Brammo trình làng môtô điện Enertia Plus, vận hành 128km mỗi lần sạc

niky
19/10/2010 16:47Phản hồi: 30
Brammo trình làng môtô điện Enertia Plus, vận hành 128km mỗi lần sạc
Hãng chuyên sản xuất các dòng xe chạy điện Hoa Kỳ - Brammo vừa trình làng phiên bản "+" của dòng xe môtô điện Enertia. So với phiên bản Enertia đầu tiên (ra đời vào năm 2008 và bán ra đại trà hồi năm rồi), Enertia Plus được nâng cấp mạnh mẽ hơn hẳn về khả năng vận hành, cho phép thực hiện hành trình lên đến 128km sau mỗi lần sạc, với vận tốc cao nhất vào khoảng 96,5 km/h.

Trọng lượng của Enertia Plus theo công bố là 147 kg. Nó sử dụng động cơ điện được Brammo thiết kế riêng với bộ pin Lithium Ion 6 kWh bổ trợ. Giá bán lẻ được Brammo công bố là 8.995 USD, cao hơn 1.000 USD so với giá bán phiên bản Enertia đời đầu tiên hiện tại. Hãng đã cho phép đặt hàng tại trang chủ của hãng, và dự kiến sẽ phân phối rộng rãi vào nửa đầu năm sau. Đặc biệt, trong suốt năm 2011, hãng còn có một chương trình trợ giá đặc biệt, lên đến 2.500 USD cho những khác hàng đã sở hữu Enertia đời đầu khi đến mua Enertia Plus. Xem thêm chi tiết tại đây.

Nguồn: Engadget
30 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

jiji75
TÍCH CỰC
14 năm
Xe đẹp wá!Biết bao giờ cưới được 1 em đây!Hix!
vespas
ĐẠI BÀNG
14 năm
xin lỗi các bác.nick e comment dc ở trong đây .mà có lúc thì ko comment dc.ko tạo dc chủ đề mới là sao ạ.thank các bác
kingspro
TÍCH CỰC
14 năm
Với 9k em sẽ kiếm 1 em chạy xăng.nge tiếng máy và pô ầm ầm sướng cả tai,thêm hưng phấn mà vặn ga😆))))0
riverlong
TÍCH CỰC
14 năm
giá chác là chát lắm đây
Xe chạy xăng => Hết xăng => ghé cây xăng đổ chưa tới 30s đầy bình => chạy thêm đc vài trăm km nữa

Xe chạy điện => Hết điện => Kiếm chỗ sạc lòi con mắt lun => chờ dài cổ lun => chạy thêm đc hơn 100km nữa

Chưa kể về VN, tpHCM mùa mưa, lội xuống mấy con đường ngập nước => mát => xong luôn chiếc xe =]]
KO biết nhà chung cư mà mua con này kiếm chỗ sạc ở đâu đây nhỉ....
Giảm bớt xuống 100kg chắc đi được 150 km/1 lần sạc đấy nhỉ.
vác theo cục accu 6kwh thì làm sao mà nhẹ được
1 lần xạc mất bao lâu ? con này ai có tiền thì mua thêm con này làm con phụ lâu lâu đi chơi thì thấy hợp lí hơn là xe chính
ahxdtngh
TÍCH CỰC
14 năm
Về quê em hơn 200km thì đi con này kiểu gì 🤔 Đi hơn 100km rồi dắt bộ quãng đường còn lại ư =))
Chán mấy cha này ghê, cứ như vậy thì bao giờ mới qua được thế kỷ 22 cơ chứ. Đang ăn cơm gặp mấy cha rồ rồ ga chạy qua là y như rằng cầu nguyện cho ku đó đâm vô cột điện cho khỏe đời.
Nếu ô nhiễm như nhau thì chắc người ta chẳng phát triển công nghệ động cơ chạy điện làm gì cả, hiệu năng ít, thời gian sử dụng, bất tiện đủ thứ (chắc vừa ăn củ mì vừa phát ngôn quá)
Yên tâm, có bước 1 sẽ có bước 2, 10 năm nữa thì bạn đi lẫn về quê bạn vữa còn thừa điện.
Bước 2 của bác này là chở theo mấy bình acquy Đồng Nai =]]
autocu
ĐẠI BÀNG
14 năm
chơi vui thui giá này về việt nam bằng gì mua 1 em moto cua honda di cho sướng chẳng phải lo hết điện phụ kiện thay thế lại kiếm không ra nữa chứ
dngkhoi
ĐẠI BÀNG
14 năm
Chắc mai mốt tương lai sẽ có cách giúp cho xe vừa chạy, vừa xạc bình luôn. Giống cơ chế xạc accquy của các dòng xe chạy xăng hiện nay. Khi đó thì khỏi phải lo kiếm chỗ xạc..
Sạc được mới lạ, như thế acquy càng nhanh hết điện...
one23
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bác này có suy nghĩ hay nhỉ, xe chạy được là do các acquy cung cấp điện, bác lại muốn khi xe chạy thì lại xạc điện cho acqui?

Vậy ở đây các j sinh ra cái j nhỉ?
Reltih
TÍCH CỰC
14 năm
Ai biết được, rất có thể sau này xe chạy bằng điện rồi năng lượng hạt nhân sẽ phổ biến. Nếu cứ bo bo cái đang có thì làm sao có cái mới được.

Có muốn sướng thì cũng đừng làm phiền người khác chứ!
Xe đẹp nhưng giá chát quá, hix hix
TIện dụng quá ! 128km 1 lần sạc. Chắc có thiết bị tính còn bn km để anh em còn liệu liệu mà chạy 😁 Xe dáng cũng chất ( giống kawasaki )
Mà ko biết sạc bn lâu thì đầy nhỉ 😃 Chắc ngốn điện đừng hỏi :-s
2pink
ĐẠI BÀNG
14 năm
nhìn cái đường đối lập hẳn với vn 😁.kô có cái xe máy nào luôn 😃
huntergun
ĐẠI BÀNG
14 năm
quang cáo lạ nhi?
chạy ban ngày mà bật đèn
cái này kết hợp cả xăng+điện thì hày hơn
finalcut
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đánh giá cái gì cũng phải dựa trên thực tế chứ nhỉ. với số tiền 10000 USD mình sẽ mua một cái xe máy đạt tiêu chuẩn euro 3 với giá dưới 5K, còn lại 5K để đổ xăng đi hết đời cái xe máy đó, biết đâu lại dư tiền mời các bẹn đi nhậu rửa xe 😆.
PS: Xe đẹp!

---------- Post added at 11:38 AM ---------- Previous post was at 11:37 AM ----------

Theo luật ở bển là đi xe máy luôn phải bật dèn, cho dù ban ngày. vì vậy một số xe nhập khẩu vào Việt Nam không có công tắc tắt đèn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019