Buzzard 2 - phụ kiện phát 4G thành WiFi dành cho xe hơi, giá 80 bảng Anh

levuongthinh
17/11/2014 16:16Phản hồi: 47
Buzzard 2 - phụ kiện phát 4G thành WiFi dành cho xe hơi, giá 80 bảng Anh

Nhà mạng EE ở Anh vừa giới thiệu sản phẩm Buzzard 2 với khả năng phát sóng 4G thành WiFi dành cho xe hơi. Để sử dụng, người dùng chỉ cần cắm Buzzard 2 vào ổ điện 12V trên xe và nó sẽ tự động phát sóng.

Buzzard 2 sử dụng Micro-SIM và có thể hỗ trợ tối đa 10 kết nối cùng lúc, có cổng USB để sạc điện cho những thiết bị khác, có đèn để dễ dàng sử dụng và quản lý hơn. Kích thước của nó là 59 x 49 x 88mm, và nặng 50g. Có thể phát sóng WiFi chuẩn 802.11 b/g/n.

Giá bán của Buzzard 2 là 80 bảng Anh nếu bạn mua đứt. Ngoài ra EE còn có bán theo kiểu hợp đồng với mức giá rẻ hơn hoặc cung cấp miễn phí.

Buzzard 2 có thể hoạt động tốt với các dòng xe Audi, BMW, Volvo, Honda… Chưa rõ là Buzzard 2 có hỗ trợ SIM của các nhà mạng tại Việt Nam hay không. Nhưng có lẽ là hoàn toàn có thể vì một số thiết bị phát sóng 3G nhập về từ Mỹ đều có thể xài được.

47 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ở viet nam 3G chậm như rùa bò mua cái này về chắc đập cả ô tô vì sóng wifi
Hue Nguyen^^
ĐẠI BÀNG
9 năm
@shinkt Có vẻ bạn khinh đời nhỉ. Bạn nên nhớ lương tháng của mình tính bằng nghìn đô nhá bạn trẻ. Cái tôi nói là nói chung cho phần lớn người làm công ăn lương ở Việt Nam hay là nông dân thôi vì nước mình phần lớn là công nhân và nông dân. Mấy ai có bữa sáng như bạn.
@Mamat Bạn ơi, quên mất cái này bán cho người có xe ô tô hả bạn? Họ đâu có bán cho người nghèo đâu mà bản phải lo lắng cho họ???
Hue Nguyen^^
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nonut Đang nói về 70k tiền 3G mà. Còn cái bán cho ô tô thì mình kg thắc mắc.
80 bảng = 2tr4 quá đắt.

Nếu đã có sẵn USB3G thì chỉ cần con TP-Link 3040 (650k) hoặc làm cái sạc USB 2 cổng của Huntkey (250k) + con TP Link 3020 (500k) là xong.

Còn nếu chưa có sẵn USB3G thì mua con M5250 (1tr) + sạc USB 2 cổng của Huntkey (250k) thì rẻ bằng nửa của Anh.

Không hiểu Tinhte muốn giới thiệu công nghệ cũ hay là quảng cáo sản phẩm nữa!
@nonut Đây là xài trên ôtô bạn ơi, vác mấy cái kia lên thì vướng cần gạt số lắm, còn yếu tố an toàn nữa. Chắc gì bên Anh họ đã cho bày mấy thứ kia vào trong xe (biết đâu luật không cho). Mà dù sao thì tất cả trong 1 cũng tiện dùng hơn là 2-3 thứ kết hợp - Tất nhiên chỉ xét trong trường hợp lái xe thôi 😁 Điện của ôtô cũng có hạn chứ có phải điện lưới đâu mà cắm nhiều :D
@congzing Xin lỗi, mình đi 10 năm nay, qua 2 đời xe rồi. Bạn dựa vào đâu mà phán kinh thế??? Ngoài ra, mình lái xe nên ko bao giờ dùng 3G, thậm chí còn không bao giờ xem DVD/Movie vì lý do an toàn.
Chỉ có người đi cùng muốn dùng thì họ tự dùng 3G của họ.
@lee jin ki Xe mình có 2 lỗ, 1 lỗ cho người ngồi bên lái không vướng cần số. Điện của mình 12V, dòng tối đa 10A nên 120W dùng vô tư gần như tất cả các loại Laptop, sạc và công cụ điện 12V nhé.
@nonut Wow, vậy bạn đi xe xịn rồi 😁 Chứ mình lái City, có 1 lỗ mà lại vướng cần gạt số lắm (mình chạy bản tự động). Hơn nữa chỗ để đồ cũng có hạn nên vứt 2-3 cái vào thì kẹt cứng luôn :D
Xel Naga
ĐẠI BÀNG
9 năm
Dùng cái này có mà đốt tiền điện thoại.
Mình vừa xem con thì thấy TP-Link 3040
Tức là con TPLink này chỉ làm nhiệm vụ phát sóng 3G thành wifi, và để có một bộ thu sóng 3G và phát ra wifi hoàn chỉnh thì phải mua thêm cái USB 3G nữa? Nếu phải mua thêm USB 3G nữa thì phải thêm khơ khớ tiền nữa, nếu thế thì con phát 4G cho xe hơi này cũng ko đắt.

Ngoài ra sản phẩm phát 4G xe hơi này được phân phối ở thị trường Anh, ở Anh tính giá bảng Anh thường cao gấp 1.3 lần so với $, trong khi cũng sản phẩm đó bán ở Mỹ thì rẻ hơn 1.3 lần, tức là cũng sản phẩm này mà mua ở Mỹ thì khoảng 1.6tr thôi.
rickstei
TÍCH CỰC
9 năm
@gauto988 nó có kêu dùng usb 3g với cái 3040 mà cha. đọc không kĩ là lo phán. thêm cái usb 500k không phải mới 1tr2 ah? rẻ hơn chưa?
@rickstei 1tr2 OK rẻ. TPLink và cái USB 3G đấy chất lượng ntn? Hàng TQ, TPLink cũng chỉ là hàng TQ mức trung bình nhé.
@gauto988 Vs khoảng 1tr2-1tr3 , bác có đc 1 con 3G Router dùng pin gắn trong của Buffalo Nhật bủn đúng vs tên gọi là cực trâu nhé, cắm sim 3G vào xài lun, khỏi mua thêm USB 3G làm gì cho mệt, chất lượng hàng Nhật thì khỏi bàn nhé 😁 : http://www.buffalostorevietnam.vn/3g-router-71/3g-router-buffalo--92/3g-router-buffalo-bf-01b-pwr-100f-54.html
rickstei
TÍCH CỰC
9 năm
@gauto988 thế bác đã biết chất lượng cái đó nó thế nào chưa mà phán thế? cứ TQ là lởm sao?
cuong642
TÍCH CỰC
9 năm
@gauto988
Tp link. có 1 mẫu gắn sim thẳng luôn bác M5350. nhỏ gọn. em để ý là việt nam mình toàn sài tp link ko à.
Van Thu
ĐẠI BÀNG
9 năm
Giá quá chát, chỉ cần search là ra khối cái ngon hơn nhiều. Cơ mà 3g phát từ smartphone chứ cần gì phải mua món này 😃
Mua lại điện thoại thông minh giá rẻ -> đăng ký Mimax -> Phát -> nhanh gọn. 😁
makeawish203
ĐẠI BÀNG
9 năm
Giá tiền này mua được mấy con phát 3G di động mà. Con buffalo cũng gắn sim phát 3G, mà còn mang di động được ( cầm cục đó đi bất cứ đâu) tội chi mua con này cho tù ra nhỉ?
luhasu
ĐẠI BÀNG
9 năm
E lạy các bác. £1= 36k đấy. E ở U.K đây, chỗ nào mua dc tỉ giá 1.3 chỉ e với. Các bác có nhầm giá € ko đó?
Nhìn lướt qua cứ tưởng máy rung thế hệ mới cho một nửa thế giới
x4tnvn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nhớ không nhầm thì hôm qua đi coi cục chuyển 4G thành Wifi. Bên hàn mua ≈60$ mỗi tháng dùng ≈15$/10Gb
vuhothang
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình thi đang sài cái 3G Router Buffalo PWR-PG, cắm em sim vào sài gói D5 5000d/1GB sài sướng rồi, hôm rồi chạy đi Vũng Tàu trên cao tốc đạp 119km/h mà thấy vợ vẫn vào FB, con thì chơi mấy game online nhỏ nhỏ thấy cũng vô tư. Tính ra giá cước Internet của mình sài rẻ rồi đó, quan bên mấy nước khác free wifi thì ít mà cước cũng khá mắc tuy tốc độ thì được đảm bảo, còn internet của mình thì quá rẻ rồi, đang sài FTTH của Viettel 12Mb 220.000/tháng quá ngon rồi, toàn full 1.5-1.6MBps ra quốc tế luôn.
Never Gone
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sao giống sếch toi vậy trời o_O
Fatbird1995
ĐẠI BÀNG
9 năm
đi xe khách thấy wifi di đông trong xe cũng ổn lắm. Laptop chơi FB với Youtube ngon lành
vuthanh23396
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mua cái điện thoại tàu tầm 1 củ phát wifi cho kinh tế :v
Công cụ này hay đấy!
K có ô tô. Đi ra 😁
Mấy bác bàn tán lung tung quá.
Theo tôi giá như thế là rẻ bởi vì là công nghệ mới 4G. Còn nếu muốn đầu tư 3G phát wifi thì mình chia sẽ thế này: nếu đã có 3G mua con TP link 3020 tầm 450k + IC 7805 Tầm 5k về DIY. Còn về cước 3G tôi dân xe dịch vụ đag dùng DC5 của viettel nó mỗi chuyến đi trong ngày tôi phải trả 20k thấy hơi đắt đỏ. Nếu gặp mấy thiếu gia quốc game nặng thì có mà toi
Có cái nào work với mạng tmobile hok?
Hue Nguyen^^
ĐẠI BÀNG
9 năm
Rẻ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119