Buổi sáng chụp nhanh bằng iPhone SE mới
/9 người
Mikeknowsme
2 tháng trướcBình luận: 142Lượt xem: 11.099
Buổi sáng chụp nhanh bằng iPhone SE mới
Sáng nay chúng mình lại ngẫu hứng dùng iPhone SE để đi chụp dạo quanh, sẵn khoẻ cho anh em xem luôn. Tất nhiên mình không bàn hay đánh giá gì về camera cả, đơn giản chỉ là chụp mà thôi.

Hình ảnh trong bài không qua chỉnh sửa hay filter nào, chỉ resize về 2048px chiều ngang mà thôi. Và chủ yếu chúng mình chụp cảnh, lung tung, lộn xộn, ở chế độ camera mặc định chứ không chụp chân dung xoá phông gì.

Camera iPhone SE:

• 12MP góc rộng, khẩu ƒ/1.8, Digital zoom 5x. Các chế độ như Portrait mode cải tiến, điều chỉnh Bokeh và chiều sâu. Portrait Lighting với 6 hiệu ứng (Natural, Studio, Contour, Stage, Stage Mono, High-Key Mono).

/9 người
Bác chụp được khoảnh khắc đẹp quá.
@quangthegtvtk49 Khoảnh khắc xuất thần
@quangthegtvtk49 Mình cũng chụp đc con mèo ngáp bên Nhật 😆
@quangthegtvtk49 Cài thêm Neural Cam vào chụp đêm có mấy đồng bạc là full option tha hồ phiêu linh. Bản chất mấy con iphone đời cũ cài focus Cam vào cũng chụp chân dung xóa phông bá cháy bọ chét.
Có nhiều chú mua iphone hàng chục triệu, mà quay phim đếch có nút Pause, bảo cài Pro Cam có mấy đồng bạc lại tiếc tiền. Đúng là cái cốt nó bần bần. Ưng pause thèm pause mà ngại mấy đồng bạc. Tổ pà nhà nó ! Đúng là cái thứ trưởng giả học đòi làm sang.
@quangthegtvtk49 Đang ngáp hay đang chửi ta?
Con mèo ngáp nhìn vui chịu không nổi. Hâhhaha, thích nhất tấm đó lun
@oxechip Nó hát đó chớ ;)
@oxechip cảnh hay nhưng chất lượng tệ, hình nhoè phần thân và chân sau
Chân thật
@Cks1409 Nó có dùng chân...giả đâu bác?
😂😂😂
@Cks1409 Đúng ! hiện tại chỉ có thằng Google Cam cài vào anhdroid phone là cho ra ảnh rõ ràng minh bạch tương tự như iphone thôi, vì google họ ko có cái cốt thúi thúi éo éo như tụi samsung, tàu phone. Sau đó ưng chỉnh sửa photoshop kiểu gì thì tùy.
@.SWAT. 😂
@Cks1409 3 chân thật 😃
@Cks1409 😂
mèo cưng thế
Nước ảnh giống 8g.
@notme 8g là điện thoại gì vậy?
Bội thực vì SE quá
Trích từ bạn @SonAmpe
"4 điểm mình thích
4 điểm mình không thích
4 lý do nên mua (sửa lại tiêu đề từ bài 4 điểm thích)
4 lý do không nên mua (sửa lại tiêu đề từ bài 4 điểm không thích, đưa ngay ra trang chủ, để đó 1 tuần)
Thực hư chuyện Iphone se dùng lại linh kiện
Bạn có nên mua iphone se 2020 ở thời điểm này?
Thủ thuật với iphone Se (lấy bài thủ thuật iphone 8, sửa tiêu đề, nhấn mạnh thêm hiệu năng)
Chụp thử camera iphone se
So sánh ảnh SE với 8
So sánh ảnh SE với 11
So hiệu năng với 8
So hiệu năng với 11
Hỏi tinh tế: Bạn có mua SE 2020
Hỏi tinh tế: Bạn thích Iphone SE hay Iphone 8 hơn (thêm 1 bài, thay 8 bằng 11)
Sơ sơ cũng được bằng đấy bài.
ĐƯA HẾT RA TRANG CHỦ, ĐỂ THẬT LÂU CHO CÃI NHAU"
https://tinhte.vn/goto/post?id=56635435#post-56635435
@Ma Vương _ MT ngu xuẩn !
Đem cái xưa ra so với bối cảnh ngày nay thì chỉ có 1 từ để xài: ngu xuẩn !
@Aston Xeon Xin lỗi bạn nha bạn mới ngu xuẩn. Không có quá khứ thì làm gì có hiện tại
@Ma Vương _ MT Ngu xuẩn nữa. Về học lại rồi tới nc tiếp ! Biến !
@Aston Xeon Haha
Vậy bạn cho mọi người thấy độ thông manh của bạn đi.
Chứng minh đi nào
Đến con mèo nó cũng chán ngán với mấy bài viết về iPhone 8 2020.

@from team b with love Thâm!
Nhìn hình cũng khá ổn đấy chứ
Đang dùng Note 10 Lite thấy cũng ngang ngang giá chắc sướng hơn con SE này nhiều
@BlackCat_94 Mình dùng Windows với nhiều dịch vụ của Microsoft nên dùng Android liên kết thích hơn. 😃)
@Staya Nadela S10 Lite ngon hơn đấy. Ngang giá SE 128GB.
@QXPro Nó không bán chính thức ở VN thì phải. Thích Note có cái bút kể mà chạy chip 855 thì ngon
@Staya Nadela Bán độc quyền ở TGDĐ bác ơi
Mình ko tin SE nó thành công được ở VN, dù hiệu năng và camera có tốt mấy đi nửa có chăng số lượng người mua chủ yếu làm máy phụ thôi
@Nguyen Cong Thao Mình cũng đồng ý với bạn, chỉ mua làm máy phụ, và không chắc nhiều người sẽ làm tương tự như mình.
Trong trẻo nhìn khá đẹp đó
Chủ yếu chờ kq chụp đêm thôi
Mình thấy ảnh đẹp!
Ip 8 đây
@Bão Sài Gòn Vừa đẹp vừa ngon
Đẹp chứ đùa
Chà. Sao mình ít khi nào chụp được đẹp như thế.
@liketheblues Nhìn ảnh này mình thấy 11 của mình chụp không nét bằng là thế nào nhỉ?
Đọc từ trên xuống dưới ai cũng kêu là ảnh đẹp mà tại sao mình thấy nó rất bình thường, không có vấn đề gì nổi bật cả. Không biết mọi người có khiếu thẩm mỹ hay chỉ biết nó là iPhone nên kiểu gì cũng đẹp vậy.
@anhmutcobedi1990 Chuẩn luôn bác thấy một số người mặc định ảnh của iphone luôn là đẹp nhất hài.
Mấy ảnh trên thấy quá bình thường cả về chất lượng lẫn góc chụp, mấy cái chụp phong cảnh xa còn thấy màu sắc nó cứ sao sao ấy.
Dt thiết kế như cc mà tối ngày ...
Hả, se2020
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019