Bphone B86 có tính năng thao tác mới để chụp ảnh dưới nước

Mikeknowsme
23/7/2020 4:55Phản hồi: 154
Bphone B86 có tính năng thao tác mới để chụp ảnh dưới nước
Nguyễn Tử Quảng vừa đăng lên Facebook một số ảnh chụp dưới nước bằng chiếc BPhone B86, điểm đặc biệt là chiếc máy có những thao tác đặc biệt để người dùng có thể tận dụng việc chụp ảnh khi máy đang hoàn toàn ở dưới nước - tất nhiên lúc này không thể chạm màn hình cảm ứng hay bấm phím để chụp được, các gestures như sau:

• Che cảm biến để chuyển camera trước sau
  • Che camera sau để thoát
  • Che camera trước để chụp
  • Giữ camera trước để quay
Một số ảnh chụp dưới nước bằng BPhone B86:

bphone_b86_chup_1.jpg bphone_b86_chup_2.jpg bphone_b86_chup_3.jpg bphone_b86_chup_4.jpg bphone_b86_chup_5.jpg

Nguồn: Facebook - Nguyễn Tử Quảng
154 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Phải thêm 1 mục trong camera: "tính năng chụp dưới nước" thì mới là điện thoại đầu tiên trên thế giới 🤣
Nhờ tinhte gửi đến aq còn mấy tính năng camera nữa mà chưa thằng nào làm.
Tính năng chụp trong phòng ngủ, chụp ảnh cưới, chụp đôi, chụp 3, chụp 4, chụp 5... chụp trong nhà toilet, chụp phim mây mưa, chụp đi ị ..... thì cụm từ "dt đầu tiên trên thế giới" sẽ được aq sướng lên nhiều nhất.
@QuyPham111 Góp ý tưởng thôi bác ơi, biết đâu bkav lại gửi bằng khen như vin thì e ngại lắm.
@QuyPham111 Tính năng hay mà bác, chỉ góp ý thêm 1 số tính năng khác cho bphone thôi.
@thanh_nhan05 Tính năng được dân công nghệ khen nức nở 1 thời gian đó bác!
@tranthuy85 nói khịa hồi chúng nó kiện cả cái tinhte này bây giờ =))
Haizz. Lại thêm một cái "Đầu tiên trên thế giới" nữa roài. Lại mệt roài.
@Nevuex không biết sắp tới Vinsmart có mời bên bê ka sang cố vấn vụ Makerting không nhở
Raid3r
CAO CẤP
4 năm
@gentlemanpro102 Vin kém b 10 năm nhé (cái vụ nổ banh nhà lồng ý).
@Raid3r thì kém mới nhờ để cố vấn chứ
1hoi1chai
TÍCH CỰC
4 năm
@Nevuex chắc cmt tiêu cực bị del hết rồi 😆
Nghe bảo là đt đầu tiên có chức năng chụp dưới nước 😁
@Lê Phú Khương Mod không muốn tinhte bị anh Quảng kiện thì nên trích dẫn đầy đủ nhé. Không bán được điện thoại lại còn bị "ném đá" đang cáu đấy
@Lê Phú Khương Mạnh dữ luôn
@Lê Phú Khương Thấy nay vụ đó nổi ghê
@Rubi Lee Đúng rồi mod. Đụng tới BKav auto hot mà 😆
còn cái che cuối cùng: che miệng đời thiên hạ bằng cách che đủ thứ
duongbr
ĐẠI BÀNG
4 năm
@adnpop Giả sử anh ấy nói
“Điện thoại đầu tiên trên vũ trụ không có phím, mà chỉ có nút bấm”
“Điện thoại đầu tiên trên vũ trụ không có phím(chỉ có nút) có thể chụp ảnh dưới nước” Thì bọn anti phải câm miệng hết vì quá đúng.
Đằng này đi nổ kiểu này mấy thằng không rành lắm về công nghệ lõi như em cũng cảm thấy anh nổ IQ thấp.
Kingraid1981
ĐẠI BÀNG
4 năm
Quảng giống bị tâm lý nhỉ ae. Cái ji cũng đòi nhất, đầu tiên luôn tự cho mình là nhất.
Freenday
TÍCH CỰC
4 năm
@Kingraid1981 đó cũng là 1 cách marketing thôi, học đòi giống elun musk nhưng thê thảm vì người ta nói được làm đc, mình thì =))
Gif
TÍCH CỰC
4 năm
@Kingraid1981 Người miền Tây hay gọi là nhứt, nhưng mà đồ của quảng đây là "nhứt cư" 😁
@Kingraid1981 Cái bác muốn nói theo ý em hiểu thì từ chuyên nghành có lẽ là "tâm thần/thần kinh" mới đúng bác.
Hỏi thật mọi người là đã có ai ngoài đời thực dùng em này chưa ạ?
Nếu chưa thì cứ cập nhật tính năng này nọ làm gì ta
Tien.Pham138
ĐẠI BÀNG
4 năm
@thaonhu1503 Chưa dùng B86 bác ạ. B3 mình xài từ cuối 2018 tới giò nó chưa chịu hư mặc dù ngâm nước hoài 😃
@thaonhu1503 Bác muốn tìm hiểu thì chịu khó vào group đó chứ ngươig bình thường ai đi mua b86?
@lekhanhtrung123 Trong đó chắc toàn cao nhân ah bác?
Bác nói người bth ai mua em nghe thấy tội bác Quảng quá
@thaonhu1503 cao nhân thì hơi quá vì cao nhân là những người có não bác ạ, dù sao thì bị khiếm khuyết về nhận thức cũng đã là một loại hình phạt rồi
thanh_nhan05
ĐẠI BÀNG
4 năm
chất, thế này các hãng khác ko theo kịp rồi
i2Bi
CAO CẤP
4 năm
Rườm rà vcđ. "Phím là nhô lên, nút là lõm xuống" nghe muốn nhũng não. Đt không phím bấm chi rồi đẻ ra 1 đống thao tác.
avenk
TÍCH CỰC
4 năm
Camera điện thoại mà chụp đc cái DOF vậy đúng là nhất thế giới thật 😆))) Hơn pixel với pro max rồi đó 😃)))

Mà cái điện thoại chụp đc những bức hình này nó thuộc thời nào chứ thời này em biết chỉ dslr mới chụp đc vậy.
hentx
TÍCH CỰC
4 năm
@avenk dof gì cơ ;)
Xuống nước nín thở nhưng vẫn phải nhớ thao tác quay phim chụp ảnh. Bê fan là con gì chứ k phải con ng. Hay quá. 😂
Run4yrlife
TÍCH CỰC
4 năm
@maidng Bê là bò rồi, còn hỏi 😃
Mr Dulo
CAO CẤP
4 năm
Chụp xong nước vô đầy máy. haha
@Bui Duy Loc Nhớ đeo bình oxy khi lặn và chụp kèm bp nhe bạn!
Mr Dulo
CAO CẤP
4 năm
@denmilu haha
vietkha874
ĐẠI BÀNG
4 năm
=)) thêm tính năng vầy thì có bảo hành khi người dùng sài ở dưới nước ko
notdone
TÍCH CỰC
4 năm
@vietkha874 Nếu máy có chức năng thì khi người dùng xài theo chức năng mà máy die thì ae auto đi đổi máy mới nhé.
Và ủng hộ ae xài sắp hết bh hay lâu lâu chán thì cứ nhúng nước rồi đi đổi máy mới thôi.
Còn đem bh đổi máy mới mà bị từ chối thì ae hiểu đây là thể loại giề ha. Và sau đó đến báo chí, hội bảo vệ người tiêu dùng sẽ đánh tiếp cho xấp cái mặt dám nổ bừa.
@vietkha874 không được bảo hành nhé, mấy vụ như thế rồi. mang đến TTBH thế nào chả được nghe bài ca : khay sim bị lỏng, blah blah gì đó, kết luận là do lỗi người dùng nên chúng tôi không bảo hành
truong96
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mang xuống nước hỏng có nhận bảo hành đâu.
@truong96 Có tấm hình trong máy làm bằng chứng: Ai bảo quý khách đem máy xuống nước làm chi. Vậy là ra về mua máy mới.
Ngon, đẹp. Mà không ham bphone lần 2
ZeusFate
TÍCH CỰC
4 năm
Vẫn thiếu tính năng mồm ngậm nước để chụp dưới nước. Lâu nay mọi người bảo anh Quảng nổ nhưng anh tôi ko phải vậy. Bphone ko hề dở chỉ có anh tôi là dở thôi. A bị hâm nhưng mọi người nói anh nổ làm a rất ấm ức
Nhìn thấy nguồn - FB Nguyễn Tử Quảng là thấy hông zui rồi.
Trời ơi, nhìn mớ cử chỉ nó học đc chắc quên hết mọi thứ trên đời này mất =))))
The_pirates
ĐẠI BÀNG
4 năm
Lại tự sướng nữa roài.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019