BPHONE - BÀI HỌC VỀ ĐỊNH VỊ THƯƠNG HIỆU

dragunie
3/6/2020 7:9Phản hồi: 59
59 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vâng, em phải đăng nhập để viết cho bro 1 từ “Chất”, quá chất luôn ạ. Em là 1 thằng IT quèn trong 1 cty cũng quèn thôi, 10 năm trong nghề học đc nhiều thứ... duy nhất kg học cái tư duy kiểu hãng B, ah kg kiểu anh Q!
dragunie
ĐẠI BÀNG
4 năm
@minhthanh212001 Mình cảm ơn. Cũng như mình, bạn hoàn toàn có thể chia sẻ các quan điểm bản thân. Có thể điều ta làm sẽ giúp gì đó cho thế giới 😁
@dragunie Vâng, nhiều khi em cũng muốn viết này nọ. Cơ mà khổ cái trình viết of em quá kém, chắc do xưa đi học toàn ngủ giờ văn. Giờ làm cho 1 cty thuộc tầm quốc tế, có thể 1 phần lus do em kg thể tiếp thu nỗi cái tư duy anh Q là đây. Boss em trình quản lý khu vực Asian chưa 1 lần nhịn đc cười khi đọc về anh Q, kg phải so trình mà chỉ so tư duy...
dragunie
ĐẠI BÀNG
4 năm
@minhthanh212001 Thì tập luyện đi 😃
dragunie
ĐẠI BÀNG
4 năm
Không cần lên trang chủ vì mình biết admin luôn có lý của họ. Chỉ cần người đọc xem bài chia sẻ này có tác dụng với kiến thức / cuộc sống của họ thì mình vui rồi.
Bài viết quá hay bạn, lâu rồi mới đc đọc 1 bài có tầm vậy quá xuất sắc trên tinhte 👍
Mạn phép share video này của bác Vinh xồ
BPhone lúc nào cũng thất bại, họ chỉ đi tự giải quyết vấn đề, nhu cầu mà họ tự nghĩ ra thôi, chứ ko có đi giải quyết nhu cầu, vấn đề mà KH cần họ giải quyết. Điển hình nhảm nhất là cái vụ tự phong ko phím bấm đầu tiên (Meizu Hero gì đó mới là có danh xưng này nhé, và nó đã chết yểu), chưa kể vẫn còn phím reset đó thôi, việc gạt bỏ nút âm lượng khiến cho những thao tác đơn giản nhất như điều chỉnh âm lượng lúc màn hình tắt trở nên bất tiện. Hơn nữa tính năng này lại bóp chính cái IP68+ tự phong, IP68+ làm gì khi ko mang đt xuống nc chụp đc. Tính năng góc rộng thực chất là panorama trá hình, có người đi vào khung hình lúc chụp là vứt ngay. Mở miệng ra là công nghệ lõi, trong khi chả nói nó là cgi @@ còn rất nhiều điểm yếu khác nữa, m.n gg đọc là ra ngay
Bphone là 1 chiếc đt ổn, công bằng mà nói, nó tuy ko xứng đáng với mức giá đó nhưng cũng ko đến nỗi ăn chửi thậm tệ đến v. Đối tượng đáng bị chỉ trích là BKAV và đội ngũ seeder của họ, toàn bốc phét, tâng bốc thôi.
Nếu như Bphone đc tiếp thị đúng cách hơn, biết người biết ta hơn, nhẹ nhàng hơn thì có khi doanh số đã khá khẩm chút. Nhìn Vsmart mà học hỏi thôi, ko đao to búa lớn gì cả, ko có nâng tầm công nghiệp sx đt gì cả.
Viết rất có tâm và có kiến thức. Chỉ không biết đối tượng chính cần đọc có chịu tiếp thu không.😟
@Thụy Vsmart A1 Có mà tiếp...tục nổ banh lên hơn nữa, chứ ko có tiếp thu đâu b ơi. Dự là chỉ khi bầu sữa cạn thì mới chịu thôi, chứ bỏ tiền túi ra xem....có mà ăn tỏi châu việt cường lâu rồi.
Giờ vẫn đang rêu rao cái đt ở Nam Cực Bắc Cực thì cái tiếp tục sẽ là ở Sao Hoả, Thiên Hà mới đúng tầm nha bạn.
Phân tích rất chính xác 😁
Nhưng mà không được lên trang chủ rồi =))
Thiết nghĩ nếu Q đọc được bài này và đám nhân viên u mê của hắn đọc được bài này thì có lẽ đã khác... Chỉ đơn giản như Vin thôi tại sao họ làm được tốt vì họ làm thật ăn thật có chiến lược đoàng hoàng. Họ sẵn sàng đầu nhà máy đạt chuẩn, thuê chuyên gia kỹ sư hàng đầu, tất cả từ việc quảng cáo, chế độ bảo hành, bán máy đều rất chân thành và thực tế chứ họ không " nổ" thậm chí giá trị máy đưa tới ng tiêu dùng là rất tốt giá rẻ đảm bảo nhu cầu dùng và sử dụng. Không biết cái tầm của BKAV đến đâu nhưng cá nhân mình thấy họ ko có tâm chỉ quanh quẩn lừa dối người tiêu dùng với cái máy 1 đống lỗi giá trên trời
dragunie
ĐẠI BÀNG
4 năm
@manhdaoarsenal29 Big Data về phản hồi của người dùng thông qua mạng xã hội (social listening and monitoring) họ còn không quan tâm thì lấy đâu ra việc họ đọc được những nội dung này.
VicNum
TÍCH CỰC
4 năm
Lên bài hay của bác chủ thớt để mọi người đọc
Bài hay thì phải lên trên, lên phát nữa nào.
bachcudi
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bkav nhận tiền từ xyz để làm ra cái điện thoại, giờ cũng giống như F35 ở Mỹ vậy. Lỡ nhận 1 đống tiền rồi nên phải cố nặn ra 1 cái đt abc và nâng tầm có lên cỡ vũ trụ
Like cho bài viết
Bài viết rất hay
dragunie
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mọi người đừng so sánh BKAV và Vingroup vì 02 doanh nghiệp này khác nhau về quy mô, sản phẩm cung ứng, chuỗi giá trị, thị trường mục tiêu... Có thể nói "tệp giá trị" của Vin là vô tận, họ chỉ cần giữ đúng đường lối là thành công. Còn với BKAV thì họ chưa có gì trong tay, ngoài dòng tiền bí ẩn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019