http://forum.xda-developers.com/showpost.php?p=25329710&postcount=2448
vào đây lấy link nhá bro, trong này có hướng dẫn và link down của máy ULB lẫn chưa ULB đó, có cả kernel của fera...
v20 cũng có tiếng việt bt, nếu lỗi font thì có thể dùng font size để chỉnh lại 😃
thank bro nhiều lắm, lần mò 1 lúc với các hướng dẫn thì máy em đã unlock, giờ dow bản rom phù hợp rồi cài là xong
Hjc, link bên đó dow bằng idm mà có gần 200kb/s . Kể link mediafire thì ngon. Link mediafire toàn gần 2mb/s
ROM Feralab v20 Final

Sau mấy tiếng đồng hồ cài Feralab V20 final bị lỗi phải về lại Rom gốc 2.3.3 thì cuối cùng đến lần thứ 4 con X10i đã chịu chơi với Feralab V20 Final.
Và sau đây là hướng dẫn để anh em up lên Feralab V20 Final (100% thành công)

A. Các phần mềm cần thiết

Pc Compation http://www.sonymobile.com/global-en/tools/pc-companion/
Flash Tool http://www.mediafire.com/?tj6i37h4i79o0p4
Rom Feralab V20 Final gồm 3 part (cho máy đã unlock bootloader) http://www.mediafire.com/?7x42z7a1s8an43r http://www.mediafire.com/?b6c1waxtvsias6w http://www.mediafire.com/?cczq6x62x3dtjsc
Kernel Feralab http://www.mediafire.com/?zxx8xj4hvxwejae

B. Các bước tiến hành

1. Về lại Rom 2.3.3 gốc

Cách về lại Rom 2.3.3 gốc tại đây http://www.tinhte.vn/threads/411669/page-1313#post-9621554
2. Tiến hành Root, cài xrecovery hướng dẫn tại đây http://www.tinhte.vn/threads/411669/page-1371#post-9677804
3.Unlock Bootloader cho máy bằng cách trên Flash Tool chọn Plugin -> Unclock Bootloader -> Run (nó sẽ hiện ra 1 bảng hướng dẫn như lúc về lại Rom gốc. Mình sẽ tháo cab ra rồi giữ phím back + kết nối lại cab sau đó Flash tool sẽ làm các phần việc còn lại.)
4. Cài Kernel Feralab bằng cách copy file Kernel Feralab vừa dow về vào thư mục firmwares trong thư mục cài đặt Flash Tool (mặc định là đường dẫn C://Flashtool/firmwares). Trên Flash Tool ấn vào biểu tượng sấm sét -> chọn Flashmode -> Chọn X10 2.3.9 -> Ok. Các bước tiếp theo làm như hướng dẫn của Flash Tool
5.Giải nén rồi copy Rom Feralab V20 Final đã dowload lúc đầu vào thẻ nhớ.

6. Tắt điện thoại, khởi động lại rồi vào xRecovery -> làm sạch máy -> chạy rom Feralab v20 Final -> Nó sẽ hiện ra 1 bảng tùy chọn cho mình cài các app, các bạn muốn cài app nào thì tích vào -> Next -> chờ khoảng 5p -> Ok tận hưởng thành quả

Font tiếng việt sẽ bị lỗi hiển thị, các bạn có thể khắc phục bằng cách cài Font Size để máy trở về font mặc định bạn đầu.
Link dow Font Size http://www.mediafire.com/?9jvy195burg7hmg
@rains2sun cài Feralab có cần phải về 2.3.3 tùm lum như bác nói đâu nhỉ, Format system, data, cache. xong mount system, data, cache cãi nữa là cài phát một! 😆;
@rains2sun Sao phải vất vả thế bác, nó có cả file cho các máy LB mà😁
@rains2sun thực ra khu up lên fera v20 thì cũng không nhất thiết phải về rom gốc đâu, ai xài bản ULB thì nhớ flash thêm kernel để bắt được wifi...khuyến cáo nên stick vào uvolt để pin đc trâu tối đa
mấy bác giúp e với, tình hình là con X10 của e bị lỗi phím tắt màn hình, ấn nút tắt màn hình thì nó tắt xong tự động sáng lên lại + khi mún tắt nguồn, e ấn giữ phim tắt, sau khi thả ra nó lại tự động tắt màn hình. bác nào biết giúp e với nhá.
@phuctinh1991 dùng tua vip tháo ra, xogn xem cái nút đó nó có bị kẹt không? hum bữa có anh kia bị như bác, anh mở ra xem hóa ra là kẹt nút nguồn thôi! 😁
Em flash kernel máy về firmware gốc rồi. Root, cài recovery lun. mà chạy Rom lúc XRecovery bị lổi này là sao mấy bác 😔(
Amend scripting (update-srcipt) í no longer supported
Amend scripting was deprecated by google in android 1.5.
'It was necessary to remove it when upgrading to the ClockworkMod 3.0 Gingerbread based recovery. Please switch to Edify's scripting (updater-srcipt and update-binary) to create working zip packages.
installation aborted.
mấy bác co rom nào của x10i không, mượt với chơi game tốt ấy. Với ai có Rom feralab nào tốt share cho mình với ^^ . Cám ơn
@luc1134 ko sao bạn ah.....
còn vụ tích hợp best audio thì mình ko bik 😁
@Zkfi lên maket download equalize về nó là best audio đó
@jayzu2512 ah nếu vậy là trong room nó có tích hợp lun roỳ :eek:
hic,có ai bị giống mình chưa vậy,chỉ mình với,sao cái x10 của mình không gửi tin nhắn sms được,mình mới cài rom dixperia7 xong,lúc trước cài ferav19 cũng vậy,rom wbv7 thì xài dc 1 thời gian cũng không gửi tin nhắn dc
e có một em , moi chay rôm phuonglinh , sac thi báo pin full, nhung thao sạc thi chi con 90% la sao vay may pro
Các bác ơi cho mình hỏi vs hôm qua mình cài Bản FeraLab V19 lúc cài vào thì 3g không có wifi có .Máy mình đã root nhưng khi quay ra sr máy để vào phần cài room thì chữ sonyerricsion đứng im .Cho mình hỏi cách khắc phục nó được không
@noname3739 Không phải game này bị cấm rồi ah?

Gửi từ X10a của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
@xuantuhue cấm đâu anh , mở lại rùi của dzogame, sever Việt Nam. nhưng TRG phải mua bằng Cash ( hơi ức chế )
@noname3739 Vậy là nó đã hồi sinh, bị cấm từ 2010 mà.
@xuantuhue ^^ nó hồi sinh rùi a nhưng ít ai biết đến ^^
lâu lắm rồi mới cài lại rom x10 cho thằng em trai nhưng cài cái bản v19 rồi tắt máy đi vào xrecovery thì bị treo ở chữ sony rcltion..có ai biết cách nào khắc phục ko hay phải quay về rom gốc rứa ^^
thanks nhé chúc cả nhà 1 ngày làm việc may mắn
@mrbon14 Mình cũng bị như vậy khi cài V19, nhưng mà cài lại xRecovery là xong, không cần quay về Rom gốc.
Sẵn cho mình hỏi có ai tải Feralab V20 chưa cho mình xin link mediafire với, cái hotfile bên xda bị điên rồi. Thanks
tiện thể cho mình hỏi có ai xài instagram ko? mình thấy phần mềm này hơi vô dụng. vì instagram giống như một cái gallery online đồng bộ với facebook. nhưng mà mình thường upload ảnh thẳng lên facebook luôn. còn chỉnh sửa effect của hình thì có camera vignette hoặc camera 360 chỉnh cũng được. vậy có nên cân nhắc khi tải instagram về. vì phần mềm này khá nặng và tốn ram.
@sonhai1710 instagram xài tốt mà ^^ có thể vừa chụp rùi up lên luôn, ko chỉ có FB đâu còn nhiều thứ khác nữa , việc up hình bằng instagram nhanh hơn cách làm thủ công nhìu lắm ^_^
@sonhai1710 instagram không chạy ngầm nên không lo tốn ram nha bro...chỉnh sửa ở instagram được cái tiện là nhanh hơn nhưng đồng thời phải kết nối internet và độ phân giải lẫn độ lớn của ảnh bị hạn chế...camera 360 đôi khi lưu bị lỗi file...vignette mình thấy cũng ổn
@illuminati.saturn mới cài lại ins thấy cũng hay thiệt. mà chơi cái này 1 mình ko hay 😆. ai chơi instagram thì following mình nha. nick mình là sonhai1710. hay để nick mình following cũng đc 😃)
@sonhai1710 nick mình là danien_ng ....b. sinh 17/10 ah ?...mình sinh 17/01
mang máy qua đây mình cài cho, còn ở đn ko born, mình vừa về đn.
@ceddtu em còn ở đà nẵng anh ơi 😁
anh đang ở đà nẵng ạ có gì liên lạc em anh em cafe 0966786888
có bác nào biết giá main hiện giờ của con x10 là bao nhiêu ko?. và địa điểm nào ở hà nội sửa uy tín thì giúp em với T_T
có ai cài feralab v20 vào hỗ trợ mình cái
làm sao để tắt cái hình con robot mỗi khi boot máy vậy
Các bác cho em hỏi ở Hà Nội có chỗ nào sửa loa thoại của con X10 này ko nhỉ? Giá cả thế nào? Con của em loa thoại quá bé và ko nghe thấy gì khi đang ở ngoài đường.
@nambk_kk COn này nó thế đấy, của mình cũng thế. loa bé tí...ra ngoài đường là k nghe thấy gì cả....
mong các bạn giúp đỡ, mình đang dùng rom phuonglinh v1.5 rất tuyệt nhưng mà cứ sạc đến 88% là pin ko vào nữa. nhưng rút cáp ra 1 lúc rồi cắm lại thì lên được 100% . nếu có cách khắc phục xin chỉ giáo với. thanks
các bác cho hỏi đang xài rom gốc 2.3 mà hao pin kinh từ 100% sụt 90% trong 45p dù ko chạy cái gì , giờ up room nào tốt hơn ko hay tại cuc pin bị chai sorry vì ko thể hết 25xx trang
@thanh8 khả năng cục pin bị chai rất cao ^^
Mọi nguời ơi , ai biết cách chuyển tin nhắn từ x10 sang xperia s chỉ tớ với .
@tungboy2k6 dùng go sms pro back up tn vào thẻ nhớ. rồi gắn vào xs dùng go sms pro restore lại
@sonhai1710 XS làm gì có khe cắm thẻ nhớ đâu 😔
@tungboy2k6 vậy bắn bluetooth qua. ko thì up lên mf rùi qua xs down về 😃
@tungboy2k6 bạn dùng MyPhoneExplorer để backup qua.
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
0 bài đăng
hemilo+ 126VIPhemilo
9.096 bài đăng
Minguyet_@pple+ 104ĐẠI BÀNGMinguyet_@pple
189 bài đăng
huanvippnch+ 76Trứnghuanvippnch
0 bài đăng
hoangsytai+ 67CAO CẤPhoangsytai
3.166 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM