Bphone 86 lén lút gởi tin nhắn về Bkav khi chưa có sự cho phép của người dùng?

Kính Cận 0_0
23/6/2020 7:57Phản hồi: 73
Bphone 86 lén lút gởi tin nhắn về Bkav khi chưa có sự cho phép của người dùng?

Bkav tự kích hoạt Bphone B86 gởi tin khi chưa có sự đồng ý của người dùng? Máy này mình chưa đăng ký dịch vụ chống trộm gì cả, máy mới khui hộp gắn sim để quay clip, xong mình reset máy và lấy sim ra, mới đây thì mình gắn sim lại và kiểm tra thì thấy máy tự động gởi tin nhắn đi đến 2 số di động của Bkav, rõ ràng mình chưa bấm kích hoạt hay sử dụng bảo vệ máy gì của Bkav, và cũng chưa có sự đồng ý nào từ người dùng máy thì sao hãng lại tự ý gởi tin nhắn đi. Bạn mua chiếc máy để dùng, chứ đâu mua thiết bị theo dõi bạn mỗi ngày. Đó là quyền bảo mật riêng tư, hành động tự ý gởi tin nhắn đi khi chưa có sự đồng ý của người dùng là KHÔNG THỂ CHẤP NHẬN ĐƯỢC.

Cập nhật thêm: Mình phát hiện ra là Bkav tự ý gởi tin đi về số mà Bkav chỉ định trước, nếu gởi về số này không được thì máy tự động gởi tiếp qua số khác cũng của Bkav mà người dùng không biết, nhưng đen cho Bkav là tin gởi từ nhà mạng đi bị lỗi treo nên tạm thời tin đó lưu trên máy, một lúc sau mình xem lại thì tin nhắn đó tự dưng biến mất?

Còn chuyện trên mạng nói việc Bphone tự kích hoạt camera chụp ảnh gởi về Bkav thì cái này mình không bàn đến, mình cũng có kiểm tra thì thấy có tấm ảnh mờ không xem được nên mình chưa thể kết luận được gì điều này, có tin mới sẽ cập nhật tiếp với anh em.

Nếu ai cũng khen một sản phẩm dù nó là hàng VN hay nước nào khác, đưa nó lên tận mây trong khi thực tế chất lượng và trải nghiệm quá kém so với số tiền bỏ ra, vậy thì những lời khen đó chỉ vô tình đẩy sản phẩm đó chết nhanh hơn. Mình dùng Bphone B86 từ những ngày đầu bán ra, mình định quay nhiều video chia sẻ về điện thoại thương hiệu Việt nhưng mãi đến hôm nay mình vẫn không lên video, nếu chê thì anh em lại bảo này nọ, nhưng thật tình Bphone B86 có quá nhiều lỗi cần khắc phục, một số lỗi cơ bản thường xuyên diễn ra mình liệt kê ít, có thời gian sẽ làm video chia sẻ anh em tiếp.
  • Máy ra mắt thì bảo 1 camera trước bằng 2 camera máy khác, 2 camera sau bằng 5 camera hãng khác? Nhưng thật ra con máy 9 triệu chụp xoá phông người lem nhem còn kém xa con điện thoại 3,6 triệu hãng khác.
  • Máy thì nóng, treo hoài, thư mục bộ sưu tập xem ảnh thì treo chẳng bao giờ truy cập xem ảnh được.
  • Máy không phím bấm nghe hay đấy, nhưng làm quá trình sử dụng phức tạp, phiền hơn rất nhiều...

Chia sẻ thêm tiêu đề mình đã chỉnh từ Bphone B86 tự ý gởi tin nhắn thành lén lút, có lẽ 2 từ này mới diễn tả chính xác, vì tin nhắn trên máy bạn nhưng máy tự gởi và tin đó cũng tự biến mất mà bạn không hay biết.
73 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em đang tính cuối tuần mua 1 cái về dùng mà bác chê ghê quá! Mà Quảng cáo thì nghe tốt lắm sướng tai lắm mà bác? Có thấy nói gì đến theo dõi người dùng, trừ tiền oan, nóng máy, treo máy... gì đâu.
@tranthuy85 Đó là do "một số ng nhận tiền của hãng điện thoại trong nước" nhé. 😁
@maidng Giống y thằng bạn em, nó vét cá dưới ao lên bán, mà bán hoài ko được. Nên cá bị ươn. Nó mới lên xã đâm đơn kiện: vì dân nhận tiền của các hồ cá gần đó nói xấu cá của hắn. Nghe mà rầu cái thằng bạn già.
@tranthuy85 hix... mình đang tính mua 40 cái phát cho nhân viên.
may quá đọc được bài này.
cám ơn bạn kính cận 😃
@HưngGiaLand Quý ở cái tình mua 40 cái ủng hộ hàng Việt. Lý ở cái thấy sai mà quay đầu 👌. Ko ai trách được.
Nói là phải có dẫn chứng, đã lên video chi tiết nhé anh em
@Kính Cận 0_0 CHẤT! Xin khẳng định với ae: bác kính cận 100% là fan công nghê chân chính mà con chim lạ hay hót. Nên phát ngôn của những bác như thế này rất đáng để ae ta lưu tâm. Ko thể để ai đó cứ hót thế nào thì hót, đưa riếng hót ko qua bụi tre mà cứ ngỡ đang trên mây vậy.
@HưngGiaLand Nút bấm nhỏ quá nên phải dùng lực tì chặt để bấm phím reset. Nói đúng định nghĩa của wẳng bom về phím vs nút rồi nhé
Video nếu có lời thoại thì tốt hơn. Chữ nhỏ chạy nhanh ko đọc nổi
@Kính Cận 0_0 nhìn ổng gõ tắt máy mà như muốn đập, ong này hiền chứ phải mình là cục lên đập luôn rồi
@Mr Lạnh Lùng Haha, đừng manh động 😁
Chắc tháng này chưa chuyển khoản rồi 🙄
Ớ, trước bảo vệ bê kinh lắm mà 🤣 hay chậm lương nên ... nhắc khéo trọc Nổ 😏
@quãng trọc trí Làm gì có lương,chắc mới bị cắt hợp đồng thôi 🤣
@vutrongthe Nếu mà đúng thế thật thì IQ đã thấp thì nay còn thấp hơn 🤣
thanh8
TÍCH CỰC
4 năm
cái dt dbrr này thiệt không tin nó xuất hiện trở lại 2020 , Kỉ niệm giật lag treo chỉ xảy ra thời chục năm về trước lúc đầu xài sony x10 cấu hình lúc đó kém xa giờ
Sao hnay thấy bác cận lạ thế? Tự nhiên thấy bác quay góc tương đối rộng?
@tranthuy85 chậm ck 😃
Kim Ỉn
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Kính Cận 0_0 bê làm giàu cho đất nước bằng cách gửi tin nhắn tự động để trừ tiền ng dùng
@tranthuy85 max 180° luôn lại còn tương đối hả bạn?
nên cmt: chúc mừng bạn đã được bê chọn đóng vai: anti bị kiện 😃
@HưngGiaLand Bác Hưng à, bác Hưng ơi. Đời biết, ta biết là được rồi
Bạn là anti thuê nhận tiền của hãng điện thoại nước ngoài phải k? A Quảng đang tập hợp hồ sơ báo CA về việc vi phạm luật ANM rồi nhé. 😂
tao đang nằm mơ hả tụi bây. sao hôm nay thèn này nó có biểu hiện lạ nhỉ. chơi đá chăng???????
@Nguyen linh 1993 Bị hack nick nhé. Đang nộp CMND để khiếu nại đòi lại. 😂🤣
walfygreen
ĐẠI BÀNG
4 năm
Tính năng cũ chưa kịp quảng cáo : "Ai sở hữu điện thoại B... đều thông minh hẳn ra", thật không thể tin được 😅
P.S. : chúc bạn khám phá thêm nhiều điều mới, nhưng không ...lạ với hầu hết mọi người ở đây
Id9800
ĐẠI BÀNG
4 năm
May trung quốc toàn như vậy .chú ý mà xem.dt nó biêt mình là chủ và xem mình như 1 tên ngốc vậy =))
@Id9800 Trung quốc đâu mà tq, mùnh gọi là bên kia biên giới thui😀
Id9800
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Triêu Thất Thêm made in nữa .ko bị hiểu nhầm bạn oi
Bác @Kính Cận 0_0 chuẩn bị lên phường uống chè chát nhé, bác nhận tiền của cty nước ngoài nào thì khai mau 😆
@haichin Bác đừng làm em sợ ạ, em nào có lỗi 😔
bkav nó có chịu lắng nghe người dùng đâu, chính vì thế mà càng ngày càng tệ để rồi bị dìm không thương tiếc
huynhpv
CAO CẤP
4 năm
bác này nhận tiền từ thế lực thù địch để chống phá bê phôn đúng ko =))
mquang510
ĐẠI BÀNG
4 năm
lại 1 câu chuyện của bfan :v
Coi chừng bị quy chụp là ăn tiền ngoại bang bị công an bắt đó =))
Kim Ỉn
ĐẠI BÀNG
4 năm
hóng video của bác quá
Kim Ỉn
ĐẠI BÀNG
4 năm
bài này ko lên trang chủ hơi phí @cu hiệp
Cái điện thoại này ko đập hơi phí.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp