Box XPERIA™ X10 (ROM Phuonglinh_V1.5_Update 1 12/08/2012)
hattori_z
10 năm trướcBình luận: 59.854Lượt xem: 5.096.571
cho mình hỏi mình xài rom wb7,baseband 2.1.71 có phù hợp ko vậy,tại nó hay bị mất sóng quá
@khoadoan13 yêu cầu của rom là như thế,
nếu hay bị mất sóng thì 1 là do sóng 2 là do rom,bạn thử up bản v6 final thử xem,tại bản v7 của WB tác giả làm nữa chừng rùi bỏ,chứ chưa thật sự hoàn thành
hic,mình nghĩ ko phải do rom,chắc do dt bị hư quá,tại cài mấy rom khác nó cũng bị,gửi tin nhắn thì dc,còn gọi điện thì nó báo network busy,người khác gọi cho mình cũng ko dc luôn
@khoadoan13 cũng có thể là do sim :d
@jayzu2512 mình bỏ sang máy khác thì không bị j hết,mình cài rom dixperia 7 cũng bị vậy,để cài thử wb6
Các bác backup rồi dùng thử bản này xem. mình thấy bản rom này quá tuyệt và good. Bạn nào dùng rồi cho cảm nhận nhé
http://www.tinhte.vn/threads/1301120/
@rains2sun bác đã unlock bootloader chưa. Bản này yêu cầu ULBL mới xài được. mới vào màn hình cánh thiên thần bác nhanh tay bấm nút back để vào xrc và cài rom thôi
@ngovantucpqn mình thích nhất là phong cách stock nên mới dùng nó. cái này dùng launcher mặc định giống của xperia S (giống rom PL) nhưng có nhiều thay đổi hay lắm. Em dùng qua nhiều rom rồi nhưng cái kiểu launcher mặc định vẫn là hay nhất và được hỗ trợ tốt nhất từ sony. Lewa là của rom miui đúng ko. Nhìn nó giống ios quá. dùng lâu thấy hơi nhàm
@thaitu75 máy em về Rom gốc sau đó Root, cài Xrc, Unlock bootloader rồi (em còn cẩn thận kiểm tra lại bằng S1 Tool xem máy đã unlock bootloader chưa). Sau đó mới Flash Kernel -> Kết quả máy vẫn đơ k vào được menu lẫn xrc để cài Rom.
@thaitu75 Lewa không phải rom của Miui, Nếu giống IOS thì phải nói đến JoyOS, giống đến 98% luôn.
đừng đổi bạn ạ. n8 chụp hình nhỉnh hơn chút thôi, mà phải xem trên máy tính mới nhận ra đc, xem trên dt thì kém hơn x10 nhiều lắm. với lại n8 màn hình rỗ và quá sáng ,os tồi. tuyệt đối đừng đổi. hôm nào bạn cầm 2 máy thì thấy ngay
Sự kết hợp giữa PhuonglinhV1.5 và Feralab V19 cho ta sự trải nghiệm tuyệt vời.
Tớ xài Rom Phương Linh vì themes nền xanh mặc định của nó đẹp hơn là cái nền tối thui thui của feralab. Tuy nhiên trình xem ảnh 3D cực đẹp và load nhanh của Feralab v19 đã được backup và chuyển sang cho Rom phuonglinh. Trình nghe nhạc + bộ chỉnh âm thanh với chế độ âm thanh vòm pro của Feralab cũng được tích hợp sang thay cho cái Equalize của Phuonglinh. Trình Titanium Backup của phuonglinh cùi bắp chuyện bị Fc đã được thay bằng Titanium Backup pro _> chạy ngon lành không biết FC là gì. Trình chụp ảnh mặc định đã được thay bằng Vignette version mới nhất.
Và kết quả mang lại là -> một trải nghiệm tuyệt vời trên tất cả các phương diện từ nghe nhạc + chụp ảnh + chơi game + vọc ứng dụng
@rains2sun Đóng gói ROM tổng hợp của bạn, gởi lên Media share cho mình xài với.... Cám ơn bạn nhiều.
@rains2sun Update: Đã thay cái trình hiển thị pin theo vòng tròn phần trăm giống bản feralabV19. Rom phuonglinh rất tuyệt nhưng thực sự thất vọng về trình thư viện ảnh và trình hiển thị pin 😁
@rains2sun nghe hấp dẫn quá bác share cho anh chị em dùng thử với.tks bác trước
Các bác ơi cho em hỏi chút là sao em dùng flashtool trên PC thì được mà về nhà dùng laptop win7 thì flashttool không nhận được máy nhỉ cứ báo không có kết nối rồi chả biết em bấm linh tinh cái gì ý thì lại được nhưng mà khi cắm con arcS vào thì cũng cứ báo là X10 là sao nhỉ ? Bác nào biết chỉ giáo dùm với ạ . Mà hôm trước em nâng con arcS lên 4.0.3 bằng flashtool giờ khi cắm vào thì cái phần mêm pccompanion báo là có cập nhật mới lên 4.0.4 em cập nhật lúc tải xong hết chuẩn bị đến đoạn cập nhật trên đt thì nó báo lõi là sao nhỉ ? Bác nào có dùng ArcS nữa thì chỉ giáo dùm ạ
Các bác sử dụng ROM PhuonglinhV1.5 có cách nào chỉnh số %pin cho to lên và dễ nhìn không?
Các bác ơi. Cứu con X10 của em với ạ. Mong ae giúp em với ạ, Khẩn cấp.
Em lỡ tay ấn vào chỗ update phần mềm trong máy x10 của em.
Con X10 này là hàng Docomo Nhật. Em đã kiểu tra qua, thì máy này ko unlock bootloader được, Nên em đành update phần mềm trong mục cài đặt trên máy. Giờ máy nó ko lên. Luôn bị thế này khi sạc cũng như cắm cáp vào máy tính. Em đã thử dùng Sony Pc Companion. Nhưng nó có 1 bước phải mở máy lên mới làm được. Mà máy em ko tài nào lên đc. Huhu. Mong ae giúp em khắc phục. Sợ die lắm
Thử up lại rom gốc chưa bạn

Sent from my Xperia X10 using Tapatalk 2
@ptkie83 Chưa unlock Bootloader cũng up đc rom gốc phải ko bác. 😁. Để em tìm hiểu xem sao
@handukims Uh, x10 được cái khó die lắm. Cứ về trang 1 tìm hiểu cách quay về rom gốc đi
@handukims TP hcm thì cứ pm em nha! :D
có ai có cái nắp lưng x10 thừa không vậy? chia lại cho em với.....
các huynh ơi, em muốn đổi x10 lấy iPhone 4 nhưng mãi phân vân vì nghe mọi người nói iphone chỉ được phần cứng tốt thôi, không nhiều tùy chỉnh được như android. Còn x10 thì chạy android nhiều tùy chỉnh hơn, nhưng lại kém về phần cứng... có bác nào dùng rồi có kinh nghiệm tư vấn cho em với... phân vân mãi không ngũ được luốn các huynh ơi....😔:(:(:(:(
@minhcan123vt chưa biết nữa.. mình định đổi máy cũ giá khoảng 9tr á... mắc không các bác?
@Gespe mình ko biết nhưng khi mình cầm x10 hay các dòng android khác thì mình còn biết vọc các thứ như giao diện, nghe nhạc, chụp hình, ứng dụng, lướt lướt các page. còn cầm iphone bật 1 lúc.......rồi tắt.......rồi lại bật.....chả bít làm gì 😆
@sonhai1710 đấy là bạn ko vọc thui mà thực sự thì ip cũng nhiều cái vọc hay lắm nó đc hỗ trợ nhiều mà
@Gespe Phần cứng X10 thua iphone 4 thật. Tuy nhiên phần cứng iphone 4 không hẳn là hơn nhiều đâu, vì Ram iphone 4 là 512Mb (X10 là 384Mb) Chip iphone 4 là đơn nhân tốc độ 1Gb thì phải và chip X10 cũng tốc độ 1Gb. Iphone 4 mượt hơn nhiều nhờ hệ điều hành thôi. Mình từng đọc 1 bài giải thích tại sao cảm ứng trên iphone cho ta cảm giác mượt hơn android. Đó là do khi tương tác với màn hình thì iphone sẽ lựa chọn và hiển thị những cái quan trọng và cần thiết trước -> người dùng có cảm giác máy phản ứng lại thao tác ngay tức thì. Còn Android thì sẽ thực thi hết tất cả các thao tác rồi mới cho truy xuất ra màn hình -> người dùng cảm giác cảm ứng chậm hơn.
Đó là lí do vì sao em cầm con iphone 3GS cấu hình thua X10 mà cảm ứng nó vẫn mượt hơn X10
cho em hỏi thêm cái là ip mà bản lock mạng ấy. nếu mua thì có nâng cấp fw hay cài này nọ có được không bác? em sợ mua nhầm máy lock mạng rồi sau này mình nâng cấp lên cái bị lock lại thì mệt lắm.ai biết chỉ em với
@Gespe cái này qua bên iphone forum bên đó người ta hướng dẫn từ a->z 😁
upppppppppppppppppp
Sau khi dùng XS đ.c vài ngày thì thấy màn hình , hiển thị màu của XS nhạt hơn x10 , màu nền duyệt web của x10 trắng tinh khôi còn của XS lại ko trắng bằng . Sao lại thế nhỉ ?
Nghe nói ROM Donut HD 2.2.7 pin rất trâu và chơi game rất mượt. Bác nào biết cách up thì post giùm em với để em nghịch thử. Em mày mò trên xda cài k được.
@rains2sun đây link xda đây http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1574185,tải về cài bình thường thôi,tải cài bản 2.2.6 á.bản 2.2.7 đang test
@rains2sun bản 2.27 đang test mà,chờ nó ra bản final rùi xúc lun
xài bản 2.26 vẫn ngon mà,có điều bị 1 lỗi là chụp hình ko ra tiếng,ko bik có ai bik khắc fục lỗi này ko
@khoadoan13 Uầy, em cũng cài bản 2.2.7 này, nhưng mờ bị lỗi. K vào đc menu. Hjc
Cách làm đơn giản thôi. Bác cài Rom Feralab V19 vào. Bác dow cái Titanium Backup Pro này vào thẻ nhớ http://www.mediafire.com/?jo8l7zn7et5c7x6 .
Sau đó cài Titanium Backup pro (nó gồm 2 file bác cài file Titanium backup và titanium patcher vào rồi chạy file titanium patcher lên ấn vào Active - cái này giống như là phần mềm điền seri và key cho titanium backup lên thành bản pro ấy mà) rồi Backup cái trình quản lí tập tin, trình thư viện ảnh của Rom Feralab lại.
Sau đó bác cài sang Rom Phuonglinhv1.5. Bác vào titanium backup mặc định đã tích hợp sẵn của rom phuonglinh rồi Restore trình quản lí tập tin của Rom Feralab vào. Sau khi Restore xong trình titanium backup mặc định của rom phuonglinh sẽ bị FC. Bác remove cái titatinum backup ấy đi. Vào trình quản lí tập tin vừa restore rồi cài lại cái trình titanium backup pro vào (trình này sẽ chạy ngon trên Rom phuonglinh mà k bị FC nữa).
Các bước tiếp theo bác chỉ việc Backup lại trình thư viện của Feralab sang là xong thôi. Ở bản Rom cũ có App nào bác muốn giữ lại thì cứ dùng titanium backup nó lại rồi Restore nó sang bản Rom phuonglinh là xong
Và cuối cùng - phần quan trọng nhất - sửa trình hiển thị pin của bản phuonglinh thành vòng tròn phần trăm giống bản Feralab
Bác dow cái này về http://www.mediafire.com/?nnnlckd5ubsqlre
Nó là 1 file Zip, bác copy vào thẻ nhớ. Tắt máy rồi vào Xrecovery rồi install nó vào như cài Rom (k cần làm sạch) -> Reboot máy và tận hưởng thành quả 😃
Cái trình sử hiển thị pin này nó cũng sửa luôn lúc khởi động k hiển thị chữ phương linh nữa mà sẽ hiển thị chữ android (rom phuonglinh lúc khởi động sẽ hiện chữ phuong linh -> rất dễ gây hiểu lầm nếu bác đang ngồi cạnh người iu :D)
P/S: sau khi bác cài trình thư viện ảnh 3D của Rom Feralab sang thì bác nên vào titanium rồi uninstall trình thư viện mặc định của Rom Phuonglinh đi. Em còn Uninstall cả trình danh bạ + trình tin nhắn mặc định của Rom phuonglinh và cài Go SMS pro và Go contact vào cơ :D
@Gespe ko cần. chạy 2 gallery song song cũng đc. mà tốt nhất nên xóa cái galery ics đi cho đỡ nặng
@Gespe Bác vào CHplay tìm 3d gallery. Mình đang xài thấy giống như trên mà cũng nhanh lắm
@sonhai1710 xoá bằng Titan phải không bác?
@Gespe Cái trình nào xóa được thì cứ xóa....
Cho Mình hỏi 1 câu hơi lạc chủ đề X10 của chúng ta!
Mình định mua con sony xperia U cho thằng em! Các bạn thấy con này ntn! Có lỗi phần cứng giống như xperia S ( lỗi gì về màn hình đó). Mong a/e trong box bớt gạch đá, tư vấn giúp mình! mình cám ơn!
@zocoithu Bác hỏi lạc đề thật. Em đang dùng X10 và chưa dùng qua Xperia U bh nên k tư vấn cho bác được rùi
@rains2sun MÌnh cũng đang dùng x10 😔 tiếc là ko có dùng qua xperia U nên mới cần a/e có kinh nghiệm tư vấn giúp! Chỉ có a/e x10 mình là nhiệt tình, nên mới cả gan post lạc chủ đề tí !:p
@rains2sun U chụp hình rất tuyệt.....nhỉnh hơn cả các máy Compact dòng trung!!
Nhiệt tình nhưng mà cũng phải sờ đến máy mới biết mà đánh giá đuợc chứ pro chứ ngồi đoán mò thì khó trúng lắm ạ
ai có pin cho x10 để lại cho e 1 cái đi 😔 lần trước mua hụt của 1 bác :(
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
hemilo+ 244VIPhemilo
9.771 bài đăng
0 bài đăng
0 bài đăng
quangthegtvtk49+ 84CAO CẤPquangthegtvtk49
5.055 bài đăng
Siêu nhân gầy+ 72CAO CẤPSiêu nhân gầy
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156