[BuildPC] Chia sẻ về chiếc PC màu trắng chạy Ryzen 3 3100 mình vừa ráp, gợi ý thêm về cấu hình
Rất hay và hữu ích!/26 người
bk9sw
3 tháng trướcBình luận: 145Lượt xem: 29.288
Chưa dùng amd bao giờ, toàn intel
Thông tin hữu ích, thks
Quá đẹp .. từ ngày chuyển qua AMD ryzen xong mê AMD luôn 👍 . Ác cái là một số cửa hàng mình vào build AMD tụi nhân viên toàn bảo hết hàng rồi lái qua tư vấn Intel , chắc thằng Intel chia triết khấu cao nên tụi nhân viên toàn kêu khách mua Intel 🤔
@odimon hàng tồn đó bác
@odimon Éo phải đâu, do AMD nó hạ giá nhanh quá, các con giời ôm hàng toàn lỗ sặc tiết nên éo dám nhập
@nohero2004 Cũng không biết sao nữa , hễ đi mua pc AMD thì nhân viên tư vấn intel , mua smartphone Xiaomi thì nhân viên tư vấn Oppo .. vl . Nghe một số bạn nói là do bên cty có chia hoa hồng cao cho người bán hàng 🤔
con chip này có gpu on ko nhỉ ae, case này mà mình bỏ gpu chỉ online văn phòng thì có ổn ko hay vẫn phải thêm card rời nhỉ
@fernandopham con ryzen 3 3100 này không có GPU tích hợp nha bác, phải GPU rời 😁
@bk9sw thanks bác 😃
mình thì theo đội xanh thôi, nhưng mà case này bạn ráp lên đẹp quá
ham hố mấy con ram vô danh thế kia để ít bữa đi bảo hành suốt =))
@kulele có bảo hành đổi là đc òi 😁
dàn này cần thay đổi gì để chạy đc hackintos nữa các bác 😁
@NDL98_107 e cũng sẽ nghiên cứu vụ này và làm dàn + cài hackintosh, để em chuột bạch :3
@bk9sw Tạo máy ảo vmware mac os trên win rồi tạo boot usb, build EFI các kiểu trên đó nó mới dễ bác ạ, vì có những tool phải dùng mac nó mới chạy
@luxmen9x Vào mấy trang như https://www.tonymacx86.com/
Home
tonymacx86.com

https://hackintosher.com/

Hackintosher - Build Your Own

Build Your Own
hackintosher.com

Có hướng dẫn build + cài luôn , theo m tốt nhất là đầu tư cpu intel và ssd nvme, mấy cái khác thì tương thích để cài hackintosh là đc ko cần quá đắt.
@luxmen9x hihi bác nào chuột bạch em cảm ơn, vì e dùng song song cả 2 OS, mà bộ ở nhà cần nâng cấp rồi :v
Đẹp đấy mod, trông khá là kích thích, muốn tập build 1 cái máy bàn để nhà quạ
hinh như bằng giá combo 6700k+z170 5trieu bữa thì phải.Thế này sao i7 6700k dc "giải cứu" nữa chuyển qua "đấp mộ cuộc tình" cho i7
nhìn có vẻ lạ lạ
Mới mua thùng máy này, đợi ráp thêm máy món trắng giống thớt, mà chơi tản nước trong hình đẹp hơn mà mắc quạ
@orantino đồ NZXT thì e nói thiệt, đắt, đáng nhưng hệ sinh thái đóng. E cũng thích NZXT nhưng chỉ thích xài tản với quạt thôi 😁
@orantino nếu vỏ case đã là như này thì tổng thể cả cái ruột nữa cũng phải tầm 40 50 củ mới xứng với cái vỏ , buốt thận lắm 😁:D:D
E tưởng e vào nhầm voz cơ 😆
Không hiểu sao mình rất bị cám dỗ bởi mấy dàn PC màu trắng như thế này nhé. Cực kì tinh tế với lại trông cũng mát mắt, sạch sẽ nữa.
@Anthonie Le anh thích nhìn con gái da trắng muốt mịn màng hay da nâu khỏe mạnh rám nắng :3
Cable zin xấu quá. Góp ý bạn thay sleeved cable.
@Ông Nội cuKhang thay sleeve vào thì lại thêm tiền cho dàn này, em có chừng đó tiền thoai bác, đẹp ai cũng ham mà 😁
@bk9sw a hi hi, ý bác chủ thớt sao nhỉ :D:D:D cafe ko
@sieudaochit cho cái giá đê :3
@bk9sw kkk, thôi để ít bữa nữa vào SG mang đổi cafe 😁
tuổi 20-25 máu điện thoại, h già rồi thì lại thích PC. điện thoại vẫn là thứ phù phiếm
@Makotohasebe1991 bác y chang e mà e máu PC từ hồi cấp 2, đt sau này, rồi giờ lại về với PC 😁
Khổ, ko lẽ vì bài này mà phải mua 1 bộ giống vầy ... thật ra thì ko cần lắm nhưng nhìn nó đẹp quá.
Mình hóng ngày Hackintosh chơi được với AMD quá.
@Trần Hữu Tiến 94 Thì cpu amd cài hackintosh được mà bạn. Dùng opencore nhé.
Mod làm xong bán cho em đi. Được không ah.?
@nem nướng nha trang cuhiep đã đặt mua cho cu Khang òi :3
@nem nướng nha trang Bán cũng được, anh chưa cần, 5 tháng nữa lựng
@bk9sw Mod hiệp nói chưa cần kìa.dc cho em cái hẹn.
Có nên về hẳn mATX ko nhờ trông gọn gàng quá...
@P.W lại còn chối :3
@bk9sw Đang sẵn main mATX rồi nhưng case thì vẫn 270R =))
Lắp thêm mấy dây kiểu này nữa thì lại còn đẹp hơn anh ạ.
@Đỗ Tấn Phương Nam hix, biết mờ đắt, để dành cái này cho dàn nhiều tiền hơn nè :3
@bk9sw hay làm 1 thớt cho anh em show máy đi bro 😆))
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
0 bài đăng
hemilo+ 167VIPhemilo
10.259 bài đăng
quangthegtvtk49+ 161CAO CẤPquangthegtvtk49
5.413 bài đăng
0 bài đăng
hoangsytai+ 77CAO CẤPhoangsytai
3.553 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156