Bphone 3 sẽ nhìn giống như thế này?

Duy Luân
17/9/2018 21:29Phản hồi: 155
Bphone 3 sẽ nhìn giống như thế này?
Hôm nay mình thấy fanpage của Bphone chạy quảng cáo Facebook cho post bên dưới, nó là video về ý tưởng thiết kế Bphone 3. Thường thì BKAV hay có chiêu rò rỉ trước ảnh của máy, lần này lại còn chạy cả quảng cáo nên mình nghĩ đây đúng là chiếc Bphone 3 sắp ra mắt vào tháng sau. Thiết bị trong video có viền mỏng hai bên và cạnh dưới, cạnh trên thì hơi dày một chút. Nhìn sơ giống như Mi Mix của Xiaomi nhưng đảo ngược lại, và cũng khớp với một số tin đồn cũng như ảnh tiết lộ trước đây từ chính BKAV. Anh em nghĩ đây có phải là Bphone 3 không?

https://www.facebook.com/1608188666081787/posts/2276387295928584/
155 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

QPR
TÍCH CỰC
6 năm
Vậy là như vậy sao?!
@QPR hồi đó xém vứt con pc vì nghĩ nó bị hư phần cứng, cũng may là vừa cài avast vào thì avast thông báo home2003 là mã độc nên gỡ ra thử thì pc lại ngon như mới, nghỉ chơi với Quảng nguyên tử từ dạo ấy 😁
ngoanlinh86
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Mr_HongHot Vậy thì cho nó vào lãng quên nhé
vvthe
ĐẠI BÀNG
6 năm
@xấu-là-cái-tội Chết cười với câu "Quảng nguyên tử" :D
@xấu-là-cái-tội lại đưa bêb tàu về lừa chứ bphon 3 gì, mấy cái đt nhái của tàu còn đẹp hơn
M.A.T
ĐẠI BÀNG
6 năm
A Quảng quảng cáo hoài mà không tung ra
Người ta ra mắt dt mới hết rồi , có chậm quá không nhỉ ?
@M.A.T Anh Quãng phải đổi thành anh "Hoãn" mới được.
nexus 0
ĐẠI BÀNG
6 năm
@M.A.T Bạn đợi tới ngày 10/10 tại trung tâm hội nghị Hà Nội sẽ chính thức ra mắt bạn nha!
M.A.T
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Cuộc sống tốt ^^ , chắc đang sản xuất mấy chục triệu chiếc nên hoãn hơi lâu
lqphong77
TÍCH CỰC
6 năm
@M.A.T Chờ bác cọc rồi ảnh với đi đặt hàng nhé!
@M.A.T Cái gì cũng cần thời gian chứ, bạn k mua mà cứ đòi người ta ra sớm hay ra muộn để làm gì ?
Không thấy cụm camera??? Cạnh dưới kìa 😁 kaka
@suzukiviva115 Bạn xem lại đi, mình có thấy mà
@suzukiviva115 Đoạn cuối đó bác, nó xuất hiện dần dần, cảm biến vân tay - camera...
@nguyenhanh028pr Cái cạnh trên anh ấy làm dày cui thế kia thì không phải đau đầu cho vụ thò thụt hay tai thỏ gì đâu bác.
Cơ đã để cạnh trên dày như vậy thì thà rằng cân đối như Note còn hợp lý hơn. đàng này làm như MiMix quay ngược, nhìn mất cân đối.
Aro
TÍCH CỰC
6 năm
Thiết kế đc như vầy thì ngon đó 😁
Aster Wind
ĐẠI BÀNG
6 năm
7tr mua ủng hộ nha A Quảng , mắc quá anh giữ lại hộ em .
@xấu-là-cái-tội Có ai cho các bác đâu mà các bác ồn ào thế! Mình xài BPhone 2 đây vẫn tốt, vẫn ngon đây nè :mad: Các bác nè, muốn chip xịn thì ra nhà máy sx của qualcom lụm 1 con tùy thích về lắp vô máy, còn bác nào muốn rẻ thì mua IPhone XR, XS, XS Max kìa. Chớ đừng nói lời cay đắng nha.
từ bao giờ mà bphone dc chú ý nhiều thế nhỉ mình còn chưa thấy ai cầm những con 1 2 của họ 😃
@Mỡ trong máu Số 0 có nhiều mà bác. Thêm vài số cho oách có sao đâu ;)
elgaucho
TÍCH CỰC
6 năm
@Mỡ trong máu 😁:D:D
@nhân hunter Bác k thấy thì đâu có phải người khác ko thấy, BPhone vẫn là niềm tự hào của nhiều người Việt với slogan "Made in VN". Bác có từng nghe người xưa có câu: ếch ngồi đáy giếng mà thích nhìn xa trông rộng :mad:
@Khanh Ngo Nhat Huynh Bạn đang nói về anh Nổ của bạn đó à?
Quát đờ phắc, có cái video render mà mấy bài rồi?!! Chả hiểu nổi điện thoại thì không ra cứ "rò rỉ" hết nọ tới kia, yếu sinh lý hay sao á, phọt mẹ nó ra không nổi phải di tinh từ từ à
@cyberat Nghệ thuật marketing đấy. Như các ông lớn khác cứ thả từ từ
kazihaha
TÍCH CỰC
6 năm
@Phương.Nam Ông này là ông nổ chứ không phải ông lớn
@Phương.Nam Đây là ông lùn thôi, lớn cái nổi gì. Có nổ lớn thì được
Thật không thể tin được 😁
tn2108
TÍCH CỰC
6 năm
Thấy đẹp quá. Hy vọng giá 950 USD thôi. Chứ 1000 USD thì khó bán hahaaa =)))))
tienlm
TÍCH CỰC
6 năm
Rác quá. B phone phải cảm ơn tinhte nhiều đấy. Nhưng mà thôi, nói không với lừa đảo
@tienlm Có chăng mình tự lừa mình
Ghen ăn tức ở có thời được chăng
CVAK22
ĐẠI BÀNG
6 năm
đây mới là concept của team freaky motion thôi, dựa trên hình ảnh rò rỉ bla bla. Muốn biết concept tổng thể vào face search freaky motion rồi xem link project trên behance
Chóng mặt
Hình ảnh render là một chuyện, phải chờ đồ thật mới biết được! :3 =]]
KHÔNG ĐẸP! tại sao cùng thiết kế 3 viền mỏng 1 viền dày như dòng mi mix của xiaomi nhưng nhìn BPhone lại không đẹp và có cảm giác nặng nề khi nhìn vào màn hình? theo mình thiết kế 3 cạnht trên đều nhìn ưa mắt hơn, cảm giác 3 viền mỏng nhìn cơ bản nó nhẹ nhàng hơn, viền dưới nhiều khi cầm thì tay che mất rồi, ít để ý, có ai cầm điện thoại sử dụng mà nhìn phần màn hình dưới nhiều hơn trên đâu. cho nên thiết kế vầy nhìn cầm máy sử dụng thấy nặng nề, không thanh thoát như mi mix hay dòng aquos viền mỏng của sharp
kakamtv
ĐẠI BÀNG
6 năm
@dangkhoa_2808 Chứ mỏng trên thì ném đá ăn cắp ý tưởng của tàu. Em thấy vậy ổn rồi thiết kế mỏng dưới dày trên là chưa ai sử dụng khác gì mở phong trào rồi kkk
edios
TÍCH CỰC
6 năm
@kakamtv Không ai sử dụng thì đúng hơn bạn ah, chỉ mang tính quảng cáo là chính
vsphere
TÍCH CỰC
6 năm
@dangkhoa_2808 Tại bạn ghét
@vsphere không có lý do gì để ghét 1 sản phẩm của nước nhà 😃
mrhaiprous
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mặt trước đẹp đó, nhưng mặt sau thì theo mình thấy khoét lỗ cảm biến vân tay là ko đẹp, thà làm vân tay dưới màn hình sẽ đẹp hơn nhiều
@mrhaiprous bác cứ nghĩ làm vân tay dưới màn hình dễ lắm ý nhỉ? Biết mất bao nhiêu chi phí cho cộng nghệ mới này không? thà dell làm vân tay mở khóa bằng khuôn mặt như find x khéo ngon hơn
Khai92
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bphone 2017 Gold ko biết doanh số thế nào ròi nhỉ.
Knell0704
TÍCH CỰC
6 năm
@linhsonnguyen Không tồn tại mà bán bạn ạ!
hoangtuhn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Khai92 sang đubai mua nha bác 😆 ở vn ko có đâu
Khai92
ĐẠI BÀNG
6 năm
@linhsonnguyen Chăc gia đình Bác Q dùng.
Khai92
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hoangtuhn Hàng cao cấp quá mình ko biết xài bạn.
99v9.9999
TÍCH CỰC
6 năm
Nhìn cái mặt lưng có cái cảm biến vân tay ở giữa xấu kinh khủng
@99v9.9999 Note 9 chắc k có 😆
Có chút khác biệt, và cái khác biệt này thấy cũng đáng giá đấy.
Mình chỉ mong Bkav ra bản Bphone chạy Android gốc 😃
@Vuong Hua Theo quan sát thống kê, thằng nào chạy android gốc đều bán ế. Ví dụ sony ngày xưa bán còn chạy khí có giao diện riêng Xperia,từ dòng XZ về sau cho rom gần như gốc bán ế lòi họng và nghe đâu sắp dẹp tiệm ở VN sau khi rút khỏi Tàu. Kế đến Htc và LG cũng tạch nốt sau khi bỏ đưa giao diện sense về gần như nguyên bản android. Hiện chỉ có Nokia bán ra là tạm ổn nhưng chả còn nét riêng j của Nokia và cũng chật vật cạnh tranh lấy lại thị phần với thằng hạ cấp xiaomi.Xiaomi cũng làm hàng loạt con chạy android gốc cũng như Android One nhưng cũng chả nổi bật dù ra 2 con A2 và A2 lite. Về vụ android gốc thì chỉ có Google Pixels là bán chạy nhất và lẽ dĩ nhiên vì hàng nhà lun dc ưu ái cho update trước và camera dc tuỳ chỉnh ngon hơn trên android gốc.

người dùng android fan thích muợt mà như ios nên lúc nào cũng mún android gốc nhưng dc bao lâu? dc 1 time lại chán thôi. đó là lý do bọn samsung vs experience, huawei hay xiaomi lun có chỗ đứng vs Miui riêng. giao diện riêng tuy làm máy lag ko ổn định nhưng đó là yếu tố sống còn để tạo nên khác biệt trong android cũng như cạnh tranh vs ios của iphone. chả thằng nào mún đồng dạng như thằng kia

BKAV mà làm giao diện gốc chắc bị ăn gạch ko ít
Khai92
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Vuong Hua Chắc ko có đâu bạn, tại Bphone có BOS ròi
@emmanuel03082017 Bạn suy luận hay quá, nhưng bạn quên là Bkav hoàn toàn có thể tạo ra khác biệt cho sản phẩm bằng các tính năng (ví dụ: cam tốt, cài đặt sẵn các app của bkav, điều khiển cử chỉ, giọng nói...) trong khi vẫn giữ giao diện gốc để đảm bảo sự mượt mà và cập nhật nhanh chóng !
Thay vì hàng loạt hãng khác phải tốn nguồn lực cho việc tuỳ chỉnh giao diện và giữ cho nó ổn định, với điều kiện hạn hẹp của Bkav thì chỉ nên tập trung phát triển phần cứng và tạo ra các tính năng độc đáo, đặc trưng !
vsphere
TÍCH CỰC
6 năm
@emmanuel03082017 Bạn nói đúng mấy thằng android gốc chỉ là thị trường ngách, làm thêm cho có thôi chứ bán sao được cho đại chúng.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019