Bút Touch8, biến màn hình thường thành cảm ứng cho Windows 8

cuLong
23/12/2012 13:22Phản hồi: 150
Bút Touch8, biến màn hình thường thành cảm ứng cho Windows 8

Từ khi Microsoft ra mắt Windows 8, rất nhiều máy tính và máy tính bảng màn hình cảm ứng cũng ra đời từ đó, và nếu đã từng dùng qua màn hình cảm ứng trên Win8, chắc chắn đó sẽ là một trải nghiệm tuyệt vời. Tuy vậy, cài đặt Win8 trên máy tính rất dễ, nhưng không phải chiếc máy nào cũng có màn hình cảm ứng. Do đó, mới đây hãng MVPen (Nhật Bản) đã giới thiệu một chiếc bút có khả năng biến màn hình của bạn thành loại có cảm ứng, với giá 95 USD.

Cây bút có tên Touch8, về thiết kế thì nó giống với rất nhiều loại bút dùng cho màn hình cảm ứng hiện nay. Tuy nhiên chức năng của nó đặc biệt hơn nhiều. Thông qua một bộ giao tiếp hồng ngoại đi kèm kết nối với máy tính qua USB, Touch8 có thể biến màn hình của bạn từ loại thường thành loại có cảm ứng. Khi sử dụng, bộ giao tiếp nói trên sẽ nhận tín hiệu mà người dùng tương tác lên màn hình từ bút Touch8 và xử lý, cho kết quả giống như người dùng đang thực sự thao tác với màn hình cảm ứng. Hiện bút Touch8 đang được MVPen bán ở Nhật Bản với giá 7800 Yen Nhật, tương đương 95 USD.

150 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ai tặng em cái này với :p
@satthumuhn có đi có lại em tặng lại a cái j đã
phấn đấu kiếm con này nhể😁
quá đã nhưng sợ hỏng màn hình lắm 😔 nhưng nếu có vẫn tốt 😁
@ognlaido sao mà hỏng đc hả bác @@
@sieu_nhan sợ chọt chọt nhiều nó thủng mấy màn hình 😁
applesmile
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ognlaido MÌnh dủng thử rồi/ Đầu bút được làm giống bút lông nhé bác không sợ bị sước. Đầu bút có độ bền 150 000 lần sử dụng mà không bị hỏng mấy
@ognlaido nó như cái bút dạ thôi mà bác? mà chọt nhẹ kiểu mân mân thôi :D
k có video demo à? 😁
NHẬT BẢN, KHÔNG CÓ GÌ LÀ KHÔNG THỂ.
dat225
TÍCH CỰC
11 năm
@palmbinhlove Nói cho vui mồm, ko thèm để ý ý nghĩa của câu nói. Người VN quen mồm dùng bừa các câu nói. Câu nói trên sai 100% nhưng lại rất hay được dùng để tâng bốc và nịnh hót.
hoaiqua
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ngon đấy nhỉ !

Sent from my HTC One X using Tinhte.vn
dùng 2 cái bút có cảm ứng đa điểm đc ko nhỉ
Khanhbh218
ĐẠI BÀNG
11 năm
mua Surface pro được tặng bút cảm ứng. tuy nhiên để đc tặng cái bút, bạn phải bỏ ra 899 USD 😆
Dùng tay được thì thích chứ bút thì bình thường...
meodenth
TÍCH CỰC
11 năm
Sao ko có miếng lót ngón tay cảm ứng ngon hơn nhiều;) có thể xỏ vào 2 ngón làm đa điểm ;)

Sent from my HTC Hero using Tinhte.vn
thật ra bây h lap và PC cũng chưa cần cảm ứng làm j chỉ tổ đội thêm giá bổ đầu khách hàng theo em cảm nhận pc dùng chuột và bàn phím hay hơn chứ giả sử dùng PC lap mà cảm ứng tý cái lại phải nhoài người ra chạm tay vào cái màn hình phiền lắm thích sài cảm ứng nữa mà dư giả tiền bạc thì sắm mấy con tab cầm cho cơ động lại thoải mái thì hay hơn😃
.acu.
TÍCH CỰC
11 năm
@vitcon0nline299 em thấy cũng chưa cần, giờ mà cứ cảm ứng, thò tay điều khiển 1 lúc cũng mỏi lắm, lại phải chuyển xuống xài bàn phím, chuột thôi, thà như cái tablet nằm hẳn xuống thì còn đỡ mỏi, mà ứng dụng cũng chả có mấy, nói chung là giờ chưa cần.
@vitcon0nline299 làm word thì chuột vô đối, nhưng chơi game duyệt web thì touch vẫn xướng hơn
@vitcon0nline299 Chưa có thì ham. Chứ trên PC em chả thích cảm ứng bao giờ. Mấy con All In One 27inch . Di chuyễn ngón tay tầm 10 phút là mõi. Chuột vẫn là 1
Bigo92
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vitcon0nline299 tại công việc của bạn không phải dùng đến máy tính nhiều thôi!dùng chuột nhiều hay đau cổ tay.dùng cảm ứng để lướt web hay đọc tài liệu cục kỳ thoải mái.cá nhân mình làm lập trình nên mình dùng cảm ứng rất tuyệt.xài máy tính bảng thì không lập trình được rồi @@
@best_it_leader Ờ chuẩn, cài Devil may cry ra chơi bằng cảm ứng rất là thích. Phải về nhà bảo ông anh kiếm ngay con lap win8 cảm ứng để chơi AOE cho đã. Khổ thân thằng bạn mình hì hục bấm chuột với bàn phím cast skill buff máu trong DOTA, phải bảo nó thay cảm ứng cast cho chuẩn!
Game cảm ứng toàn game hay bỏ qua rất đáng tiếc.
P/S mai phải bảo thằng bạn thích NFS chuyển qua cảm ứng nghiêng lap đua cho phê!
kakak
công nghệ vô đối thế nhỉ
việt nam bao giờ mới sản suất được 1 cái gì hay như thế này nhỉ
ở việt nam có hàng chưa các bác em máu win 8 lắm
dùng gần 1 năm rùi sướng lém hahaaha
Lại thêm mục tiêu để phấn đấu .... :rolleyes:
caohanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hàng đã về Việt Nam chưa? múc 1 em dùng thử coi
hieu xdav
ĐẠI BÀNG
11 năm
ghê quá đi mất
đã
killpeople
ĐẠI BÀNG
11 năm
Công nhận là với mấy bác Nhật Bổn thì không gì là không thể 😁
Thik cảm ứng thì tablet. Mình chẳng khoái cái thể loại laptop mà dùng tay chọt chọt tẹo nào. 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019